ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

ทำไงดีครับกับการติดยา (ช่วยเข้ามาหน่อยนะครับ)

คือผมติดยามาก็ 1 ปีได้อะครับ ก็ไม่ได้หนักอะไร แต่มาหนักช่วง 3 เดือนที่ผ่านมาอะครับ ทุกวัน ประจำ (ผมเล่นแต่ยาบ้านะครับ อย่างอื่นไม่ยุ่ง) จนพ่อแม่จับได้ 2 รอบอะครับ บอกแกไปรอบแรกแกเสียใจมาก บอกไปว่าจะเลิกให้ได้แต่ก็ไม่ได้ แกมาจับได้อีกกครั้งที่ 2 แกก็เสียใจ ตอนนี้เครียดมากอะครับ พอจะเลิกก็เลิกได้ 2 วัน ไม่ไหว อยากดูดมาก เลยต้องไปหามาให้ได้ ยยิ่งเพื่อนพูด มนยิ่งกระตุกอะครับ อยากไปอีกจนต้องหามา ตอนนี้อยากเลิกให้ขาดมาก เงินก็เปลืองมากอะครับ พยายามมาหลายครั้งแล้วอะครับ แต่ไม่สำเร็จสักที ถ้าโรงเรียนเปิดอีกไม่ต้องพูดอะครับ ยื่งไปโรงเรียน ยิ่งเยอะ พอได้กลิ่น เพื่อนพูด อดไม่ไหว
    ใครมีวิธีเลิกแบบขาดไปเลย ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังพยายามอย่างหนักครับ อีกอย่างสังคมก็ไม่ยอมรับเลย ถูกคดียา เค้าไม่ประกันให้ แต่ถ้ายิงคน เค้าประกันให้เลยอะครับ เครียดมากตอนนี้
    ใครมีวิธีหรือเคยหลงไปกับมัน ช่วยบอกหน่อยนะครับ อยากเลิกให้ขาดมาก

ปล.อาจจะยาวไปนิด แต่ช่วยอ่านกันหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    มันอยู่ที่คุณจะห้ามใจตัวเองได้แค่ไหน ยิ่งอดทนต่อความอยากได้ดีก็ ก็จะเลิกได้ง่ายขึ้น

ไม่ต้องสนยา สนเพื่อน หรือว่าเห็นต่อหน้าแล้วต้องลอง แค่นึกเตือนสติแรงๆ ว่า ไม่เอา ก็จบแล้วครับ

ถ้าคิดว่ายังไงก็ต้องหาต้อง ดูด ห้ามใจตัวเองไม่ได้ ขังตัวเองไว้ในห้องเลยให้คนอื่นล็อกเลย อดทนเอา 1 อาทิตย์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OUTbreaK!!! : 8th October 2013 เมื่อ 03:11

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เข้ารับการบำบัดเถอะครับ หากแค่คุณมีความคิดที่ว่าจะเลิก นั่นก็เพียงพอต่อการยอมรับในสังคมแล้ว ไม่ต้องกลัว ไม่ต้องอายหรอกครับ
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 568
    ถ้าหักดิบมันก็จะอันตรายนะครับ เเนะนำ เข้าสถานบำบัดดีกว่าครับ ปลอดภัยที่สุดล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    เลิกยา เลิกคบเพื่อนติดยา เข้ารับการบำบัด

(คนติดยาถ้าขอเข้ารับการบำบัดไม่ต้องรับโทษตามกฎหมาย)

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ผมไม่รู้หรอกครับว่าจะหาทางแก้ยังไงมันอยู่ที่ใจด้วยแหละครับใจมันต้องแข็ง
    แต่ผมจะคอยเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เอาเวลาเครียดไปตีดอทเอสองครับ(ล้อเล่นครับ)
    เป็นกำลังใจให้ครับพยายามเข้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณครับทุกคน แต่พยายามมาหลายครั้งแล้วอะครับ สถานบำบัดก็ไม่กล้าเข้า กลัวพ่อแม่จะเสียชื่อเสีย จะหักดิบไปเลยอะครับ พ่อแม่ก็ให้กำลังใจตลอดครับ

ตอนนี้ก็ต้องทนอะครับ ยาบ้า มันไม่ลงแดงเท่าไหร่หรอกครับ แค่มันอยากจริง ๆ คือถ้าไม่ได้สารนั้นอะครับ จะเพลียไม่มีแรง อะไรแบบนี้อะครับ ว่าจะลองสักครั้ง ตั้งจจริง ๆดูอีกสักที

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เปลี่ยนไปเป็นกัญชา ซัก ครึ่งเดือนแล้วเลิกดู
    Riots will make we hurt.

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร แต่ผมเข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับ ไฟท์ติ้ง

กล่าวขอบคุณ
    29
    งั้นก็หยุดอยู่บ้านซักอาทิตย์นึง ไม่ต้องออกไปไหน ไม่ต้องหายา ไม่ต้องไปหาเพื่อนติดยา ค่อยๆถอนไป

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    1. หยุดจิตใจของคุณ ที่อยาก...

2.ทำไม่ได้ก็ไปบวชในวัดที่อยู่นอกจากเมืองมากๆ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ขังตัวเองในห้องให้เพื่อนขังซัก 1อาทิตย์ เพื่อนที่ติดเก็ต บอกมาแต่ต้องล็อคจากข้างนอกอะ กินข้าวน้ำนอนนั้น ไม่ต้องไปไหน วิธีนี้โอกาศสำเร็จสูงสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    งั้นก็หยุดอยู่บ้านซักอาทิตย์นึง ไม่ต้องออกไปไหน ไม่ต้องหายา ไม่ต้องไปหาเพื่อนติดยา ค่อยๆถอนไป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    ขังตัวเองในห้องให้เพื่อนขังซัก 1อาทิตย์ เพื่อนที่ติดเก็ต บอกมาแต่ต้องล็อคจากข้างนอกอะ กินข้าวน้ำนอนนั้น ไม่ต้องไปไหน วิธีนี้โอกาศสำเร็จสูงสุดแล้ว
    แต่ละคนนี่ตอบได้ปัญญาอ่อนมากเลยนะ สรุปไอ้เรื่องยาเสพติดที่เขาสอนกันแทบเป็นแทบตายนี่ไม่เข้าสมองบ้างเลยเหรอ
    คุณคิดว่ามันเลิกง่ายเหมือนเลิกบุหรี่เหรอ ที่หยุดแล้วจะเลิกได้เองไม่มีผลต่อร่างกายหรือสมองเลย ไปหาศึกษาาบ้างนะ
    เรื่องสำคัญแบบนี้ตอบซี้ซั้วจะทำคนอื่นเขาถึงตายได้นะ รู้จักหรือเปล่า "ลงแดง" นะ มีเน็ตแล้วใช้เรียนรู้บ้างครับไม่ใช่เล่นแต่เว็บเกม

วกกลับมาที่ จขกท.นะ มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วละครับว่าพอเลิกแล้วคุณจะเลิกสนใจมันได้หรือเปล่า เลิกกายนะเลิกได้แต่ถ้าใจ
    ยังติดอยู่กับมัน คุณก็จะกลับไปเสพมันอีกแหละ การเลือกคบเพื่อนก็สำคัญ ถ้าคบกลุ่มเสพยาก็เลิกคบพวกนี้ซะ คบไปก็ไม่เจริญ
    มีแต่หายนะกับชีวิตนะ คงไม่ต้องพูดอะไรมากแล้ว แนะนำให้ติดต่อศูนย์บำบัดนะครับ อย่าเลิกเองอันตรายมากยาพวกนี้นะ
    ติดต่อเบอร์โทร 1165 สายด่วนนะครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ครับ ขอบคุณมาก จะลองพยายามครับผม ๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเคยอยู่ 3-4 ปี นานมากๆแล้วสมัยเด็กๆ เคยถูกแม่จับได้เหมือนคุณเลย แต่ถูกจับได่เรื่องเอาของมาปล่อยให้น้องไปปล่อยต่อ ชั่วเนอะ วันนึงเล่นอยู่ในโรงแรมอยู่ดีๆผมคิดขึ้นมาว่า เราเล่นไปทำไมวะ เลยหันไปถามเพื่อน เพื่อนก็ตอบผมว่า ไม่รู้ดิ 55 แล้วผมก็บอกว่า เลิกเหอะ เพื่อนบอก เออ แบบนี้เลยจริงๆ ผมเลิกเลย แต่เพื่อนใช้เวลานานหน่อย ไม่รู้เหมือนกันว่าทำได้ไง ทุกคนอาจจะไม่โชคดีอย่างผม แต่ผมก็ติดบุหรี่เหมือนเดิม สำหรับผมบุหรี่เลิกยากกว่า ผมไม่คอยโพสแต่เห็นคุณแล้วบอกจริงๆ มันทำให้ผมคิดถึงเรื่องวันนั้นเลย นึกภาพออกเลย ยาบ้าติดยากกว่าอย่างอื่นนะครับ เลิกได้ก็เลิกเหอะ เป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เพือนผมมันก็หนักเหมือนๆคุณนี้เเหละครับ(ผมไปกับมันตลอดเเต่ไม่ลอง)มันเล่นม้าที่เเรกตังเยอะก็เล่นที่ละตัวเเต่ไปซักพักตังเริ่มหมดก็เล่นที่ละขาพอหมดมันก็เริ่มสูบหรี่เเทน หลังจากนั้นมันก็สูบเเต่บุหรี่ครับ
    FX-4100 XFX 7850RAM 4 GB HDD 500 X 2 เเค่นี้พออยู่พอกินเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    ครับผมขอบคุณมาก พอหยุดได้สัก 3 วันคือสุด ๆของผมอะครับ มันอยากยามาก ปวดหัว ไม่มีแรง พวกนี้อะครับ ผมจะเริ่มใหม่ครับ จะทำให้ได้

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ติด ยา กับ ติดเกม มันคล้ายกันไหมหว่า ><"
    ถ้าคล้าย กัน ก็อย่างผม มีเเฟน โหด จาก ติดเกม กลายเป็น ติดเเฟน = =

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    แต่ละคนนี่ตอบได้ปัญญาอ่อนมากเลยนะ สรุปไอ้เรื่องยาเสพติดที่เขาสอนกันแทบเป็นแทบตายนี่ไม่เข้าสมองบ้างเลยเหรอ
    คุณคิดว่ามันเลิกง่ายเหมือนเลิกบุหรี่เหรอ ที่หยุดแล้วจะเลิกได้เองไม่มีผลต่อร่างกายหรือสมองเลย ไปหาศึกษาาบ้างนะ
    เรื่องสำคัญแบบนี้ตอบซี้ซั้วจะทำคนอื่นเขาถึงตายได้นะ รู้จักหรือเปล่า "ลงแดง" นะ มีเน็ตแล้วใช้เรียนรู้บ้างครับไม่ใช่เล่นแต่เว็บเกม

วกกลับมาที่ จขกท.นะ มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วละครับว่าพอเลิกแล้วคุณจะเลิกสนใจมันได้หรือเปล่า เลิกกายนะเลิกได้แต่ถ้าใจ
    ยังติดอยู่กับมัน คุณก็จะกลับไปเสพมันอีกแหละ การเลือกคบเพื่อนก็สำคัญ ถ้าคบกลุ่มเสพยาก็เลิกคบพวกนี้ซะ คบไปก็ไม่เจริญ
    มีแต่หายนะกับชีวิตนะ คงไม่ต้องพูดอะไรมากแล้ว แนะนำให้ติดต่อศูนย์บำบัดนะครับ อย่าเลิกเองอันตรายมากยาพวกนี้นะ
    ติดต่อเบอร์โทร 1165 สายด่วนนะครับ
    อ้าว พูดแบบนี้เกินไปไหมคุณ จะด่าก็ระวังปากหน่อย

ได้ดูที่เขาเขียนมามั่งไหม เสพมาประมาณ 1 ปี หนักมาไม่ถึง 3 เดือน เจ้าตัวไม่ยอมเข้าศุนย์บำบัด และเจ้าตัวก็ไม่ได้มีอาการอะไรจากการขาดยา
    เขาแค่ไปโรงเรียนเจอเพื่อน เจอสภาพแวดล้อมที่ทำให้อยากกลับมาดูดยา ถ้าอาการไม่หนักแบบนี้มันบำบัดเองได้
    ยิ่งการได้อยู่บ้านมีครอบครัวสนับสนุน ห่างไกลยาเสพติด ไม่มีใครมาชวน แบบนี้มันก็เลิกได้

คุณคิดว่าเขามีอาการลงแดงอะไรรุนแรง คุณดูซะก่อนว่าเขาใช้เน็ตได้ สามารถคุยรู้เรื่อง เขาบอกว่าหยุดมา 2 วันอยากดูดยาอีก แต่ไม่ได้บอกว่ามีอาการลงแดงรุนแรงอะไรแต่อย่างใด มันยังอยู่ในขอบเขตที่ควบคุมรักษาได้การหยุดอยู่บ้านแบบนี้น่ะดีที่สุดแล้ว

คุณนั่นแหล่ะหัดคิดก่อนออกมาด่าคนอื่นซะบ้าง ไม่ใช่สักแต่ออกมาด่าอย่างเดียว หัดเรียนให้มีความรู้จริงจังซะก่อนค่อยมาจับผิดคนอื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aequitas : 8th October 2013 เมื่อ 15:22

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    แล้วดูพูดได้กวน__มากเลยนะ

บอกให้ไปศึกษาคุณน่ะรู้หรือยังว่าอาการลงแดงเป็นยังไง ขั้นไหนถึงอันตราย การรักษาในศุนย์บำบัดเป็นยังไง เคยรู้รายละเอียดอะไรพวกนี้มั่งหรือเปล่า

ก็จริงที่ควรให้ไปเข้าศุนย์บำบัด ซึ่งผมก็แนะนำไปตอนแรกแล้ว แต่เจ้าตัวไม่อยากเข้ารับการบำบัด ผมก็แนะนำให้อยู่บ้านกับครอบครัว คุณกลับมาด่าผมว่าปัญญาอ่อน

เวลาคนที่มีอาการลงแดงจริงๆเขาจะมีอาการทางร่างกายและจิตใจ ถ้าคุณหัดอ่านที่จขกท.เขียนดีๆนะ คุณจะเห็นว่าเขาสามารถเขียนได้รู้เรื่อง มีความคิดอยากเลิกยาด้วยซ้ำ และเขาบอกว่าหยุดมา 2 วันแล้วอยากยา ซึ่งก็โอเคเป็นเรื่องปกติ คนดูดบุหรี่พอเลิกดูดก็อยากกลับไปดูด แต่ถ้าคุณใช้สมองคิดดีๆคุณจะเข้าใจได้ว่าเขาหยุดมา 2 วันก็ยังไม่มีอาการรุนแรงอะไรเกิดกับร่างกาย แค่ยังอยากยาอยู่เท่านั้น

ถ้าคนที่มีอาการลงแดงรุนแรงจริงๆเขาจะคลุ้มคลั่งอยากยา มีอาการทางร่างกาย ซึ่งแบบนี้มันจำเป็นต้องเข้ารับการบำบัด แต่จขกท.ไม่เป็นถึงขนาดนั้น เขายังอ่านเขียนรู้เรื่อง ถึงจะอยากยาแต่เขาก็มีความคิดอยากเลิกยา ถ้าอาการแบบนี้ไม่จำเป็นต้องเข้าศุนย์บำบัดก็รักษาได้ และต่อให้เขาเข้าศูนย์บำบัดวิธีการรักษาของศูนย์ก็จะคล้ายๆกัน คือดูแลประคับประคอง ป้องกันไม่ให้มีความคิดอยากยา

จขกท.ก็ดูมีพ่อแม่ที่ให้ความเป็นห่วง แถมเจ้าตัวก็อยากเลิกยา การหยุดอยู่บ้านโดยมีครอบครัวสนับสนุน ห่างไกลจากยาเสพติดมันปัญญาอ่อนตรงไหน?

ก่อนจะด่าคนอื่นหัดหาความรู้ซะก่อน

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เลิกเถียงกันแล้วโทรไป 1165 ครับ บำบัดโดยสมัครใจ ไม่ติดคุกครับ

นี่บอร์ดเกมครับ ไม่ใช่ถ้ำกระบอก จะเถียงกันให้ได้อะไร -_-|||

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ผมเลิกเพราะติดคุกรู้เลยอ่ะว่าเป็นไงกว่าจะได้ประกันสงสารพ่อแม่ด้วยว่ะ

แต่ดีล่ะที่โดนจับเพราะถ้าไม่โดนไม่เลิกจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Droge. : 8th October 2013 เมื่อ 15:49

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เลิกเถียงกันแล้วโทรไป 1165 ครับ บำบัดโดยสมัครใจ ไม่ติดคุกครับ

นี่บอร์ดเกมครับ ไม่ใช่ถ้ำกระบอก จะเถียงกันให้ได้อะไร -_-|||
    ขอโทษกับสองความเห็นข้างบนด้วยครับ ของขึ้นไปหน่อย

ส่วนจขกท.ก็ขอให้สู้ๆครับ คนอยากเลิกยามีแต่คนสนับสนุน การที่จขกท.อยากเลิกยาแบบนี้ผมให้การสนับสนุนเต็มที่เลยครับ ขอให้เลิกยาได้นะครับ โชคดี

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เพื่อนติดยาก้ไม่ต้องเลิกคบหรอกนะ

เพื่อนผมก้ติดยาแต่มันก้เป็นเพื่อนที่ดีได้

แม้มันจะชวนบ้าง

ผมก้ไม่เสมอมา

เข้ารับการบำบัด. เพื่อนผมกลุ่มนั้นปัจจุบันสำนึกตัวได้หมดและ

ง่ายสุด สู้ๆครับ. จากผู้รับจำของเป็นประจำ =_=555+

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: