ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

10 อันดับบอสในเกมส์โคตรอึด ยิ่งกว่าแมลงสาบ

10 อันดับบอสในเกมส์โคตรอึด ยิ่งกว่าแมลงสาบ

<<-- INFORMATION --

บอสจากเกมส์แนวไหนที่ใช้เวลาต่อสู้ไวที่สุด? อันนี้ตอบง่ายมากครับ ก็เกมส์ VS Fighting นั่นเอง เพราะตัว
    เกมส์มักเซตเวลาต่อสู้ไว้เพียง 99 วินาที ก็จบแล้วหนึ่งยก บางเกมส์ไวกว่านั้นเลือกตั้งเวลาสู้แค่ 60 วินาทียัง
    ได้ เรียกได้ว่าต้มมาม่ายังไม่ทันได้กิน ก็สู้บอสเสร็จแล้ว หรือว่าโดนบอสฆ่า อันนี้ก็แล้วแต่ฝีมือคนเล่นล่ะนะครับ
    หรือบางคนอาจไม่ชอบมีเวลากำหนด ก็เลือกเวลาไม่จำกัดได้ครับ แต่ถึงกระนั้นเกมส์แนว VS Fighting ก็เป็น
    เกมส์ที่สู้บอสไวมากที่สุดกว่าเกมส์แนวอื่นๆอยู่ดี

ต่อไปลองถามกลับกันบ้าง เกมส์แนวไหนที่ใช้เวลาสู้บอสนานที่สุด หลายคนคงจะคิดว่า มันต้องเป็นเกมส์ MMORPG
    แน่เลย เพราะเลือดบอสเป็นล้านๆ แต่ไม่ใช่ครับ เพราะบอสเกมออนไลน์น่ะตายไวมากเพราะโดนรุมสหบาทาจากผู้เล่น
    จำนวนมากนั่นเองครับ ต่อให้มีเลือดนับล้านก็ตายอย่างรวดเร็วได้เหมือนกัน ยกเว้นคุณจะไปสดบอสแบบเดี่่ยวๆ ซึ่งนั่นก็
    แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย ถ้างั้นแนวไหนล่ะ คำตอบที่นึกได้ก็คงแนว RPG ธรรมดา ใช่ครับแนวนี้บอสส่วนใหญ่ใช้เวลาฆ่า
    นาน แต่มันก็ไม่ใช่เสมอไปทุกเกมส์ เพราะเกมส์แอคชั่นบางเกมส์ก็มีบอสที่อึดและฆ่านานสุดๆเหมือนกัน ซึ่งก็มีการจัดลำ
    ดับ 10 เกมส์ที่มีบอสใหญ่โคตรอึดยิ่งกว่าแมลงสาบมาให้ทราบกัน

ระวัง คลิปวีดีโออาจ Spoiled เนื้อเรื่อง

อันดับ 10 บอส The Immortal One จากเกมส์ Lost Odyssey (Xbox360)

ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า Immortal ที่แปลว่าอมตะ แต่ก็ไม่ได้หมายความมันฆ่าไม่ตาย เพียงแต่ตายยากไปหน่อย มันเป็น
    บอสลับของเกมส์ Lost Odyssey ที่อึดกว่าบอสใหญ่เสียอีก แต่คนเล่นก็ต้องทนไปสู้กับมันถ้าหวังจะเก็บความลับในเ
    กมส์ให้ครบ งานนี้ไม่มีทริกวิธีสู้ใดๆครับ มีแต่ต้องประเคนของหนักใส่มันให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เป็นบอสที่อึดแบบไม่
    มีทางเลี่ยงจริงๆ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=b9IR2hSArA8

อันดับ 9 บอส Penance จากเกมส์ Final Fantasy X International (PS2)

โคตรบอสสุดโหดจากไฟนอลแฟนตาซี 10 เวอร์ชั่นอินเตอร์ เป็นบอสลับตัวใหม่ที่เพิ่มเข้ามา การจะเอาชนะเจ้าตัวนี้ได้
    คุณจะต้องมีทั้งดวงและของสุดเทพแบบเต็มร้อย ไม่งั้นก็เอาชนะมันไม่ได้หรอก ทั้งอัดแรง เลือดเยอะ ฟื้นเลือดได้ ขนาด
    ของเต็มสูบไปสู้กับมัน ยังเป็นชั่วโมงกว่าจะผ่านได้ แต่บอสตัวนี้มีเคล็ดลับที่ทำให้ชนะได้ง่ายขึ้นอยู่ด้วย อยากรู้ไปค้นหา
    เอาเองนะ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=nIZA3P4hEWI

อันดับ 8 บอสใหญ่ Yami จากเกมส์ Okami (PS2, GC, Wii)

อาจจะมีคนแย้งว่า บอสใหญ่จาก Okami ไม่เห็นจะฆ่านานตรงไหนเลย ก็จริงครับ บอสใหญ่มันฆ่าไม่นานหรอก แต่ก่อนที่
    จะได้สู้กับบอสใหญ่เนี่ย พี่ Capcom เขาใช้มุกเดิมๆ แบบในเกมส์ Rockman รีไซเคิลบอสตัวเก่าๆที่เคยปราบไปแล้ว ใน
    แบบเก่งขึ้นมาให้คุณสู้อีกรอบไงล่ะครับ กว่าจะฆ่าได้หมดทั้งบอสเก่าและบอสใหญ่ ก็ใช้เวลานานทีเดียว เผลอๆจะเป็นชั่ว
    โมง เป็นเกมส์แอคชั่นที่สู้บอสใหญ่นานมากเกมส์หนึ่ง กว่าจะจบ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=aQxUZsPekNQ

อันดับ 7 บอสใหญ่ Ganon จากเกมส์ Zelda: Twilight Princess (GC, Wii)

เจ้ากานอน บอสขาประจำจากเกมส์ Zelda ที่โดยปกติแล้ว เราจะสู้กับมันแค่ 1-2 ยก ถ้าชนะก็คือจบเกมส์แล้ว แต่ในภาค
    Zelda: Twilight Princess มันมาแบบพิเศษ เพิ่มไข่ เพิ่มเส้น เพิ่มลูกชิ้น มีหลายร่างมากกว่าภาคอื่นๆ คุณอาจจะคิดว่า
    กำจัดร่างนี้ได้แล้ว เย้! จบเกมส์แล้ว แต่คุณคิดผิดครับ เพราะมันจะเปลี่ยนร่างหลอกหลอนไปเรื่อย ซึ่งเราจะไม่บอกว่ามันมี
    ทั้งหมดกี่ร่าง ลองดูคลิปเอาเองนะ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=v7Y0RY3NFnQ

อันดับ 6 บอสใหญ่ Maus จากเกมส์ Shadow of the Colossus (PS2)

เกมส์ในตำนานที่ชาว PS2 ต้องเล่น เรื่องราวของเด็กหนุ่มกับม้าคู่ใจในภารกิจปราบยักษ์ Colossus ทั้ง 16 ตัว เพื่อช่วย
    เหลือหญิงคนรัก ผู้เล่นจะต้องเล่นเป็นมนุษย์ตัวเล็กๆไปฆ่ายักษ์ตัวมหึมา นึกภาพแล้วคงคิดว่าไม่น่าทำได้ แต่เกมส์นี้ทำได้
    ครับ ด้วยการโจมตีที่จุดอ่อนของยักษ์แต่ละตัว ซึ่งการจะปีนขึ้นไปตรงจุดอ่อนยักษ์นั้นแต่ละตัวก็มีวิธีต่างกันไป ซึ่งบอสตัว
    สุดท้ายมีวิธีปีนไปที่จุดอ่อนยุ่งยากที่สุดแล้วครับ ถ้าไม่รู้วิธีมาก่อนนี้ บางทีคลำทั้งวันก็ไม่ผ่านหรอก

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=D1WeRSkdHRM

อันดับ 5 บอสทุกตัว จากเกมส์ Metal Gear Solid Peace Walker (PSP)

ถ้าคนเล่นเป็นบอสเกมส์นี้มันไม่ยากหรอกครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่ถ้าเล่นไม่เป็นต่างหาก เพราะว่าเกมส์นี้มันเน้นให้คุณหาพรรค
    พวกเพิ่มจากการใช้ระบบ Street Pass (เปิดเครื่องเดินผ่านจุดที่มีคนเล่นเกมเดียวกัน) หรือการเล่นกับคนอื่นๆ เราก็จะได้ตัว
    ละครของเพื่อนๆมาช่วยสู้ ทำให้สามารถผ่านบอสง่ายขึ้น แต่ถ้าคุณไม่รู้ว่ามีระบบนี้ แล้วไป Solo บอสแบบคนเดียว ก็งานเข้า
    สิครับ กว่าจะผ่านแต่ละตัวๆ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=K_BvR5TAV1Y

อันดับ 4 บอสใหญ่ตอบจบแผ่นทุกภาค ของเกมส์ .HACK (PS2)

เกมส์ .Hack จะมีเรื่องราวคล้ายกับการ์ตูน Sword Art Online คือเป็นเกมส์ที่กล่าวถึงโลกในเกมออนไลน์เสมือนจริง เป็น
    เกมส์ RPG ในยุค PS2 ที่ดำเนินเรื่องยาวมากหลายภาคกว่าจะจบ โดยภาคแรกก็ใช้ DVD ถึง 4 แผ่น และในทุกๆแผ่น DVD
    นั้นก็จะมีบอสประจำแผ่นอยู่ด้วย ซึ่งถ้าฆ่าได้แล้วก็จะเปลี่ยนแผ่นไปเล่นยังภาคต่อไปได้อีกแต่บอสตอนท้าย DVD ทุกแผ่น
    นั้นมันเก่งระดับบอสใหญ่ของแต่ละแผ่นเลยทีเดียว และคุณจะต้องสู้กับมันถึง 4 รอบ เพราะมี 4 แผ่นนั่นเอง

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=zWfToMXA43c

อันดับ 3 บอส The End จากเกมส์ Metal Gear Solid 3 (PS2, 3DS)

บอสตาแก่สไนเปอร์ ที่น่ารำคาญสุดๆ ถ้าคุณไม่รู้วิธีสู้กับมัน บางทีทั้งวันคุณก็หาตัวมันไม่เจอครับ เพราะมันหลบซ่อนตัวเก่งมาก
    ซึ่งการฆ่าบอสตัวนี้จะต้องใจเย็น และพยายามหาที่หลบซ่อนมันให้เจอ ถ้ารู้วิธีก็ไม่ยากเลยครับ แต่ถ้าสู้มั่วๆก็นานหน่อย นอกจาก
    นี้มีวิธีเอาชนะมันโดยไม่ต้องออกแรงด้วยครับ แค่คุณเซฟเกมช่วงบอสตัวนี้ แล้วหยุดเล่นเกมนี้ไปสักระยะหนึ่งแล้วกลับมาเล่นใหม่
    แค่นั้นก็พอ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=-kgGaDp3QGw

อันดับ 2 Yiazmat จากเกมส์ Final Fantasy XII International (PS2)

แค่โอเมก้าเวพ่อนจากภาคปกติก็ว่ายากแล้ว แต่ Yiazmat ในเวอร์ชั่น Inter ยิ่งโหดเข้าไปอีก ทั้งตีแรง ตีไว และเลือดที่มากเวอร์ถึง
    50 ล้าน และที่มันแสบกว่านั้นคือ มันสามารถ Heal ตัวเองได้ครับพี่น้อง ซึ่งแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย ถ้าจะฆ่ามันโดยโจมตีแค่ทีละ
    9999 จึงจำเป็นต้องใส่ไอเท็มที่ทำให้โจมตีทะลุ 9999 ให้ได้ครับ นอกจากจะต้องตีมันให้ทันมากกว่าที่มันฮีลตัวเองแล้ว ยังต้องคอย
    รักษาชีวิตเพื่อนในทีมให้รอดจนจบให้ได้ด้วยระบบ Gambit

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=stlsGVYkhp0

อันดับ 1 Absolute Virtue จากเกมส์ Final Fantasy XI (PC)

ตอนแรกผมบอกว่าบอสจากเกมออนไลน์ตายง่ายเพราะโดนผู้เล่นรุมยำใช่ไหมครับ แต่เจ้า Absolute Virtue นี่มันตายไม่ง่ายครับ
    ถึงจะยกโขยงมาเป็นกิลด์ถึง 18 คน ก็ยังต้องใช้เวลากว่า 18 ชั่วโมงกว่ามันจะตาย และที่สำคัญคือถ้าช้า มันก็จะเติมเลือดตัวเอง
    จนเต็มด้วย แสบสุดๆ

http://www.youtube.com/watch?feature...&v=PD26A1e8BL0

ข้อมูลจาก
    http://gamingbolt.com/top-ten-longes...rowdignite.com

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ไม่รู้จักซักตัวเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ผมไม่เห็นรูปอะ

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ไม่เห็นรูปซักตัว
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    boss ในเกมส์ lineage 2 นี่ก็โหดทุกตัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    โหห ตอนอ่านนี้ยังคิดถึงว่าจะมีคนพูดถึงเกมนี้ป่าวน้าา

เลื่อนลงมาเจอเฉยเลย !

รักเกมนี้มากๆครับ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    The end จากเมทัลเกีย 3 ผมว่าอ่อนนะครับ
    เอาชนะได้ง่ายมากๆ ยิงไม่กี่ทีก็ตายละ

บอส จากเกมเก่าๆแย่าง contra ,rockman ยังโหดกว่าเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,584
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Yiazmat ครับ มหาโหดจริงๆ -3-

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    The End นี่ไม่น่าติดมาได้ รู้วิธีก็ชนะง่ายกว่าอันดับที่ 10 เยอะเลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    "บอสตาแก่สไนเปอร์ ที่น่ารำคาญสุดๆ ถ้าคุณไม่รู้วิธีสู้กับมัน บางทีทั้งวันคุณก็หาตัวมันไม่เจอครับ เพราะมันหลบซ่อนตัวเก่งมาก
    ซึ่งการฆ่าบอสตัวนี้จะต้องใจเย็น และพยายามหาที่หลบซ่อนมันให้เจอ ถ้ารู้วิธีก็ไม่ยากเลยครับ แต่ถ้าสู้มั่วๆก็นานหน่อย นอกจาก" ไม่ได้อ่านกันหรอครับ ผมทำตัวหนาไว้แล้วกันจะได้อ่านกันก่อนเม้น เหอๆ = =

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ่า แต่ละตัว ยังไม่เคยเห็นเลยครับ 555+
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    523
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ไม่รู้จักสักตัว

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    The End นี้ใช่เลย กว่าจะผ่านผมเล่นไป 2 วัน Metal Gear Solid 3 เป็นเกมแรกภาคแรกในซีรี่ที่ผมเลนเลย แต่สู้อะไม่ยากหรอก มันยากที่ผมเซฟเกมไม่เป็น เลยต้องสดเล่นให้จบรอบเดียวไม่มีปิดเกม - -"

ในเกมมีบอส The Ladder ด้วย บอสที่ไม่ใช่คน แต่เป็นบันได
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volcanus : 11th October 2013 เมื่อ 04:53

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    Yiazmat จากเกมส์ Final Fantasy XII ครับ สู้ ทั้ง วัน เลย 5555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    บอสในrohan ก็โหดอ่ะ ตีกัน8ชมกว่าจะตาย ยกกินเป็น10กิลไปตีกัน แต่ตอนนี้ปรับใหม่แค่3 ชม

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ที่ชนะ The END ได้เพราะว่าเขาหมดอายุขัยครับ (ง่ายเกิ้น) แต่ในทางกลับกันถ้าเราอยู่กับที่นานๆ เราก็จะเผลอหลับไปแล้วโดนยิงตายแทน

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    บอสตัวสุดท้ายในคลิปปั้มบัฟเสร็จ ตีแปปเดียวก็ตายละนี่ครับละดูเหมือนคลิปจะไม่ได้โดน edited นะ อ่อผมไปอ่านคอมเมนต์มาละ ไอ่ตัวabsolute virtue มันเคยเป็นบอสโหดตอน lv.cap ยังอยู่ที่ 75 ตอนนี้เขาเพิ่มไปเป็นเท่าไหร่ไม่รู้มันเลยง่ายแล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    boss minecraft ไม่ติดเหรอครับ

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อันดับ 9 เอาโยจินโบ ตบ

อันดับ 3 เปลี่ยนวันที่เครื่องไป 7 วันมันแก่ตาย

อันดับ 2 ใส่ตี 10000 มี ribbon แล้วเซ็ทบอท ออโต้ ฮิล + Prote + ชุบ ก็ปล่อยจอยได้เลยล่ะครับ เหอๆ

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    อันดับ 6 เนี้ยแหละทำผมเสียเวลาไปครึ่งวัน

ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U