ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268

เป็นห่วงมากจริงๆ ให้ตายสิ T^T

คือผมอยากเล่าเลย เมื่อวันที่ 7/10/56 (เมื่อวาน)
    วันนั้นเป็นวันที่ผมไปดูหนังกับเเฟน มาครับ เลิกตอน 5 โมงเย็น
    เเล้วเราก็ไปกินข้าวกันตามประสาเเฟน เเต่สิ่งที่ผมเป็นห่วงใยตอนนี้ก็คือ

ผมไปส่งเธอที่ บขส. (รถบัส) เพื่อให้เธอจะได้กลับไปบ้านของเธอที่ ด่านขุนทด
    เเต่ จนถึงตอนนี้ เวลา ตี1 เเล้ว(เวลาที่โพสกระทู้นี้) เรายังไม่ได้คุยโทรศัพท์กันเลย T^T
    (ตอนที่มาส่ง บขส. แบตเหลือเเค่ 10% อยุ่เเล้ว) เเล้ววันนี้เป็นวันที่ฝนตกหนัก + เธอนั้งรถเมย์กลับ
    ผมเป็นห่วงเธอจริงๆ ผมไม่รู้จะทำยังไงเเล้ว ผมโทรไป20 กว่าสายเเล้ว ก็มีเเต่บริหารฝากหมายเลขโทรกลับ
    ผมไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ ก็ขอมาระบายในนี้ละกัน ผมกลัวเธอเป็นอะไรไปจริงๆ ผมรักเธอมาก
    ผมรู้ว่า พวกท่านๆ อาจจะช่วยอะไรผมไม่ได้ เเต่ผมก็ขอเเค่กำลังใจ เเละการทำให้ผมคิดบวกหน่อยครับ
    ตอนนี้หัวผมคิดมากไปหมดเเล้วจริงๆ

ปล. ผมไม่มีเบอร์พ่อเเม่เธอ T^T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องเป็นห่วงผมเเล้วนะครับ ^^
    ตอนนี้ได้คุยกันเเล้วครับ

เธอบอกว่าหลังจากกลับบ้านไป พ่อยึดโทรศัพไป เพราะ ติด ร. เเละ กลับดึก

ขอบคุณทุกท่านที่เล่าให้ฟัง เเละกำลังใจ ดีๆ ครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jjjena1234 : 8th October 2013 เมื่อ 13:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    มี facebook ไหมละครับ ลองถามเพื่อนๆเค้าดูครับ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ใจเย็นครับมันอาจจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นอย่างที่ท่านคิดก็ได้
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Insidiousz_ อ่านกระทู้
    มี facebook ไหมละครับ ลองถามเพื่อนๆเค้าดูครับ
    คือเธอจะเล่น facebook ใน มือถืออยู่เเล้วอ่ะครับ เเล้วคือที่เธอกลับไปด่านขุนทดคือ บ้านของเธอจริงๆอ่ะครับ (ปิดเทอม เปิดเทอม ก็ นอนหอครับ)
    เเต่เธอมีเพื่อนอยู่ด่านขุนทดนะครับ เเต่ผมไม่รู้จักเลยยย T^T

ผมทำทุกอย่างเเล้วครับ ไม่รู้ว่าจะทำยังไงเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ถ้ามองในแง่ดี ก็อาจจะถึงบ้านแล้ว ง่วงก็ได้อะไรประมานนี้ คิดในแง่ดีไว้ก่อน -*-

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ตอนนี้เธอถึงบ้านแล้ว และกลับอย่างปลอดภัย ...เธออาจจะอาบน้ำ นอนเลย เพราะเหนื่อยล้าจากการทาง เชื่อผมสิ ^^
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ไม่เป็นไรหรอกครับเธอคนนั้นและคุณก็โตๆกันแล้วต้องเอาตัวรอดต่อสิ่งต่างๆได้แน่นอนพรุ้งนี้หรือไม่ก็คืนนี้เดี๋ยวก็ได้คุยกันแน่นอนเชื่อผมต้องเชื่อมั่นในตัวเธอว่าเธอเก่งเดินทางไปไหนมาไหนได้ก็ต้องเก่งอยู่แล้วครับเอาตัวรอดได้แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ภวานา ให้ไม่เป็นอะไรครับผมเอาใจช่วย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ตอนนี้ติดต่อได้ยังครับ พยายามติดต่อเรื่อยๆละกันครับ
    หาช่องทางทุกช่องทาง สืบหาถามเพื่อน ทุกอย่างที่เกี่ยวกับตัวเธอ เพื่อนในเฟสเธอ
    ก็อยากจะให้คิดในแง่ดีนะครับ แต่ผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆคุณมาแล้วและมันก็เลวร้ายสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ติดต่อได้ยังครับ พยายามติดต่อเรื่อยๆละกันครับ
    หาช่องทางทุกช่องทาง สืบหาถามเพื่อน ทุกอย่างที่เกี่ยวกับตัวเธอ เพื่อนในเฟสเธอ
    ก็อยากจะให้คิดในแง่ดีนะครับ แต่ผมเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆคุณมาแล้วและมันก็เลวร้ายสุดๆ
    ณ ตอนนี้ จะตี 2 เเล้ว เหมือนเดิมครับ บริการฝากหมายเลขโทรกลับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    คิดมากไปมันไม่ช่วยให้โทรติดหรอกครับ แล้วความเครียดจะทำคุณนอนไม่หลับด้วย คิดกว้าง คิดเยอะๆ แต่ไม่ใช่คิดมากครับ ผมรู็ว่าเป็นห่วง แต่ความยิ่งห่วงนี่แหละ ระวังมันจะทำร้ายคุณเหมือนกับครอบครัวผมที่เคยประสบณ์มา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ท่านกำลังเข้าสู่บริการรับฝาก หัวใจ ลงทะเบียนฝากไว้ตัวเอากลับไปใจให้เก็บรักษา

ปล่อยวางครับ อย่ายึดติด ทำได้แล้วใจจะสงบมากขึ้นครับ

คิดเรื่องดีดีเอาไว้ แล้วจะพบแต่เรื่องดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ถึงตอนนี้ก็ยังโทรไม่ติดเลยครับ T^T
    Facebook ไม่มีตอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อย่าคิดมากเดินทางมันก็ไกลอยู่น่ะคิดมากไปก็เท่านั้นครับ

คิดสิ่งที่ดีๆไว้ก่อนผมก็เคยเป็น

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    บางทีทุกอย่างอาจจะปกติ เเต่เพราะเราิาจจะคิดมากก็ได้น่ะครับ เค้าไม่เป็นอะไรหรอก เชื่อผมสิ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ลองเข้าเฟสบุคแฟน แล้วไปที่รายชื่อเพื่อนของแฟน แล้วค้นหาเพื่อนของแฟนคุณส่วนใหญ่เพื่อนของแฟนคุณที่คุยกันบ่อยๆจะอยู่บนๆ

แอดชื่อเพื่อน รอเขารับ แล้วถามว่ารู้จัก...ชื่อแฟนคุณอ่ะ ถ้ารู้จักก็ถามเลยนะว่าอยู่ใหน

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruchan อ่านกระทู้
    ลองเข้าเฟสบุคแฟน แล้วไปที่รายชื่อเพื่อนของแฟน แล้วค้นหาเพื่อนของแฟนคุณส่วนใหญ่เพื่อนของแฟนคุณที่คุยกันบ่อยๆจะอยู่บนๆ

แอดชื่อเพื่อน รอเขารับ แล้วถามว่ารู้จัก...ชื่อแฟนคุณอ่ะ ถ้ารู้จักก็ถามเลยนะว่าอยู่ใหน

ใช่เหรองับ ผมลองรีเฟสดูชื่อเพื่อนมันเปลี่ยนนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bitch735 : 8th October 2013 เมื่อ 09:35

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bitch735 อ่านกระทู้
    ใช่เหรองับ ผมลองรีเฟสดูชื่อเพื่อนมันเปลี่ยนนะ
    มันอาจจะเรียงตามจำนวนที่เข้าชมบ่อย หรือคุยกันบ่อยมั้งครับ ผมก็ไม่แน่ใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    มีเรื่องมาเล่าให้ฟังคับ

ผมเคยปล่อยให้แฟนไปงานวันเกิด ของเพื่อนเค้า ซึ่งเป็น น้องชาย ของแฟนเก่า (ก่อนหน้านี้ห้ามเค้าเที่ยวมาหลายครั้งแล้ว ครั้งนี้เลยยอมให้ไป)

หลังจากเค้าหายไปตั้งแต่สองทุ่ม ซึ่งบอกว่าจะกลับประมาณ 5 ทุ่ม พอถึงเวลาเป๊ง ก็โทรไป

ไม่มีใครรับสาย ผมก็โทรสายต่อสายไปเรื่อยๆ ซึ่งสรุปแล้ว ผมโทรจนถึง 7 โมงเช้า (ย้ำนะครับว่า สายต่อสายไปเรื่อยๆ จนถึงเช้า)

สรุปเช้าวันนั้นไม่ได้ไปเรียน เพราะไม่ได้นอน อารมณ์ตอนนี้ จขกท คงเข้าใจนะครับ ว่ามันรู้สึกยังไง

แต่คิดว่าของผมหนักกว่า เพราะไปปาร์ตี้กินเหล้า ไม่ได้ไป ธุระแบบไร้มลธินแบบแฟน จขกท

สุดท้ายเค้าก็รับสาย ด้วยเสียงที่เศร้าๆ จากนั้นก็เป็นการไตร่สวน ว่า

ทำไมไม่ยอมรับสาย (สรุปแล้วผมโทรไป สองร้อยกว่ารอบ) ระหว่างการไตร่สวน ผมก็คิดแล้วแหล่ะครับ

ว่าต้องมีเรื่องไม่ดีเกิดขึ้นแน่ๆ แล้วก็เกิดขึ้นจริงๆ เค้าเล่าให้ฟังว่า สรุปวันนั้นแฟนเก่าเค้ามางานด้วย

ตอนแรกแฟนผมก็จะกลับ แต่เพื่อนที่ไปด้วยกัน เมาแล้วเลยกลับไม่ได้ เลยต้องจำใจอยู่ต่อ

สุดท้ายแล้วคนไปส่งแฟนผม คือแฟนเก่าเค้านั่นเอง แล้วก็ไม่ได้พาไปส่งบ้าน ผญ หรอกครับ

แต่พากลับบ้าน ผช แทน ถึงตอนนี้ใจผมสลายไปแล้วฮะ เค้าก็เล่าต่อว่า ตื่นมาก็ไม่ได้ใส่เสื้อผ้าแล้ว

ตอนนี้อยู่บ้านแล้ว พี่เค้า(แฟนเก่าแฟนผม)มาส่งที่บ้าน แล้วเค้าก็ร้องไห้ แต่ผมยิ่งอยากจะร้องไห้กว่า

แต่ในใจมันบอกผมว่า เรารู้ว่าเราเจ็บปวดถ้าเราด่ารึพูดอะไรไม่ดีออกไป คนที่เรารัก ก็จะยิ่งเสียใจกว่านี้

สิ่งที่ผมทำได้คือ ข่มความเจ็บปวดไว้ในใจต่อไป และ พูดปลอบเค้า พยายามทำให้เค้าหยุดร้องไห้

สุดท้ายถามเค้าว่า ยังรักกันอยู่รึเปล่า เค้าตอบว่า ยังเหมือนเดิม ผมก็บอกว่า งั้นก็...ช่างมันเหอะ

ผ่านแล้วให้มันผ่านไป เรายังรักกันอยู่ก็พอแล้ว (จริงๆผมเองก็ร้องไห้เพราะความเจ็บปวด แต่พยายามพูดแบบปกติไม่ให้แฟนรู้)

สุดท้ายเราก็ผ่านเรื่องนี้มาได้ด้วยดีครับ แต่ชีวิตจริงมันก็ไม่เหมือนในนิยายหรอก ที่พระเอกนางเอกจะต้องอยู่ด้วยกันตลอดไป

สุดท้ายเราก็เลิกกันด้วยเรื่องอื่นอยู่ดี

--------

ทั้งหมดที่เล่ามานี่ แค่จะบอก จขกท ว่า ผมเข้าใจความรู้สึกของ จขกท นะครับ เวลาเรารักใครมากๆ แค่วินาทีเดียว

เรายังไม่อยากจะห่างจากเค้าเลย การรักใครซักคนขนาดนี้เป็นเรื่องดีครับ สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับว่า

ผญ คนนั้น จะเห็นคุณค่าความรักที่เราให้เค้าไป ได้มากน้อยแค่ไหน เท่านั้นแหล่ะครับ

ความรักของท่านมันถึงจะแสดงผลออกมา สู้ๆครับ แฟนท่านแค่กลับบ้าน ยังถือว่าไม่อันตรายเท่าไหร่

ยังมีคนแย่กว่าท่านเยอะครับ พยายามอย่าคิดเยอะ ทำใจให้สบาย ครับ และครั้งหลัง ถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้

ก็ ชาจโทรศัพท์ไว้ให้พอครับ ทุกอย่างจะเคลียร์ ทุ่มทุนซื้อแบตสำรองไปเลยก็ได้ฮะ อุ่นใจที่สุด สู้ๆครับ ^ ^

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    มีเรื่องมาเล่าให้ฟังคับ

ผมเคยปล่อยให้แฟนไปงานวันเกิด ของเพื่อนเค้า ซึ่งเป็น น้องชาย ของแฟนเก่า (ก่อนหน้านี้ห้ามเค้าเที่ยวมาหลายครั้งแล้ว ครั้งนี้เลยยอมให้ไป)

หลังจากเค้าหายไปตั้งแต่สองทุ่ม ซึ่งบอกว่าจะกลับประมาณ 5 ทุ่ม พอถึงเวลาเป๊ง ก็โทรไป

ไม่มีใครรับสาย ผมก็โทรสายต่อสายไปเรื่อยๆ ซึ่งสรุปแล้ว ผมโทรจนถึง 7 โมงเช้า (ย้ำนะครับว่า สายต่อสายไปเรื่อยๆ จนถึงเช้า)

สรุปเช้าวันนั้นไม่ได้ไปเรียน เพราะไม่ได้นอน อารมณ์ตอนนี้ จขกท คงเข้าใจนะครับ ว่ามันรู้สึกยังไง

แต่คิดว่าของผมหนักกว่า เพราะไปปาร์ตี้กินเหล้า ไม่ได้ไป ธุระแบบไร้มลธินแบบแฟน จขกท

สุดท้ายเค้าก็รับสาย ด้วยเสียงที่เศร้าๆ จากนั้นก็เป็นการไตร่สวน ว่า

ทำไมไม่ยอมรับสาย (สรุปแล้วผมโทรไป สองร้อยกว่ารอบ) ระหว่างการไตร่สวน ผมก็คิดแล้วแหล่ะครับ

ว่าต้องมีเรื่องไม่ดีเกิดขึ้นแน่ๆ แล้วก็เกิดขึ้นจริงๆ เค้าเล่าให้ฟังว่า สรุปวันนั้นแฟนเก่าเค้ามางานด้วย

ตอนแรกแฟนผมก็จะกลับ แต่เพื่อนที่ไปด้วยกัน เมาแล้วเลยกลับไม่ได้ เลยต้องจำใจอยู่ต่อ

สุดท้ายแล้วคนไปส่งแฟนผม คือแฟนเก่าเค้านั่นเอง แล้วก็ไม่ได้พาไปส่งบ้าน ผญ หรอกครับ

แต่พากลับบ้าน ผช แทน ถึงตอนนี้ใจผมสลายไปแล้วฮะ เค้าก็เล่าต่อว่า ตื่นมาก็ไม่ได้ใส่เสื้อผ้าแล้ว

ตอนนี้อยู่บ้านแล้ว พี่เค้า(แฟนเก่าแฟนผม)มาส่งที่บ้าน แล้วเค้าก็ร้องไห้ แต่ผมยิ่งอยากจะร้องไห้กว่า

แต่ในใจมันบอกผมว่า เรารู้ว่าเราเจ็บปวดถ้าเราด่ารึพูดอะไรไม่ดีออกไป คนที่เรารัก ก็จะยิ่งเสียใจกว่านี้

สิ่งที่ผมทำได้คือ ข่มความเจ็บปวดไว้ในใจต่อไป และ พูดปลอบเค้า พยายามทำให้เค้าหยุดร้องไห้

สุดท้ายถามเค้าว่า ยังรักกันอยู่รึเปล่า เค้าตอบว่า ยังเหมือนเดิม ผมก็บอกว่า งั้นก็...ช่างมันเหอะ

ผ่านแล้วให้มันผ่านไป เรายังรักกันอยู่ก็พอแล้ว (จริงๆผมเองก็ร้องไห้เพราะความเจ็บปวด แต่พยายามพูดแบบปกติไม่ให้แฟนรู้)

สุดท้ายเราก็ผ่านเรื่องนี้มาได้ด้วยดีครับ แต่ชีวิตจริงมันก็ไม่เหมือนในนิยายหรอก ที่พระเอกนางเอกจะต้องอยู่ด้วยกันตลอดไป

สุดท้ายเราก็เลิกกันด้วยเรื่องอื่นอยู่ดี

--------

ทั้งหมดที่เล่ามานี่ แค่จะบอก จขกท ว่า ผมเข้าใจความรู้สึกของ จขกท นะครับ เวลาเรารักใครมากๆ แค่วินาทีเดียว

เรายังไม่อยากจะห่างจากเค้าเลย การรักใครซักคนขนาดนี้เป็นเรื่องดีครับ สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับว่า

ผญ คนนั้น จะเห็นคุณค่าความรักที่เราให้เค้าไป ได้มากน้อยแค่ไหน เท่านั้นแหล่ะครับ

ความรักของท่านมันถึงจะแสดงผลออกมา สู้ๆครับ แฟนท่านแค่กลับบ้าน ยังถือว่าไม่อันตรายเท่าไหร่

ยังมีคนแย่กว่าท่านเยอะครับ พยายามอย่าคิดเยอะ ทำใจให้สบาย ครับ และครั้งหลัง ถ้ามีเหตุการณ์แบบนี้

ก็ ชาจโทรศัพท์ไว้ให้พอครับ ทุกอย่างจะเคลียร์ ทุ่มทุนซื้อแบตสำรองไปเลยก็ได้ฮะ อุ่นใจที่สุด สู้ๆครับ ^ ^
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆ นะครับ
    ส่วนตอนนี้เวลา 5 โมงเช้าเเล้ว ยังโทรหาไม่ติดเลยครับ
    เเต่จากที่ผมคุยเฟสกับน้องเขา บอกว่า ไปรร. เเล้ว (ซึ่งไม่รู้ว่าจริงไหม เเต่มันก็ทำให้ผมอุ่นใจนิดนึง)
    แต่ตอนนี้ผมอยากคุยโทรศัพกับเธอจังเว้ยยยยย

ปล. หรือผมคิดมากไปจริงๆ เพราะเธอต้องไปบวช (บวชชีอ่ะครับ ให้ตายสิผมลืมเรื่องนี้ไปได้ยังไง)
    เเต่เธอก็เหมือนจะติด ร.อยู่ตัวนึง วันนี้เลยต้องไปเเก้ เเต่ทำไมโทรศัพ โทรหาไม่ติด ผมไม่เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    ส่วนตอนนี้เวลา 5 โมงเช้าเเล้ว ยังโทรหาไม่ติดเลยครับ
    เเต่จากที่ผมคุยเฟสกับน้องเขา บอกว่า ไปรร. เเล้ว (ซึ่งไม่รู้ว่าจริงไหม เเต่มันก็ทำให้ผมอุ่นใจนิดนึง)
    แต่ตอนนี้ผมอยากคุยโทรศัพกับเธอจังเว้ยยยยย

ปล. หรือผมคิดมากไปจริงๆ เพราะเธอต้องไปบวช (บวชชีอ่ะครับ ให้ตายสิผมลืมเรื่องนี้ไปได้ยังไง)
    เเต่เธอก็เหมือนจะติด ร.อยู่ตัวนึง วันนี้เลยต้องไปเเก้ เเต่ทำไมโทรศัพ โทรหาไม่ติด ผมไม่เข้าใจ
    เป็นลูกผู้ชายต้องหนักแน่นเข้าไว้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 128

ผมโดนเฟสทิ้งแบบนี้ TT ตอนมาเล่นด้วยกันปกติทุกอย่างพอแต่เทอเป็นเหมม่อลอย กลับบ้านแค่นั้นแหล่ะ โทหาไม่ติดตั้งแต่วันแรก จนถึงวันที่เจ็ด คิดดูสิครับผมเจ็บแค่ไหน ผมร้องไห้ แทบบ้า แต่คิดในแง่ดี ว่าเค้าอาจ เ)้นไร รึป่าว ไม่ได้คิดถึงเรื่องนอกใจเลย เพราะกันมา 1ปี 7 เดือนแล้ว แต่ในเมื่อ 7วันที่ไม่ได้ติดต่อกันแล้วผมไม่รจะทำไงเพราะ มันช่วงปิดเทอม ผมเลยไปหายุบ้านเลย สรุปเทอเห้นผม ตกใจมาก พ่อแม่ เทอก็งง ผมเลยถาม เทอเลยต่อบว่า :อยากเลิกไม่กล้า บอกตรงๆ เลย ตี ตัวออกห่าง ผม:............
    สาบานเค้า เรื่องจิง ทุกวันนี้ ยังเจ้บยุเลย ไม่ได้ อยากทำให้คิดมาก แค่บอกให้เปื่อใจไว้
    IJOKERGAMETH>COM

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมจะพูดในฐานะที่ผ่านมา 40 ฝนแล้วนะ ว่าอย่าไปอะไรมาก คนเราถ้ารักกันหรือมีใจให้กันจริง จะกลับดึกหรืออะไรแค่ไหนก็ต้องรีบหาทางโทรส่งข่าวให้น้องหายเป็นห่วง แล้วน้องอยู่ไกลกันด้วย เชื่อว่าคงจะนานๆเจอกันที น้องเคยไปบ้านเค้ามั้ยละ เคยเห็นการเป็นอยู่เค้ามั้ย เค้าจะมีใครอยู่ทางนู้นรึเปล่าน้องจะรู้มั้ย จะบวชชีจริงเหรอ.. น้องเชื่อใจเค้าพี่รู้ แต่ก็ทำใจไว้บ้างถ้าคิดจะคบเค้าต่อไป เผื่อใจไว้บ้าง อย่าเพิ่งปิดกั้นตัวเอง อายุยังน้อยมองไปไกลๆ ดูแลเป็นห่วงพ่อแม่พี่น้องคนใกล้เราบ้างก็ได้ อย่าคิด + เยอะมาก คิด - บ้างเผื่อไว้ 55+
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ไปหาเค้าซะสิ

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ first อ่านกระทู้
    ไปหาเค้าซะสิ
    ผมรู้เเค่อยู่ด่านขุนทดครับ
    เเต่ผมไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน - -