ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Unhappy แม่ของแฟนหายไปจากบ้าน ช่วยแนะนำที

คือเรื่องเป็นอย่างนี้ครับ แม่ของแฟนผมหายไปจากบ้านตั้งแต่เช้าแล้ว ซึ่งตอนนั้นแฟนผมไม่ได้อยู่กับแม่ แฟนผมไปทำรายงานที่หอเพื่อนเลยรวดนอนกับเพื่อนเลย แล้วตั้งแต่เมื่อคืน แฟนผมก็โทรหาแม่แฟนผมไม่ติดเลย แฟนผมเลยลองโทรไปถามน้องที่อยู่กับแม่ น้องเล่าว่า แม่ออกจากบ้านตั้งแต่ตี5แล้ว แต่ไม่รู้ว่าไปไหน ทุกๆครั้งเวลาแม่จะไปไหนอแม่จะเขียนข้อความใส่กระดาษไว้ว่าจะไปไหน แต่ครั้งนี้ไม่ได้บอกอะไรเลย จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่กลับ โทรหาก็ไม่ติด โทรถามญาติที่รู้จักทุกคนก็บอกว่าไม่เจอเลย จะขับรถตามหาก็ไม่รู้จะตามหาที่ไหน ตอนนี้ก็เลยบอกแฟนผมให้โทรแจ้งตำรวจไปก่อนครับ ตอนนี้มืดแปดด้านแล้ว ไม่ทราบว่ามีใครช่วยแนะนำทางแก้ไขหน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้นึกอะไรไม่ออกเลย

อัพเดทนะครับ เมื่อกี้ผมเห็นแม่แฟนออนเฟสครับ(ออนในมือถือ) ผมรีบทักไป เค้าอ่านแล้วแต่ไม่ตอบกลับครับ ผมเลยรีบโทรหาเลย แต่เค้าก็ไม่รับครับ โทรไป3สาย สายที่4 เค้าปิดเครื่องแล้วครับ มันหมายความว่าไงเนี่ย โดนปล้นงั้นหรอ? ตอนนี้ใจไม่ดีมากๆเลยครับ

อัพเดท2 ครับ ตอนนี้แม่กลับมาแล้ว แม่บอกว่าไปทำธุระกับเพื่อนมา(เพื่อนที่แฟนกับผมไม่รู้จัก) แล้วแบตดันจะหมดครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ ขอบคุณมากครับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย degden009 : 8th October 2013 เมื่อ 21:46

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    แจ้งคนหายต้อง 24 หรือ 48 ชั่วโมงนี่เเหละครับ ลองถามเพื่อนบ้านดูก่อน
    ไม่ก็ลองโทรไปหาญาติๆครับ เขาอาจจะไปหาญาติก็ได้ครับ
    ใจเย็นๆครับค่อยๆคิด ลองคิดสถานที่ๆเขาอาจจะไปได้ครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eikkew อ่านกระทู้
    แจ้งคนหายต้อง 24 หรือ 48 ชั่วโมงนี่เเหละครับ ลองถามเพื่อนบ้านดูก่อน
    ไม่ก็ลองโทรไปหาญาติๆครับ เขาอาจจะไปหาญาติก็ได้ครับ
    ใจเย็นๆครับค่อยๆคิด ลองคิดสถานที่ๆเขาอาจจะไปได้ครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ
    ขอบคุณครับ ผมลองให้แฟนโทรหาญาติทุุกคนที่รู้จักแล้วครับ ไม่มีใครเห็นแม่เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    ใจเย็นน่ะครับๆ โชคดีน่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    ถ้าเกิน24ชม. แล้วผมแนะนำให้แจ้งไปเลยดีกว่าคับ
    ตำรวจเค้าจะได้ช่วยหาด้วยคับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rave0006 อ่านกระทู้
    ถ้าเกิน24ชม. แล้วผมแนะนำให้แจ้งไปเลยดีกว่าคับ
    ตำรวจเค้าจะได้ช่วยหาด้วยคับ
    ตอนนี้ผมให้แฟนบอกทางญาติแจ้งไปแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็นไงบ้าง

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    นอกจากญาติ ลองถามเพื่อนบ้าน คนงาน หรือเพื่อนๆของแม่ดู อาจจะแวะไป เมาท์ หรือพบกับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้เจอกันนานโดยบังเอิญ เลยคุยกันยาวหน่อย ใจเย็นๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เป็นกำลังใจช่วยให้นะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    โทรหา 911 เลยครับ FBI CIA นาวิก จ้างนักสืบเอกชน //ล้อเล่นครับ แจ้งความคนหายเลยครับ ติดประกาศ ตามเสาไฟฟ้า ลง FB แจ้ง นักข่าว ครับ ลองดูนะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bct4alive อ่านกระทู้
    นอกจากญาติ ลองถามเพื่อนบ้าน คนงาน หรือเพื่อนๆของแม่ดู อาจจะแวะไป เมาท์ หรือพบกับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้เจอกันนานโดยบังเอิญ เลยคุยกันยาวหน่อย ใจเย็นๆ
    โทรไปถามที่ทำงานหมดแล้วครับ วันนี้แม่แฟนผมหยุดงาน

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อาจจะไปปาร์ตี้หรือไปยู้ฮู้หรือไม่ก็โดนจับตัวไปหรือไม่เอาไปทำมิดีมิร้ายก็ได้ครับ(ว่าไปนั่น(ผมพูดเล่นแต่อย่าจริงและอย่าเอาไปคิดและก็อย่าโกรธผมผมยกตัวอย่าง)) อย่าพึ่งใจร้อนเขาอาจไปทำธุระก็ได้แแต่หายไป3วันหรือเป็นอาทิตย์เลยแล้วไม่ตอบกลับ(โทรหานั่นแหละ ให้แจ้งคนหายเลย) เอ่อๆแล้วแถวน้ันน้ำท่วมไหมครับถ้าท่วมนี่อันตรายนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ first อ่านกระทู้
    อาจจะไปปาร์ตี้หรือไปยู้ฮู้หรือไม่ก็โดนจับตัวไปหรือไม่เอาไปทำมิดีมิร้ายก็ได้ครับ(ว่าไปนั่น(ผมพูดเล่นแต่อย่าจริงและอย่าเอาไปคิดและก็อย่าโกรธผมผมยกตัวอย่าง)) อย่าพึ่งใจร้อนเขาอาจไปทำธุระก็ได้แแต่หายไป3วันหรือเป็นอาทิตย์เลยแล้วไม่ตอบกลับ(โทรหานั่นแหละ ให้แจ้งคนหายเลย) เอ่อๆแล้วแถวน้ันน้ำท่วมไหมครับถ้าท่วมนี่อันตรายนะครับ
    เชียงใหม่ไม่ท่วมครับผม