ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Cool --"หรือเกม Resident Evil 7 กำลังอยู่ในระหว่างการพัฒนา?"--

[ หรือเกม Resident Evil 7 กำลังอยู่ในระหว่างการพัฒนา? ]

หากพูดถึงเกม Resident Evil7 ว่าในอนาคตจะมีไหม? อันนี้คงไม่น่าตกใจนักสำหรับแฟนเกมที่ติดตามซีรีย์นี้มาอยู่แล้ว
    เพราะทาง
    Capcom เองก็เคยเปรยมาอยู่แล้วว่าเกมซีรีย์นี้ยังคงดำเนินต่อไป เพียงแต่ข้อมูลล่าสุดตอนนี้ดันมีคนตาดีไปเจอ
    ข้อมูลของคอสตูมดีไซน์เนอร์ที่ ชื่อว่า
    Karen Brakenridge ในเว็บไซต์ LinkedIn ลองดูจากรูปด้านล่างนี้ว่าเห็นอะไร

ถ้าตาผู้อ่านไม่ตาบอดสีแดงก็คงจะเห็นตรงที่ผมขีดเส้นใต้เอาไว้ มันคือประวัติการทำงานของเธอคนนี้และเธอเคยเข้าไปรับ
    ตำแหน่ง Costume Designer ของเกม Resident Evil7 ในช่วงเดือน พฤศจิกายน 2012 ถึง มกราคม 2013 เป็นระยะเวลา 3 เดือน

ด้วยข้อมูลที่มีอยู่นี้มันก็เหมือนเป็นบอกนัยๆแล้วล่ะว่าทาง Capcom น่าจะอยู่ในช่วงพัฒนาเกม Resident Evil7 แถมเป็นการพัฒนาทันที
    ต่อเนื่องจาก
    ภาค 6 กันเลยทีเดียว ถ้าหากบริษัทนี้ยังไม่ล่มจมกับสภาวะการเงินย่ำแย่ ยังไงเสียเราอาจจะได้เห็นการเปิดตัวภาคใหม่ที่ว่าในปีหน้าก็เป็นได้ สวัสดี

รูปนี้คือโปสเตอร์ที่หลุดออกมาในช่วงงาน E3 2013 ที่ผ่านมาครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Credit :

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ขอให้เกมซีรีย์นี้กลับมาหลอนๆเหมือนภาค 4 เถอะครับ ตอนนี้มันกลายเป็นหนังบู้ไปเสียแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ภาคนี้จะให้ผมสู้กับ ไคจู รึเปล่าครับ ??
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    ผมว่าตอนนี้ถ้าจะทำภาคต่อคงต้องทำงานกันหนักหน่อยหล่ะ ไม่งั้นจะสู้เกม The Evil Within ของอดีตผู้ร่วมงานตัวเองไม่ได้ เพราะหลังจากคนๆนี้ออกไป ซีรีย์นี้ก็ดูจะจมลงแม่น้ำไปเรื่อยๆ จะประคองตัวเองได้อีกนานแค่ไหนก็ไม่รู้
    R U S S I A .

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ทำมาเถอะครับยังไงผมก็เล่น ^^

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไหนๆ ก็มาถึงขนาดนี้แล้ว เปลี่ยนแนว ไปเลยเหอะ แอคชั่น สุดติ่ง แบบ ลีออน เป็น ชุปเปอร์แมน ไรงี้

ไม่ได้สวนกระแส อะไรนะ แต่จะให้มันเป็น ซอมบี้ ทั้งหมดมันก็คงไม่ได้ ถ้าทำมาเหมือนเดิมทุกภาค ก็โดนด่าอีก

ทีมก็คงพยามจะใส่ อะไรๆ เพิ่มมา จนมันออกมาแบบที่เห็นๆ กันนี้แหละ

ปล.RE ก็เหมือน FF โดนด่าว่าเสื่อมลง แต่ก็ขายได้ตลอด ไอ้พวกที่ด่าอะตัวดีเลย สุดท้ายก็ต้องหามาเล่น

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ไล่ ทีมงานเก่าไปอยู่ กับบาทาด้า ยังไง ทำออกมา ก็ไม่สำเร็จ หรองับมันเสียความรู้สึกกับภาค ที่แล้ว สมแล้วที่จะ เสียบริษัท

นอกจาก จะ reboot ใหม่ ทั้ง series เลย หรือ จะทุลักทุเล่ ทำ จน มีมนุษย์ต่างดาวก็ได้น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมว่า Final Fantasy ไม่เสื่อมน่ะงับ ลอง ไปเล่นดูทุกภาค สิงับ เนื้อเรื่อง ไม่ได้ประติดประต่ออะไรเลย ผมว่า สุดยอดหรอ FF

กลับกัน RE ยิ่งมั่วไป เกมส์ ผี ๆ กลาย เป็นเกมส์ แอคชั่น โชว์นม เกมส์สงครามไป ผมว่า ไม่รอดงับ

The Evil within นี้ คงจะเทพแน่นอน ค่าย เค้าดัง ตั้งแต่ Fall out กับ skyrim และ dishorn แล้ว คงไม่ต้องพูดถึงความเทพ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    ภาคนี้จะให้ผมสู้กับ ไคจู รึเปล่าครับ ??
    ถ้าเป็นแบบนั้นสงสัยได้ขับเยเกอร์ด้วยแน่ๆ :P

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเล่น ทุก ภาค ครับ ไม่บ่น.....ชอบทุกภาค

มัน เจ๋ง ไป คนละแบบ.....

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    ผมว่า Final Fantasy ไม่เสื่อมน่ะงับ ลอง ไปเล่นดูทุกภาค สิงับ เนื้อเรื่อง ไม่ได้ประติดประต่ออะไรเลย ผมว่า สุดยอดหรอ FF

กลับกัน RE ยิ่งมั่วไป เกมส์ ผี ๆ กลาย เป็นเกมส์ แอคชั่น โชว์นม เกมส์สงครามไป ผมว่า ไม่รอดงับ

The Evil within นี้ คงจะเทพแน่นอน ค่าย เค้าดัง ตั้งแต่ Fall out กับ skyrim และ dishorn แล้ว คงไม่ต้องพูดถึงความเทพ
    เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ ไฟนอล แต่ละภาค เนื้อเรือง ไม่เกี่ยวกันอยู่แล้วครับ ทีมทำก็ คนละทีม กัน ที่เขาด่ากันมากมาย คือ ภาค 13 นั้นแหละ

ถ้ามองในมุมว่าเกมนี้ ไม่ได้ใช้ชื่อ ไฟนอล คงเป็นเกม RPG ระดับกลางๆ แต่เทียบกับภาคเก่าๆ ยังห่างนัก

ปล.ส่วนคนที่เล่นภาค 13 เป็นภาคแรก ไม่ต้องมาเถียงนะครับ เพราะไล่ให้กลับไปเล่นภาคเก่าๆ คงรับไม่ได้กับ กราฟฟิก แล้วร้องยี้ กันแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ภาคต่อไป อาจจะเจอ มอนสเตอร์ แบบ มนุษย์กลายพันธุ์ร่างเขียว ขนแดง ปล่อยกระแสไฟฟ้าจากร่างกายได้
    มนุษย์ทดลอง ร่างกายยืดได้หดได้ พ่นไฟได้ ชอบสะสมหัวกะโหลกเด็กแขวนไว้ที่คอ
    บิ๊กบอสคือ ไทแรนท์ ร่างยักษ์ ตาเดียว ลำตัวมีแผลเป็นขนาดใหญ่ ปล่อยไทเกอร์ช็อตเป็นอาวุธ และ ไม้ตายสุดยอดไทเกอร์อัพเปอร์คัท

ส่วนตัวละครฝั่งคน ก็คงจะมี นายทหารผมตั้ง สามารถปล่อยเคลื่อนเสียงโจมตี จากแขน ที่เรียกว่า โซนิคบูมได้ มาเข้าสังกัดหน่วย B.S.A.A. เพื่อออกตามหาคนที่สังหารเพื่อนรักที่ชื่อว่า แนช(ชาลี)
    ตำรวจสากล สาว จากประเทศจีน ที่มีพลังขาเป็นเลิศ ออกตามล่าคนที่ฆ่าพ่อ
    และ ตัวร้ายตัวใหม่ หัวหน้าองค์กรร้าย ชาโดว์ลู ที่ขึ้นเป็นใหญ่แทน อัมเบรล่า กำลังทดลองยาและไวรัสตัวใหม่

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมไม่สนใจเสียง บ่น เสียงด่า เสียงรำพึงรำพัน หรอนะ
    ไม่ว่ายังไง Series ยังจะเล่นต่อไป เพราะเกมนี้คือเกมที่ผมประทับใจอันดับต้นๆครับ
    ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับผม ส่วนตอนนี้ Re6 ลดราคา 50 เปอเซ็ตน์อยู่ใน Steam เอ่อ ฮะๆ
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Resident Evil 7 ขอให้ทำออกมาดีๆก็พอแล้วครับ

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ขอละ...

ภาคหน้า texture ช่วยทำให้มันคมชัดกว่านี้นะ จะ next gen แล้ว เรารู้ว่านายทำกราฟฟิกได้ดีกว่านี้เยอะ
    ลดความ Action ลง(เอาลงเยอะๆ) หากระสุนยากๆ เอาบรรยากาศ Horror กลับมาอีกครั้ง

capcom ทำการบ้านให้หนักๆเลย ถ้าเปิดตัวเกมช้าแล้วทุกอย่างออกมาโอเค

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    จะรอดูแบบไม่หวังอะไรมาก

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไม่เอาแบบภาค 6 แล้วนะ Map มีนิดเดียว แค่เปลี่ยนตัวละคร เบื่ออ่ะ

เอาแบบในหนังอ่ะ วันสิ้นโลก

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    ผมเคยคิดนะ ถ้าเอามา reboot ใหม่ทั้งหมดแล้วทำกราฟฟิกเหมือนปัจุบันหรือสวยกว่า เสริมฉากหลอนๆ ให้ตกใจเหมือนเกมผีทั่วไป ผมว่าขายดีแน่นอน
    .::: STOP :::.

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    จากที่เคยเล่นแบบซีเรียสกลายเป็นเล่นแบบชิวตั้งแต่ภาค 5 ล่ะ -*- แต่ก็ยังจะเล่นต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มันเคยมีข่าวออกมานานแล้วนะครับว่าภาค 7 จะเป็นภาคสุดท้ายภาคต่อไปจะ ทำเนื้อเรื่องใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ทำไม เห็น Resident Evil ทุกวันนี้ แล้วอยากกลับไป เล่น 2 , 3 มากกว่า = = ไม่ใช้ภาคใหม่ ๆ ไม่สนุก นะ แต่มัน ยังไงไม่รู้ อธิบายไม่ถูก 5555
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    "ในช่วงเดือน พฤศจิกายน 2012 ถึง มกราคม 2013 เป็นระยะเวลา 3 เดือน"

ตรงนี้ใช่เหรอมันของ house of moves มากกว่ามั้ง

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ ไฟนอล แต่ละภาค เนื้อเรือง ไม่เกี่ยวกันอยู่แล้วครับ ทีมทำก็ คนละทีม กัน ที่เขาด่ากันมากมาย คือ ภาค 13 นั้นแหละ

ถ้ามองในมุมว่าเกมนี้ ไม่ได้ใช้ชื่อ ไฟนอล คงเป็นเกม RPG ระดับกลางๆ แต่เทียบกับภาคเก่าๆ ยังห่างนัก

ปล.ส่วนคนที่เล่นภาค 13 เป็นภาคแรก ไม่ต้องมาเถียงนะครับ เพราะไล่ให้กลับไปเล่นภาคเก่าๆ คงรับไม่ได้กับ กราฟฟิก แล้วร้องยี้ กันแน่ๆ
    ถูกครับ อยากให้ภาคใหม่ๆเอาความคลาสสิคแบบเก่าๆมาบ้าง เวทมนต์ มังกร อารมณ์แบบภาค 9 เลย แต่กราฟฟิคสมัยใหม่นะ
    ภาคใหม่ๆนี่โลหะหุ่นยนต์อะไรเยอะแยะ หน้าก็แกะจากบล๊อกเดียวกันหมด(แต่จริงๆก็ชอบนะ) ไม่เหลือความเป็น RPG แล้ว
    คิดถึงยุคทองจังเลย..

ส่วน RE ก็รอเล่นต่อครับ ตามมาขนาดนี้ ต่อให้ออกอวกาศสู้ซอมบี้เอเลี่ยน ไปไฝว้เนโครมอร์ฟที่ไหนก็ขอตามไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 12th October 2013 เมื่อ 18:08

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    จบภาค7 นี่
    คงต้องรื้อ ยกเครื่องมา reboot ใหม่แน่นอน

ขอแบบ open world เป็นโลกซอมบี้นะ
    Resident evil world
    จะกู้ชื่อ capcom ให้กลับมารุ่งโรจน์เหมือนเดิมได้แน่

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อยากให้ทำภาค 2-3 เป็นภาค remake อ่ะ จะพรี รอเลย ส่วนภาค 7 ทำๆไปเถอะไม่มีไรจะเสียแล้ว
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version