ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939

[PC/GAMES] Agarest Generations of War (RELOADED) [2013|ENG|FULL|+DLC|4GB|ONE2UP|FILECONDO]

Agarest Generations of War (RELOADED)(4.77 GB)

Screenshots:

INFORMATION:

Agarest: Generations of War เกมนี้ถูกใจคอเกม JRPG ที่ชื่นชอบสไตล์การเล่นแบบแทคติคเดินบนตาราง
    สี่เหลี่ยมผลัดกันตี ถ้าใครชอบเกมอย่าง Final Fantasy Tactics หรือเกมส์แนว Turn base เกมนี้ก็ถือว่าน่าสนใจ
    ไม่น้อยเพราะรูปแบบเกมเพลย์มีลักษณะคล้ายกันพอสมควร ส่วนการเล่าเรื่องก็ยังอยู่ในคอนเซ็ปต์ความรักและ
    ความยุติธรรมสไตล์เกมญี่ปุ่น ส่วนจุดเด่นของเกมนี้จะมีระบบเยอะ มีการต่อคอมโบ และวางแผนค่อนข้างจะหลากหลาย
    มีีระบบความสัมพันธ์ระหว่างทีมและเนื้อเรื่องที่ยาวต่อเนื่องกันหลายช่วงอายุ (พระเอกจะได้เลือกว่าจะคบกันนางเอกคน
    ไหน จีบได้ดีแค่ไหน แล้วลูก ๆ ของเราก็จะมารับช่วงต่อ พร้อมสกิลพระเอกกับของนางเอกในยุคก่อนหน้า)

Release date: 4 Oct 2013
    Genre: Adventure, RPG, Strategy
    Developer: Red Entertainment, Idea Factory
    Publisher: Ghostlight
    Publication Type: FULL
    Language: English
    Sound language: English
    Crack: RELOADED

Installation:

1. แตกไฟล์เกมส์
    2. เมาส์อินเมจไฟล์เกมส์
    3. ทำการลงเกมส์
    4. Copy Crack ลงในโฟร์เดอร์เกมส์
    5. Play the game

43 DLCs list:

Basic Pack DLC
    Upgrade Pack 1 DLC
    Offense-Defense Pack DLC
    Additional-Points Pack 1 DLC
    Add-on Dungeon 1 DLC
    Add-on Dungeon 2 DLC
    Recovery Skill Pack DLC
    Flower Pack DLC
    Upgrade Pack 2 DLC
    General-Purpose Pack DLC
    Add-on Dungeon 3 DLC
    Add-on Dungeon 4 DLC
    Jack Pack DLC
    Magic Fight Pack DLC
    Tonight’s Dinner DLC
    Fishy Pack 1 DLC
    Additional-Points Pack 2 DLC
    Add-on Dungeon 5 DLC
    Basic Adventure Pack DLC
    Rumored Adventure Pack DLC
    Legendary Adventure Pack DLC
    Fishy Pack 2 DLC
    Additional-Points Pack 3 DLC
    Additional-Points Pack 4 DLC
    Fallen Angel Pack DLC
    Dull-Things Pack DLC
    Legendary-Monster Pack DLC
    Additional-PP Pack 1 DLC
    Amateur-Breeder Pack DLC
    Seasoned-Breeder Pack DLC
    Top-Breeder Pack DLC
    Elegant-Holiday Pack DLC
    Carrot-and-Stick Pack DLC
    Secret-Society Pack DLC
    The Role Model Pack DLC
    Ceremony Pack DLC
    Additional-TP Pack DLC
    Ultimate Equipment Pack DLC
    Playful Cat Pack DLC
    Rebellious Pack DLC
    Additional-PP Pack 2 DLC
    Unlock Gallery DLC
    Unlock Voices DLC

หมายเหตุ : DLC มีแต่ของโหดครับ สำหรับหลายท่านที่ไม่ชอบโกงไม่แนะนำให้ปลดล็อค DLC อาจจะเสียอรรถรสในการเล่นครับ

ดังนั้นสามารถปิด DLC ได้ครับ ตัวอย่างเช่น เริ่มเกมส์ New Game กดเลือกที่ SELECT DLC กดยกเลิก DLC ที่ท่านไม่ต้องการให้เป็น Disabled เป็นอันเสร็จการปิด DLC ครับ

Agarest.Generations.of.War.DLC.Unlocker-BAT 

วิธีลง Agarest.Generations.of.War.DLC.Unlocker

- Copy ข้อมูลในโฟร์เดอร์ Agarest.Generations.of.War.DLC.Unlocker-BAT
    - นำไปไว้ในโฟรเดอร์เกมส์กับ เช่น D:\Agarest Generations of War

Minimum System Requirements:

- Processor: 2.13GHz Intel Core2 Duo or equivalent
    - Memory: 1 GB RAM
    - Graphics: DirectX 9.0c compatible graphics card with 64Mb RAM and support for v3 shaders
    - DirectX: Version 9.0c
    - Hard Drive: 5 GB available space
    - Sound Card: DirectX 9.0c compatible sound card

Recommended System Requirements:

- Processor: 3GHz Intel i3 or equivalent
    - Memory: 4 GB RAM
    - Graphics: DirectX 9.0c compatible graphics card with 128Mb RAM and support for v3 shaders
    - DirectX: Version 9.0c
    - Hard Drive: 5 GB available space
    - Sound Card: DirectX 9.0c compatible sound card

Video - Trailer:

Download: (ONE2UP)

Part 1 Part 2 Part 3

Part 4 Part 5 Part 6 Part 7

***สามารถโหลดแทนกันได้***

Download: (FILECONDO)

Part 1 Part 2 Part 3

Part 4 Part 5 Part 6 Part 7

>>>>โหลดไปแล้วเล่นได้ช่วยมายืนยันให้ด้วยครับ<<<<

Copy ของผมไปลงบอร์ดที่อื่น อย่าลืมใส่เครดิตให้ด้วยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 15th January 2014 เมื่อ 08:18

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Barcelona,Spain
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พาท 4 5 มันโหลดไม่ได้อ่ะครับ

Filecondo นะครับ
    รักชาติไทย รักประเทศไทย เราคนไทย ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkblack อ่านกระทู้
    พาท 4 5 มันโหลดไม่ได้อ่ะครับ

Filecondo นะครับ
    รอแปปนึงครับจะอัพเสร็จละครับ 2 พาทสุดท้าย ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ตอนแรกนึกว่าเกมส์เล็กๆ ก็สงสัยอยู่ทำไมย่อยหลายพาทจัง
    โหลดเด้งพาทแรกมา 800 โอ้แม่เจ้า !!!!!!!!!
    แต่ก็ขอบคุณครับ ชอบเกมส์แนวนี้ ^^
    UPLOADER IS MY LORD

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    ชอบบบบบบบบบบบบ ><
    มีภาคอื่นด้วยปะครับ ตอนนี้กะลังจะโหลด แต่พาร์ท4ตอนนี้เซิฟone2upกะลังเน่า 5555 รอปาย

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    สนุกดีครับ confirm เลย
    RAM : 8 GB , VGA : Palit GTX1060 6GB

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลง dlc ยังไงครับ ช่วยแนะนำ dlc ที่ควรปลดล๊อคหน่อยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณนะครับ แต่ part 2 กับ part 4 ทำไมโหลดช้ามากครับ รบกวนช่วยดูให้ทีครับ ชอบเกมส์แนวนี้มาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nid_Noy : 7th October 2013 เมื่อ 15:09

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ของผมแตกไฟล์แล้วมันขึ้นว่า ! C:\Users\user.PC201308311415.000\Desktop\7.rar: CRC failed in Agarest.Generations.of.War-RELOADED\Agarest.Generations.of.War-RELOADED.iso. The file is corrupt

แก้ยังไงอะครับ ผมโหลด พาท 7มาใหม่ก็ไม่ได้ เป็นเหมือนเดิมอะ
    ลายเซ็น จ๊ะ ! : )

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    one2up พาส 7 รู็สึกว่าไฟล์จะเสียครับรบกวนอัพใหม่ให้ที เป็นเหมือนเม้นด้านบนเลย

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เล่นได้ๆ ^^"

--ST~l`Remix`l``

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    รบกวนอัพพาร์ท 7 ไห้ไหม่ด้วยนะครับบ โหลดมานานมากอ่ะ T T

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saxzas อ่านกระทู้
    รบกวนอัพพาร์ท 7 ไห้ไหม่ด้วยนะครับบ โหลดมานานมากอ่ะ T T
    พาส 7 ผมโหลดไม่มีปัญหานะครับ แต่พาท 2 กับ พาท 4 นี่สิ โหลดช้ามาก ๆ ไม่ได้เป็นที่เน็ตนะครับ แต่เป็นที่ไฟล์เป็นแค่ 2 พาท ตัวอื่นโหลดได้ปกติ ผมโหลดใน ONE2UP นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nid_Noy อ่านกระทู้
    พาส 7 ผมโหลดไม่มีปัญหานะครับ แต่พาท 2 กับ พาท 4 นี่สิ โหลดช้ามาก ๆ ไม่ได้เป็นที่เน็ตนะครับ แต่เป็นที่ไฟล์เป็นแค่ 2 พาท ตัวอื่นโหลดได้ปกติ ผมโหลดใน ONE2UP นะครับ
    ผมหมายถึงแตกไฟล์ แล้วไฟล์มันเสียครับ ทุกพาร์ทโหลดได้หมด แต่ผมแตกไฟล์มามันขึ้น C:\Users\user.PC201308311415.000\Desktop\7.rar: CRC failed in Agarest.Generations.of.War-RELOADED\Agarest.Generations.of.War-RELOADED.iso. The file is corrupt Recovery ก็ไม่ได้คับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saxzas อ่านกระทู้
    ผมหมายถึงแตกไฟล์ แล้วไฟล์มันเสียครับ ทุกพาร์ทโหลดได้หมด แต่ผมแตกไฟล์มามันขึ้น C:\Users\user.PC201308311415.000\Desktop\7.rar: CRC failed in Agarest.Generations.of.War-RELOADED\Agarest.Generations.of.War-RELOADED.iso. The file is corrupt Recovery ก็ไม่ได้คับ
    ผมแตกไฟล์ไม่ได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ติดพาท 7 เหมือนกันครับ ซ่อมก็ไม่ได้
    UPLOADER IS MY LORD

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ตงลงได้รึเปล่า

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    พาร์ท 7 รู้สึกว่าจะมีปัญหานะครับ

โหลดได้ไม่มีปัญหา แต่แตกไฟล์ไม่ได้ โหลดใหม่ก็ยังเหมือนเดิม รบกวน จขกท ช่วยดูหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    Part 2 4 7

แก้ไขให้โหลดไวขึ้นแล้วนะครับ ส่วนการที่แตกไฟล์ไม่ได้เดียวไงจะโหลดมาเช็คดูครับ

ถ้ามีปัญหาจริงจะอัพใหม่หรือเพิ่มให้ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dontrithai อ่านกระทู้
    ลง dlc ยังไงครับ ช่วยแนะนำ dlc ที่ควรปลดล๊อคหน่อยครับ
    ก๊อบไปลงในโฟร์เดอร์เกมส์ครับ ลงแล้วปลดล็อคทั้งหมดครับเลือกไม่ได้

*บอกตรงๆโหดตั้งแต่เริ่มเกมส์เลยละ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณนะครับ....แต่รู้สึกว่าจะเจอปัญหาเหมือนหลายๆท่านคือแตกไฟล์ไม่ได้T-T

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golffeejang อ่านกระทู้
    Part 2 4 7

แก้ไขให้โหลดไวขึ้นแล้วนะครับ ส่วนการที่แตกไฟล์ไม่ได้เดียวไงจะโหลดมาเช็คดูครับ

ถ้ามีปัญหาจริงจะอัพใหม่หรือเพิ่มให้ครับ
    2 4 โหลดช้า วิธีแก้คือให้ย้ายช่องดาวโหลดของ one2up ลองหาวิธีกันดูครับ ไฟล์ปกติ

ไฟล์ 7 น่าจะมีปัญหา ผมลองโหลดพาร์ท 7 ของไฟล์คอนโดมาลองก็แตกไม่ได้เหมือนกัน

ผมกำลังลองหาวิธีอยู่ เป็นกำลังใจให้ จขกท. ด้วยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ White_hand อ่านกระทู้
    2 4 โหลดช้า วิธีแก้คือให้ย้ายช่องดาวโหลดของ one2up ลองหาวิธีกันดูครับ ไฟล์ปกติ

ไฟล์ 7 น่าจะมีปัญหา ผมลองโหลดพาร์ท 7 ของไฟล์คอนโดมาลองก็แตกไม่ได้เหมือนกัน

ผมกำลังลองหาวิธีอยู่ เป็นกำลังใจให้ จขกท. ด้วยครับ ^^
    ครับผม ตอนนี้รู้ปัญหาละคือ Part 7 มีปัญหาตัวเดียว แตกไฟล์ 100% แต่ยังขึ้น eror

เดียวไงจะอัพให้ใหม่ทั้งหมดครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับสำหรับเกมสนุกๆ (((((ลง DLC ยังไงครับรบกวนทีครับ)))))

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokpirap9999 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับสำหรับเกมสนุกๆ (((((ลง DLC ยังไงครับรบกวนทีครับ)))))
    Copy ข้อมูลในโฟร์เดอร์ Agarest.Generations.of.War.DLC.Unlocker-BAT ไว้ในโฟรเดอร์เกมส์กับ เช่น D:\Agarest Generations of War