ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

ห้ามรถอายุเกิน " 7-10 " ปีวิ่งกรุง ฯ

-----------------------------------------------------------------

8 ต.ค.56 สืบเนื่อจากเมื่อวันที่ 7 ตุลาคม พล.ต.ต.อดุลย์ ณรงค์ศักดิ์ รอง ผบช.น. รับผิดชอบงานด้านการจราจร กล่าวถึงแนวทางแก้ไขระบบงานจราจร กทม.ว่า
    เตรียมเสนอโครงการจำกัดอายุการใช้งานรถยนต์ต่อรัฐบาล อาทิ รถอายุเกิน 7-10 ปี ห้ามนำเข้ามาวิ่งในพื้นที่กรุงเทพมหานคร หากนำเข้ามาวิ่งจะต้องเสียภาษี
    เทียบเท่ารถยนต์ใหม่ ซึ่งเป็นโครงการที่ได้แนวคิดมาจาก ประเทศญี่ปุ่น !!! อ่านข่าวนี้ครั้งแรกอารมณ์ประมาณนี้เลยครับ ตามภาพ

-----------------------------------------------------------------

พล.ต.ต.อดุลย์ ยังกล่าวถึงกรณีการเตรียมนำรถยกมาใช้แก้ปัญหาการจอดรถในที่ห้ามจอดว่า จะเป็นการใช้ข้อกฎหมายเดิมคือ ความผิด พ.ร.บ.จราจรมาตรา 57
    และ 59 ห้ามจอดในที่ห้าม ฝ่าฝืนมีโทษปรับไม่เกิน 500 บาท รวมทั้งเสียค่าเคลื่อนย้าย 500 บาท และค่าดูแลอีกวันละ 200 บาท โดยเปลี่ยนวิธีการบังคับใช้จากการ
    ล็อกล้อเป็นการใช้รถยก และจะบังคับใช้เฉพาะชั่วโมงเร่งด่วนเท่านั้น ซึ่งจะสามารถแก้ไขปัญหาการจราจรได้ดีกว่าการล็อกล้อ โดยหลังจากนี้ จะมีการประชุมกับกระทรวง-
    คมนาคมและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องถึงการบังคับใช้กฎหมาย และจะมีการประชาสัมพันธ์กับประชาชนได้ทราบ

"เรื่องนี้อยู่ในแผน แต่ไม่เป็นโครงการเร่งด่วน โดยกำหนดรถวิ่งใน กทม. จะต้องมีอายุไม่เกิน 10 ปี ถ้าเกินคงต้องนำใปใช้ต่างจังหวัด ทั้งนี้รายละเอียดจะกำหนด
    ในโครงการเพราะจะต้องนำเสนอรัฐบาลหมายความว่าเราจะต้องจัดตั้งศาลจราจรขึ้นมาเพื่อรองรับการทำงานของตำรวจจราจรเพราะทุกวันนี้กฎหมายอ่อนมาก จราจรออก
    ใบสั่งไป แต่มาจ่ายค่าปรับไม่ถึง 25% คนไม่กลัวกฎหมายต่างกับ ฮ่องกง สิงคโปร์ ดังนั้นการปฏิบัติต่อไป ถ้าออกใบสั่งต้องมาเสียค่าปรับ ภายใน 7 วัน แต่ถ้าดื้อไม่มาปรับ
    จะต้องขึ้นศาลจราจร เสียค่าปรับสูงและมีโทษจำคุกด้วยจะทำให้คนไทยมีวินัย"
    รอง ผบช.น.กล่าว

ที่มา http://www.komchadluek.net/mobile/detail/20131008

คหสต. เป็นการแก้ปัญหารถติดที่งี่เง่ามาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 9th October 2013 เมื่อ 12:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อยู่ต่างจังหวัดรอดไป
    ให้เสียภาษีเทียบเท่ารถใหม่ไม่เห็นด้วย
    แต่ให้ไปจ่ายใบสั่งภายใน 7 วัน แลดูมีเหตุผลดี

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292

งั้นคันนี้ก็ห้ามวิ่งด้วยใช่ป่ะครับ /// กริ๊ดด !! แมวพิมพ์

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    เห้อออ ชีวิต

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เป็นตำรวจแล้วสมองกลับรึไง ที่เค้าไม่ซื้อรถใหม่เพราะไม่มีเงินอค่นี้ไม่รู้หรอ งง เอาตังให้เค้าดิเอาเงินเดือนตำรวจอะให้พวกเค้าสิ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ห้ามรถอายุเกินสิบปีวิ่งในเมือง?!?! แล้วคุณท่านเคยคิดไหมครับว่าพวกประชาชนที่โดนขูดรีดขูดเนื้อจากเจ้"crab"เนี่ยมันจะมีตังซื้อรถใหม่ไหมครับ??? แถมยังมีคุณตำรวจที่แสนดีมานั่งซุ่มจับทุกวันอีกก็แทบจะไม่มีตังกินข้าวอยู่แล้ว!?! หรือว่าคุณท่านจะเป็นคนออกค่าใช้จ่ายในการซื้อรถใหม่ให้ครับ??? รถคันนึงบางทีผ่อนยังไม่หมดเลยก็ต้องมาเสียภาษีอีก?? เหมือนซ้ำเติมคนมีตังน้อยเลยนะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ถ้าไม่อยากเสียภาษีเพิ่มก็ต้องซื้อรถใหม่ทุกๆ 7-10 ปีสิ - -

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เห้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ ไปตายซะ
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    เท่าที่จำได้มันเป็นแค่แนวคิด หลักๆก็คือเหมือนต่ภาษาีรถยนต์แหล่ะครับ

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    เรียบร้อย C70 ผม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คนไทยหาเงินซื้อรถ ยากกว่าญี่ปุ่นหลายเท่านัก

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    อยู่สุราษฎร์ต่อไปแหละดีแล้ว กรุงเทพมันจะไ่่ม่ใช่เมืองที่น่าอยู่อีกต่อไป ต่อให้มันเป็นแนวคิดก็เถอะถ้าคนยังคินแบบตื้นๆอยู่แบบนี้ต่อไปมันจะไม่น่าอยู่จริงๆ สงสารคนกรุง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    นโยบายแต่ละอย่าง ไม่รู้เอาอะไรคิด
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    สมมุติผมมี Rx-7 ไม่ก็ Skyline R34 ผมคงเอามาขับในกทม.ไม่ได้สิน่ะ...

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ญี่ปุ่นมัน ใช้รถทะเบียนวันคู่กับวันคี้ไม่ใช้หรอ - - ที่สิงคโปร์หรือฟิลิปปินส์ ก็ใช้จำกัดผู้โดยสารในรถยนต์ส่วนบุคคลต้องครบ 4 คนถึงเข้าเมืองได้ - -

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    การที่ห้ามรถ เก่าวิ่งอ่ะมันจะลดปัญหาจราจรหรอครับ คิดมาได้ กรุงเทพเริ่มไม่หน้าอยู่ละ อยากกลับบ้านนา!!!

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    กฏหมายนี้ไม่ได้ใช้หรอกครับ นอกซะจาก พวกเราจะถูกบังคับให้ใช้จริงๆ(ต่อให้ถูกบังคับจริงๆเดี๋ยวก็ต้องเลิกเพราะคงจัมีแต่คนส่วนน้อยที่โอเคกับกฏนี้)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ผมว่าถ้ามองในมุมกลับ รถอายุเกิน10ปีพวก มันจะปล่อยมลพิษออกมามากและสภาพมันก็ไม่ปลอดภัยนะ
    ผมว่าถ้ารถเก่าน่าจะมีไห้ขึ้นทะเบียนรถเก่าไม่ถึงกับต้องซื้อไหม่หลอก แต่แค่จ่ายภาษีแพงกว่ารถไหม่เพราะปล่อยมลพิษออกมามากคิดดูดีๆก็ยังมีข้อดีเหมือนกันนะ

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    งั้นคนที่่ที่ขับรถขายของเก่า เขาก็คงไม่มีรถซื้อของสิน้ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมว่าที่รถมันติดจริงๆก็ติดเพราะพวกตำรวจนั่นแหละครับ เคยสังเกตุไหมทำไมบ้างไฟแดงติดได้เป็นครึ่งชั่วโมง เพราะใคร? และที่ตำรวจตั้งด่านละครับไม่ทำให้รถติดเลยใช่ไหม? ถ้าจะให้เขาเปลี่ยนรถทุก 7-10ปี ลดภาษีรถยนตร์ให้มันถูกลดกว่านี้ก่อนดีกว่าไหม รู้หรือป่าวภาษีรถยนตร์บ้านเราบวกกันเป็นร้อยๆเปอเซน รถ1คันไม่ใช่ถูกๆจะให้เปลี่ยนกันทุก7-10ปี ผมมองว่ามันตลกมาก ถ้าเป็น ผบช.น. แต่แก้ปัญหาได้แค่นี้ผมว่าลาออกเหอะ แต่ละนิโยบายของพวกคุณทั้งหลายย่อมแต่จะหาวิธีลีด ไถ่ ประชาชน ในยุคข้าวของแพง และเคยสงสัยไหมพวกภาษีสรรพสามิตที่รัฐได้จากพวกประชาชนเอาไปพัตณาอะไรหมด ทำไมไม่เอางบก้อนนี้มาแก้ไขพัตณา คมนาคมในกรุงเทพละครับ? อย่าบอกนะว่าภาษีสรรพสามิตที่ได้จากประชาชนเอาไปกินหมดแล้วเลยต้อง กู้อีก2ล้านๆ เพื่อมาพัตณาคมนาคมในประเทศ เพราะแต่ละปีรถยนตร์ที่ขายจากค่ายรถไม่ใช่แค่คัน 2คัน แต่มันมหาสาร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpu5ghz : 9th October 2013 เมื่อ 21:35

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ใครจะมีเงินไปซื้อรถใหม่ๆได้เล้า ค่าครองชีบก็แพงขึ้นทุกวัน

คือจะสร้างระเบียบวินัยอะเห็นด้วย.......แต่ประเทศนี้คนส่วนมากฐานะปานกลางมันเยอะนะ แล้ว กทม มันเป็นเมืองเศษฐกิจด้วยนะ

มีทางออกอื่นๆ อีกตั้งเยอะแยะ ไม่ลองดูบ้างละ อนาถแท้

The Beginning of Passion

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ลองคิดง่ายๆ ซื้อรถมา เพิ่งจะผ่อนหมดได้ 2-3 ปีก็ต้องซื้อใหม่แล้ว ทำยังกับ ภาษีเราถูกยังงั้นแหละ คิดได้แค่นี้เองสมอง

ลดภาษีรถสิ รับรองได้ คนบ่น คนโวยจะน้อยลงไปเยอะ แถมช่วยได้เยอะ แต่ก็นะไม่มีภาษี คนคงซื้อรถกันมากกว่าตอนนี้อีกเยอะ สรุป จะทางไหนรถก็เยอะสินะ เอิ่มมม
    CIVIL ENGINEERING

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    449
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    1
    แนวคิดมาจาก ประเทศญี่ปุ่น 555 ขำวะ ที่ญี่ปุ่นรถบ้านเค้าถูกกว่าบ้านเราอีกครึ่งต่อครึ่งแล้วไม่ใช่ออกรถมาขับได้ง่ายๆๆต้องมีโรงจอดเก็บรถถึงจะให้ออกได้ ไอ้ที่รถติดไม่ติดอยู่ทีการเคารพกฏจราจรมากกว่า คนสติไม่ดียังมก็ขับรถบนท้องถนนได้อะบ้านเรา สุดยอดป่าว

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ก็แนวคิดไงครับผม อ่านกันหน่อยเถอะ TT

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมว่าเขาแก้ปัญหาไม่ตรงจุด อันนี้มันก็เหมือนแก้ปัญหาเฉพาะหน้าอีกอย่าง

คงไม่มีใครยอมแน่ ผมว่านะเดี๋ยวนี้อะไรๆก็มักจะกรุงเทพตลอดเลยทำให้มันแออัด

แทนที่จะสร้างเมืองใหม่ เอาเป็นพวก สมุทรปราการ ชลบุรี หรือ นครนายก ก็ได้ จะได้กระจายๆกันไป

ไม่ใช่อะไรๆก็กรุงเทพ ประเทศอื่นเขาแบ่งเมืองหลักเป็น 4 เมืองใหญ่ๆ เมืองหลวง เมืองราชการ เมืองเศรษฐกิจ เมืองท่องเที่ยว

แต่ไทย ล่อเอากรุงเทพจังหวัดเดียว = 4 เมืองรวมกัน มันถึงได้เป็นอย่างนี้ไง ทำอะไรก็ลำบากไปหมด คนก็แออัด

แต่ก็นะแนวคิดสร้างเมืองใหม่นี้เป็นได้แค่ความฝัน ขั้วอำนาจเก่าไม่ยอมจบข่าว เหอะๆ สุดท้ายก็อยู่กันแออัดไปนี่แหละ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: