ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

Naruto Storm 3: Full Burst กำหนดวันขายพร้อมรายละเอียด

Naruto Storm 3: Full Burst กำหนดวันขายพร้อมรายละเอียด

Naruto Storm 3 Full Burst นั้นจะว่างขายในอเมริกาเหนือวันที่ 22 ตุลาคม 2013 ถึงตอนนี้เกมส์ยังไม่ออกแต่ในเว็บ Amazon ก็ได้ตั้งราคาขายของเครื่อง PS3 ไว้ที่ $34.99(1095.14 บาท) และของ XBOX 360 ไว้ที่ $37.69 (1179.64 บาท)

แต่ราคาเดิมที่ผู้ผลิตแนะนำให้ขายอยู่ที่ $39.99( 1251.63 บาท ) ทั้งนั้นการที่ราคาต่างกัน $2 หรือ $5 ผมก็ยังไม่แน่ใจกับราคาพวกนี้นัก แต่คิดว่าแฟนๆคงจะตั้งหน้าตั้งตารอที่จะซื้อ และก็คงจะสนุกไปไม่น้อยกว่า Naruto Storm 3 ที่ทำยอดขายได้มากกว่า 1.4 ล้านแผ่นจากทั่วทั้งโลก ตั้งแต่ที่ซี่รี่ย์นี้ทำมา

สำหรับราคา DLC ของ Storm ที่จะอัพเกรดให้เป็น Storm 3 Full Burst ยังไม่ได้ประกาศอย่างเป็นทางการว่าราคาเท่าไหร่ แต่แฟนๆได้คาดการไว้ว่าน่าจะอยู่ที่ $5 หรือ $10 ในขณะที่ราคาหลักยังต้องคงรอประกาศจากญี่ปุ่นก่อน และราคาที่เห็นอยู่ในอเมริกาเหนือนี้ ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

"หลายๆคนอาจจะมีคำถามว่า Storm กับ Storm Full Burst มันต่างกันยังไง มาดูกันนะครับ"

เดิมที Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3 วางขายวนที่ 5 มีนาคม ที่อเมริกาเหนือ และ ทั่วทั้งยุโรปและออสเตเลียวันที่ 8 มีนาคม

เนื้อเรื่อง : เนื้อเรื่องนั้นจะเล่าความเป็นมาของเมื่อ 16 ปีก่อน จนไปถึงการประชุมของ 5 คาเงะและการเกิดสงครามนินจา ครั้งที่ 4

ตัวละคร : ตัวละครโดยร่วมที่มีให้เลือกเล่นนั้นมีอยู่ที่ 80 ตัวละคร และก็ค่อยๆ ปล่อย DLC ให้ซื้อชุดสะสมต่างๆถึง 38 ชุด และตัวละคร ( สึชิคาเงะ รุ่นที่ 2 , มิสุคาเงะ รุ่นที่ 2 , ไรคาเงะ รุ่นที่ 3 , และ คาเซะคาเงะ รุ่นที่ 4)

ภารกิจ : ถ้าผมจำไม่ผิดจะมีภารกิจทั้งหมด 38 ภารกิจ แถมภารกิจที่ให้ยังมีบัคอีกด้วย นั้นจึงเป็นสาเหตุที่ทำให้ไม่ได้ substitution jutsu ไม่ครบสำหรับคนชอบสะสม

ราคาอยู่ที่ $59.99
    (1877.60 บาท)

ที่นี้มาดูฝั่ง Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3: Full Burst

ส่วนภาคนี้จะวางขายในอเมริกาเหนือวันที่ 22 ตุลาคมนี้ และ จะทั่วยุโรปและออสเตเลียวันที่ 25 ตุลาคม 2013

เนื้อเรื่อง : ก็คลายๆกับอันแรกแต่ที่พิเศษคือเสริม เนื้อเรื่อง เซียนโหมดคาขูโตะ VS อิทาจิกับสาซึเกะ

ตัวละคร : ก็เหมือนเดิมครับ มี 80 ตัวละคร แต่พิเศษตรงที่ว่ามี DLC 38 ชุด ให้ฟรีๆ (ยังไม่แน่ใจนะครับว่ามี edo kages ให้รึป่าว)

ภารกิจ : จากเดิมที่มีอยู่ 38 missions ตอนนี้อัดเข้าไปให้เป็น 100 missions เดินกันปวดตับเลยทีเดียว

และได้คัดซีนในบางฉากที่ storm 3 ไม่มี แถมปรับปรุงภาพให้ดีกว่าเดิมด้วย

ราคาอยู่ที่ $39.99
    (1251.63 บาท)

DLC ชุด

"เพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ

คงจะไม่มี edo kages และก็ แผ่น Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3 กับ Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3: Full Burst คาดว่าสามารถเล่นออนไลน์ต่อกันได้ครับถึงแม้ว่าจะชื่อแผ่นไม่เหมือนกันแต่การเชื่อมต่อนาจะใช้อันเดียวกัน.. "

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้
    เสริมเรื่อง Edo Kages กะ DLC ชุดให้นะครับ

เรื่อง Edo Kages เท่าที่อ่านมาได้รับการคอนเฟิร์มจาก โปรดิวเซอร์เกมนี้ที่ชื่อ "โคโมโต้ ไดสุเกะ" แล้วว่า จะไม่มีเป็น playble character ให้เราเล่นครับ ส่วนเหตุผลเพราะพี่แกให้ความสำคัญไปกับตัวละครใหม่อย่าง "คาบูโตะโหมดเซียน" มากกว่า (แต่จะมีเป็นDLC เสริมภายหลังรึเปล่าอันนี้ไม่รู้)

สามารถอ่านบทสัมภาษณ์ได้ที่เว็บนี้ครับ http://www.saiyanisland.com/2013/07/...per-interview/

เรื่อง DLCชุดตัวละคร อันที่จริงจากภาคเก่าที่เป็น Storm 3 เดิม จะมี DLC ถึง 40 ชุด แต่ในภาค Full Brust ได้รวม DLC ไว้แค่ 38 ชุด(เอานะของฟรีเค้าแถมให้แค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว) โดยชุดที่เหลืออีกสองชุดไม่ได้รวมอยู่ในใน Full Bust นี้ก็คือ Goku Naruto (นารูโตะ ในชุดโงกุน) และ Hello Kitty Sakura (ซากุระ ในชุดหูแมว Hello Kitty) ซึ่งทั้งสองชุดจะออกเป็น DLC เสริมให้ภายหลังรึเปล่าก็คงต้องตามข่าวกันต่อไปครับ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mhooza อ่านกระทู้
    Available: 25 October 2013
    steam

ส่วนราคาใน PC นั้นผมก็คิดว่าคงไม่ต่างกันเท่าไหร่

ปล.มือใหม่เขี่ยนข่าวนะครับ

Cr.http://www.saiyanisland.com/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ก็คือ แผ่น มัดรวม DLC เหมือน แคปหมู ทำ ใช้ไหม...
    Yes sir boss

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEATHSAD อ่านกระทู้
    ลายเซ็น จขกท. เรื่องอะไรนิ
    Sanka rea ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiXbullet อ่านกระทู้
    PC?? จริงปะ?
    จริงครับ ถ้าชอบก็ช่วยกันสนับสนุนด้วยนะครับ เพราะว่าถ้ายอดขายใน PC ดีอาจจะทำให้ storm 4 ลง pc ตามด้วยก้ได้ครับ ในทางกลับกันถ้ายอดขายไม่ค่อยได้เรื่องอาจจะไม่มีให้บน PC แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 10th October 2013 เมื่อ 01:52 เหตุผล: เกิดการเข้าใจผิด

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    เกมนี้ใครเถื่อนไม่ต้องมาคุยกัน จบ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อยากโหลดเถื่อนมาลองดูก่อน ถ้าเวิร์คค่อยจัดแท้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เเท้อยู่เเล้วตอบเเทนที่ท่านพอทลงPC
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ก็คือ แผ่น มัดรวม DLC เหมือน แคปหมู ทำ ใช้ไหม...

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Blog Entries
    1

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    PC?? จริงปะ?

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เกมนี้เล่นไม่เบื่อ ท่าสวยดี

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ผมสั่งแล้วอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parisj007 : 10th October 2013 เมื่อ 07:42

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEATHSAD อ่านกระทู้
    ซังกะเรอา

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    รอออออออออ pc

เงินพร้อมแล้วมาซักทีเถอะ

ถามนิ เวอร์ชั่น pc มีแผ่นไหมครับ อยากสะสมอ่าครับ เพราะเป็นครั้งแรกที่ลงpcเลย อิอิ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    รอสั่งซื้อใน Steam จะราคาเท่าไหร่ก็ว่ามา แต่เดี๋ยวรอซื้อจอย XBOX ก่อน 555 เล่นบนคีย์บอร์ดกดยากแน่ ๆ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    PC ออกวันไหนอ่ะครับ เก็บตังรอนานแล้วละเนี่ย ตั้งแต่มีข่าวลงกะ PC

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    แอดผมก็ได้นะครับใน steam parisjames36 เพราะผมสั่งของนานแล้วสั่งเป็นแผ่นราคา 1300

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    Available: 25 October 2013
    steam
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    สุดยอดเลยลง PC แล้วงานนี้มีมันแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ เดี๋ยวมีคนเข้าใจผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย linker19191 : 10th October 2013 เมื่อ 00:22
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linker19191 อ่านกระทู้
    เปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ดีกว่านะครับ เดี๋ยวมีคนเข้าใจผิด

เปลี่ยนให้แล้วนะครับ

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เสริมเรื่อง Edo Kages กะ DLC ชุดให้นะครับ

เรื่อง Edo Kages เท่าที่อ่านมาได้รับการคอนเฟิร์มจาก โปรดิวเซอร์เกมนี้ที่ชื่อ "โคโมโต้ ไดสุเกะ" แล้วว่า จะไม่มีเป็น playable character ให้เราเล่นครับ ส่วนเหตุผลเพราะพี่แกให้ความสำคัญไปกับตัวละครใหม่อย่าง "คาบูโตะโหมดเซียน" มากกว่า (แต่จะมีเป็นDLC เสริมภายหลังรึเปล่าอันนี้ไม่รู้)

สามารถอ่านบทสัมภาษณ์ได้ที่เว็บนี้ครับ http://www.saiyanisland.com/2013/07/...per-interview/

เรื่อง DLCชุดตัวละคร อันที่จริงจากภาคเก่าที่เป็น Storm 3 เดิม จะมี DLC ถึง 40ชุด แต่ในภาค Full Brust ได้รวม DLC ไว้แค่ 38ชุด (เอาน่า.. ของฟรีเค้าแถมให้แค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว) โดยชุดที่เหลืออีกสองชุดที่ไม่ได้รวมอยู่ในแผ่น Full Bust นี้ก็คือ Goku Naruto (นารูโตะ ในชุดโงกุน) และ Hello Kitty Sakura (ซากุระ ในชุดหูแมว Hello Kitty) ซึ่งทั้งสองชุดจะออกเป็น DLC เสริมให้ภายหลังรึเปล่าก็คงต้องตามข่าวกันต่อไปครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 10th October 2013 เมื่อ 01:04

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้

เรื่อง Edo Kages เท่าที่อ่านมาได้รับการคอนเฟิร์มจาก โปรดิวเซอร์เกมนี้ที่ชื่อ "โคโมโต้ ไดสุเกะ" แล้วว่า จะไม่มีเป็น playble character ให้เราเล่นครับ ส่วนเหตุผลเพราะพี่แกให้ความสำคัญไปกับตัวละครใหม่อย่าง "คาบูโตะโหมดเซียน" มากกว่า (แต่จะมีเป็นDLC เสริมภายหลังรึเปล่าอันนี้ไม่รู้)

เรื่อง DLCชุดตัวละคร อันที่จริงจากภาคเก่าที่เป็น Storm 3 เดิม จะมี DLC ถึง 40 ชุด แต่ในภาค Full Brust ได้รวม DLC ไว้แค่ 38 ชุด(เอานะของฟรีเค้าแถมให้แค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้ว) โดยชุดที่เหลืออีกสองชุดไม่ได้รวมอยู่ในใน Full Bust นี้ก็คือ Goku Naruto (นารูโตะ ในชุดโงกุน) และ Hello Kitty Sakura (ซากุระ ในชุดหูแมว Hello Kitty) ซึ่งทั้งสองชุดจะออกเป็น DLC เสริมให้ภายหลังรึเปล่าก็คงต้องตามข่าวกันต่อไปครับ...

อ่าใช้ครับ เดียวจะแก้ข่าวเรื่อง DLC ชุดให้กระจ่างนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จัด PC แท้ แน่นอนครับ เพราะสั่งไปแล้ว อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถามหน่อยครับ คือผมเห้นว่าเกมมันลงสตรีม แล้วที่สั่งเป็นแผ่นกัน นี่คือจะได้แผ่นยังไงเหรอครับ
    ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย ผมไม่เคยซื้อแท้ แต่อยากจัดเกมนี้เป็นเกมแรก เพราะมันไม่เคยลง PC เลย
    ดีใจมาก เห็นว่ามันผ่านสตรีม เลยอยากรู้ว่าที่สั่งเป้นแผ่นสะสมเนี่ย มันแผ่นอะไรยังไง งงอ่ะครับ วอนผู้รู้ช่วยทีครับผ้ม ~ !!!

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    DLC ชุด พระเอกมันเยอะจริง ๆ
    ปล. ขอสาว ๆ เยอะหน่อยดิ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ntlovemilk อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ คือผมเห้นว่าเกมมันลงสตรีม แล้วที่สั่งเป็นแผ่นกัน นี่คือจะได้แผ่นยังไงเหรอครับ
    ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อย ผมไม่เคยซื้อแท้ แต่อยากจัดเกมนี้เป็นเกมแรก เพราะมันไม่เคยลง PC เลย
    ดีใจมาก เห็นว่ามันผ่านสตรีม เลยอยากรู้ว่าที่สั่งเป้นแผ่นสะสมเนี่ย มันแผ่นอะไรยังไง งงอ่ะครับ วอนผู้รู้ช่วยทีครับผ้ม ~ !!!
    มันมีเว็บรับซื้อแบบ pre-order อยู่ครับ หลักๆแล้วจะซื้อได้โดยการโอนเงินผ่านตู้เอทีเอ็ม(จะใช้เน็ตแบงค์กิ้งก็ได้ถ้าบัตรเดบิตเราสามารถทำการโอนเงินผ่านเว็บไซด์ของธนาคารนั้นๆได้) ไม่ก็ทางทรูมันนี่ (ซื้อได้ตามเซเว่นและตู้บุญเติม) หรือสั่งจ่ายทางอื่นๆก็แล้วแต่ แต่ล่ะร้านค้าจะกำหนดเอาไว้นะครับ ยังไงก็ลองไปศึกษารายละเอียดการสั่งซื้อสินค้าในเว็บไซด์ของแต่ล่ะร้านเอา นะครับ

**อ้อ...ก่อนซื้ออย่าลืมสมัครไอดีกับร้านค้าที่จะสั่งซื้อแล้วใช้ชื่อจริงนามสกุลจริงในเว็บร้านค้า พร้อมกับ กรอกข้อมูลที่อยู่อย่างละเอียดที่และสำคัญคือ อย่าลืมกรอกรหัสไปรณีย์ นะครับ เพราะทางร้านจะเก็บไว้เป็นข้อมูลในการจัดส่งสินค้ามาให้เราต่อไป

ราคาแผ่นจะอยู่ที่ประมาณ 1190 บาทราคาโอน แต่ถ้า ซื้อด้วยบัตรทรูมันนี่จะแพงหน่อยราคาจะอยู่ที่ประมาณ 1370 บาท
    สั่งซื้อเสร็จก็นอนเกาพุ่งรอไป เมื่อถึงวันที่วางจำหน่ายเมื่อไรแผ่นเกมที่เราสั่งซื้อไว้ก็จะถูกส่งมาให้ที่บ้านเราผ่านทาง EMS ครับ (ซึ่งบางร้านจะบริการค่า EMS ฟรี)

**อ้อ.. เตือนไว้ก่อน ของส่งมาวันไหนก็อย่าลืมอยู่เซ็นรับของหรือวานให้คนที่อยู่บ้านวันนั้นเซ็นรับของให้ด้วยนะครับ ไม่งั้นคุณบุรุษไปรณีย์จะเขียนใบสั่งให้เราไปรับของตามกำหนดเวลาที่สถานีไปรณีย์ในเขตพื้นที่นั้นๆ และถ้าได้ไม่ไปตามเวลาที่กำหนดของจะถูกตีกลับมาให้ทางร้านที่เราสั่งของไป เราก็ต้องมายุงยากดำเนินการติดต่อกับทางร้านให้ส่งของที่เราสั่งไว้กลับมาให้เราอีกรอบ (รอบนี้อาจมีเสียตังค์ด้วยนะ)

เท่าที่รู้มีในไทยสามเว็บนะ รับซื้อพรี-ออร์เดอร์ แบบแผ่น
    เห็นว่า จะส่งของให้ประมาณวันที่ 22 เดือนนี้(ตามกำหนดวางขายที่อเมริกา)ไม่รู้จริงป่าวนะ เพราะเกมมันเปิดให้เล่นในสตรีมวันที่ 25 เดือนนี้ ผมเองก็ยังงงอยู่

dsk : http://dks.in.th/naruto-shippuden-ul...m-3-full-burst
    gamefilling : http://www.gamefilling.com/th/produc...-ninja-storm-3 (มีของแถมเป็น Dogtag สรีนลายนารูโตะให้ด้วยดูในเว็บเอาเด้อ)
    ees seller store : http://www.eesseller.net/product/224...e-order-pc-dvd

ปล.ees seller store เทียบราคาแล้วขายถูกกว่าเพื่อนครับ ราคาอยู่ที่ 1160 บาท(ราคาโอน) / 1350 บาท (ราคาทรูมันนี่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 10th October 2013 เมื่อ 03:22

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เล่นภาค ps3 แล้วไม่สนุกอ่ะ บางตัว มัน สแปมท่าได้ โดนทีนี่อยากจะลุกไปตบกระบาน ปล.หลบหมดก็ตายสถานเดียว
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version