ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อิสลามไม่ใช่ผู้ก่อการร้ายครับ แต่ผู้ก่อการร้ายส่วนใหญ่เป็นอิสลาม
    I Don't need Weapons I got logic

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ผมว่าคุณลบกระทู้ดีกว่านะครับ ผมคนหนึ่งแหละที่นับถือศาสนาอิสลาม ศาสนามันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนไม่ควรเอามาพูด ความเชื่อใครความเชื่อมันนะ
    I LOVE LINKIN PARK

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    พ่อผมก็เคยโดน อิสลามด่า ศาสนาคนอื่นเเบบเสียๆหายๆเเล้วยกศาสนาตัวเองเป็นใหญ่
    ทั้งที่ตังเองไม่เคยศึกษาศาสนาอื่นๆเลยเเท้ๆยังมีหน้ามาด่าเค้าได้ พ่อผมเลยสวนกลับ
    ว่าอิสลามเป็นศาสนาผู้ก่อการร้ายเท่านั้นเเหละเค้าเลยเงียบ ...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    โซรัน อิบราฮิม
    เอโอเรีย เชนเบิร์ก
    Celestial Being
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bobbyTJ : 13th October 2013 เมื่อ 00:49

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ประเด็นที่ทำให้เกิดสงครามและความขัดแย้งกันมากที่สุดรองลงมาจากเรื่องการเมืองก็ศาสนานี่แหละ ดังนั้น....
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ผมเป็นคนอิสลาม อิสลามไม่เคยสอนให้คนแตกแยก ผมอ่านในหลายๆคอมเมนท์นะ ขอโทดนะ ที่ผมรู้สึกหมั่นไส้มากๆ เพราะว่าพวกคุณไม่รู้จริง
    แต่กลับมา พูดว่า ศาสนาผมอย่างงั้น คุณเคยลองเข้าไปในชุมชนอิสลามรึยัง???? คุณลองเข้ามา คุณจะรู้ว่า อิสลามที่ไม่ใช่กลุ่มโจร ก็ต่อต้านกลุ่มคนที่ จขกท. พูดขึ้นมา
    พวกเราไม่ได้สอนให้คนแตกแยกครับ ไม่รู้นะจะคิดยังไงกับผม แต่ไอ้คนที่โพสเพลงที่พี่อิล แต่งขึ้นมา ANTI อ่ะ ผมขอให้ลบ มันไม่ใช่เรื่องหล้อเล่นครับ

ถ้าหากว่าคุณไปอยู่ประเทศอิสลาม คุณเอาเพลงนั้นไปเปิดที่ไหน คุณจะหนีไปที่ไหน เขาจะตามคุณจนได้ เอาไปประหารครับ
    ขอเถอะ เอาออกไปจาก กระทู้นี้ ผมไม่ได้จะก่อดราม่า แต่ผมเป็น อิสลาม ผมมั่นใจว่าผมรู้ดี
    ขอทิ้งท้ายไว้นะครับ อิสลามไม่มีหลักคำสอนให้คนแตกแยก ไปศึกษาได้ครับ ^^

เพิ่มเติมนิดผมอ่าน คอมเม้นท์ท่านหนึ่งที่บอกว่าผู้ก่อการร้ายส่วนใหญ่ เป็นอิสลาม
    ผมถามจริงๆ ตัวอย่างข่าวที่ออกต่างๆของพวกท่าน ข่าวไม่ดี ไม่ใช่คนพุทธของพวกท่านหรอ?? (ไม่ได้จะว่าร้าย ขอให้อ่านให้จบก่อน)
    ที่มันดูเยอะเพราะอะไรไหมครับ??? เพราะภาคใต้ติดกับ มาเลเซีย กลุ่มคนครึ่งหนึ่งล้วนเป็นคน มาเลเซียทั้งนั้น

ทั้งที่พวกผม ไม่เคยว่ากล่าวพวกคุณไม่ดี พุทธไม่ดี
    แต่พวกคุณกลับมาว่าพวกผมไม่ดี งู้นงี้ คุณก็ลองคิดดูตัวเองให้ดีเถอะครับ
    ที่พวกผมไม่ว่าพวกคุณ ก็เพราะว่าเรื่องแบบนี้ไม่เกี่ยวกับศาสนาครับ เกี่ยวกับจิตใจของมนุษย์ พวกผมเข้าใจ พวกผมไม่ต่อต้านศาสนาพวกคุณไงละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CloseMoST : 13th October 2013 เมื่อ 12:53

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ทุกคนต่างโดนสอนมาให้หัดใช่เหตุผลแต่ทำไมถึงยังคงเชื่อในบางสิ่งอยู่ทั้งๆที่ไม่มีเหตุผล ไม่จำเป็นต้องเชื่อในบางสิ่งก็เป็นคนดีได้ไม่ใช่หลอ เชื่อได้ไม่ได้ว่าแต่คิดมั้งหัวนะ

ทำไมศาสนาบางศาสนาต้องประหารคนที่คิดจะออกนอกศาสนา
    ทำไมศาสนาบางศาสนาต้องเอาก้อนหินรุมปาผู้หญิงที่มีชู้จนตายผมว่ามันโหดร้ายนะผมว่ามันผิดที่คนคิดกฏหรือข้อปฎิบัติมันหน้าเอาก้อนหินไปปามันไห้ตายมากกว่าไม่เห็นต้องรุนแรงเลย
    ทำไมศาสนาบางศาสนาต้องคอยกำจัดศาสนาอื่นๆออกไปจากโลก
    ทำไมศาสนาบางศาสนานั้นถึงตอบคำถามง่ายๆพวกนี้ไม่ได้

ศาสนามีมาแค่ไม่ถึง3000ปีทำไมหลายๆศาสนาชอบแอบอ่างว่าเป็นคนสร้างโลกทั้งๆที่โลกมีมาเกินกว่า1แสนล้านปี
    แล้วถ้าสิ่งศักสิทธิ์ของทุกศาสนามีจริงทำไมไม่เสือกเสกให้คนบนโลกนี้เป็นคนดีว่ะ
    พระเจ้าอะไรมีที่ไหนไร้สาระ พระเจ้านี้ไม่ได้หมายถึงศาสนาของไครนะแจ๊ะ แต่หมายถึงทุกพระเจ้าบนโลก555ก๊ากๆๆๆ

เปิดวาป https://www.facebook.com/ThaiAtheist ในนี้เสพข้อมูลในนี้มากๆระวังจะหลุดออกนอกวงโคจรนะผมเองก็หลุดออกจากคำว่าศาสนาแล้ว

จะโดนหิ้วไหมหน่าาา55555 มันต้องมีดราม่าต่อแน้ๆเลย555
    อยากให้คนทุกคนบนโลกได้อ่านข้อความนี้จังผมอุส่านั้งผิดตั้งนาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eake88 : 13th October 2013 เมื่อ 13:21

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ต้องหาตัวผู้นำให้เจอครับเเล้วสืบดูว่าตัวผู้นำได้ส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับเรื่องนี้ เเล้วเอาไปป่าวประกาศให้ถึงหูกลุ่มของเขาเองว่าที่เขาทำไปหนะประโยชน์เข้าตัวผู้นำคนเดียว

แต่เห้อใครมันจะไปหาเจอ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloseMoST อ่านกระทู้
    ผมเป็นคนอิสลาม อิสลามไม่เคยสอนให้คนแตกแยก ผมอ่านในหลายๆคอมเมนท์นะ ขอโทดนะ ที่ผมรู้สึกหมั่นไส้มากๆ เพราะว่าพวกคุณไม่รู้จริง
    แต่กลับมา พูดว่า ศาสนาผมอย่างงั้น คุณเคยลองเข้าไปในชุมชนอิสลามรึยัง???? คุณลองเข้ามา คุณจะรู้ว่า อิสลามที่ไม่ใช่กลุ่มโจร ก็ต่อต้านกลุ่มคนที่ จขกท. พูดขึ้นมา
    พวกเราไม่ได้สอนให้คนแตกแยกครับ ไม่รู้นะจะคิดยังไงกับผม แต่ไอ้คนที่โพสเพลงที่พี่อิล แต่งขึ้นมา ANTI อ่ะ ผมขอให้ลบ มันไม่ใช่เรื่องหล้อเล่นครับ

ถ้าหากว่าคุณไปอยู่ประเทศอิสลาม คุณเอาเพลงนั้นไปเปิดที่ไหน คุณจะหนีไปที่ไหน เขาจะตามคุณจนได้ เอาไปประหารครับ
    ขอเถอะ เอาออกไปจาก กระทู้นี้ ผมไม่ได้จะก่อดราม่า แต่ผมเป็น อิสลาม ผมมั่นใจว่าผมรู้ดี
    ขอทิ้งท้ายไว้นะครับ อิสลามไม่มีหลักคำสอนให้คนแตกแยก ไปศึกษาได้ครับ ^^

เพิ่มเติมนิดผมอ่าน คอมเม้นท์ท่านหนึ่งที่บอกว่าผู้ก่อการร้ายส่วนใหญ่ เป็นอิสลาม
    ผมถามจริงๆ ตัวอย่างข่าวที่ออกต่างๆของพวกท่าน ข่าวไม่ดี ไม่ใช่คนพุทธของพวกท่านหรอ?? (ไม่ได้จะว่าร้าย ขอให้อ่านให้จบก่อน)
    ที่มันดูเยอะเพราะอะไรไหมครับ??? เพราะภาคใต้ติดกับ มาเลเซีย กลุ่มคนครึ่งหนึ่งล้วนเป็นคน มาเลเซียทั้งนั้น

ทั้งที่พวกผม ไม่เคยว่ากล่าวพวกคุณไม่ดี พุทธไม่ดี
    แต่พวกคุณกลับมาว่าพวกผมไม่ดี งู้นงี้ คุณก็ลองคิดดูตัวเองให้ดีเถอะครับ
    ที่พวกผมไม่ว่าพวกคุณ ก็เพราะว่าเรื่องแบบนี้ไม่เกี่ยวกับศาสนาครับ เกี่ยวกับจิตใจของมนุษย์ พวกผมเข้าใจ พวกผมไม่ต่อต้านศาสนาพวกคุณไงละครับ
    ผมอยากรู้อะครับว่าทำไมเเบบ สมมติคนทำอะไรผิดเเบบพวกมีชู้นี่ถึงต้องโดนประหารอะครับ เเล้วถ้าเปลี่ยนศาสนานี่คือโดนไล่ออกจากประเทศเลย ?? (เพื่อนผมบอกมา) ทำไมมันต้องถึงขั้นนั้นอะครับ
    ปล.ผมไม่ดราม่านะ อยากรู้เเต่กูเกิ้ลไม่เจอ Im so sorry.

กล่าวขอบคุณ
    140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaiTsuJi อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้อะครับว่าทำไมเเบบ สมมติคนทำอะไรผิดเเบบพวกมีชู้นี่ถึงต้องโดนประหารอะครับ เเล้วถ้าเปลี่ยนศาสนานี่คือโดนไล่ออกจากประเทศเลย ?? (เพื่อนผมบอกมา) ทำไมมันต้องถึงขั้นนั้นอะครับ
    ปล.ผมไม่ดราม่านะ อยากรู้เเต่กูเกิ้ลไม่เจอ Im so sorry.
    เขาถือว่าการให้เกียรติภรรยา คือสิ่งสำคัญที่สุด ไม่ว่าจะยังไง คุณก็ต้องให้เกียรติเขา คุณคงเคยได้ยินว่า มีภรรยาได้ 4 คน
    ใช่ จริง แต่ การจะมีคนที่ 2 ต้องได้รับคำยินยอมจากคนที่ 1 แล้วคุณคิดว่ามันจะมีหรอ????? ตรงนี้เคลียนะครับ พูดง่ายๆก็คือหากคุณแต่งงานกัน คุณต้องดูแล
    ศาสนาอิสลาม หากคุณได้สัญญาสาบานอะไรไว้ คุณต้องทำตามที่คุณพูดครับ หากผิดคำพูดตัวเอง 1ประโยค บาปเท่ากับ ฆ๋าคน 1 คน
    ตอนคุณแต่งงาน มันก็ต้องมีพิธีกล่าวนู้นนี่ๆๆๆ อยู่แล้ว ก็เหมือนกับการสาบาน นั่นแหละ

ทำไมโดนไล่ออกจากประเทศ?? อันนี้มันเป็นเรื่องของประเทศที่เป็นอิสลาม ผมก็รู้ไม่เยอะหรอก
    แต่เอาสั้นๆง่ายๆ อิสลาม กฏ สำคัญมากครับ แต่มันมีไม่กี่ประเทศเองนะ ที่มีกฏแบบนี้ เผลอๆปัจจุบัน เขายกเลิกกฏแล้วด้วยซ้ำนะครับ
    เขาไม่ได้รังเกียจ ศาสนาอื่นนะ ประเทศพวกนี้ เขายังเคยเกณคนอิสลามไป ปกป้องชาว คริส กับ ยิวมาแล้ว

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ทำไมศาสนาบางศาสนาต้องประหารคนที่คิดจะออกนอกศาสนา

"ไม่ได้ประหาร คนที่คิดจะออกจากศาสนา แล้วก็มันเป็น ข้อกำหนดของแต่ละผู้ปกครองของเมืองนั้นๆครับ"

ทำไมศาสนาบางศาสนาต้องเอาก้อนหินรุมปาผู้หญิงที่มีชู้จนตายผมว่ามันโหดร้ายนะผมว่ามันผิดที่คนคิดกฏหรือข้อปฎิบัติมันหน้าเอาก้อนหินไปปามันไห้ตายมากกว่าไม่เห็นต้องรุนแรงเลย

"การที่ หญิง มีชู้นั้น ไม่ใช้แค่ว่า อยู่ดีๆคิดว่ามีชู้ ก็เอามาขว้างจนตายน่ะครับ แต่ต้องมีพยานเกิน สองคน ที่เห็นการสอดใส่จนเสร็จอย่างชัดเจน มีการตัดสิน การมีชู้ ถือป็นสิ่งที่ร้ายแรงมากครับ"

ทำไมศาสนาบางศาสนาต้องคอยกำจัดศาสนาอื่นๆออกไปจากโลก

"ศาสนาที่ว่านั้นไม่ใช่ศาสนาอิสลามแน่นอน เพราะ ในกุรอ่านมีบอกว่า "ศาสนาของท่านคือศาสนาของท่าน ศาสนาของเราคือศาสนาของเรา" ในสมัยมีอิสลามแรกๆ เวลาไปตีเมืองอื่น ใครจะนับถืออะไรก็ได้ แต่ต้องจ่างข่าคุ้มครอง หนึ่งเหรียญทองครับ ยิว คริส จะนับถืออะไรก็ได้ แล้วก็ศาสนาที่คิดจะกำจัดไม่ใช่อิสลามครับ เป็นยิวครับ (ไม่ใช่จะใส่ร้ายอะไรน่ะ) เพราะ มียิวกลุ่มหนึ่ง ไม่พอใจ ที่ศาสนทูตถูกส่งลงมายัง ชนชนาติอาหรับ ที่ป่าเถื่อนครับ อยากรู้เพิ่มเติมถามมาอีกได้ครับ"

ทำไมศาสนาบางศาสนานั้นถึงตอบคำถามง่ายๆพวกนี้ไม่ได้

ถามมาอีกครับ ผมจะไปหาคำตอบมาให้ ????

ศาสนามีมาแค่ไม่ถึง3000ปีทำไมหลายๆศาสนาชอบแอบอ่างว่าเป็นคนสร้างโลกทั้งๆที่โลกมีมาเกินกว่า1แสนล้านปี

"ศาสนามีมาตั้งแต่ มนุษคนแรกแล้วครับ ในกุรอ่านมีบอก ว่า "เราได้ให้มี ศาสนา ในทุกๆกลุ่มชน ในทุกยุคทุกสมัย" (แล้ว ไดโนเสาจำเป็นต้องมีศาสนาปล่าว แจ็ะ)

แล้วถ้าสิ่งศักสิทธิ์ของทุกศาสนามีจริงทำไมไม่เสือกเสกให้คนบนโลกนี้เป็นคนดีว่ะ

"พระเจ้าสร้างคนมามีสมองครับ ที่สามารถคิดได้ ว่าอะไรดีอะไรไม่ดี อะไรคือ สัจธรรม แล้วก็ คนที่ไม่มีการศรัทธา แน่นอน การจะทำอะไรก็อยู่ที่ตัวเราใช่ไหม แต่ คนส่วนใหญ่ เป็นอย่างนั้นหรือปล่าวหล่ะ? แล้วก็ยังมี มารร้าย (มารร้ายจริงๆคือ สิ่งที่พระเจ้าสร้างขึ้น แต่ตัวมัน ปฎิเศษ ก็เลยต้องลงนรก พระเจ้าได้ให้พลังในการล่อลวงมนุษย์แก่มัน เพื่อเอาไปอยู่เป็นเพื่อนมันในนรก จะว่าไร้สาระก็ตามใจ ผมก็ไม่มีหลักฐานมาทำให้ท่านเชื่อ ในเมื่อท่านไม่เชื่อครับผม) ที่คอยล่อลวงจิตใจอีก ก็ตามนั้นแหละ พระเจ้าสร้าง นรก สวรรค์ มา ก็ต้องมีผู้ไปอยู่ในนั้นแน่นอน "

ไม่ได้ก่อดราม่า แค่ อยากทำความเข้าใจครับ มีอะไรถามได้อีกครับ ยินดีหามาตอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 13th October 2013 เมื่อ 19:59

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ในเมื่อกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบในภาคใด้ อ้างตนว่าเป็นมุสลิม อ้างว่าทำเพื่ออัลลอฮ
    แต่ศาสนาอิสลามไม่ได้สอนให้ฆ่ากัน เช่นนั้น ทางองค์กรศาสนาของคุณมีนโยบายในการประณาม หรือปฏิเสธคนกลุ่มนี้อย่างไรบ้างครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloseMoST อ่านกระทู้
    ลองเปิดทีวี ช่องมุสลิมบ้างไรบ้าง ตามงานของมุสลิมบ้างไรบ้าง เขาประณามทั้งนั้นแหละ - -
    มีแต่พวกคุณไม่ได้ดู แล้วก็ว่ากล่าว
    จริงๆมันไมต้องให้กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งประณามหรอก ควรจะประนามทั้งประเทศ
    ผมก็แค่สงสัย เพราะผมไม่ได้ดูหรอกครับ ขอบคุณที่ตอบให้ คนอื่นจะได้เข้าใจด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackened : 13th October 2013 เมื่อ 20:43

กล่าวขอบคุณ
    140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ในเมื่อกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบในภาคใด้ อ้างตนว่าเป็นมุสลิม อ้างว่าทำเพื่ออัลลอฮ
    แต่ศาสนาอิสลามไม่ได้สอนให้ฆ่ากัน เช่นนั้น ทางองค์กรศาสนาของคุณมีนโยบายในการประณาม หรือปฏิเสธคนกลุ่มนี้อย่างไรบ้างครับ

ลองเปิดทีวี ช่องมุสลิมบ้างไรบ้าง ตามงานของมุสลิมบ้างไรบ้าง เขาประณามทั้งนั้นแหละ - -
    มีแต่พวกคุณไม่ได้ดู แล้วก็ว่ากล่าว
    จริงๆมันไมต้องให้กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งประณามหรอก ควรจะประนามทั้งประเทศ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: