ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

10 อันดับวีดิโอเกมที่จะทำให้คุณไม่ผิดหวังในฉากจบ

บางเกมก็มีฉากจบที่ดีนะ แต่บางเกมก็มีฉากจบที่ดีกว่า มีส่วนน้อยเท่านั้นที่บทสรุปในตอนท้ายทำให้เราลืมไม่ลง นี่คือ 10 อันดับฉากจบเกมที่ดีที่สุดนะครับ อะอ่ะ เดี๋ยวมีเสียงให้หัวของท่านว่า “เอาอะไรมาจัดอันดับ” ผมไม่ได้เป็นคนจัดอันดับเองครับ จะแสดงความคิดเห็นในเกมที่ท่านคิดว่าจบได้ดีกว่าหรือเกมที่ท่านเป็นแฟนบอยก็ได้ เราไม่ว่ากัน ฮา

SPOILER ALERT: บทความนี้มีเนิ้อหาสปอยเต็มๆ หากใครยังเล่นไม่จบและซีเรียสเรื่องนี้ก็ข้ามไปได้เลย แนะนำว่าเล่นเกมให้จบเองจะดีกว่านะครับ

อันดับ 10 : The Legend of Zelda: A Link to the Past (SNES)

ฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=8JU0C_l4aac

ภาค A Link to the Past กับ ภาค Ocarina of Time ถึงแม้จะมีเนื้อเรื่องเหมือนกันแต่ Ocarina of Time จะขโมยซีนไปเยอะกว่าเพราะเกมออกมาทีหลังและตัวเกมก็เป็น 3D ด้วย แต่ฉากจบของภาคนี้ก็ไม่เป็นสองรองใครในซีรี่ย์ เราจะได้เห็นโลกในเกมที่ถูกปกคลุมด้วยความมืด อาณาจักร Hyrule เป็นเสมือนดินแดนที่ถูกลืม แต่ภารกิจของ Link พระเอกของเกมที่คนคิดว่าชื่อ Zelda มีภารกิจคือไปช่วยนักเวทย์ทั้ง 7 ออกมาจากดันเจี้ยนต่างๆนานา ท้ายที่สุดก็ไปเจอกับ Ganon บอสของเกมที่ Pyramid of Power และหลังจากจัดการไอ้ปีศาจลงได้แล้ว อาณาจักร Hyrule ก็ฟื้นคืนชีวิตอีกครั้ง ในช่วงเครดิตจะเห็นประชาชนทุกคนโบกมือขอบคุณในความกล้าหาญของเราที่ช่วยโลกเอาไว้ได้

อันดับ 9 : Silent Hill 2

ฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=mQtIwrDfFH0

สำหรับซีรี่ย์ Silent Hill นั้นมันไม่มีฉากจบที่ดีพอเลยสักอัน มีฉากจบมากมายที่เราถูกบีบบังคับให้เลือก และมีฉากจบถึง 7 แบบใน Silent Hill 2 เช่น ออกจากเมืองไปกับตัวละครหญิงคนใดคนหนึ่ง หรือพยายามจะฟื้นคืน Mary ภรรยาที่ถูกฆ่า แม้กระทั่งจบแบบที่เราฆ่าตัวตายก็ตาม แต่ว่าจะเลือกให้เครียดไปทำไม ในเมื่อเรามีฉากจบที่เอเลี่ยนมารับตัวเราไปกับฉากจบที่มีหมาตัวนึงอยู่เบื้องหลังเรื่องทั้งหมดอยู่ ฮา

อันดับ 8 : God of War (PlayStation 2)

ฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=NbBLIsSHVkc

ลืมทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับตำนานกรีกที่คุณรู้ไปได้เลย เพราะมันจะถูกเขียนขึ้นใหม่ใน God of War แน่นอนเรื่องที่ถูกเขียนขึ้นมาใหม่มันไม่ตรงกับตำนานเดิมสักนิด.. ตั้งแต่เทพอาธีนายันกล่องแพนโดร่าถูกนำมาใช้เป็นแค่ทางผ่านของเครโทสเท่านั้น เครโทสได้ใช้ช่วงเวลาดีๆกับดาบโซ่ของเขาในนรก เขาถูกเทพอาเรสหลอกให้สังหารภรรยาและลูกของตนเอง หลังจากนั้นก็ถูกบังคับให้รับใช้เทพ เคสโทสเจ็บแค้นใจจะขาด และพอได้เอาดาบปักอกอาเรสผู้เป็นเทพแห่งสงคราม เครโทสก็ได้เข้าไปแทนที่ เป็นเทพแห่งสงครามคนต่อไป

อันดับ 7 : Ninja Gaiden (NES)

ฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=Jqk1zPT6TCY

ใครหรือจะเชื่อว่าเกมตั้งแต่ พ.ศ. 2531 จะมีเนื้อเรื่องและฉากจบที่ซึ้งกินใจ แต่การผจญภัยของ เรียว ฮายาบุสะ นั้นคือหาทางแก้แค้นให้กับพ่อของเขาที่ถูกฆ่าไป และเมื่อสู้ไปถึงตอนจบก็ช็อกเลยทีเดียว เพราพ่อของเรียวยังไม่ตาย แต่ถูกปีศาจ Jaquio สิงอยู่ หลังจากช่วยพ่อของเขาออกมาได้แล้วนั้น เรียวเกือบจะฆ่าตัวตายแต่พ่อของเขาได้สละชีวิตเพื่อช่วยลูกเอาไว้ และเรียวก็หนีออกมากับผู้หญิงที่เจอตอนต้นเกม แฮปปี้เอ็นดิ้ง? เนื้อเรื่องอาจดูเรียบไปสักนิดแต่สมัยนั้นคงดู Epic มาก

อันดับ 6 : Metal Gear Solid 3: Snake Eater (PlayStation 2)

ฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=jzp39LizZVw

มันยากนะ ที่จะเลือกว่าเกมไหนในซีรี่ย์ Metal Gear จบได้ดีที่สุด แต่ภาคนี้ได้ไปซะงั้น หลักเลยคือตัวเราได้เล่นเป็น Big Boss ได้ย้อนอดีตไปดูเบื้องหลังเหตุการณ์ก่อนที่ Solid Snake จะเกิดซะอีก แน่นอนว่า Big Boss ถูกยิงเข้าที่ตาในเนื้อเรื่อง แต่ในการต่อสู้ครั้งสุดท้ายกับ The Boss นั้นเขาไม่แสดงอารมณ์ใดๆออกมาเลย ทั้งที่สู้กับผู้หญิงที่เปรียบเสมือนแม่ ท้ายที่สุด Big Boss ได้รู้ภายหวังว่าเรื่องทั้งหมดมีสาเหตุมาจากเกมการเมืองของอเมริกากับรัสเซียเท่านั้น..

อันดับ 5 : Red Dead Redemption (Xbox 360/PlayStation 3)

ฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=qKafS8zn5TI

ไม่ว่าจะเป็นหนังฮอลวีวู้ดหรือเกมอย่าง Red Dead Redemption เวลาตัวเอกตายมันก็ต้องเศร้ากันเป็นธรรมดา อย่างในเคสของ John Marston ผู้ชายที่พยายามชดเชยชีวิตในอดีตที่ผิดพลาดของเขา เสียสละตัวเองเพื่อช่วยครอบครัว แต่ตัวเกมยังไม่จบลงตรงนี้ซะทีเดียว เนื้อเรื่องจะส่งต่อให้ลูกชายที่ชื่อว่า Jack แล้วเขาก็ไปล่าหัวคนที่ฆ่าพ่อของเขาต่อไป Jack ได้เป็นสิ่งที่พ่อของเขาไม่อยากให้เป็น คือการไม่อยากให้เป็นนักฆ่าเหมือนพ่อ

อันดับ 4 : Half-Life 2: Episode Two

ฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=wLkuRVFqbMY

ในซีรี่ย์ Half-Life นั้น เกมทุกๆภาคจะมีฉากจบที่ไม่จบ ทำให้เรางงเสมอว่ามันจะมีภาคใหม่ไหม? ฉากจบของภาคนี้อาจทำให้ใครหลายคนขว้างจอทิ้ง ลบ Steam แล้วส่ง e-mail ไปหา Valve ว่ามันจะมีภาค 3 หรือเปล่า? ตรงนี้เราขอไม่สปอยอะไรทั้งนั้น(คนแปลก็ยังเล่นไม่จบ) แต่จะแปะคลิปไว้สำหรับคนที่สงสัย ใครที่ยังไม่เคยเล่น Half-Life เลยสักภาคแนะนำให้เล่นเลยครับ ถึงตัวเอกมันจะใบ้รับประทานก็เถอะนะ

อันดับ 3 : Shadow of the Colossus (PlayStation 2)

ฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?feature...&v=9VtmwqkJJgA

Shadow of the Colossus เป็นดั่งเพชรเม็ดงามที่ติดอยู่บนหัวบอสทั้งหลาย ในขณะที่เราจัดการบอสไปทีละตัวๆ เราจะเห็นว่าตัวเอกของเราจะหม่นหมองลงเรื่อยๆ ท้ายที่สุดแล้ว เส้นแบ่งระว่างผู้กอบกู้และตัวนำความซวยก็ได้ถูกเปิดเผย และเราก็อ้าปากค้างทีหลังตอนรู้ว่าเราได้อยู่ฝั่งไหนของเส้นๆนั้น

อันดับ 2 : Final Fantasy VI (SNES)

เกมบางเกมอาจจะมีฉากที่เป็น cinematics ซึ่งจะทำให้ฉากนั้นดูโดดเด่นขึ้นมา แต่สำหรับ Final Fantasy VI ได้เสนอเรื่องราวส่วนตัวและเหตุผลของแต่ละตัวละครว่าทำไมถึงเข้าร่วมการต่อสู้ ทั้ง Locke, Terra แล้วก็คนอื่นๆอีก หลังจากสู้กับบอสนานเป็นชั่วโมงเราได้พบกับบทส่งท้ายที่แสนประทับใจของเหล่าตัวละครแต่ละตัวพร้อมฟังเพลงปิดท้ายเครดิตสุดอลัง

อันดับ 1 : Portal 2

ใครละคิดว่าเกม puzzleที่ตัวเอกไม่ได้พูดอะไรสักคำแล้วมีตัวโกงที่เป็นปัญญาประดิษฐ์บ่นให้เราฟังตลอดเกมจะมีฉากที่ดีอย่างไม่น่าเชื่อ! GLaDOS เป็นหนึ่งในตัวร้ายที่หายากมาก เราทั้งรักและเกลียดคุณเธอเข้าไส้ แล้วก็สงสารเพราะช่วงหลังๆของเกมดันไปติดอยู่กับมันฝรั่งซะนี่ อาจทำให้ GlaDOS ระบบรวนก็ได้ ฮา และฉากที่เราหลุดเข้าไปในอวกาศ GLaDOS ก็ได้ยื่นมือเข้ามาช่วยเรา(ขณะเดียวกัน Wheatly ก็ได้หลุดลอยไปแล้ว) คำอำลาครั้งสุดท้ายของ GLaDOS คือเสียงเพลงของเหล่าป้อมปืนร้องประสานเสียงกันอย่างลงตัว ส่งเราออกจากสถาบัน Aperture ที่ที่ทำให้เราปวดหัวเสมอมา และเพลงเครดิตที่ร้องโดย GLaDOS เอง ฟังแล้วเราจะไม่ลืม Portal ไปอีกนานเลยทีเดียว

เครดิต http://www.juropy.com/2013/10/10-%E0...8%B0%E0%B8%97/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 10th October 2013 เมื่อ 17:43

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    อันสุดท้ายจบแบบเพราะๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    สำหรับผม Kingdom hearts ครับ
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    Alone in the dark ตอนจบเกาหัวจนสังกระตังหมดสิ้น

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    Portal 2 ยังเล่นไม่จบเลย

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ทำไมไม่มี Assassin's creed,GTA,Call of Duty เน้อ...(หรือผมมันส์อยู่คนเดียว)

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    Call of Duty Modern warfar 3 ตอนจบก็หนุกดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    Silent Hill 2 ผมยังจำสำเนียงที่เมียพระเอกพูดว่า In my restless dream I see that town Silent Hill!!! จำได้จนถึงทุกวันนี้เลยครับ มันเป็นเสียงที่เศร้ามากตอนเด็กผมเล่นใน ps2 แล้วคล้อยตามมาก ตอนนั้น ผมอยู่ มอ1 มอ2 เองมั้ง ตอนนี้ จบมหาวิทยาลัยแล้วก็ยังจำได้ไม่เปลี่ยนเลยครับ ประทับใจสุดๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    Portal 2 ยังเล่นไม่จบเลย

โดน spoil เป็นที่เรียบร้อย

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ใครยังไม่ได้เล่นเกมไหน อย่าเผลออ่านนะครับบ SPOIL เชียวว

ปล. Portal 2

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    Portal 2 +1เลย

ปล. แอบฮาตอนยิงไปดวงจันทร์ คิดได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Shadow of the Colossus: เป็นตอนจบที่ซึ่งที่สุดนะ สำหรับผม ผมคิดว่า พระเอก ทำ เพื่อนางเอก สุดท้ายก็ต้องตาย กลายเป็นเด็ก มันเป็นอะไรที่ซึ้งมากๆ
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ฉากจบกับฉากที่หักมุม(เกินคาด)ของ COD:Modern Warfare มันต้องมี เฮลิคอคเตอร์มาเกี่ยวข้องด้วยทุกที่
    #1 ระเบิดนิวเคลียกลางเมือง ฮ.ตก / ฮ.กองทัพรัสเซียมาช่วย
    #2 Sheperd นั่งฮ. มารับ Roach กับ Ghost แล้วหักหลัง / Nikolai เอาฮ.มารับสบู่กับ capt.Price
    #3 มีฮ.มารับ ปธณ รัสเซียเปิดประตูมาเป็น Makarov แล้วโดนยิง / Makarov หนีขึ้นฮ.แล้ว capt.Price ทำฮ.ตก

ปล.ไม่ค่อยเกี่ยวกะหัวข้อกระทู้เท่าไหร่ เผ่นน....

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    นอกจาก GOW , Silent Hill ไม่เคยเล่นเลยซักเกม

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    chrono trigger ครับสำหรับผม

วิเศษมากๆที่ได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    10อันดับนี้ ผมเล่นไม่จบซักเกม

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    Biohazard 3 จิลหนี้ขึ้นเฮลิคอปเตอร์ จรวดนิวเคลียร์ยิงสวนกลับไปยังใจกลางเมือง พร้อมกับการระเบิดครั้งใหญ่ ลาก่อนเมืองแรคคูนซิตี้

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    หว่าาาาา อย่างนี้ต้องไปหาเล่นซะแล้วครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ยอมรับเลย Portal2 เป็นเกมเดียวในนี้ที่เล่นจบ

เพลงตอนจบฟังแล้วขนลุก ประทับใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ฮ. มักจะมาเอี่ยวในฉากจบในเกม Resident Evil(ซะส่วนใหญ่) โดนเฉพาะ 3 ภาคแรก

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    Metal Gear นี่ที่สุดละ น้ำตาลูกผู้ชายเลยทีเดียว