ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    ผมว่าผมเล่นเกมส์ MOBA มาเป็นเวลานาน ผมก็โอเคขึ้นนะครับหลายอย่าง
    ลายเซ็นเรื่องอะไรหรอครับ
    AVEXIR CORE 16 GB |OCZ VECTOR150 256| CORSAIR H105 | MAXIMUS V Formula | i7 3770k | XFX 1050 | GTX TITAN | CM STORM STRYKER

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ไม่สน ยังไงก็จะเลา่น

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear22 อ่านกระทู้
    ลายเซ็นเรื่องอะไรหรอครับ
    Kyoukai no Kanata

ตอนนี้มี 2 ตอนครับ เป็นเมะใหม่ แนะนำๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ไปละบ้านเมืองผมคิดได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ช่วงนี่้อยู่แต่บ้านตื่นยันนอนครับขอบอก
    [IMG][/IMG]

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ค้นพบละเหตุผลที่ผมหัวไวเพราะผมเล่นเกมมาตลอดนี่เอง โดยเฉพาะพวกเกมวางแผน C&C RA นี่ช่วงนั้นเล่นบ่อยมาก
    แล้วถ้าเป็นงั้นจริงโตไปผมจะขาดวุฒิภาวะในการตัดสินใจจริงๆรึเปล่านี่ แต่ตอนนี้รู้สึกว่าผมก็ตัดสินใจอะไรเด็ดขาดได้ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    โชคดีไป ผม เป็นผู้ใหญ่ละ
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    กลางๆ นั้นแหละดี เล่นมากก็อย่าติด ง่ายๆ ฮะ

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เสี่ยงแต่ไม่บอกเสี่ยงกี่ %
    ไม่แน่อาจจะเสี่ยงแค่ 0.005870689 % ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    เรื่องจริงที่เกรียนเมอร์บ้านเราไม่ยอมรับ
    คงไม่ใช่แค่เกรียนหรอกครับ ผมว่าพวกนี้ลองทำงานด้านเกมดูจะรู้ว่า การเล่นเกมเท่าที่จำเป็น มันมีความหมายต่อสุขภาพยังไง

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 724
    ผมว่าถ้าเล่นเกมเยอะมันจะทำให้สายตาเสียมากกว่าไม่ใช่หรอ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    เข้ามาอ่าน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    แต่ในเมืองนอก ก็มีการใช้เกมส์ ในการจำลองต่างๆไม่ใช่หรือ อย่างเช่นการทหาร หรือการบริหาร ผมคิดว่า มันก็มีทั้งข้อดีข้อเสีย นะ แล้วแต่ ว่าเราเอาไปใช้ทำอย่างไร แทนที่จะเถียงกันว่ามันมีผลกับเด็กอย่างไร เอาเป็นว่าสอนเด็ก ให้บริหารเวลา เล่นอย่างไร ดีกว่า นะ ถ้าเด็กบริหารเวลาเป็น ถึงเล่นกีชั่วโมงก็ตาม ก็ไม่เกิดปัญหา เพราะเด็กก็ยังรับผิดชอบสิ่งที่ตนยังต้องรับผิดชอบได้

แต่พูดตามตรง สังคมไทย มักจะคิดว่า วิธี "ห้าม" เป็นวิธีที่ง่ายที่สุด (ก็จริงนะ) แต่มันไม่ได้เป็นการสอนอะไรเลย เด็กบางคนถูกสั่งห้ามทำนู้นทำนี้ แต่เด็กยังไม่รู้ว่า เพราะอะไรถึงถูกสั่งห้าม
    พอโตขึ้นก็เหมือนค่านิยม ว่า คนที่ทำ ต่างกับ ที่เคยสอน นั้น เป็นสิ่งเลวร้าย

สำหรับผม เห็นว่าเกมส์ สามารถใช้หาประโยชน์ ได้มากกว่า ทำให้เสื่อมเสีย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่ตัวผู้ใช้ ไม่ได้ขึ้นอยู่ ขอบเขตจำกัดอืน อย่างเช่น เวลา หรือ จำนวน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Regard : 11th October 2013 เมื่อ 17:09

Tualek
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    หนุกหนานนานากับคอมเม้นอันแสนระทึกจายย

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    ผมไม่รู้ว่าได้อะไรจากเกมบ้างรึเปล่า ที่จับได้ชัด ๆ ก็พวกภาษา แล้วก็แรงบรรดาลใจ แต่หลัก ๆ เลย มันคลายเครียด แค่นี้พอละ
    ส่วนที่ขาดความยับยังชั่งใจเนี่ย ผมเห็นด้วยนะ เจอเกมถูกทีไรวู่วามตลอด 55555

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่าถ้าเปะว่างานวิจัยมันมาจากไหนยังไง นิจะน่าเชื่อถือกว่านี้
    ผมว่าเขาพูดก็มีเหตุผลนะ เล่นติดต่อกันนานๆ มันก็รู้สึกมึนๆได้เหมือนกันและเครียดด้วย(แพ้บ่อยบ้างละ ไม่ผ่านบ้างละ สื่อสารกับคนอื่นไม่ได้บ้างละ)ก็ควรพักบ้าง ที่เห็นนักกีฬา e-sport เล่นติดกันนานๆนะเขาก็เครียดเหมือนกัน บางคนถึงกับป่วยไปเลย
    แต่เรื่องการตัดสินใจนิผมว่ามันช่วยได้นะเกมนิ ผมตัดสินใจได้คมขึ้นก็เพราะเกมนิละ
    ผมว่าเล่นนานก็ไม่เสียหายไรถ้าแบ่งเวลากินข้าว อาบน้ำ ออกกำลัง ได้ แต่ถ้ารู้สึกไม่ดีก็พัก ก็เหมือนออกกำลังกายอะ บางทีก็ต้องออกจนเหนื่อยมากเพื่อให้ร่างกายได้ปรับตัว แต่ถ้าหนักเกินไปก็ไม่ดีอีก

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    การเล่นเกมมีทั้งข้อดีข้อเสียครับ

คือถ้่าเล่นประมาณหนี่งจะเป็นการฝึกสมอง แต่มากเกินไปทำให้สมองล่าและเกิดความเสียหายได้
    แต่ปัญหาคือ ใครบ้างที่เล่นเกมพอประมาณครับ ส่วนใหญ่จะเล่นเกมจนกว่า เคลียร์เกม เงินหมด ต้องกินข้าว หมดแรงต้องนอน
    (ใช้คำว่าส่วนใหญ่อาจจะเกินไปหน่อยครับ)
    มีคนบอกว่าเล่นเกมเพื่อคลายเครียด มีใครเล่นเกมจนหายเครียดแล้วเลิกบ้างครับ ผมว่าส่วนใหญ่(อีกแล้ว)เล่นจนหายเครียดแล้วก็ยังเล่นต่อไปอีกระยะหนึ่ง
    ผมเชื่อว่าคนที่เป็นผู้ใหญ่แล้วจะเล่นเพียงเล็กน้อย แม้จะยังไม่ผ่อนคลายเต็มที่ แต่เขาจะทำกิจกรรมอย่างอื่นเพื่อคลายเครียดต่อ แบบนี้จะดีที่สุด

จริงๆเล่นนานแค่ไหนจึงจะเหมาะ ผมว่ามันดูยากนะ หลายคนคงเล่นเกินเหมาะ แต่ว่ามันไม่มีผลร้ายทันทีเลยไม่รู้ตัว แต่จะให้ถึงขั้นตรวจร่างกายเพื่อดูความเสียหายทางสมองมันอาจจะยากไปหน่อย ดัีงนั้นควรฟังความเห็นไว้บ้างก็ดีครับว่า เล่นไม่เกินเท่าไหร่เพื่อไม่ให้อวัยวะของร่างกายเสียหายบ้าง
    (เล่นเกมไม่มากมันไม่ตาย เว้นแต่... ไม่มีอะไรทำ)

ถึงไม่เล่นเกมเลย ก็มีทางฝึกสมองได้เหมือนกัน ดังนั้นเล่นเกมน้อยเกินไป แต่หากิจกรรมที่หลากหลายก็จะดีกว่าเล่นมากเกินไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ถือว่าเป็นกำไรระยะยาวที่ดีจริงๆ
    ใช้สมองน้อยๆ จะได้ประหยัดงบในการโฆษณาชวนเชื่อ
    ต่อไปก็เพิ่มบังคับนอนกลางวันด้วยนะเดี๋ยวจะได้ใช้สมองเยอะ
    ใช้สมองน้อยๆคงช่วยให้การตัดสินใจง่ายขึ้นละมั้ง
    อีกหน่อยก็ไม่ต้องคิดตัดสินใจแล้ว
    ทำตามอย่างเดียวพอ เขาโยนหญ้ามาให้ก็เคี้ยวๆเข้าไปละกัน

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมเล่นมา 10 กว่าปีแล้วสมองผมจะเป็นยังไง

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyhonda อ่านกระทู้
    ห้าๆ ใจเย็นๆ แหม่ เล่นถึงสภากับเด็กช่างเลยหรือนี่ - - ผมก็เป็นหนึ่งคนที่เรียนช่างนะครับตอนนี้ จริงๆแล้ว มันไม่ได้เลวร้ายขนาดน้าาน >< จะช่างไม่ช่างมันก็ตีกันได้หมดนั่นแหละน่า แหม่ ใจเย็นๆ
    เป็นเด็ก ม.ปลาย แต่เห็นด้วยครับอย่าไปโยงถึง เด็กช่าง เลย - - สมัยนี้ ม.ปลายตีกัน มีเยอะแยะไป หนำซ้ำ ... เริ่มเยอะกว่าเด็กช่างอีก - -