ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

ผมจะหาซื้อดาบได้ที่ใหนบ้างครับ

*ถ้าผิดหมวดก็ย้ายได้เลยนะครับ*
    อยากทราบว่าใครพอจะรู้จักสถานที่ที่ผมจะหาซื้ออุปกรณ์พวกนี้ได้บ้างครับ
    ที่ผมต้องการคือโบเคน(ดาบไม้)แบบมีฝักดาบน่ะครับ จะเอาไปฝึกอิไอโด (เชียงใหม่ไม่มีขายเลย) เพราะว่าโบเคนแบบธรรมดามันใช้ไม่ได้

ผมรู้แค่ว่ามีอยู่หนึ่งร้านในกรุงเทพฯที่ขายอุปกรณ์ของเคนโดอยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีดาบไม้แบบมีฝักดาบใหม
    ใครพอแนะนำได้บ้างครับ
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ตามลิงค์> กระแทกแรงๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมเคยเจอที่เชียงใหม่นะครับ แต่จำไม่ได้ว่าตรงไหน จำได้แค่ว่า อยู่แถวๆ ไนท์พลาซ่าอะ (พิมถูกป่าวหว่า) มันจะอยู่คล้ายในซอยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ตามลิงค์> กระแทกแรงๆ
    โอ้ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ
    จะเก็บไว้พิจารณาถ้ามันหาไม่ได้แล้วจริงๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ผมเคยเจอที่เชียงใหม่นะครับ แต่จำไม่ได้ว่าตรงไหน จำได้แค่ว่า อยู่แถวๆ ไนท์พลาซ่าอะ (พิมถูกป่าวหว่า) มันจะอยู่คล้ายในซอยอะครับ
    แถวในท์บาร์ซาร์รึครับ ผมไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นบ่อยซะด้วย
    จะเก็บไว้พิจารณาครับ :>
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ลองดูใน Ebay กับ Dealfish ดูดิ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    https://www.facebook.com/BLADEGOO?fref=ts

ลองสั่งจากเพจนี้ดูนะครับ
    ขายพวกดาบซามูไร งานคุณภาพจริงๆ ไม่ใช่ดาบโรงงานจีนถูกๆที่ขายตามจตุจักร
    ดาบทุกเล่มมีกรรมวิธีตามแบบวิธีจริง โดยรุสึกเค้าจะสั่งทำจากช่างตีดาบที่ยุในจีน
    ส่วนพวกดาบเคนโด้เหมือนผมจะเคยเห็นอยู่นะ แต่ราคาก็ไม่เล่นๆเหมือนกัน แต่แนะนำให้ดูของที่นี่ดูครับ เพราะของเยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    ลองดูใน Ebay กับ Dealfish ดูดิ
    Dealfish ผมไม่รู้นะครับ แต่ใน eBay มีแต่คาตานะแบบคมครับ (แถมส่วนใหญ่มีแต่จากจีนที่ราคาประมาณ 2000~3000 บาท)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jeebpk100 อ่านกระทู้
    https://www.facebook.com/BLADEGOO?fref=ts

ลองสั่งจากเพจนี้ดูนะครับ
    ขายพวกดาบซามูไร งานคุณภาพจริงๆ ไม่ใช่ดาบโรงงานจีนถูกๆที่ขายตามจตุจักร
    ดาบทุกเล่มมีกรรมวิธีตามแบบวิธีจริง โดยรุสึกเค้าจะสั่งทำจากช่างตีดาบที่ยุในจีน
    ส่วนพวกดาบเคนโด้เหมือนผมจะเคยเห็นอยู่นะ แต่ราคาก็ไม่เล่นๆเหมือนกัน แต่แนะนำให้ดูของที่นี่ดูครับ เพราะของเยอะมาก
    อ๋อเพจนี้ผมเคยเห็นละครับ เคยสนใจอยู่
    แต่ตอนนี้ผมคงยังไม่คิดจะเอาคาตานะแบบคมมาหรอกครับ มันอันตรายไป อย่างมากตอนนี้แค่ไออิโตล่ะครับ (แต่ก็อยากได้สักเล่มนะ )
    ส่วนอุปกรณ์ของเคนโดผมมีครบทุกอย่างแล้วครับ แค่ว่าโบคเคนที่ผมใช้อยู่มันไม่มีฝักดาบ ใช้ผึกอิไอโดไม่ได้ครับ แต่ขอบคุณที่แนะนำครับ :>

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    จาก link เว็บ ocz เมื่อก่อนผมก็เคยสนใจ แต่ เมื่อก่อน มัน 500 บาทเป๊ะ ตอนนี้ อัพมาเป็น 750 ละ.....ปีกว่าๆเอง

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ตรงร้าน ค้าใกล้ๆ น้ำพุ อ่ะครับ จะมีร้าน ขายยุ ก่อนทางเข้า น่ำพุ แต่อย่าไปผิดทางหน่ะครับไม่งั้นจะโดน น้ำพุ ยิ่งจนตาย
    IJOKERGAMETH>COM

กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ไปที่กลางเมืองพรอนเทร่า แล้วเข้าบ้านขวาบน จะมีคนขายอยู่ // เผ่นนนน