ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

Red face ปัญหาเวลาคุยครับคือผมอยากเป็นคนพูดเก่งคุยเก่งอ่าครับ

คือ ผมอยากเป็นคนพูดเก่งคุยเก่งอ่าครับ ตอนนี้ผมรู้สึกเหมือนว่า บางทีตัวเองกำลังมึนเมาคุยอยู่คนเดียวบ้าง คือ คุยไม่ค่อยรู้เรื่อวอ่าแหละ หรือ
    บางทีเวลาคุยกับเพื่อน เพื่อนต้อง "ห๊ะ!!.. อะไรน่ะ?" -*- คืออีกอย่างผมเป็นคนไม่ค่อยกล้าแสดงออก จนบางทีเพื่อนถามว่า "เห้ย! ทำไมเงียบจังว่ะ" และเวลาพูดเสียงก็ไม่ค่อยออก เสียงเหมือนเสียงอยู่ในคอ
    ซึ่งตอนนี้มันอึดอัดมากไม่รู้จะทำอย่างไร ใครพอมีวิธีที่ทำให้ผมเป็นคนกล้าพูด กล้าแสดงออก และ คุยเสียงดังขึ้นบ้างครับ?
    ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยครับ 5555

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ท่านปักใจหรือมีความหลังที่ไม่ดีกับเพื่อน คนรอบข้างหรือปล่าว ถ้าใช่ลองมองโลกใหม่ ไม่จมอยู่กับอดีต หาเพื่อนใหม่ๆคุย

เริ่มจากคุยกับคนที่เราสนิทที่สุดก่อนครับ ไม่ต้องรีบกล้าแสดงออกไรมาก เป็นตัวของตัวเอง อย่าไปแคร์คนรอบข้างมากเกินไปจนคุณเกรงใจที่จะพูด

ลองยิ้มให้คนอื่นก่อน มีน้ำใจก็ช่วยเหลือแบ่งปันของเล็กๆน้อยๆดู ปรับปรุงบุคลิกเสื้อผ้า หน้าผม นี่ก็อาจช่วยได้

ปล.ผมก็เป็นคนพูดน้อย แต่เฉพาะกับคนที่เกลียดหรือไม่ค่อยสนิทจริงๆ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ลองไปหัดพูดหน้ากระจกดูครับ การมีปฏิสัมพันธ์กับคนรอบกายไม่ใช่เรื่องยากอะไร
    ความมั่นใจในตัวเองนั้นสำคัญที่สุดครับ Chatting with Confidence

ช่วงนี้ผมก็พูดกับเพื่อนไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกัน ใช้ศัพท์ทางการมากไป จนเพื่อนด่าอยู่ร่ำไปว่าเอาภาษาคน - -
    ชอบกินไข่เจียว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ผมนี้พูดไม่หยุดเลย 555
    แต่กับคนไม่รู้จักไม่ค่อยคุยนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมก็เป็นครับ แต่พอเข้ามหาลัย โดนรับน้องปุ๊ป หายไปเองเฉยเลย *-*

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonyarit26 อ่านกระทู้
    เข้าใจเลย ผมก็เคยเป็นคือง่ายๆ เป็นพวกขาดความเชื่อมั่นในตัวเอง
    นิสัยแบบนี้ต้องแก้นะครับ มีผลในอนาคตแน่นอน สิ่งที่ต้องทำคือ
    หาข้อดีในตัวเราเอง ( ยังไงมันก็ต้องมี อย่ามาบอกว่าไม่มีิอะไรดีเลย )
    แหละก็อีกอย่างจำไว้ครับ .. คน 100 คนมองนายไม่มองกันหรอก มีทั้งดีแหละไม่ดี
    ปนด้วยกันทั้งนั้น แหละอีกอย่างอย่าเอาตัวเองไปเปรียบเทียบกับคนอื่น
    คนเราเกิดมาไม่มีคนไหนดี 100% หรอกมีทั้งดีแหละไม่ดีด้วยกันทั้งนั้น
    ขอบคุณมากครับ ผมเป็นชอบคิดมากด้วยหรือเปล่าเลยทำให้เป็นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dojo123753951 อ่านกระทู้
    ท่านปักใจหรือมีความหลังที่ไม่ดีกับเพื่อน คนรอบข้างหรือปล่าว ถ้าใช่ลองมองโลกใหม่ ไม่จมอยู่กับอดีต หาเพื่อนใหม่ๆคุย

เริ่มจากคุยกับคนที่เราสนิทที่สุดก่อนครับ ไม่ต้องรีบกล้าแสดงออกไรมาก เป็นตัวของตัวเอง อย่าไปแคร์คนรอบข้างมากเกินไปจนคุณเกรงใจที่จะพูด

ลองยิ้มให้คนอื่นก่อน มีน้ำใจก็ช่วยเหลือแบ่งปันของเล็กๆน้อยๆดู ปรับปรุงบุคลิกเสื้อผ้า หน้าผม นี่ก็อาจช่วยได้

ปล.ผมก็เป็นคนพูดน้อย แต่เฉพาะกับคนที่เกลียดหรือไม่ค่อยสนิทจริงๆ
    ผมเริ่มรู้สึกว่านี่มันเป็นปมด้อยใหญ่ของผมแล้วแหละ แต่ก็ขอบคุณมากๆ ที่มาให้คำแนะนำ น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ผมเป็นคนชอบคิดคำก่อนพูดตลอด เลยทำให้ผมเป็นคนพูดติดๆ ขัดๆ ด้วยหรือป่าว?

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ก็เป็นไปได้ครับ ลองหาเพื่อนสนิทๆ แล้วพูดเยอะๆ แล้วให้เค้าบอกความรู้สึกมาก็ได้ครับ อีกอย่างคือ เปลี่ยนบุคลิก เสื้อผ้า หน้าผม โดยเฉพาะผม มันจะทำให้มั่นใจและกล้าแสดงออกมากขึ้นครับ ช่วยได้เยอะจริงๆ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    แต่ก่อนผมก็เป็นนะ เป็นคนพูดน้อย ถามคำตอบคำ ไม่ค่อยกล้าถาม เพราะเกรงใจ ตอนนั้นคิดว่าอยากจะเปลี่ยนตัวเองเป็นคนพูดเยอะๆ พูดมากๆ พูดเ้รื่อยๆ ผมก็พยายามหัด พยามฝืน จนบางครั้งเหมือนมันไม่ใช่ตัวเอง มันฝืนตัวเอง พูดไปคนอื่นเค้าก็ไม่ค่อยสยใจอยู่ดี เพราะเราฝืนพูด ไม่ได้พูดจากใจ จนตอนนี้ผมรู็แล้วว่า ผมไม่จำเป็นต้องพูดเยอะๆ พูดมากๆ ผมพูดน้อยๆ แต่หนักเน่น เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ แต่ยังไงก็ต้องปรับตัวให้รู้จักการตั้งคำถามก่อน ไม่ใ่ช่เงียบอย่างเดียว ฝึกการเงียบแบบมีศิลปะครับ แล้วท่านจะมีพลัง ยิ่งกว่าคนพูดเยอะๆอีกครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เมื่อก่อนนานมาแล้วผมก็เป็นนะ แต่ตอนนี้กล้าพูดล่ะมันต้องมีความกล้าไม่อายที่จะพูด พูดเสียงดังไว้ก่อน
    เวลาพูดต้องมันใจ ไม่กลัวที่จะผิด (ผิดก็แถไปเรื่อย)
    ปล. คนพูดเก่งมันต่างกับคนพูดเป็นนิดเดียวเอง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เมื่อคุณเจอวิกฤต คุณจะเปลี่ยนตัวเอง

แต่เปลี่ยนตัวเองก่อนจะเจอวิกฤตเถอะครับ ผมผ่านมาแล้ว

ความรักอาจช่วยคุณได้ อ่านให้เยอะ แล้วออกไปหาประสบการณ์ให้เยอะ เจอคนให้เยอะ คุณจะมีเรื่องพูดมากขึ้น แล้วคุณจะไม่ใช่เด็ก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    คุณต้องหาอาการคันปากใส่ตัวให้ได้ แล้วคุณจะกลายเป็นคนพูดเก่งไปเอง พยายามชอบในสิ่งที่เพื่อนๆชอบ เออเอ่อให้ได้

ส่วนเรื่องพูดเสียงไม่ค่อยดัง แนะนำให้ร้องเพลง ยิ่งดังยิ่งดี แล้วคุณจะกลายเป็นคนพูดชัด เสียงกำลังดี

ส่วนสุดท้ายเลยนะครับ และผมคิดว่าเป็นเทคนิคที่สำคัญที่สุด ก็คือ...

"อย่าคิดมา" หรือ "ไม่ต้องคิดเลย" ใช้ปากแทนสมองไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    มาเล่นเกมส์ dragon nest กับผมสิครับมี ts คุยไมค์ คุยกันได้เรื่อยเปื่อยรับรองได้คุยทั้งวัน