ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161

เด็กน้อยฝันสลาย กับ GTA V

มีผู้ปกครองคนนึงเข้ามาหาผม และถามเกี่ยวกับเกม Grand theft auto V
    เด็กที่มาด้วยน่าจะดูสักประมาณ 7-8ขวบ แม่ของเขาสังเกตุเห็นเรทMที่ข้างกล่องจึงถามผมว่าเกมดังกล่าวเหมาะสมกับเด็กวัยนี้หรือเปล่า
    เด็กคนนั้นมองมาที่ผมแล้วกรีดร้อง"ขอเหอะพี่ ผมอยากได้เกมนี้"

ผมยิ้มให้กับเด็กคนนั้น... แล้วหันกลับไปที่แม่ของเขาเพื่ออธิบายถึงความรุนแรงในเกม,ภาพสยดสยอง และไม่ใช่เกมสำหรับเด็ก และอธิบายต่อไปว่ามีการใช้ยาเสพติด และหลายๆอย่างที่เด็กในวัยนี้ไม่ควรจะเห็น

แม่ของเขากล่าวขอบคุณที่อธิบายให้เด็กฟัง แล้วเดินจากไป
    เด็กคนนั้นจ้องตาผมเหมือนจะกินเลือดกินเนื้อ แล้วเอ่ยว่า"ฉันเกลียดแก" ก่อนที่เขาจะเดินออกไป
    ผมยิ้มให้เขา.

ทำได้ดี,ทำได้ดีมาก

CR : Videogamemes

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    รอให้โตก่อน แล้วค่อยเล่น GTA10
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popsa00 : 7th October 2013 เมื่อ 09:34
    ]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    คนขายมีจรรยาบรรณ ดีมากครับเป็นสิ่งที่คนในสังคมสมัยนี้ไม่ค่อยจะมีต่ออาชีพตัวเอง นับถือ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ทำดีแล้วล่ะ แม้ง เควสแต่ละอย่าง สะใจวัยรุ่นยิ่งนัก แต่ไม่เหมาะสมกะเด็กเล็กๆอย่างแรง จบเควสหลักหมดล่ะ ตอนนี้ นั่งเล่น BF4 ไม่มีเวลาเล่น gta online ซักที
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ถ้าเป็นบ้านเราละ?

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    น่าชื่นชมนะครับ สำหรับจริยธรรมของผู้ขาย ในยุคนี้ ไม่ได้มุ่งแสวงหากำไรเพียงอย่างเดียว
    ชอบกินไข่เจียว

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    เรื่องนี้ผมไม่ค่อยอยากจะยุ่งเลย 555555555+

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    มันก็อธิบายยากนะ ถ้าเราลองเป็นเด็ก เราคงอยากจะเล่นมากๆจนบ้าคลั่ง นึกถึงตอนเด็กๆแล้วนึกออกเลย เวลาอยากเล่นเกมส์โหดๆ แต่พอโตมาเราก็พูดได้ว่าห้ามให้เด็กเล่นเกมส์รุนแรง ทั้งๆที่ตอนเราเด็กๆ เราแสนจะรุนแรง - -

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyhonda อ่านกระทู้
    มันก็อธิบายยากนะ ถ้าเราลองเป็นเด็ก เราคงอยากจะเล่นมากๆจนบ้าคลั่ง นึกถึงตอนเด็กๆแล้วนึกออกเลย เวลาอยากเล่นเกมส์โหดๆ แต่พอโตมาเราก็พูดได้ว่าห้ามให้เด็กเล่นเกมส์รุนแรง ทั้งๆที่ตอนเราเด็กๆ เราแสนจะรุนแรง - -
    มันแล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคนครับ ถึงตัวเราตอนเด็กจะรู้ดีว่าสิ่งที่ทำในเกมบางอย่างไม่สามารถเอามาใช้ในชีวิตจริงได้ แต่ถ้าเป็นเด็กคนอื่นๆล่ะครับ? เขาอาจจะไม่รู้และอยากลองทำตามเกมบ้างก็ได้ เพราะอย่างงี้ไงเขาถึงจัดเรทเกมไว้ เพื่อป้องกันไม่ให้ผู้ที่มีอายุน้อยๆเล่นเกมที่มีเนื้อหารุนแรง เพราะความคิดอ่านหรือสติปัญญาและวิจารณญาณแต่ละคนไม่เท่ากัน ซึ่งผมคิดว่าบ้านเราควรจะจริงจังกับเรื่องนี้บ้าง ไม่ใช่มีเรทติ้งกำหนดอายุผู้ชม/ผู้เล่นไว้เป็นสัญลักษณ์เฉยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 7th October 2013 เมื่อ 11:40

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นบ้านเราละ?
    บ้านเรานะเหรอ 55555
    โหลดกันสะดวกโยธิน
    คงไม่ต้องคาดหวังความรับผิดชอบต่อสังคมจากเว็บโหลดเกมส์หรอก****
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackened : 7th October 2013 เมื่อ 11:52

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ผมเล่น gta vice city ตอนอายุ 8 ปีอ่ะ ตอนนี้ก็ 18 ล่ะ ยังไม่เคยไปขโมยรถ ไปฆ่าใครที่ไหนเลย 555+ แล้วแต่คนด้วยเน้อ

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    รอให้โตก่อนเด๋วน้าเล่าให้ฟัง อ่ะเจ้ยย!!!

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    แสดงว่าเด็กคนนั้นต้องไปเล่นเกมส์บ้านเพื่อนแน่ๆ เลย ไม่งั้นมันไม่คลั่งขนาดนี้หรอก

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    คุนคือยอดคนรู้หรือป่าวครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เดี่ยวเด็กมันก็ไปหาซื้อเอง ยืมเพื่อนอีกอยู่ดี ข้างๆโรงเรียนอนุบาลผมยังมีแผ่น gta ขายเลย
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เด็กเชี้ยนี่ ทำให้ผมมองเห็นอนาคตแมมเลย

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ผมเล่น GTA ตั้งแต่สมัย Pentium หนุ่มๆยังไม่เคยฆ่าใคร หรือปล้นรถเลย ทั้งๆที่ผมก็มีมีด อาวุธอยู่กับตัว คือถ้าเราเล่นเกมมันไม่เกิดหรอก ที่มันเป็นๆกันคือโดนเกมเล่นเข้าแล้ว
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warhead007 อ่านกระทู้
    ผมเล่น GTA ตั้งแต่สมัย Pentium หนุ่มๆยังไม่เคยฆ่าใคร หรือปล้นรถเลย ทั้งๆที่ผมก็มีมีด อาวุธอยู่กับตัว คือถ้าเราเล่นเกมมันไม่เกิดหรอก ที่มันเป็นๆกันคือโดนเกมเล่นเข้าแล้ว
    ผมว่าไม่ใช่เกมส์เล่นหรอก มันโรคจิตเองมากกว่า พอตำรวจถามในใจคงประมาณว่า
    เห้ยเอาไงดีว่ะ บอกว่าแบบนั้นแบบนี้แบบโน้นมันต้องส่งเราไปที่นั่นที่นี่ที่โน้นแน่ๆเลย...เกมส์แล้วกันโทษเกมส์ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่ใช่เกมส์เล่นหรอก มันโรคจิตเองมากกว่า พอตำรวจถามในใจคงประมาณว่า
    เห้ยเอาไงดีว่ะ บอกว่าแบบนั้นแบบนี้แบบโน้นมันต้องส่งเราไปที่นั่นที่นี่ที่โน้นแน่ๆเลย...เกมส์แล้วกันโทษเกมส์ละกัน
    ต้องขอโทษทั้ง 2 อย่างครับ ทั้งเกมส์และผู้เล่น

ส่วนตัวผมคิดว่ามีส่วน อยู่ 50 - 50 คือ ทางด้านจิตใจและเกมส์ เพราะบ้างคนมันเป็นจริงๆ ขนาดหนังเรื่องแบทแมนยังทำมาแล้วเลยเรื่องที่ว่า กราดยิง คนหน้าโรงหนังนะ

ผมว่าของแบบนี้มันต้องมีส่วนอยู่บ้าง นะ ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    ผมยังจำตอนประมาณ 8 ขวบได้เลย เล่นgta เดินไป ไม่กล้าปล้นรถ ไม่กล้าต่อยคนกลัวตำรวจ สรุปตอนเด็กเดินเล่นทั่วเมืองอย่างเดียว - -*

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ผมเล่นครั้งแรกตอนอายุ 13 ปลายๆ ครับ VC เน้นยิงตำรวจเล่นเป็นหลัก

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    อยากให้มีคนขาย อย่างนี้เยอะ จัง
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    นี่สินะที่เขาเรียกว่า ธรรมะย่อมชนะอธรรม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เขาคงคิดว่า อย่าให้ผมเจอพี่ตอนโตนะ มีจมกองเลืิอดอะ
    ขอแค่คำขอบคุณ