ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    แค่ PS3 กับ 360 ที่แฮกได้ที่ทำเขาขาดทุนไปหลายสิบล้านแล้ว
    นี่ถ้าพี่ซีนะยิ่งกว่านี้เลย ไหนจะค่าจ้างพนักงานมาทำงานพอทลงพีซีใช้เวล่เป็นเดือนๆ
    แถมบ้านเราที่รอดมาขายได้บนคอนโซก็บุญแล้ว เพราะข่าวเด็กมีคดีแล้วโทษเกมส์
    ก็พาเอาให้ภาค 4 ไม่มีขายในไทยกับไปเป็นแถว(Ver.PC)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ^
    ^
    เงินที่ได้รับ - เงินต้นทุน = มากกว่าเงินทุน --> กำไร
    เงินที่ได้รับ - เงินต้นทุน = น้อยกว่าเงินทุน --> ขาดทุน

ผมไม่เห็นมีทีท่าว่า GTAV จะขาดทุนแม้แต่ ดอลเดียวเลยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ขาดทุนไม่ขาดทุนไม่สำคัญเท่า คนที่เขาขายก็หวังกำไรมากๆ ไม่มีใครอยากขายเพื่อเจ้ง หรือกำไรเท่าที่ตัวเองคาดหวังหรอก เขาก็อยากได้มากๆเท่านั้น ยิ่งมากก็เท่ากับว่าเค้ามีทุนและพลังใจความกล้าที่จะลงทุนครั้งต่อๆไป เงินที่เขาทุนทำภาคห้าก็ถือว่าใจถึงแล้ว และผลดีก็คือยังมีผลงานดีๆตีสู่ตลาดอีกมากมาย
    นี่ยังไม่รวมเกมส์อีกหลายภาคหลายเกมสืที่เขาขาดทุนนะครับ อย่าคิดเอาง่ายๆว่าแค่ได้กำไรแค่นี้เกมส์เดียวก็พอแล้ว เขายังมีค่าจีปาทะอีกเยอะ ทั้งโฆษณา พนักงาน
    ถ้าคิดเอาว่าแค่นี้ก็กำไรมากพอแล้ว เปิดพีซีให้เถื่อนเต้มที ขาดทุนนิดหน่อย ใครจะไปบ้าทำคับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -..- ยังไงก็ได้ ผมไม่ได้สนใจเกมนี้เท่าไหร่ ไปดูรีวิวมาก็งั้นๆแหละคล้ายๆ ภาค4 แต่เมืองใหญ่ขึ้น สรุปลงไม่ลงก็ไม่เป็นปัญหาต่อผม
    ลงก็พรีไม่ลงก็ไม่เล่น เล่นBF4ต่อละ กะลังฮา บัคมีดยังไม่ทัน แทงเลย ตายละ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ไม่ลงpcแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ตอนแรกโหยหามาก ตอนนี้เฉยๆละ

Battlefield4เกมส์เดียวก็สนุกได้ทั้งปีละ

ไหนจะ AC4,Watch_dogs,Batmanอีก
    SoShi & Sone Are Together Forever

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    กลัวอนาคตไม่มีเกมส์ pc ลงน่ะซิครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมเบื่อจังคนแอนตี้ PC เนี่ย 5555
    ทำไมคุณไม่ลองคิดละ เราจะได้มีเล่นกันหมด
    มีไว้คุยกันได้มากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    ลองคิดดูดีดี ถ้าสมมติ GTA V ลงพร้อมกัน 3 เครื่อง แล้วคุณคิดหรอ ว่าเป็นไปได้ไหมว่า GTA V จะขายได้ วันแรก 800 ล้าน 3 วัน 1000 ล้าน

ไม่มีทางขายได้ขนาดนี้แน่นอน เป็นเพราะว่า Rockstar คิดไว้แล้ว ถ้าออก 3 เครื่อง บอกไปก่อนว่าจะลง PC ผมคิดว่าไม่มีทางแน่นอน ที่จะขายได้ ถล่มทลายขนาดนี้

บริษัทเขาก็อยากให้ทุกคนเล่นนั่นล่ะ แต่เขาก็อยากอยู่รอด
    ผมเห็นด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    ทำไมต้องยัด ถ้าตูเป็นโซนี่ตูให้เงิน rockstarไปทำภาคพิเศษให้ps3ดีกว่าป่ะทำexให้ตัวเองไปเลย ไม่ต้องไปเสียเงินให้xboxได้เล่นด้วยหรอก
    ถ้าโซนี่ทำอย่างงั้นนับว่าโครตโง่ครับ Xbox ไม่ได้เห็นเป็นหนังตัวอย่างเลยหรอ ^^

ภาค The Lost of damned MS จ่ายให้ Rockstar เพื่อเป็น Exclusive DLC จนยอดขายสูงสุดใน Xbox live อยู่ช่วงนึงต่อมามันก็กลายเป็น EFLC รวม 2 ภาคลวดให้เล่นกันในทุกเเพลตฟอร์ม

ผมถึงบอกครับว่าโซนี่จะทำอย่างงั้นนับว่าโครตโง่

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    การทำอย่างนี้เป็นแผนการตลาดปะ ? เพราะถ้าทำpcเลย คนที่มีคอนโซลด้วย คอมด้วย อาจจะหาเถื่อนเล่นเป็นบางราย