ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

Post -: 9 คัมภีร์เล่นเกมกับแฟนให้มีความสุข มีอะไรบ้างไปดูกัน :-

-: 9 คัมภีร์เล่นเกมกับแฟนให้มีความสุข มีอะไรบ้างไปดูกัน :-

ก็มีคู่รักอยู่หลายคู่ล่ะครับ ที่ฝ่ายผู้ชายนั้นชอบเล่นเกมเสียเหลือเกินเนื่องจากเป็นเกมเมอร์มาตั้งแต่อ้อนแต่ออก บางทีก็บวกแต่เกมจนแฟนเฟอนไม่ได้ดูแลจนทะเลาะเม้งแตกกันไปข้าง บางทีสาวเจ้าก็ไม่เขาใจทำไมอีนี่วันๆ มันเล่นแต่เกม มันสนุกตรงไหน ถ้ามันเป็นแบบนี้แล้วทำไมเราไม่ชวนแฟนเรามาเล่นเกมด้วยกันเสียเลยล่ะ บางคนอาจจะบอกว่าพยายามชวนให้มาเล่นด้วยกันเล่นแต่ว่าเขาก็ไม่เอาอีก บอกว่าน่าเบื่อ จริงๆ แล้วเขาอาจจะอยากเล่นกับเราก็ได้ แต่เราดันไปทำให้เขารู้สึกไม่สนุกเสียเองรึเปล่า วันนี้ผมก็มี 9 วิธีในการเล่นเกมกับแฟนให้มีความสุข มาให้ได้ดูกัน ซึ่งมาจากการสำรวจของสาวๆ บนเว็บไซต์ชื่อว่า Otome Sugoren ในหัวข้อ "วิธีที่ทำให้แฟนสาวที่ไม่ใช่เกมเมอร์สนุกกับการเล่นเกม" เอาล่ะ จะมีอะไรบ้างนั้นเราไปดูกันเลย

1.จงอธิบายวิธีการเล่นโดยละเอียดอย่างอดทนโดยไม่หงุดหงิด

แน่นอนว่าถ้าให้คนที่ไม่ใช่เกมเมอร์มาเล่นเกม มันก็ต้องเรียนรู้อะไรอีกมากมาย ในจุดนี้ควรค่อยๆ อธิบายให้ละเอียด และต้องมีความอดทนที่สูงพอสมควรเนื่องจากมันเยอะ บางคนก็เข้าใจเร็ว บางคนก็เข้าใจช้า ถ้าอยู่ดีๆ เราไปยัดคำเฉพาะที่มีแต่เกมเมอร์ที่เข้าใจ เช่นพวก AoE, Buffer, HP, มานา มันจะเหนื่อยหนัก จะบอกว่าหลายคนเลยที่แม้แต่คำว่า อนาลอก ที่อยู่บนจอยเกม เขายังไม่รู้จักเลย ถ้าเราไปหงุดหงิดใส่เขา เขาก็คิดว่าการเล่นเกมมันยุ่งยากไม่สนุกแล้วล่ะ

2.อย่าดูถูกความสามารถเขา

ถึงแม้เขาจะเล่นเกมไม่เป็น แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเขาจะเล่นเกมไม่เก่ง ดังนั้นก็ไม่ควรจะไปดูถูกความสามารถของเขา นอกจากจะเล่นเกมไม่สนุกแล้วอาจจะมีปัญหาครอบครัวตามมาอีกก็เป็นได้

3.แกล้งแพ้บ้างก็ดี

คนที่พึ่งเล่นเกมไม่มีทางที่จะเก่งสู้กับคนที่เล่นเกมมาตั้งแต่อ้อนแต่ออกแล้วหรอก ถึงแม้ว่าจะเริ่มเล่นมาพร้อมกัน โดยเฉพาะเกมที่ผู้เล่นตั้งมาสู้กันเองอย่างเช่นเกมแนวไฟท์ติ้งหรือปาร์ตี้เกมต่างๆ บางครั้ง เราก็ต้องยอมแพ้ให้เขาบ้าง ให้เขารู้สึกสนุกกับเกมและรู้สึกว่าตัวเขาเองก็สามารถที่จะเล่นเกมได้เหมือนกับเรานั่นเอง ในทางกลับกัน ถ้าเราไปยำใหญ่ใส่สารพัดกับเขาแล้วล่ะก็ ปัญหาครอบครัวตามมาแน่นอน

4.ไปซื้อเกมกับแฟน

ก็ถือว่าสร้างบรรยากาศและเป็นโอกาสที่จะได้ทำกิจกรรมร่วมกันด้วย เวลาที่เราไปซื้อเกมกับแฟนเพื่อที่จะมาเล่นด้วยกัน เราก็จะได้รู้ว่าเขาจะชอบเล่นเกมแบบไหน มีเกมที่เหมาะกับเขารึเปล่า จะได้กลับมาเล่นด้วยกันโดยเขาจะไม่ต้องรู้สึกฝืนใจหรือโดนยัดเยียดให้เล่นเกมที่เราคิดว่าสนุกอยู่คนเดียว

5.อย่าเล่นบ้าพลังเกิน

เกมเมอร์อย่างเราๆ คงจะเคยชินกันแล้ว กับการเล่นเกมที่ต้องอยู่บนหน้าจอนานๆ แต่ว่าแฟนเราที่ไม่ใช่เกมเมอร์ เขาเล่นได้แปปเดียวเขาก็รู้สึกเหนื่อยล้าสายตาและอื่นๆ แล้ว ในจุดๆ นี้อาจจะต้องพักการเล่นเกมไปพักผ่อนทำอย่างอื่นก่อน รอเขารู้สึกว่าอยากเล่นและเล่นไหวก็ค่อยกลับมาเล่นใหม่ก็ได้ครับ

6.หานํ้าหาขนมมาให้แฟนบ้าง

ว่ากันว่าสาวๆ นั้นเกิดมาคู่กับของหวาน ลองนึกสภาพว่าถ้าเกิดเราเล่นเกมอยู่แล้วแฟนเราเอานํ้าเอาขนมมาให้กิน เราจะรู้สึกว่ามีความสุขขนาดไหน ให้เรานึกถึงความรู้สึกนั้นและก็ทำให้กับแฟนเราบ้าง เล่นเกมไปด้วยกินไปด้วยนี่มันช่างมีความสุขที่สุดในโลกเลยล่ะ

7.ถ้าเกิดเล่นแพ้ อย่าไปโทษเขา แต่ยิ้มแย้มและให้กำลังใจ

ในกรณีที่เล่นเกมและต้องช่วยกันผ่านด่าน หรือเกมแนว co-op หากถ้าเกิดเขามีส่วนที่ทำให้เล่นไม่ผ่านก็อย่าไปโทษเขา เพราะเขาจะรู้สึกว่าเขาเป็นตัวถ่วงและจะทำให้เขาไม่อยากที่จะเล่นแล้ว ดังนั้นก็ควรที่จะยิ้มแย้มและให้กำลังใจเขาจนสามารถฝ่าฟันจนผ่านมันไปให้ได้

8.คอยช่วย ถ้าเธอเล่นไม่ผ่าน

เป็นอะไรที่สแตนดาร์ดโคตรๆ ถ้าเกิดว่าเล่นเกมแล้วมันไม่ผ่านซํ้าซากอยู่อย่างนั้น ก็จะเริ่มรู้สึกว่าเกมมันไม่สนุกแล้วล่ะ นิ่งคิดนอนคิดตีลังกาคิดยังไงก็ไม่ผ่าน เราก็ควรจะช่วยให้เขาผ่านบ้างนะ

9.ถ้าเธอรู้สึกไม่สนุก ให้หยุดเล่นทันที

บางทีเราก็อยากให้แฟนเราเล่นเกมด้วยกันกับเรา แต่เล่นไปเล่นมาเขาก็ไม่รู้สึกว่าสนุกขึ้นทุกทีๆ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไร ถ้าเกิดไม่สนุกขึ้นมาก็ควรจะหยุดเล่นแล้วไปคอยอยู่กับเขาดีกว่า ฝืนเล่นต่อไปดีไม่ดีมีเม้งแตกแล้วจะซวยเอานะเออ

Credit : Online Station

ปล.ใครมีวีธีดีๆ อื่นๆ นอกเหนือจากนี้ก็มาแชร์กันได้นะจ๊ะ แฟนแต่ละคนก็ต่างกันคนละแนวเนาะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    โอ้ เป็นขอมูลที่ดีมากเลยคับ

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ผมทำนะ ข้อที่ว่า เวลาแฟนเล่นไม่ผ่านจะเล่นให้ แต่...นอกนั้น ผมทำตรงกันข้ามหมด

LOLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLL

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    ข้อที่ 0.5 ต้องหาแฟนให้ได้ก่อน -.-

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เล่นกันแบบ ตายเปลี่ยน 55 แบบนี้ครับสนุกเหมือนกัน ^^"

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ก็อยากจะบอกว่า หาเเฟนให้ได้ก่อนเเล้วค่อยมาอ่านนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ก่อนจะ ขึ้นข้อ 1 ข้อ 0.1 หาแฟนให้ได้ก่อน
    Credit : uberhumor

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผมว่ามันคงแป็กแน่ๆถ้าผมจะเล่นมุขซ้ำกับกระทู้นั้น 555

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    0.01 ต้องหาเเฟนสาวให้ได้ก่อน(ข้อสำคัญซะด้วย จขกท พลาดไปได้ไงเนี๊ยครับ)
    FX-4100 XFX 7850RAM 4 GB HDD 500 X 2 เเค่นี้พออยู่พอกินเเล้ว

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอวิธีหาแฟนก่อนครับ โสดมา 18 ปีละ
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    วิธีสอนเมียให้เป็นโปรแกรมเมอร์เสร็จแล้วก็อดเล่นโดนเมียแย่งแทน // โดนทีบ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เป็นสิ่งที่ผมปฏิบัติอยู่ทุกข้อเลย ถ้าไม่ค่อยทำตามนี้จะทะเลาะกันบ่อยมาก
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    แหะๆ เราไม่มีเลยไม่ได้ใช้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    รูปจั่วหัวมันน่า..

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ชาตินี้จะได้ทำสักข้อไหมเนีย

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    น่าจะมีสอน กลวิธีหาแฟนของเหล่าเกมเมอร์นะ**** ^^

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เป็นข้อมูลที่ดีนะครับ 555 เอาไปใช้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ตามนั้นเลย 555
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    เล่นเกมกับแฟนเสร็จ ก็เล่นกับแฟนต่อเลย ( รู้ๆกันอยู่เนอะ )
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เอิ่อม ม อยากได้ วิธี ให้เเฟน อนุญาต ให้เล่นเกมอ่าครับ มีไม๊ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    10. มีช่วงเวลาที่หวาดเสียวในขณะเล่นเกมบ้างก็ได้ (เล่นพวกเกมส์ผีครับไม่ได้มีไรกัน )
    I'm Queen'S