ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

10 ความลับที่เราอาจไม่เคยรู้ เกี่ยวกับ Pokemon

10 ความลับที่เราอาจไม่เคยรู้ เกี่ยวกับ Pokemon

ในวันพรุ่งนี้ก็จะถึงวันวางจำหน่ายของเกม Pokemon X และ Y กันแล้วนะครับ วันนี้ก็เช่นเคยครับ ผมก็มีเรื่องราวต่างๆ ของ Pokemon ที่เป็นความลับและแฟนๆ Pokemon หลายคนอาจไม่เคยรู้ มาให้ชมกันครับ

1.ชื่อของซาโตชิ มันมีที่มา

ชื่อของตัวเอกภาคอนิเมชั่นของเกม Pokemon นั้นมาจากชื่อของ ซาโตชิ ทาจิริ บิดาผู้ให้กำเนิดซีรี่ส์ของ Pokemon ทั้งหลายนั่นเอง
    และนอกจากนี้ ชื่อของตัวละครหลักอีกคนอย่างชิเงรุ ก็มาจากลุง ชิเงรุ มิยาโมโต้่ บิดาผู้ให้กำเนิดซีรี่ส์ มาริโอ และ เซลด้า อีกด้วย

2.ภาค Gold และ Silver เกือบปิดตำนาน Pokemon

แต่แรกเริ่มเดิมที 2 ภาคนี้ถูกวางแผนไว้ว่าจะเป็นภาคสุดท้ายของซีรี่ส์เกม Pokemon แล้วซะด้วยซ้ำ เพราะจากการให้สัมภาษณ์ คุณอิชิฮาระ CEO ของบริษัทที่พัฒนาเกม Pokemon ในช่วงที่ภาค Gold และ Silver วางแผงใหม่ๆ เขากล่าวว่า "ผมไม่คิดจะทำ Pokemon ต่อไปแล้วล่ะครับ ตอนนี้ก้าวเข้าสู่ปี 2000 แล้วผมอยากทำอย่างอื่นบ้าง"

แต่แน่นอนครับ ภาค Gold และ Silver ขายดีถล่มทลาย สุดท้ายก็มีภาคต่อยาวมาถึงปัจจุบันจนได้

3.Rhydon เป็น Pokemon ตัวแรกที่ถูกออกแบบ

4.ในเกม Pokemon แทบทุกภาค จะมีเครื่อง Console ของ Nintendo อยู่ในเกมด้วยเสมอ

5.Pokemon Crystal มีระบบเชื่อมต่อมือถือเพื่อแลกเปลี่ยนไอเทมเฉพาะที่ญี่ปุ่นเท่านั้น

6.Pokemon เคยมีขนมเวอร์ชั่น Limited กับเขาด้วย

7.นก โฮ-โอ เคยปรากฏตัวในอนิเมชั่นตอนแรกสุด ซึ่งฉายเป็นปีก่อนที่เกมภาค Gold / Silver จะวางขาย

8.ทีมงาน Game Freak ผู้พัฒนาเกม Pokemon อดีตเคยเป็นทีมงานทำนิตยสารเกมมาก่อน

9.ใน Pokemon ภาค Gold / Silver เคยมีแผนจะแถม Skateboard ลงไปในแพคเกจด้วย แต่ก็ถูกยกเลิกไปซะก่อน

10.ตัวเอกในภาค Ruby / Sapphire ไม่ได้มีผมสีขาว แต่นั่นเป็น "หมวก" ที่สวมคลุมทั้งหัวต่างหาก (ตัวจริงผมดำนะเออ)

และวันพรุ่งนี้ (12 ตุลาคม 2556) ก็เป็นวันที่ Pokemon X และ Y วางแผงกันแล้วนะครับ สำหรับแฟนๆ ซีรี่ส์ Pokemon นั้นไม่ควรพลาดเลยทีเดียวครับ

เครดิต http://www.online-station.net/feature/feature/15618

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เดี๋ยวนี้หมวดข่าว News เป็นอะไรไปแล้วเนี้ย!!
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ข้อ 10. หลงนึกว่าผมขาวมาตลอด -*-

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เสียใจ ไม่มีเครื่อง 3DS เฮ้อออ งบก็เก็บไว้เพื่อ PS4 อีก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนี้หมวดข่าว News เป็นอะไรไปแล้วเนี้ย!!
    ใช่ครับ กลายเป็นเรื่องน่ารู้ทั่วไปซะแล้ว
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    พักหลังมานี้ มันเยอะจนน่ารำคราญจริงๆครับ อะไรๆก็ยัดลงหมวด New หมด อยากให้มีกองตรวจสอบข่าวก่อนลงจริงๆ เคยเห็นแว๊บๆมีเอาลิ้งๆโหลด gta v ลงหมวด NEW ด้วยๆ เรื้อนได้อีก

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CEOnvidia อ่านกระทู้
    พักหลังมานี้ มันเยอะจนน่ารำคราญจริงๆครับ อะไรๆก็ยัดลงหมวด New หมด อยากให้มีกองตรวจสอบข่าวก่อนลงจริงๆ เคยเห็นแว๊บๆมีเอาลิ้งๆโหลด gta v ลงหมวด NEW ด้วยๆ เรื้อนได้อีก
    ตั้งสำนักงาน หน่วยข่าวกรองสิ ท่าน

"และวันพรุ่งนี้ (12 ตุลาคม 2556) ก็เป็นวันที่ Pokemon X และ Y วางแผงกันแล้วนะครับ สำหรับแฟนๆ ซีรี่ส์ Pokemon นั้นไม่ควรพลาดเลยทีเดียวครับ"
    ก็ถือว่า NEWS

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    มันก็ไม่เห็น เป็นไรนิครับ ข่าวเกมส์บ้าง ข่าวอื่นบ้าง!!เรื่องอื่นบ้าง แบบนี้คนทำก็เสียกำลังใจดิ ดีกว่าไม่ทำไรแล้วไปว่าให้คนอื่น T^T

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ตกใจข้อ10 นึกว่าเป็นสีผมมันนะนั่น - -*
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อะไรอ่า แบบนี้ไม่เรียกว่า News เหรอ เค้าก็บอกข่าววันวางจำหน่ายเกมส์อยู่ไม่ใช่เหรอ
    เรื่องน่ารู้ทั่วๆไป มันก็อาจเป็นข่าวใหม่สำหรับคนที่ยังไม่รู้ก็ได้นะครับ บางอย่างมันไม่จำเป็นต้องประกาศบอกว่สข่าวโต้งๆ ก็ได้หรอกครับ
    แหม๋ ไม่รู้จะบ่นทำไม

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เดี๋ยวนะ!

ข้อที่ 10 หมวกอะไรฟะ เห็นมันใส่แบบนั้นทั้งเกมยันจบเกมเลยเนี้ยนะ ใครมันคนคิดได้ฟะเนี้ย

ปล.หยาบขออภัย

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ข้อ10เนี่ยทุกคนโดนต้มจนเปื่อยเลยสินะครับ (^∇^)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    อะไรอ่า แบบนี้ไม่เรียกว่า News เหรอ เค้าก็บอกข่าววันวางจำหน่ายเกมส์อยู่ไม่ใช่เหรอ
    เรื่องน่ารู้ทั่วๆไป มันก็อาจเป็นข่าวใหม่สำหรับคนที่ยังไม่รู้ก็ได้นะครับ บางอย่างมันไม่จำเป็นต้องประกาศบอกว่สข่าวโต้งๆ ก็ได้หรอกครับ
    แหม๋ ไม่รู้จะบ่นทำไม
    แค่แสดงความคิดเห็นครับ ไม่ได้บ่นอะไรเลย มีคนชอบ ก็ต้องมีคนไม่ชอบ เวลามีคอมเม้นแรงๆ ทำไมชอบบอกว่าบ่นมั้ง ก่อ ดราม่ามั้ง ผมละไม่เข้าใจเลยจริงๆ เด๊่ยวต้องมีคนมาคอมเม้นอีก ทำได้แบบเขาไหมละ,ไม่ทำแล้วยังมาด่าเขาอีก,เอามาลงให้ก็บุญหัวแล้ว อีกหลายอย่าง บลาๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CEOnvidia : 11th October 2013 เมื่อ 19:19

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนะ!

ข้อที่ 10 หมวกอะไรฟะ เห็นมันใส่แบบนั้นทั้งเกมยันจบเกมเลยเนี้ยนะ ใครมันคนคิดได้ฟะเนี้ย

ปล.หยาบขออภัย

มันเป็นเรื่องจริงนะครับ *0* เคยอ่านมาแล้ว ไม่เชื่อมีหลักฐาน http://pokemonadventuresmanga.wikia.com/wiki/Ruby

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CEOnvidia อ่านกระทู้
    แค่แสดงความคิดเห็นครับ ไม่ได้บ่นอะไรเลย มีคนชอบ ก็ต้องมีคนไม่ชอบ เวลามีคอมเม้นแรงๆ ทำไมชอบบอกว่าบ่นมั้ง ก่อ ดราม่ามั้ง ผมละไม่เข้าใจเลยจริงๆ เด๊่ยวต้องมีคนมาคอมเม้นอีก ทำได้แบบเขาไหมละ,ไม่ทำแล้วยังมาด่าเขาอีก,เอามาลงให้ก็บุญหัวแล้ว อีกหลายอย่าง บลาๆๆๆๆๆๆ

นี้ไม่ใช่ด่าเหรอครับ ^^

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แล้ว คนใน pokemon เขากินอะไรกันหรอครับ

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้

มันเป็นเรื่องจริงนะครับ *0* เคยอ่านมาแล้ว ไม่เชื่อมีหลักฐาน http://pokemonadventuresmanga.wikia.com/wiki/Ruby
    เฮ้ย มันหล่อแฮะ

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    น่าอยู่ใน Main Forum มากกว่าครับ แต่ยังไงก็ขอขอบคุณ จขกท. ครับที่เอามาลงครับ

ปล. แผ่น โซน US ของมาช้า(เข้าไทยช้า)กว่ากำหนดครับ มาวันเสาร์เย็นหรือเช้าวันอาทิตย์ครับ ส่วนใน E SHOP โหลดได้คืนนี้ครับ

ส่วนแผ่น โซน JP วางขายแล้วครับ ราคา 1900- 2100 บาทครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ข้อ 4 5 7 10 ผมรู้ ยิ่งข้อ10 ผมเชื่อว่าคนอ่าน comic ต้องรู้ทุกคนอยู่แล้ว 5555555

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ผมสงสัยว่าคนในโลกนั้นเขากินอะไรเป็นอาหารกันอะครับ หรือว่า...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ซื้อ 2ds มาเล่นสิครับ สำหรับใครที่บ่นว่ามีตังไม่พอซื้อ 3ds :3 ผมว่าจะสอยอยุ่เหมือนกัน เจ้า 2ds เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ฮาข้อ 2 สุดละ

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ข้อ 10 เคยเห็นและ ดูการตูน The movie

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    -0- พึ่งรู้นะเนี้ย
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    10.ตัวเอกในภาค Ruby / Sapphire ไม่ได้มีผมสีขาว แต่นั่นเป็น "หมวก" ที่สวมคลุมทั้งหัวต่างหาก (ตัวจริงผมดำนะเออ)

^
    ^
    ^
    ^

เอิ่มมม เพิ่งรู้ เล่นจบไปหลายรอบเเล้วนะเนี่ย
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ