ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

ช่วยแนะนำเกมแนวMOBAหน่อยครับ

ช่วงนี้รู้สึกอยากเล่นเกมแนวนี้ขึ้นมาช่วยแนะนำหน่อยครับ

อยากได้ที่เข้าใจง่ายๆหน่อยอะครับ

ส่วนตัวเคยเล่นHON(พึ่งโหลดมาเล่นเมื่อวาน)ลองไปเล่นดู ตาแรกโดนด่ายับเลยครับ(โดยเฉพาะพวกเปิดไมค์)

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมแนะ League of Legends เล่นง่ายดีครับ สนุกดีครับ
    ลายเซ็น

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    DotA2 เป็น MOBA ที่ดีที่สุด สำหรับผมละ
    My Name Is oI3lacKLisTo

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    Dota2 อีกเสียงครับ ระบบเข้าใจง่าย ภาษาไทยด้วย
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    dota2 ดีที่สุดในโลกแล้ว ณ. ตอนนี้

มีระบบฝึก ( เควส ) สำหรับคนไม่เคยเล่นเกมแนวนี้มาก่อน มีระบบแนะนำไอเทมพื้นฐาน

ภาพละเอียดที่สุด สวย และ ดูง่าย เค้าเคยให้คนที่ไม่เคยเล่นเกมแนว moba มาก่อน มาลองเล่นเกม แนวนี้ทั้งหมด ซึ่ง dota2 ได้รับโหวตให้เป็นเกมที่ดูแล้วเข้าใจได้ง่ายที่สุด

มีระบบไอเทมดรอป ซึ่งสามารถนำไปซื้อขายแลกเปลี่ยนได้ ( โชคดี ดรอปได้ของดีๆ เอาไปขายเป็นเงินจริงได้ หรือทำกำไรจากการแลกเปลี่ยนได้ )

เกรียนน้อยกว่าเกมอื่น ( แต่ก็มีนะ ไม่ใช่ไม่มี แต่ถ้าเราเลเวลสูงๆ นานๆจะเจอสักที )

ฮีโร่ ค่อนข้างสมดุล เล่นได้ทุกตัว

เล่นสนุกยันจบเกม ไม่มีโหวตยอมแพ้ เกมเลยมีโอกาสพลิกได้ตลอด คนเอ้าท์น้อย มีระบบแจ้งแบน หลุดต่อเข้าใหม่ได้

หาห้องก็ไม่นานเหมือนแต่ก่อนแล้ว เซิฟ SEA หาเฉลี่ยไม่เกิน 3 นาที ยกเว้นว่าท่านจะโดนแบน จนตกไปอยู่ในกลุ่มความสำคัญต่ำ

ปัญหาสำคัญอย่างเดียวของเกมนี้สำหรับคนไทยคือ การที่ไม่มีเซิฟไทย เรื่องเน็ตจึงเป็นปัญหา เน็ตบางเจ้ามีปัญหาปิงเยอะเกินไป ทำให้เล่นลำบาก ส่วนมากที่เจอมาจะเป็น TOT

แต่การไม่มีเซิฟไทย อาจจะเป็นข้อดีก็ได้ เพราะถ้ามีเซิฟไทย เกรียนไทยคงมีเพียบแน่ ณ. ตอนนี้ผมพอใจกับเกมมาก ผู้เล่นส่วนใหญ่เล่นเป็นและมารยาทค่อนข้างดี ( ผมเวลเยอะแล้ว )

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    king of fighters

แต่ถ้าถามว่าเกมส์ไหนดีสุด ก็ Dota2

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    Dota2 นี้มีเซิฟไทยแล้วหรอครับ

แล้วสกิลนี้เหมือนของDotaไหมอะครับ

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    Dota2 นี้มีเซิฟไทยแล้วหรอครับ

แล้วสกิลนี้เหมือนของDotaไหมอะครับ
    แปลเป็นภาษาไทยครับ สกิลและเอฟเฟคไอเทมบางอย่างปรับเปลี่ยนเพื่อความสมดุลครับ ^^

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1
    ก็ DOTA2 มันเจ๋งตั้งแต่ DOTA1 แล้วครับ ใครน่ะที่บอกว่า DOTA2 ดีที่สุดสำหรับคุณอ่ะ คุณคิดผิดล่ะครับ เพราะมันดีที่สุดสำหรับผมและก็ใครหลายๆคนด้วย 555555+

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อยากเล่นเกมส์ไหนก็เล่นเหอะครับ เวลาเล่นกับคนถ้าคุณเล่นไม่ดีเค้าก็ด่าคุณหมดหละ
    dota 2 มีระบบฝึก เล่นฝึกกับบอท
    HoN มีระบบฝึก เเล้วก็ ฝึกกับบอท
    LoL มีระบบฝึก เล่นฝึกกับบอท

ปัญหาในเกมส์
    Dota 2 ส่วนใหญ่จะเจอพวกบ้าฟาร์ม บ้านเเตกก็ไม่สน
    HoN เกรียนไทยชอบเปิดไมค์ด่าเวลาคนอื่นเล่นไม่ดี (มันมีปุ่มปิดไมค์ก็ใช้เหอะครับ ถ้าเจอปัญหามากๆๆ addเข้า ban list ซะจะได้ไม่ต้องมาพบเจอกันอีก)
    LOL เล่นไม่ดีระวังโดนเค้ารวมหัวกันรีพอทนะ เดี๋ยวจะนอนฝันร้ายซะก่อน (โดนคนอื่นรีพอทบ่อยๆระวังจะโดนเพ่งเลงโดยทีมงาน)

สามเกมส์นี้มีระบบฝึกหมด เพราะฉนั้นก็เล่นกับ bot ไปก่อนจะได้ไม่เป็นภาระของเพื่อนในทีม เพราะทุกคนเล่นก็อยากจะชนะไม่ใช่อยากเเพ้ คุณจะว่า คุณโดนด่าไม่ได้หรอกเพราะคุณไปเล่นกับเค้าเองในขณะที่คุณเล่นไม่เป็น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Dota 2 , HoN , LoL , Smite , Chaos Online , King of fighter , Battleforgraxia มีอะไรอีกก็ไม่รู้ผมจำไม่ได้ล่ะจำไม่ได้อีก 2 3 เกม -_- =3

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    Smashmuck Champions มั้งถ้าจะเล่นเอาแค่สนุกไม่ ซีเรียส จะออกเป็น แนว rumble arena ซะมากกว่าละมั้ง - -
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    LOL ครับ จุดที่ชอบสำหรับผมคือระบบปรับแต่ง มันให้ความรู้สึกแต่งความสามารถ ปืน , perk แบบพวก cod ดี 55+
    ระบบรีพอท ไม่ต้องไปคิดถึงครับ
    ขนาดเ cap รูปไปแปะหน้าเพจข้อหาใช้คำพูดไม่สุภาพยังไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ
    แต่ถ้า out 3 ตาติด จบเกมชื่อสีแดง อันนั้นโดนแบนแน่นอน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    LOL ครับ เพราะ วันที่ 11-13 ตุลาคมนี้ เปิดให้เล่นฟรีทุกตัว + IP,XP x2 ครับ เกมส์เค้าฉลองแชมป์โลกของ SS3 และตอนนี้กำลังเข้าสู่ SS4 ฮ่าๆๆ

ปล. ลองเล่นหลายๆ เกมส์ครับ และเล่นไปจนกว่าท่าน จขกท. คิดว่าถูกใจเองจริงๆ ดีกว่าครับ
    .:ll:.

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    King Of Fighters Online สนุกไหมอะ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    มาสนับสนุน Dota2 คับ
    มีทั้งโหมดสอนเป็นแบบด่านฝึก
    โหมดเล่นคนเดียวกับคอม
    โหมดหาทีมไปสู้กับคอม
    แล้วก็โซนสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ ซึ่ง ใครที่มาเล่นในกลุ่มนี้ แน่นอนไม่รู้จะว่าอะไรแน่นอน เพราะคนหัดเล่นทั้งนั้น
    ลองดูคับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมลองเอาไอดี dota2 ถ้าเลเวลยังน้อยๆ จำนวนเกมที่เล่น ยังไม่ถึง 100(รวมแพ้ - ชนะ) เล่นทีไรเจอแต่พวกเกรียนๆทั้งนั้นเลย ที่เจอบ่อยสุดพวกที่ เล่นcarry แล้วเกมทำทีว่าจะแพ้ ทำเป็นถอดใจ ไม่ตั้งใจเล่น จะไห้อีกฝั่ง end อย่างเดียวเลยเห้อ บางคนก็ปากดีอีก ทั้งๆที่กุ ซื้อไก่ ปักward ให้ แค่ตอน all ตายตลอด(ทำไงได้ก็เล่น int มันเปราะนี่หว่า)
    แต่เวลาเอาไอดีประจำที่เลเวล 60 เล่นเจอแต่เกมมันๆ สูสีกันมาก ตานึงนานโครตๆกว่าจะจบ

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    DOTA2 อีกหนึ่งเสียงครับ โดยส่วนตัวเคย เล่น DOTA มาก่อนอยู่แล้ว แต่พักหนึ่งที่เกมส์ HON ได้เข้ามาก็ย้ายไปเล่น HON พอเล่นได้สักพักเริ่มปรับตัวเริ่มมีฝีไม้ลายมือแล้ว เกมส์ DOTA2 ก็ดันมาอีก แต่คราวนี้ไปเล่นมันไม่ใช่แบบที่คิดเลยครับ แบบว่าชาวต่างชาติ แม้งอ่อนมากๆ ไอพวกเก่งๆ ไม่ค่อยเจอ ถ้าเจอแม้งก็จะอยู่คนละทีมกับเรา แล้วจากประสบการ์ณตรงที่เจอ ไอพวกชาวต่างชาติที่อยู่ในทีม จะมีแต่พวกเกรียนๆ เล่นเลนกลาง ก็ไม่วิ่ง gank แต่แม้งดันเดินเข้าฟาร์มต่อ แม้งทำแบบนี้ทั้งเกมส์ จนอีกทีมมา end แม้งถึงจะออกมา ถ้าจะเล่นจริงๆต้องเข้าแชแนลแชทไทย แล้วหาตี้คนที่คุยรู้เรื่องนะครับ จะได้ไม่โดนต่างชาติด่า NOOB!!

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    DOTA2 ไม่ไหวคอมกาก LoL ก็ได้ครับถ้าสเปคไม่แรงพอเหมือนผม
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    LoL ครับผม แนะนำเลย

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    จากที่เล่นมานะครับ ไปเกมไหนก็โดนด่าแน่นอนถ้าคุณไปเล่นกะคน เพราะใครก็ไม่อยากแพ้ และส่วนใหญ่จะมีพวกที่คอยโยนขึ้ใส่คนที่เล่นไม่เก่งอยู่แล้ว(บางทีมันนะละกากเอง) แนะนำครับส่วนใหญ่มีระบบ AI ให้เล่นดูก่อนก็ไปเล่นๆไปก่อน ชินแล้วค่อยไปไฟว้กะคน

ผมแนะนำ LOL เพราะว่าถ้าคุณยังไม่เวล 10+ คุณก็ไปเล่นกะคนไม่ได้ มันจะให้เราจับคู่เล่นกับ BOT ไปก่อน กว่าคุณจะณเวล10 คุณก็คงเล่นได้ถนัดมากแล้วสักตัวสองตัว แต่บางทีจะเจอพวกที่อารมณ์เสียง่ายก็ทนๆไปก่อนเจอไม่เยอะหลอกพวกนี้ อีกแบบคือพวกเป็นมากแล้วมาลอง มาสเตอรี่ รูน กับบ build สกิลและไอเท็ม คือพวกนี้จะโหดมาก(กับบอท) แาจจะน่าเบื่อเพราะพวกนี้แปปเดียวคิลไปเป้น10 แล้วทำให้จบง่ายไปหน่อย และ LOL เล่นง่ายเข้าใจง่าย คนไม่เคยเล่นแนวนี้มาก่อนเล่นแปบเดียวก็ไปได้แล้ว

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ฝึกเล่นdota1ครับ 555 บางทีเล่นไปตามมีตามเกิดแหละเห็นไอเท็มอะไรเท่ๆก็ซื้อมาเล่นกะบอทmap AI แล้วถ้าคิดว่าเล่นตัวไหนแล้วชอบจริงค่อยไปหาข้อมูลเพิ่มเติมเอาผมเล่นMOBAแรกๆก็อย่างนี้แหละครับออก mithril hammer มา6อันเพราะคิดว่าเทพสุดละ 555

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    DOTA2 ครับ ไม่ค่อยมีพวก ego เยอะ

ถ้าเจอะ รีพอทไปก็เห็นผล

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    LOL เชื่อผม เล่นง่าย มีระบบฝึกเล่นกับบอทก็ได้เวลได้เงิน และต้องเวล10ก่อนถึงจะเล่นกับคนได้ เพราะฉะนั้น มาเล่นกันเถอะมาเล่นกันเถอะ เดี๋ยวผมสอน ชื่อการีน่า Pokawit
    HOW TO KILL A ZOMBIE

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    LOL กับ DOta2 ครับ ถึงจะแนวตีป้อมตีคริฟ(มิเนียน) ฟาร์มป่่า บลาๆคล้ายกัน แต่การเล่นต่างกันเยอะมากครับ แต่ผมชอบLOLมากกว่า ลูกเล่นเยอะกว่าพวกไอเท็มของหรือระบบเกม dota จริงๆผมเล่นมาตั้งแต่เด็กละ ตั้งแต่ครีแลนในร้านเกมนู้น เลยเบื่อๆด้วย อยากหาอะไรใหม่ๆ ก็ถูกใจ LOLนี้ละ

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: