ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

คนพวกนี้สำควรมีชีวิตอยู่ไหม

อันนี้ขอทำความเข้าใจก่อนเลยว่ามันเป็นความคิดของผมที่ผมคิดและรู้สึกแบบนั้นจริงๆ จะว่าแบ่งชนชั้นกันก็ได้นะ เพราะผมโคตรเกลียดคนพวกนี้เลย มันไม่ได้สร้างประโยชน์อะไรให้แก่สังคมเลย
    คือจากการที่ประสบพบเจอส่วนมากจะขอพูดในเรื่องทางจราจรมากกว่านะการขับขี่ เรื่องมีอยู่ว่า
    ขับรถแล้วไปเจอผู้ชายน่าจะเป็นพ่อขับมอไซค์ส่งลูกสาวก็ขับปกติถึงทางจะเลี้ยว มีไอเด็กแว๊น มันปิดไฟหน้ารถ ขับแข่งกันด้วยความเร็วย้อนศรมา2คัน อีกคันหมอบเลยไม่เห็น อีกคันหักหลบแต่ไม่พ้น ชนกัน คือ สภาพที่เห็นคือ ผู้ชาย1คนที่มีชีวิตดูแลลูกกว่าจะโตมากว่าจะเรียนกว่าจะทำมาหากินหางาน สร้างครอบครัว กว่าพ่อแม่จะเลี้ยงผู้ชายคนนี้มา กลับต้องมา เป็นแบบนี้เพราะไอเด็กแว๊น ที่ไม่ได้มีการศึกษา หรือเรียกว่า พวกสถุน แล้วลูกเขาก็ แขนขาด คือชีวิตของเด็กคนนี้พ่อแม่เลี้ยงดูส่งให้เล่าเรียนแต่ต้องมามีชีวิตต่ออย่างน่าหดหู่เพราะไอ2ตัวนี้เหรอ หลังจากชนกันเสร็จ สันดานมันก็ออก ยกรถมาขับหนี ชาวบ้านพากันโมโหได้มีลุงขับรถมอไซค์ไล่ตาม มันจอดรถมากระทืบลุง แล้วยิงใส่ลุงอีก2นัด แล้วก็หนีหายไปเลย คิดดูความรู้สึกสิ

อีกเคส ก็เป็นพวก พม่า (จริงโดยส่วนตัวคิดว่าคนอีสานส่วนมากจะเป็น เจอบ่อยมาก แต่ผมไม่ได้หมายถึงทุกคนนะคนดีๆเก่งๆมีเยอะแยะแค่ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ ) ส่วนมากจะทำงานพวกคนส่งน้ำแข็ง ส่งแก๊ส ไอพวกนี้นะมันขับรถแบบทุเรศมาก ถูกต้องที่ไม่ใช่รถมันแต่ช่วยสำนึกได้ปะว่า ควรให้มารยาทกับส่วนรวมคนอื่นเขาก็ใช้ถนนเหมือนกัน
    มีรถเก๋งขับอยู่เลน2 ซึ่งซึ่งถนนมี4เลนไป มันก็ไปแซงซ้ายทำให้เกิดการ ชน กัน รถเก๋งได้เปิดประตูออกมา คือสภาพคนเป็นแม่ เลือดอาบสลบคาเบาะ ลูกๆพากันร้องไห้ได้รับบาดเจ็บ ผู้เป็นพ่อพยามออกจากรถมาขอความช่วยเหลือ คือ ชีวิตของพวกเขาที่เป็นครอบครัวดันต้องมาเจออะไรแบบนี้ เพราะไอ พวกพม่าหนีเข้าประเทศหรือไอคนประเภทนี้เหรอ คือมันก็แค่บอกว่าขอโทษผมเมา ?? ผมไม่มีเงิน จะจับก็จับไปดิ ?? คือแบบ โอ้โห้ นี้มันอะไรกันวะเนี้ย

ป.ล. จากสิ่งที่ผมพิมพ์บางทีผมคิดว่าอาจจะมีท่านใดที่ไม่พอใจตรง คำที่ผมบ่งบอกถึงคนที่เป็นอีสาน ขอให้รู้ว่า ผมไม่ได้หมายถึงทุกคน เพราะยังมีคนอีสานอีกมากที่ทั้งรวยทั้งเก่งและดีกว่าผม แต่ผมมีอคติกับคนพวกนี้จริงๆผมไม่ชอบมากๆเลย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเกลียดพวกนี้จะตาย ตั้งแต่ มอไซต์ แต่งตัว แนวเพลง นิสัย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ประเทศไทยกฎหมายมันเบาครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผม เกลียด จริง ๆ ทำผิดละไปหนี ละยิงเค้าอีก เหอะๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    จับมือครับ ผมละเซ็งกับพวกนี้มากมาย แต่ไม่รู้จะทำไงให้มันหายไปหมดสักที
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ผมก็เกลียดครับผม เกลียดมากๆด้วย ไอ้พวกนี้ชอบกร่างไม่รู้ทำไม เวลามีเพื่อนอยู่เยอะๆหรือมีอาวุธมักจะกร่าง แต่พออยู่ตัวเดียวอย่างกะหมา แต่จะทำอะไรได้ครับได้แต่เก็บความเกลียดไว้ในใจรอวันระเบิด

รอวันที่จะเป็นแบบหนังเรื่องนึงที่วันนึงคนสามารถที่จะชำระบาปกันได้โดยการให้ตั้งแต่3ทุ่มเป็นต้นไปจนถึง6โมงเป็นเวลาชำระบาป คนฆ่ากันล้างบางได้แบบไม่ผิดกฎหมายเลย อยากให้เป็นแบบนั้น วันเดียวใน1ปีก็พอ รับรองว่าไม่เหลือแน่
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ทำใจครับ ประเทศ เป็นแบบนี้ ! " สวะสังคม ชัด ๆ "

เม้น บน เรื่องนี้ใช้ไหม The Purge
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ทำไมต้องไปยิงเค้าด้วยฆ่าคนได้เลือดเย็นขนาดนั้นเชียวหรือ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ผมก็เกลียดคนแบบนี้เหมือนกัน แต่ถึงจะเกลียดแค่ไหนผมก็ไม่สามารถไปตัดสินได้ว่าพวกเค้าควรจะมีชีวิตอยู่หรือไม่ ถ้าคนพวกนั้นยังตอบตัวเองไม่ได้ว่าพวก"มัน"อยู่ไปทำไม ?

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohero001 อ่านกระทู้
    ทำใจครับ ประเทศ เป็นแบบนี้ ! " สวะสังคม ชัด ๆ "

เม้น บน เรื่องนี้ใช้ไหม The Purge
    ถืกต้องเด้อครับผม หนังน่าดูอยู่ ผมยังไม่ได้ดูเลยแฮะ

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    กระทืบมันก่อนสิครับ อย่าไปกลัว ใจถึงหน่อย 555+
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ถ้าผมมีอำนาจเปลี่ยนแปลง โทษของการกระทำพวกนี้นะ อย่างที่ จขกท เล่าเคสแรก ลูกเขาแขนขาด จับตัดแขน**** 2 ข้างแล้วปล่อยเลย ให้มันทรมานกับสิ่งที่มันทำอยู่ในคุกมันสบายเกินไปสำหรับ กากมนุษย์ พวกนี้

อ่านแล้วหดหู่ใจ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ไอ้พวกแรกที่เป็นเด็กแว้นนี่มันต้องเป็นซุ๊ปเปอร์แมนแน่เลย มันแน่มากครับ ขับรถแข่งกันย้อนสรแถมปิดไฟอีก มันคงคิดว่าตัวเองเป็นอมตะ ชนใครกรูก็ไม่กกลัว กรูไม่ตายแน่นอน
    แถมชนเขาซะแขนขาด แล้วตัวเองยังไม่เป็นไรเลยยกรถขับหนีได้อีก มีลุงขับรถตามมันยังมีแรงมากระทึบเขาได้อีก ไอ้พวกนี้มันเทพจริงๆน่ะครับ แหม่

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    พวกเหิ้ยยยยยเหิ้ยยิ่งกว่าเหิ้ยยยย

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ชีวิตใคร ใครก็รัก แต่แปลกมั้ยรถมอเตอร์ไซก็ไม่ใช่คันถูกๆ เด็กสมัยนี้ขับกันเกลื่อนกลาด จะโทษเดนแว๊นตรงๆก็ไม่ได้ ต้องขอพูดว่าต้องโทษพ่อแม่ที่มีสมองอันน้อยนิดกระจิ๊ดริด กระจึ๋งนึง หรือสั้นๆพวกพ่อแม่โง่อ่ะ ดูแลลูกยังไง ปล่อยให้โตมาเป็นเด็กแว๊น และอีกอย่างสันดานเด็กไทยสมัยนี้คือชอบยึดติดตัวบุคคล เอาคนนู้นคนนี้เป็นไอดอล พวกเดนแว๊นเลยมีกันเป็นรุ่นๆแล้วมีแนวโน้มจะเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอนฮัฟ กฏหมายไทยควรออกกฏผู้กระทำผิดทางอาญาเข้าข่ายความผิดโดยความคึกคะนอง น่าจะจับไปเป็นทหารให้หมดครับพวกแบบนี้ ไม่ก็ออกกฏที่รุนแรงมากเช่นเนรเทศออกนอกประเทศไรเงี้ย ทั้งพ่อ แม่ ลูก เลย
    I Don't need Weapons I got logic

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เป็นเด็กครับยิงคนตายยังไม่เป็นไรเลย จับได้ เข้าสถานพินิจแปบเดียวมันก็ออกมายิงคนอื่นต่ออีกได้แล้ว

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    พวกนี้ก็เกลียดครับ

อีกพวกที่เกลียดคือพวกตำรวจที่ไม่ได้ปฏิบัติหน้าที่อย่างที่สมควรจะเป็น

พวกนี้ทำผมเสียเงินเสียทอง เสียเวลา และเสียโอกาสไปมากจริงๆ เป็นกลุ่มคนที่ผมแคับแค้นใจมากๆ

เป็นไปได้ เกิดวันไหนไม่เหลือใคร ก็อยากจะตามฆ่าให้หมดเลยพวกนี้ ตัวผมตายก็ช่างมัน อย่างน้อยก็อาจจะช่วยยกแผ่นดินให้มันสูงขึ้นมาอีกนิด

ก็ยังดี
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ผมก็เกลียดนะแต่ถ้าเข้าทำผิดแล้วมาขอโทษ และกลับตัวกลับใจ ผมก็พร้อมที่จะให้อภัย แต่ถ้าขอโทษเพื่อให้เรื่องจบๆ ไป "เตรียมตัวตาย"

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 659
    ตอนนั้นผมหาเรื่องพวกมันคับ ผมบอก ต่อยกัน ห้ามให้ใครมายุ้งคับ มันไม่มาคับ พอสักพักมันมาคับ พวกเด็กแว้น ที่สำคัญ มันเอาปืนมาขู่ผมด้วย วันนั้นผมเลยยอมมันซะ ตอนนี้หาพวกก่อน เดียวไปบวกแมงเลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    พระพุทธเจ้าตรัสว่าบัวมี 4 เหล่าครับ แต่คนพวกนี้อาจจัดอยู่ในบัวเหล่าที่ 5 คือจิตใจมันอยู่ต่ำกว่าทีเราคิดไว้มาก
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    ชีวิตใคร ใครก็รัก แต่แปลกมั้ยรถมอเตอร์ไซก็ไม่ใช่คันถูกๆ เด็กสมัยนี้ขับกันเกลื่อนกลาด จะโทษเดนแว๊นตรงๆก็ไม่ได้ ต้องขอพูดว่าต้องโทษพ่อแม่ที่มีสมองอันน้อยนิดกระจิ๊ดริด กระจึ๋งนึง หรือสั้นๆพวกพ่อแม่โง่อ่ะ ดูแลลูกยังไง ปล่อยให้โตมาเป็นเด็กแว๊น และอีกอย่างสันดานเด็กไทยสมัยนี้คือชอบยึดติดตัวบุคคล เอาคนนู้นคนนี้เป็นไอดอล พวกเดนแว๊นเลยมีกันเป็นรุ่นๆแล้วมีแนวโน้มจะเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอนฮัฟ กฏหมายไทยควรออกกฏผู้กระทำผิดทางอาญาเข้าข่ายความผิดโดยความคึกคะนอง น่าจะจับไปเป็นทหารให้หมดครับพวกแบบนี้ ไม่ก็ออกกฏที่รุนแรงมากเช่นเนรเทศออกนอกประเทศไรเงี้ย ทั้งพ่อ แม่ ลูก เลย
    ตามนี้เลยผมก็คิดเช่นนี่เเหละ คนๆนึงมันจะดีจะเลวมันขึ้นอยู่หลายปัจจัยเหมือนกันปัจจัยหลักๆในนั้นก็มากจากคนในครอบครัวเเละสังคมที่คนพวกนี้อยู่กันนั่นเเหละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ตอนแรกจะให้มีตัวดักล้อใส่เด็กแว้น โอ้โหแม ร่ ง มีคนออกมาเรียกร้องสิทธิให้เด็กแว้นด้วย ผมว่านะบรรดา พ่อ ๆ แม่ ๆ พวกมันแหละ

เอ้าาาาาา ไม่มีปัญญา เลี้ยงลูกให้เป็นคนดีก็ปล่อย ๆ ลูกเ มิ ง ตายห่ า บ้างก็ได้ แผ่นดินจะได้เบาขึ้น

แล้วก็นะ ห่วงว่าเด็กแว้นจะรถคว่ำตายเพราะไปเหยียบตัวดักล้อแล้วเสียหลัก "โถ่ไ อ้ สั ด แล้ว เ มิ ง ไม่ห่วงไอ่พวกที่มันไปไล่ฟันเค้า

ไอ่ลูกสาว พี่สาว น้องสาว ที่พวกนี้ลากไปข่มขืน หรือพวกเด็กดี ๆ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรมันไปกระทืบเขาเหรอวะ"

ที่จริงก็ไม่ได้อยากจะว่าคนไทยด้วยกัน แต่บางครั้งบางทีกฏหมายไทยก็งี่เ ง่ า ปัญญาอ่อนจริง ๆ นะ

(มีหยาบคายบ้างถึงปานกลางขออภัย MOD เพื่อให้ได้อรรถรส อารมณ์สะใจประกอบการอ่าน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 10th October 2013 เมื่อ 19:41

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    เรื่องเด็ก แว๊น นี่ผมเอือม ละ เอือมจนสุดจะทนละ

เรื่อง พม่า เนี่ย ผมเกลียดเข้าไส้ในเลยนะ ( บางกลุ่มนะ ไม่ได้เหมารวม = =' )
    เรื่องมีอยู่ว่า มีรถบรรทุก คนพม่าเป็นคนขับ มันเปลี่ยน เลนแบบไม่เปิดไฟเลี้ยวเลย ครับ คิดจะเปลี่ยนก็เปลี่ยน
    แล้วเปลี่ยนกระทันหันด้วยนะ ผมเกือบตายเพราะไอ้ รถบรรทุกคันนั้นแหละ ผมขี่ จยย. เทียบข้าง แล้วให้ นิ้วกลางมันไปที ( แค้น+สะใจเล็กน้อย )
    แล้วอีกเรื่องคือ พม่าชอบขี่ จักรยาน มัน ขี่กลางเลน เลยครับพี่น้องครับ มี บีบกระดิ่ง ไล่รถมอเตอร์ไซค์ผมด้วยดิ คิดดูครับ ( นึกว่าเป็น อิแด๊ดเท็น จัมป์ มั้ง Sadd )
    หนักสุดๆ คือ คุยกันเสียงดังมาก น้ำหมากกระจาย เหม็นด้วยดิ ( ผมนั่ง สองแถวอยู่ข้างๆ เขาเลย )
    จบ ระบายหมดและ 5555

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเคยขับคันนี้ไปของเพื่อน มันระแวงผมเฉย แล้วมันก็ขับหนี 55+

แถวบ้านผมมีเยอะมากมันชอบมารวมๆตัวเปนร้อยคัน มันจำหน้าผมได้ ผมชอบเด่นอยุ่หน้าเซเว่น

ปีหน้าว่าจะลง ตำรวจสาย 8 ละ หมั่นไส้ เดี๋ยวหาบิ้กไบท์กับปืนลมก่อน 55+

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมเคยขับคันนี้ไปของเพื่อน มันระแวงผมเฉย แล้วมันก็ขับหนี 55+

แถวบ้านผมมีเยอะมากมันชอบมารวมๆตัวเปนร้อยคัน มันจำหน้าผมได้ ผมชอบเด่นอยุ่หน้าเซเว่น

ปีหน้าว่าจะลง ตำรวจสาย 8 ละ หมั่นไส้ เดี๋ยวหาบิ้กไบท์กับปืนลมก่อน 55+
    ผมมีM4เน่าๆอยู่ตัวนึงเอามั๊ยครับคุณภูมิ เอาไว้กราด**** hahaha ล้อเล่นนะอุปกรณ์กีฬาผม ไม่ให้ใครหรอก

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: