ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052

ชอบเพื่อน ผญ. ในห้องครับ (อยากระบาย ขอหน่อยเหอะมันเศร้า )

คือ ขอบอกว่ามันเป็นกรณีสืบเนื่องมาจากกระทู้ ก่อนนะครับ นี่เลย คือ ว่า ประเด็น คือก็ แอบชอบเพื่อน ผญ. ในห้อง อะครับ แล้วคือช่วงนี้มันช่วงเปิดเทอม แล้ว เธอก็ชวนผมไปดูบอลที่ ตจว. ผมก้ ไม่ปฎิเสธ ครับ ตัดสินใจไปกับเธอ หวัง ว่าจะได้ใจ เธอมาบ้าง ซึ่ง ไปครั้งนี้ผมก็ได้เลี้ยงข้าว เธอ ได้ นั่ง ดูบอล ข้าง ๆ เธอ ซึ่งมัน สุขใจมากครับ และหวังจะได้ใจเธอมาบ้าง และวีรกรรมล่าสุดครับ คือ ผม อยุ๋บ้าน ฝนตก แล้วเธอก็ทักเฟสมาบอก "ซื้อข้าวมาให้กิน หน่อย " เพราะ ที่บ้านไม่มีใครอยู่ ฝนก็ตก ผมเลย ต้องขับรถ ตากฝนไปซื้อข้าว ไปให้เธอที่บ้าน อยู่ห่างกัน 6-7 กิโลได้ครับ เปียกทั้งตัว เอาข้าวไปให้เธอ และ หวัง ว่าจะได้ใจเธอไปเต็ม ๆ ประเด็น คือ เธอก็มาทักเฟสผมทุกวัน นะ บางทีก็ คุย Tango กัน ในช่วงปิดเทอมเพราะไม่ได้เจอหน้ากัน เธอก็มาทักเรื่อยเปื่อย ผมก็ พยายามหาเรื่องคุย บอกฝันดีทุกวัน แต่ ประเด็นใหญ่ ๆ อีก ประเด็น ผมไปส่องเฟสเธอ มาครับ เห้นหน้าวอล มี ผช. คนนึง รุ่นเดียวกัน เป้นนักบอลด้วย (เหมือนเธอจะชอบแนวนักบอล ซึ่งผม ก็คนธรรมดาคนนึง ครับไม่มี here ไรดี) มันมาโพสมา วอล เธอว่าฝันดี อย่างนู้นอย่างนี้บ้าง เซึ่งเธอก็ ตอบโพสของมันแบบ เหมือนคนเป้นแฟนกัน คือเห้นแล้วมันเจ็บ อะครับ ความรุ็สึก แบบ มาให้ความหวัง แต่ทั้ง ๆ ที่เธอยังมี อีกคน ซึ่งพักหลัง ๆ มา เธอ ก็ ตอบแชทในเฟสผมเหมือนไม่ค่อยอยากจะคุย เท่าไหร่ คือผมควรจะทำ ยังไง ดีครับ อยาก ตัดใจ แต่มันทำ มาขนาดนี้ แล้วผมก็เคยคิดว่า เราจะ แคร์ทำไมวะแค่ ผญ. คนเดียว แต่พอนึกภาพก่อน ๆ มาแล้ว มัน ตัดใจ มัน ลืมไมไ่ด้ อะครับ เมื่อก่อน ก็เคย พาเธอไปส่งถึงบ้าน,เธอมาหาถึงบ้านเอาข้อสอบมาให้ (เกือบได้เสียดีนะมากับเพื่อน) ,ไป ออกกำลังกายด้วยกัน,และอีกหลาย ๆ อย่าง ครับ นึกภาพ ก่อน ที่เคย อยุ่ด้วยกันมา แล้ว มีความสุข แต่พอมาเจอ โพสอันแสนเจ็บปวดหัวใจ นี้ แทบจะ อยาก หนีไปให้ไกล จากโลก เลย ครับเจ็บจี้ดดดด ขอระบายหน่อยนะครับ อัดอั้นมามากละ รบกวนใครก็ ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
    ปล.ที่ยัง ไม่ กล้าบอกรัก ประเด็น หลัก มันคือ เพื่อนในกลุ่มผม คนนึงมันก็ชอบเธอเหมือนกัน แต่มัน ชอบแบบ ใคร ๆ ก็รุ็ ส่วนผม มาแนว แอบชอบ

ขอบคุณที่ทนอ่านนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เท่าที่ผมเข้าใจ คือ จขกท ยังไม่รู้เลยว่าเธอกับนักบอลนั่นเป็นแฟนกันจริงๆรึเปล่า หรือแค่เล่นกัน

อย่าเพิ่งด่วนสรุปสิครับ ถามเจ้าตัวเลย...มัวแต่แอบชอบ คิดเองเออเองมันทุกข์ใจซะเปล่าๆ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    การเเก้ปัญหาที่ดีคือบอกกับเจ้าตัวไปเลยครับไม่จำเป็นจะต้องประกาศให้คนหมู่มากรู้นะครับเเค่บอกให้เจ้าตัวรู้ก็พอครับ (เดี๋ยวปัญหามันจะรุงรังเเบบผมหลบหน้าเจ้าหล่อนก็ไม่ได้จะเรียนยังไม่มีสมาธิเลยครับนี่ก็จะสอบตรงอีกไม่มีกะจิตกะใจจะอ่านหนังสือเลยเวรของกรรม)อันนี้บ่นมั้ง

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อย่าเพิ่งคิดมากครับ เขาอาจจะหยอกล้อกับตามประสาคนสนิทกัน
    ถ้าคุณชอบเขาจริงๆละก็ หาโอกาสเหมาะบอกความในใจเลยครับ
    ได้ไม่ได้ไม่ว่ากัน

ของผมนี่แย่กว่า จขกท อีกนะ บอกชอบเขาไปแล้วเขาก็เกลียดผมเลย
    แล้วผ่านไปปีนึงผมก็ไปบอกชอบอีกรอบ เขาก็ปฏิเสธ แล้วก็ไปคบผู้ชายอีกคนในห้องแทน
    คิดดูว่า ผมต้องทนเห็นเขาเป็นแฟนกันในห้องตลอด 1 ปี T^T เศร้า...
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    อย่าเพิ่งตัดสินใจสิครับ คิดซะว่าเค้าเป็นคนอัธยาสัยดีสิครับไม่งั้นลองดูนี้หน่อยแล้วกันนะครับ

เผื่อว่ามันจะเป็นแบบว่าเธอไปปรึกษาเขาเฉยๆน่ะครับ

ปล.แอบชอบ Friend เหมือนกันแต่กลัวว่าเธอจะปฏิเสธ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    โอ้ยยยย คิดเองอย่างนี้ ผมทนไม่ไหวหรอกถามตรงๆไปเลย ไปหาที่บ้าน
    แล้วชวนนั่งดูหนังสักเรื่อง และถามเข้าประเด็นว่าเธอจะ Yes or No!!

เหตุผลที่ผู้ชายไม่กล้าบอกมี 3 อย่าง
    1.ไม่กล้าเขิล อายเธอ
    2.กล้วเค้ามีแฟนแล้ว
    3.กลัวเค้าปฏิเสธ

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผมว่าควรจะรีบบอกไปนะครับ ถึงเค้าไม่รับก็ไม่ต้องคิดมากครับ แต่ถ้าเค้ารับก็ยินดีด้วยครับ ยังดีกว่าเก็บอั้นไว้ในใจแล้วก็มาคอยหวงแบบนี้ ทั้งๆที่เราคิดกับเค้าฝ่ายเดียว เอาให้รู้ๆเรื่องกันไปเลยว่าจะเอาัยังไง

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ทำไมไม่บอกเธอไปเลยละว่าเราชอบเธอรักเธอมัวช้าหมาคาบใจเธอไปรับประทานแน่(ถ้าเธอบอกมีแฟนแล้วหรือเราเป็นได้แค่เพื่อนกันเราจะได้รู้ไปเลยจะได้ไม่ต้องมาคิดมากคิดเอาเองแบบนี้ ใจหน่อยพ่อหนุ่มน้อยอ่อนประสบการจริงๆเลย)
    แต่ยังไงถ้าเราเป็นฝ่ายที่ไม่ได้ถูกเลือกก็ขอเป็นเพื่อนกันไปก่อนและถ้าหัวใจเขาว่างเมื่อไหร่ก็รีบเสียบเลยรีบจองหัวใจเขาเลยไม่ใช่แอบเป็นอีแอบแบบนี้มีอะไรก็บอกไปเลยนะ นี้แนะนำให้นะนี้เฮ้อ)

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ท่าน จขกท. คิดมากไปป่าวครับ ใจเย็นๆ เค้าอาจจะไม่เป็นอะไรกันก็ได้ หรือ ถ้าสงสัยก็ถามเค้าไปเลย ตรงๆ ถือว่าถามในฐานะเพื่อนสนิทแล้วกัน
    อย่าพยายามไปคิดเองเออเองครับ มันจะทำให้เราเจ็บฟรีไปป่าวๆ ไงก็กล้าๆ ถามหน่อยแล้วกันครับ ส่วนผลมันจะออกมาอย่างไง ก็จงยอมรับมัน
    และอย่าไปแคร์อะไรมาก ก็แค่ผู้หญิงคนเดียว ... ถ้าคิดว่าหาคนดีๆ แบบเธอ เหมือนเธอไม่ได้ ก็จบ...

ปล. ส่วนเรื่องบอกรัก ผมว่า โอกาสเสี่ยงมัน 50/50 คิดให้ดีๆน่ะครับ เพื่อนคนหนึ่งเลยน่ะ .... ขอให้โชคดีแล้วกันครับ ฝันดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 7th October 2013 เมื่อ 02:05
    .:ll:.

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ขอบคุณทุกคอมเม้น มากครับ ตอนนี้ผมก็ไม่เครียดแล้ว ส่วนเรื่องบอกรัก หรือ อะไรยังไง ผมจะค่อย ๆ คืบคลานให้มันเป็นพัฒนาการไป เรื่อย ๆครับ ** อยากเล่า คือเคยมีครั้งนึง เธอเหมือนสนุกปากหรือยังไงนี่แหละ มาทักเฟสผมบอกตั้ง สถานะกันเถอะ แล้วเธอก้ทำเขิน ๆ บอกให้ลบข้อความที่พิมไป กลัวคนอื่นมาเห็น ผมโคตรงง เลย จะหยอดมุข ก้คิดในใจว่าเธอส่งให้ผิดคนหรือป่าว - -

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    จขกท. อย่าคิดมากเลย เพื่อนชายในห้องยังมี เอ้ยไม่ใช่..

อยู่ในใจนั่นแหละ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    ก็เหมือนๆผมแหละครับ ทำให้ทุกอย่างไม่ได้หวังอะไรตอบแทน ไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อย ช่วยทำรายงาน การบ้าน ไปส่งถึงบ้าน ซื้อข้าวซื้ออะไรไปให้
    สุดท้าย วันนึงมาเห็นเขาซ้อนท้ายมอไซต์ไปกับผู้ชายคนหนึ่ง ผมก็คิดว่าเขาเป็นแฟน ผมเลยโทรไปถามก็ใช่จริงๆ บอกตรงๆ วันนั้นเจ็บใจ แล้วก็คิด อ้าว! ที่ทำไป กูทำเพื่อะไรวะ!
    ทุกวันนี้ พยายามจะลืม พยายามไม่โทรไปหา พยายามไรก็แล้ว เขาก็ชอบมาให้ความหวังผมอยู่เรื่อย
    Avenged Sevenfold
    "foREVer"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    จขทก. โดนฉกเหมือนผมเลยของผมพอแยกห้องกันห้องใหม่มันดันมีคนมาชอบแล้วมันก็ลืมผมเลย ****โคตรทุเรศอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    แค่ไม่มีเราอยู่หน้าวอลเฟสเค้าไม่ใช่เราไม่สำคัญนะครับ มันอยู่ที่ตัวของเค้าหมดแหล่ะครับ

คนที่รักเรา กับ คนที่เรารัก มันต่างกันนะครับ เป็นคุณจะเลือกแบบไหนผมรู้ส่วนมาก เลือก คนที่เรารัก หมดแหล่ะครับ

หน้าเฟสแฟนผมก็ไม่ได้มีผมคนเดียวหรอกครับ คนมาชอบ คนเข้ามาคุยเยอะแยะ แต่มันก็ไม่แปลกหรอกครับที่เราจะหึงจะคิดมากไป

สู้ๆครับ แสดงให้เธอเห็น ความรักของเรา ที่มีที่มันไม่สามารถให้ใครไม่ได้อีกแล้วนอกจากเธอ และที่สำคัญอย่าคิดไปเอง เพราะฉะนั้นอย่าด่วนสรุป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyazawa2456 : 7th October 2013 เมื่อ 15:07
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ทำตัวใจดีน้อยลงก็ดีนะครับแล้วดูปฏิกิริยาของเธอครับ 555

【 Unknown Member 】
    Jokergameth. <3
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,465

เอาน้า สู้ๆ ครับ ถ้าเราชอบ ก็หาจังหวะดีๆ แล้วบอกความในใจไปเลยครับ สู้ๆครับ
    : Bless or Death :

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    จขกท. น่าจะชิงบอกชอบก่อน ไอ้นั่นจะมาโพสนะครับ ผมว่า ปล่อยไว้งี้ โดนคาบไปแดกชัวร์ๆครับ บอกก้บอกแบบอย่าให้ใครรู้เลยครับ เอาเฉพาะแค่กับเธอก็พอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่ รู้ เหมือน กัน ว่า ผู้ หญิง แนว ไหน พวก ชอบ ให้ ความ หวัง ไป ทั่ว ก็ มี นะ พวก เก็บ แต้ม ก็ มี ผม อยู่ มา จน แก่ เห็น หลาย หลาก ครับ แต่ ก็ อยาก ให้ มอง แค่ แง่ ดี ดี ของ ความ รัก การ แอบ รัก บาง ที มัน ก็ แฮป ปี้ เพราะ ว่า เปลี่ยน จาก เพื่อน เป็น แฟน ฝ่าย หญิง นิสัย อาจ จะ คน ละ เรื่อง เลย เรื่อง จะ บอก ไม่ บอก แล้ว แต่ ครับ เมื่อ เลือก จะ ทำ แล้ว ก็ อย่า เสีย ใจ อย่าง น้อย ก็ ได้ พยายามแล้ว เผื่อ ใจ ไว้ มอง คน ใหม่ ด้วย คิด ซะ ว่า เรา อาจ จะ ได้ พบ รัก อีก หลาย ครั้ง ใน ชีวิต ไม่ ได้ โชค ดี มี รัก เดียว ไป ตลอด ที่ สำ คัญ อย่า ลืม ถุง ครับ พก ไว้ อุ่น ใจ กว่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    จับทำเมียเลยครับ
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ลุยไปเลยครับ ผมเองก็เคยเป็นเหมือนกันแต่เขาไม่ใช่เพื่อนเป็นรุ่นน้อง อยู่คนละโรงเรียนกันคับ ^^ บอกไปเลยครับว่าชอบ ^^ สำหรับผมบอกเลยว่่าชอบเธอ แต่กว่าจะกล้าก็ประมาณ อาทิยต์นึ่งได้ละมั่งคับ เอาให้มันเด็ดขาดไปเลย ผลจะออกมายังไง ก็ให้มันเป็นไปตามนั้นเก็บความรู้สึกที่ดีของเรา เอาไว้ และบอกเธอไปเลยคับ ผมเองก็ทำอย่างนั้น จน ทุกวันนี้ ผมก็ได้ใจเธอมา จนถึงทุกวันนี้ ^^ สู้ๆ ครับ ^^ ทำตามที่หัวใจเรียกร้องเลยคับ ^^
    IS MY LIFE ครับ เพราะชีวิตมันเป็นของเรา! ^^
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมก็มีครับ เพื่อนผู้หญิงคนนึง

ทำให้เค้ามาทุกอย่างแล้ว เหลือแค่พางูเข้าถ้ำนี่ก็เป็นผัวได้แล้ว

แต่เขาบอกผมว่าเป็นได้แค่เพื่อน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมก็มีครับ เพื่อนผู้หญิงคนนึง

ทำให้เค้ามาทุกอย่างแล้ว เหลือแค่พางูเข้าถ้ำนี่ก็เป็นผัวได้แล้ว

แต่เขาบอกผมว่าเป็นได้แค่เพื่อน
    -_- สวนไปเลยครับว่า เพื่อน...พงศ์...สิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    841
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชอบก็บอกไปตรงๆ จบป่ะ หรือจะรอให้มีคนอื่นมาจีบก่อนแล้วก็มาเจ็บใจทีหลัง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    841
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แล้วจะเว้นวรรคทำอะไร

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61

ดูตอน 22.00