ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313

[PC] Aliens vs Predator [REPACK/ENG/RUS/MF] สงครามระหว่างสองสายพันธุ์อุบัติแล้ว

::SS::By Gamespot::

::VIDEO::By youtube::

รายละเอียด : www.ozonegame.com
    Year: 2010
    Genre: Action / FPS / Sci-Fi
    Developer: Rebelion
    Publisher: SEGA
    Platform: PC

Aliens vs Predator ภาคใหม่นี้จะมีให้เลือกเล่นกันทั้งหมด 3 เผ่าเช่นเคย ซึ่งแต่ละเผ่าเนื้อเรื่องจะไม่เหมือนกันเลย และวิธีการเล่น+การต่อสู้ของแต่ละฝ่ายก็ไม่เหมือนกัน อีก ที่เหมือนกันอย่างเดียวคือเค้าโครงเรื่องหลักๆ จะนำมาจากภาพยนตร์ดัดแปลงให้เข้ากับเกม - ฝ่าย Predator ฝ่ายพรีเดเตอร์จะมีอุปกรณ์เทคโนโลยีต่างๆที่ค่อนข้าง ไฮเทค ซึ่งอย่างหนึ่งก็คือ stealth สำหรับใช้พลางตัวและลอบโจมตี แทนการต่อสู้ซึ่งๆหน้า แถมอาวุธยังมีทั้งปืนต่อสู้ระยะไกลพลาสม่าแคนนอน และใบมีดสังหารในระยะประชิดด้วย - ฝ่าย Aliens เป็นเผ่าที่มีพลังในการสังหารสูงที่สุด มันมีอาวุธอยู่ทั่วตัว ไม่ว่าจะเขี้ยว เล็บ หางแหลม พวกมันมีสัญญาณในการจับความเคลื่อนไหวของสิ่งมีชีวิต ที่อยู่ใกล้ๆได้อย่างดี ทำให้จับตัวพวก Predator ที่ซ่อนตัวอยู่ได้ แถมพวกมันยังซ่อนตัวในความมืดได้อย่างมิดชิด - ฝ่าย Colonial Marines มนุษย์เราก็ต้องทำการรบเพื่อเอาตัวรอดในศึกต่างดาวนี ้เหมือนกัน ซึ่งหากเลือกเล่นเป็นคนล่ะก็ จะเหมือนกับเกมยิง FPS ทั่วๆไปเลยทีเดียว เพราะอาวุธของคนนั้นส่วนใหญ่จะเป็นปืน เพราะเข้าไปสู้ระยะประชิดกับพวกเอเลี่ยนกับพรีเดเตอร ์ในระยะใกล้ไม่ไหวแน่ นอน เผ่ามนุษย์จะมีอุปกรณ์ส่องไฟ ใช้จับการเคลื่อนไหวของเอเลี่ยนที่ซ่อนตัวอยู่ได้ สรุปคือแต่ละฝ่ายก็จะมีข้อดี ข้อเสีย อยู่ในตัว นำมาหักล้างกันและกัน โดย Predator สามารถพลางตัวและลอบฆ่ามนุษย์ได้ แต่หลบสัญชาตญาณเอเลี่ยนไม่ได้ ส่วนเอเลี่ยนซ่อนตัวในความมืดก็หลบเรดาห์ตรวจจับของม นุษย์ไม่ได้เช่นกันและแน่นอนเพื่อให้เข้ากันกับ Windows 7 เกมนี้จะมาพร้อมกับคุณสมบัติของ DirectX 11 นั่นคือ Aliens vs. Predator

Minimum Requirements:
    Windows 7/ XP/Vista
    CPU 3.2 GHz Intel Pentium 4/Athlon 64 3000+ หรือที่ดีกว่า
    RAM ขั้นต่ำ 1GB สำหรับ XP และ 2GB สำหรับ Vista หรือ 7
    รองรับ DirectX 9.0c ขึ้นไป
    การ์ดจอ 128 MB RAM เช่น NVIDIA 6600 ,ATI X1600 หรือที่ดีกว่า

Recommended Requirements:
    Windows 7/ XP/Vista
    CPU Intel Core 2 Duo E6400 หรือดีกว่า
    RAM 2 GB ขึ้นไป
    รองรับ DirectX 9.0c ขึ้นไป
    การ์ดจอ 512 MB RAM เช่น NVIDIA 8800 series, ATI HD2900 PRO หรือดีกว่า

ข้อมูล Repack:
    - Removed localization besides Russian and English
    - Video compressed in a lower resolution / bitrate to 50%

กรณีหลุดหรือเด้ง ให้เข้าเกมส์ที่โฟเดอร์เกมส์ไฟล์ AVP.exe น่ะครับ

REPACK VERSION

Mediafire

Update 3

Pass

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sabuhey อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ยืนยันว่าเล่นได้ 100%
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bunmars อ่านกระทู้
    มายืนยันว่าเล่นได้ 100% แต่ผมผิดหวังมาก (ผิดหวังกับสังขารตัวเอง T^T เล่นไม่ได้)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jok อ่านกระทู้
    เล่นได้100%ครับขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    เหอะๆเล่นได้แล้ว หลอนมากมายครับ เล่นเป็นทหารนี่ แต่ต้องปิดตัวสแกนไวรัสก่อนนะ :3

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swatnu191 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ แต่ของผมมีปัญหา ตรงที่ตอนเกิดไหม่ๆ แป้นจะได้ไม่ได้เลย ใช้ได้แต่เม้าต้อง รอไป สักพักใหญ่ กว่าจะเดินได้ (ระหว่างรอผมกด มั่วเลย) กับ หลายจุดของแมพ พอเข้าไป จะกระตุกมากมาย พอออกจากจุดนั้นๆมาได้ก็ ไหลลื้นเหมือนน้ำท่วม! กำ ติดข่าวไปหน่อยโทษทีครับ เล่นได้100% ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redjinna อ่านกระทู้
    มายืนยันว่าเล่นได้ครับ แต่ตอน setup เกมส์ นานมากๆ ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 9th January 2012 เมื่อ 14:17

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    553
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณ ครับ กำลัง รอคนเอาลงอยู่เลย อิอิ ^^

กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ กำลังหาอยู่พอดี

ว่าแต่ลงเสร็จมัน กี่ GB. ล่ะครับ
    นมนั้นดีกินแล้ว"แข็งแรง!!!"

กล่าวขอบคุณ
    553
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Blog Entries
    1
    ประมาณ 4.6GB อ่ะครับบ ผม ^^ (ไฟล์.iso นะครับ)

ส่วนตัว เกมนั้น ประมาณ 15 GB ลงนานนิดนิง ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sand0007 : 10th July 2011 เมื่อ 18:23

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MoDuLu$
    Guest

[PC] Aliens vs Predator [REPACK/ENG/RUS/MF] สงครามระหว่างสองสายพันธุ์อุบัติแล้ว

ขอบคุณสำหรับเกมส์ดีๆ

ไม่ทราบว่า เกมส์ตัวนี้ต้อง mount image หรือเปล่า แล้ว ต้อง crack ไหม ??

u-kote
    Guest
    THANK
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย u-kote : 11th July 2011 เมื่อ 15:22

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ตรง setup อ่ะ มันนานขนาดนี้เลยเหรอ - -ไอตรงลง coded by EagleSH ไรนี่อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bunmars อ่านกระทู้
    ตรง setup อ่ะ มันนานขนาดนี้เลยเหรอ - -ไอตรงลง coded by EagleSH ไรนี่อ่ะ
    เป็นเหมือนกันเลยครับ รอนานมาก

กล่าวขอบคุณ
    72
    เห้ย ทำไมเข้าเกมส์ จอ มัน ลายๆอ่ะ เหมือนพวก 3d อ่ะ - -

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    มายืนยันว่าเล่นได้ 100% แต่ผมผิดหวังมาก (ผิดหวังกับสังขารตัวเอง T^T เล่นไม่ได้)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    แล้วไอตรงที่รอนานๆ ทำไงหรอครับ รบกวนบอกหน่อย คอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    เล่นได้แล้วครับ ยืนยันว่าเล่นได้ 100%

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณคับ หาตั้งนาน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบ คุณ หลาย ๆ เด๋อ ^^

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    กำลังโหลดครับ ได้ไม่ได้ยังไงเด๋วมาบอก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดไฟล์ password อะไรครับ เข้าไปโหลดแล้วมันโหลดไม่ได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

โหลดไม่ได้

ขอพาส เข้าโหลดด้วยครับ พาส11,17และ23 โหลดไม่ได้ต้องใส่พาสเวิร์ด

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นได้100%ครับขอบคุณครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ขอบคุนมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    15 gb โอ้วมายก๊อด

ขอบคุณหลายๆ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่นได้ไม่เด้งใช่มั้ยคับ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ขอบคุณมากๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ง่าพาสโหลด เอาจากไหนอ่ะ

กล่าวขอบคุณ