ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80

ถามเรื่อง windows 8 64 bit

เครื่องผม ram 4 GB ก็น่าจะลงได้นิ(หรือลงไม่ได้) แต่ผมกด setup มันก็ขึ้น
    ประมาณว่า pc ของคุณไม่รองรับโปรแกรมนี้ หรือว่า ram 4 gb ยังน้อยไปที่จะลง win 8 64x ครับ
    ช่วยบอกหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    กำ ลง windows เป็นเปล่านิ
    กด set up ใน my computer windows ตัวที่ใช้อยู่ใช่มั้ย?

มันต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่
    มันต้องตั้งให้ mainboard boot ไดร์นั้นเป็น ไดร์แรก เช่น ใส่แผ่นไว้ในไดร์ dvd ก็ตั้งให้ ไดร์ dvd เป็นไดร์ ที่จะ boot เป็นอันดับแรก หรือ ใช้ usb ก็ตั้งไดร์ usb นั้นไว้อันดับแรกที่จะบู๊ต
    แล้วมันจะขึ้นมาให้ลงเอง ทำตาม step ที่มันบอกไป

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    windows8 เด่วนี้เห็นเค้าว่าเกมใหม่ๆ ตั้งแต่ปี 2010 ส่วนใหญ่รองรับหมดแล้ว แล้วเกมเก่าๆ พวก Diobio2 ไรพวกนั้นรองรับไหมคับ อย่างพวก เกมเครื่อง Ps2/Gameboy/ ในคอมไรพวกนั้นนะคับ เพราะเบื่อ Windows7 มากมาย โดนเจาะง่ายเกิน ว่าจะย้ายไปใช้ 8 ถาวรละ (อีกอย่างเล่นจนรู้หมดละคับ ลูกเล่นหลักๆของ windows7)

ง่ายๆคือวินโดว์ 8 ซับพอร์ตเกมเก่าๆ พวก ps2/Gameboy/มายคราฟ หรือเกม 8 bit เก่าๆไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    454
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sinjin อ่านกระทู้
    windows8 เด่วนี้เห็นเค้าว่าเกมใหม่ๆ ตั้งแต่ปี 2010 ส่วนใหญ่รองรับหมดแล้ว แล้วเกมเก่าๆ พวก Diobio2 ไรพวกนั้นรองรับไหมคับ อย่างพวก เกมเครื่อง Ps2/Gameboy/ ในคอมไรพวกนั้นนะคับ เพราะเบื่อ Windows7 มากมาย โดนเจาะง่ายเกิน ว่าจะย้ายไปใช้ 8 ถาวรละ (อีกอย่างเล่นจนรู้หมดละคับ ลูกเล่นหลักๆของ windows7)

ง่ายๆคือวินโดว์ 8 ซับพอร์ตเกมเก่าๆ พวก ps2/Gameboy/มายคราฟ หรือเกม 8 bit เก่าๆไหมคับ
    support หมดครับผมใช้ win 8 32 bit ก็เล่น diablo 2 ได้ปกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    454
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doraeball20 อ่านกระทู้
    กำ ลง windows เป็นเปล่านิ
    กด set up ใน my computer windows ตัวที่ใช้อยู่ใช่มั้ย?

มันต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่
    มันต้องตั้งให้ mainboard boot ไดร์นั้นเป็น ไดร์แรก เช่น ใส่แผ่นไว้ในไดร์ dvd ก็ตั้งให้ ไดร์ dvd เป็นไดร์ ที่จะ boot เป็นอันดับแรก หรือ ใช้ usb ก็ตั้งไดร์ usb นั้นไว้อันดับแรกที่จะบู๊ต
    แล้วมันจะขึ้นมาให้ลงเอง ทำตาม step ที่มันบอกไป
    คือผมใช้ bios เครื่องผมไม่เป็นครับร้านเข้าลงมาให้ นี้ครับ bios ที่ผมใช้อยู่ http://www.youtube.com/watch?v=tjmSFaJvm5M ใครใช้เป็นบอกหน่อย