ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    Dota2 ออริจินัลไงหว่า DotA สิถึงจะออริจินัล
    เกมมันก็แนนวคิดเดียวกับดอทเอแหล่ะนะ ปล.ข้อมูลการเล่นถ้าเอาเฉพาะส่วนของคนไทยยังไงก็ HoN ชนะ
    เพราะว่า Dota2 มันใช้ Steam ยุ่งยากต่อการเล่น
    งะ - - เข้าใจผิดปะครับ มันอ่านว่า Dota ไม่ใช้ Dot A น๊ะครับ และอีกอย่างDota2 มันก็คือ Dota นั้นแหละ แต่ทำขึ้นใหม่ให้ดีกว่าเดิม

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เบื่อพวก เมะ ดูถูกฮอนครับ เล่น Dota 2 แล้วไม่ได้ทำให้.. ใหญ่ขึ้นมาหรอกครับ อย่ามาเล่นตามกระแส เลยครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lacknaja1 อ่านกระทู้
    งะ - - เข้าใจผิดปะครับ มันอ่านว่า Dota ไม่ใช้ Dot A น๊ะครับ และอีกอย่างDota2 มันก็คือ Dota นั้นแหละ แต่ทำขึ้นใหม่ให้ดีกว่าเดิม

เค้าเขียนว่า DotA ถูกแล้วครับ

ภาษาอังกฤษ คำว่า of the จะเป็นตัวเล็ก เพราะเป็นคำเชื่อม

ส่วนความเป็น original นั้นก็ยังคงอยู่ ทั้ง hero ทั้ง skill ทั้ง item ทั้ง map

ก็แค่เป็น ver. evolution full HD แค่นั้นเอง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อะไรกันวะพวกคุณไร้สาระ Dota 2,Hon,LOL โห่ กาก นูบครับเดี๋ยวนี้เขาเล่น Dot 1 เเล้ว/เผ่นนนนนนน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _SaBasTaiN_ : 10th October 2013 เมื่อ 11:27

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ที่ฮอนชนะเพราะค่าลิขสิทธิ dota2 มันแพง ร้านเกมเลยไม่ค่อยลง ถ้าราคาเท่ากัน****คิดว่าฮอน****จะได้เกิดหรอ

คนเล่นมาโบเค้ารู้ครับอันไหนดีไม่ดี แค่ dota2 ฮีไรฟรีทุกตัว แลกเปลี่ยนไอเทม แค่นี้ก็ชนะขาดละ

ไม่ต้องทนเล่นฮีโร่ ฟรี 20 ตัวกากๆ ต้องเสียเงิน 300+ บาท ใช่มัยถึงจะเล่นฮีโร่ตัวๆนั้นๆได้

แถมฮีโร่ใหม่เก่งเวอร์ตลอด เช่นไอ้ตัวนักโทษ hook ที่ละ 3-4 คน duvorer เป็นหมาเลย แค่นี้เกมก็เสียสมดุลจะตายห่าละ

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    dota,dota2,hon,lol,นี้ก็มีเกมมาใหม่kofที่การเล่นเหมือนกับกับlol
    ผมก็เล่นหมดทุกเกมนะครับ แต่ละเกมมันจะมีความสนุกแตกตางกันนะผมว่า

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    เอาจริงๆผมเล่น 2เกม hon กับ dota2 ความสนุกผมให้ hon อะจริงๆ ไม่มีตัวไหนโกงครับถ้าคุณสเต็ปจริงๆ ไอที่ว่าโกงนี่คุณเล่นแครี่แล้วโดนฆ่าบ่อยปะครับ ? ทุกตัวเก่งหมดอยู่ที่จะหยิบมาแก้ทางยังไงแค่นั้น prisoner มันไม่ได้โกงอะไรเลยนะสกิลมันหลบไม่ได้ยากอะไรเลยเล่น Moba ใช้สมองครับ ต้องคิดให้นำฝ่ายตรงข้าม 1ก้าวเสมอ
    ผมเล่นระดับ mmr 19xx - 2xxx ไม่มีกากครับแต่ละคนเคี้ยวยากทั้งนั้น อยากเล่นให้สนุกอย่าจับแต่แครี่ครับ ^^

ส่วนdota2 ผมไม่ชอบตรงที่ดีไซน์ตัวละครได้ค่อนข้างห่วย เล่นไปเจอคนออก ถึงไม่บ่อยเท่า dota แต่ก็เห็นอยู่ไม่ขาด และที่สำคัญ เจอพวกคนจีน มาเล เล่นก็ง่าว แถมด่าคนในทีมอีก ถ้าไม่มีเพื่อนที่รู้ใจเล่นด้วยผมไม่แตะจริงๆ อะ dota 2

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    Dota2 ออริจินัลไงหว่า DotA สิถึงจะออริจินัล
    เกมมันก็แนนวคิดเดียวกับดอทเอแหล่ะนะ ปล.ข้อมูลการเล่นถ้าเอาเฉพาะส่วนของคนไทยยังไงก็ HoN ชนะ
    เพราะว่า Dota2 มันใช้ Steam ยุ่งยากต่อการเล่น
    สตีมนี่นะยุ่งยาก ไม่ยากจะเชื่อวายังมีคนคิดยังงี้ สตีมนี่ละทำให้สะดวกเลยก็ว่าได้แถมเกมที่ขายในสตีมก็เป็นเกมแท้ระบบก็ดี ผมคิดว่าตั้งแต่มีสตีมคนก็เล่นแท้กันมากขึ้น แถมยังทำให้อุตสาหกรรมเกมเติมโตขึ้น เราๆท่านๆก็ไม่ต้องลำบากไปหาซื้อเกม เพราะเค้ารวมมาให้อยู่แล้ว ตรงกันข้าม การีน่าแชดที่ทำออกมาห่วยแต่และเน่ามากๆแถมกินเนื้อที่ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pugkun อ่านกระทู้
    เบื่อพวก เมะ ดูถูกฮอนครับ เล่น Dota 2 แล้วไม่ได้ทำให้.. ใหญ่ขึ้นมาหรอกครับ อย่ามาเล่นตามกระแส เลยครับ
    ไม่เคยเล่นตามกระแส บ่งตง เมื่อก่อนเล่น HON เพื่อนชวนมาเล่น DOTA2 หลังจากนั้นก็ไม่เล่น HON อีกเลย เหตุผล ไม่ต้องเก็บตั้งซื้อHERO เล่นฟรีทุกตัว ไม่มีตั้ง แต่เป็น ITEM ครอป มีระบบ commend เล่นดีได้ดี เล่น กาก ก็โดน report ไป พอมีคนหลุดเราก็ออกเกมโดยไม่เสียแต้ม แพ้ ได้เลย พูดหยาบพิมพ์หยาบ โดนแบนทั้นใจ แถมตั้วเกมยังมีการสร้างสมดุล ใครเติมมากเติมน้อยก็ต้องวัดกันที่ฝีมือเพราะทุกคนเล่นHERO ได้ทุกตัวเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    HoN ตอนที่ยัง beta เป็นเกมที่ดีมากหลังจาก 2.0 มันไม่ใช่ล่ะ

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ประเด็นอยู่ที่ HON ก็คือจีนแดงดีดีนี้เอง

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ผมว่าเล่นอะไร มันก็เหมือนกันนั้นแหละ ไม่ว่าจะ hon จะ Dota2 หรือ LOL สุดท้ายมันก็เพื่อความสนุก แต่ผมไม่ค่อยชอบ บางกระทุ้เลยอะครับ ที่บอกว่า "ผมเล่น Dota2"
    แล้วยังไงหรอครับ เล่น hon เล่น LOL มันไม่เท่หรอ หรือว่าไม่สนุก หรือว่ายังไง ผมก็ยัง งงๆ
    คุณลองเดินไปกลางสยาม และตะโกนบอกว่า "ผมเล่น Dota2" แล้วจะมีคนมาบูชาคุณหรือไง??
    ปล. นี้ผมไม่ได้ว่าคนเล่น Dota2 นะเพราะผมก็เล่น แต่ไม่ชอบคนที่ชอบอวดว่าตนเองเล่นนั้นเล่นนี้ เพราะมันไม่ได้ทำให้คุณดูเท่ขึ้นมาเลย

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ไอ่พวกที่บอกว่า hon ยังมีคนเล่นอยู่อีก ?? คนน้อย ??

นี่เคยไปร้านเกมปะ ถามจริงๆๆๆ อยากรู้ ช่วยไปดูร้านเกมทีครับ

ส่วนมากเกิน 40% แม๋งฮอนกันทั้งร้าน สลับ pb กันไป

แล้วที่บางคนบอกเล่นได้ 20 ตัวนี่เคยมาเล่นร้านเกมปะ มันเล่นได้ทุกตัว

hon ส่วนมากเขาเล่นร้านเกมกัน ไม่ค่อยมีใครเล่นบ้านกันหรอก เล่นกับเพื่อนกับ ฝูง

ชนะก็เฮ แพ้ก็สกิลปาก เดี๋ยวนี้มันยุคของ hon แล้วคนเล่นกันเต็มร้านเกมเลย

ทีเกมมหาเทพอย่าง dota 2 + lol คนในร้านเกมคนเล่นอย่างน้อย

เกมที่ดี ระบบดี บลาๆ ไม่ได้แปลว่าคนต้องเล่นเยอะเสมอไป แต่บางเกมถึงแม้ระบบจะไม่ดี แต่เมื่อมันเล่นแล้วสนุก มีความสุข เขาก็เล่นกัน ตรรกะง่ายๆๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    จะเล่นอะไรก็เล่นไปเถอะครับสนุกของเราเป็นพอผมว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ไอ่พวกที่บอกว่า hon ยังมีคนเล่นอยู่อีก ?? คนน้อย ??

นี่เคยไปร้านเกมปะ ถามจริงๆๆๆ อยากรู้ ช่วยไปดูร้านเกมทีครับ

ส่วนมากเกิน 40% แม๋งฮอนกันทั้งร้าน สลับ pb กันไป

แล้วที่บางคนบอกเล่นได้ 20 ตัวนี่เคยมาเล่นร้านเกมปะ มันเล่นได้ทุกตัว

hon ส่วนมากเขาเล่นร้านเกมกัน ไม่ค่อยมีใครเล่นบ้านกันหรอก เล่นกับเพื่อนกับ ฝูง

ชนะก็เฮ แพ้ก็สกิลปาก เดี๋ยวนี้มันยุคของ hon แล้วคนเล่นกันเต็มร้านเกมเลย

ทีเกมมหาเทพอย่าง dota 2 + lol คนในร้านเกมคนเล่นอย่างน้อย

เกมที่ดี ระบบดี บลาๆ ไม่ได้แปลว่าคนต้องเล่นเยอะเสมอไป แต่บางเกมถึงแม้ระบบจะไม่ดี แต่เมื่อมันเล่นแล้วสนุก มีความสุข เขาก็เล่นกัน ตรรกะง่ายๆๆ

ผมไม่นะ พวกฮอนมันชอบมายืนด้านหลังแล้วพูดว่าอยากเล่นวะสมัคร ยังไงวะ แล้วในความคิดผม ผมไม่คิดจะให้คนในร้านเกมมาเล่น Dota 2

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanatipvip อ่านกระทู้
    สตีมนี่นะยุ่งยาก ไม่ยากจะเชื่อวายังมีคนคิดยังงี้ สตีมนี่ละทำให้สะดวกเลยก็ว่าได้แถมเกมที่ขายในสตีมก็เป็นเกมแท้ระบบก็ดี ผมคิดว่าตั้งแต่มีสตีมคนก็เล่นแท้กันมากขึ้น แถมยังทำให้อุตสาหกรรมเกมเติมโตขึ้น เราๆท่านๆก็ไม่ต้องลำบากไปหาซื้อเกม เพราะเค้ารวมมาให้อยู่แล้ว ตรงกันข้าม การีน่าแชดที่ทำออกมาห่วยแต่และเน่ามากๆแถมกินเนื้อที่ด้วย

ร้านเกมแถวบ้านผมหลายๆร้านไม่รู้จัก Steam แม้กระทั่ง เจ้าของร้านก็ใช้ไม่ค่อยจะเป็น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchit2010 : 10th October 2013 เมื่อ 15:25
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐Rexion๐ อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้ทำไมต้องบอกผมเล่น Dota 2 มันเท่ตรงไหนครับเนี่ย ผมเป็นคนนึงนะที่เล่นทั้ง Dota Dota 2 Hon Lol - -*
    ไม่เข้าใจจะไปเอาไปเปรียบเทียบกันทำไมชื่อเกมก็คนล่ะเกมกันล่ะ - -*
    ผมเห็นด้วยกับท่านนะครับ ประมาณว่ามาประกาศตนเพื่ออะไร ??? คล้ายๆกับมาดูถูกกันอะไรอย่างนั้น

ไม่ได้จะมาอวย HoN แต่ผมรำคาญจริงๆครับ

ส่วนตัวก็ไม่ค่อยชอบการเอามาเปรียบเทียบกันด้วย มันจะดราม่าเปล่าๆ

ผมเองก็เล่นหมดนะ Dota2,LoL เล่นกับเพื่อนบ่อยๆ

ฮ่าๆๆ จะกลิ้งไปไหน

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ประเทศไทย มาทะเลาะกันแค่เรื่องเกม
    IRON MAN

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ่านคอมเม้นแล้วก็มานั่งคิดนะ แขวะกันไป แขวะกันมา 5555
    ผมว่านะ เล่นไปเหอะครับ เกมแต่ละเกมมันไม่เหมือนกัน
    มันก็มีทั้งจุดด้อยและจุดเด่นในตัวมันเอง แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน
    แล้วก็อย่าไปเหมารวมครับ เช่น คนนั้นเป็นแบบนี้ แล้วต้องเป็นหมด มองโลกกว้างๆสิครับ

อีกอย่างไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ คนที่ชอบแขวะเนี่ย
    เหมือนมีปัญหาอะไรบางอย่าง ส่วนตัวผมเล่นทั้ง 2 เกมเลยนะ สลับๆไปๆมาๆ

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เหตุเกิดที่คนไทย เห่อ ต่างชาติ เล่น Dota 2 เลยเล่นตาม แล้วก็มาด่า HON อิอิอิอิอิ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมว่าเลิกเถียงกันเถอะครับ เรื่องทั้งหมดมันไม่ได้อยู่ที่เกมเลยมันอยู่ที่ฐิถิของตัวเรามากกว่า เราจะไปว่าให้คนอื่นไม่ได้หรอกครับ มันอยู่ที่ตัวคุณมากกว่า คุณชอบเกมไหนคุณก็เล่นเกมนั้นไปคุณรักเกมไหนคุณก็รักนั้นไป คุณจะไปว่าให้เกมของคนอื่นว่าไม่สนุกบ่างหละเรียนแบบบ่างหละมันไม่ได้หรอกครับ คุณลองคิดดูถ้ามีใครบ่างคนมาสบประมาทเกมที่คุณรักดู คุณจะคิดอย่างไร ลองเอาไปคิดดู

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emmaza อ่านกระทู้
    ประเทศไทย มาทะเลาะกันแค่เรื่องเกม

เรื่องนี้ต้องโทษท่าน จ.ข.ก.ท. ครับ

ผมไม่เกี่ยวนะผมเล่น แต่ Mario

555 ล้อเล่นครับเรื่องนี้ปกติอยู่แล้ว อย่างกับ เรื่อง เกมส์แท้ vs เกมส์เถื่อน

มันต้องมี มาม่า เป็นปกติอยู่แล้ว

ผมไม่นะ พวกฮอนมันชอบมายืนด้านหลังแล้วพูดว่าอยากเล่นวะสมัคร ยังไงวะ แล้วในความคิดผม ผมไม่คิดจะให้คนในร้านเกมมาเล่น Dota 2

ร้านเกมแถวบ้านผมหลายๆร้านไม่รู้จัก Steam แม้กระทั่ง เจ้าของร้านก็ใช้ไม่ค่อยจะเป็น

ร้านเกมส์แถวบ้านผมมีนะครับ เค้า ลง Steam แต่ไม่มีใครรู้เลยเอาไว้ทำอะไร

และแล้วผมก็ได้ทำการติดตั้ง Dota 2 ให้ร้านเกมส์ร้านนั้น

ผลออกมาว่ามีแค่ ผมกับ เพื่อน 2-3 คนที่เล่น Dota 2

นอกนั้น Hon หมด เพราะว่า ร้านนั้น เค้า Support Hon เต็มที่เลย เล่น Hon เกือบทั้งร้าน แถมติดโพสต์เตอร์ Hon เต็มเลยสงสัยผมคงลงผิดร้านแล้วหล่ะ

555+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leonskey : 11th October 2013 เมื่อ 00:55