ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

สงสัย Anime ปัจจุบัน กับ อดีต มันต่างกันขนาดไหน

สงสัยมานานแล้ว พอรู้เลยว่า ทำไมปัจจุบัน ผู้ใหญ่ ถึงไม่ชอบดู Anime

พอมาดูเองแล้วก็คิด สมัยก่อน เน้นไปทางดูได้ทุกเพศทุกไว ( ยกเว้นบางเรื่อง ) เน้นไปทางสนุก ตลก ตรงไปตรงมาก

พอมาปัจจุบัน Anime มันเน้นไปทาง กลุ่มคนมากกว่า แทนที่จะทุกเพศทุกวัย ( เน้นไปทาง วาบวิ้วมากขึ้น )

แล้วความรู้สึกก็คือ Anime ปัจจุบัน ต้องการสื่ออะไร

ยกตัวอย่าง Anime เรื่อง Cobra ถึงจะออกแนว 18+ แต่ก็เน้นไปทางตลก มากกว่า ไม่แปลกที่พอเอามาฉายใหม่ก็ยังสนุก

แต่ถ้าเทียบปัจจุบัน สนุกไหม งั้นๆ ตลกไหม งั้นๆ เน้นไปทางความรัก หมด

Anime ดีๆ อย่าง กินทามะ ที่ออกแล้วบู้ แทรกมุขล้อเรื่องอื่น แบบนี้มีอีกไหม

ยังเซงๆ เมื่อ Rose เอากินทามะไป เสียงพากย์จะเหมือนเดิมเปล่าไม่รู้ แต่ถ้าเป็นแบบ The Movie นั้นขอตายดีกว่า

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้เหมือนกัน แต่พึ่งดู Nazo no Kanojo X จบไปเมื่อกี้
    แต่ก่อนเพื่อนพ่อ ผมก็ ชอบดู เซ้นไซย่า เหมือนกัน ตอนนี้ก็ยังดูอยู่มั้ง แต่การ์ตูนปัจจุบันไม่ค่อยแตะเท่าไหร่ มีเป็นบางเรื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 12th October 2013 เมื่อ 13:15
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    คงเป็นเรื่องภาพมั้งครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมก็คิดงั้นนะ แต่ก่อนไม่เคยเห็นมีเลยนะ แต่เดี๋ยวนี้.........................Fap Fap

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    การ์ดตูนตั้งแต่ผมเกิดมาผมรู้จักไม่กี่เรื่องเองครับ เช่น วันพีช นารูโต๊ะ บลีช เคโรโระ ดราก้อนบอล หมัดดาวเหนือ เก่าๆอะครับ แนวประมาณสู้ๆมันส์ นอกเหนือจากสู้กันผมไม่รู้จักแล้ว 555555+

แต่ดูแต่วันพีช(เพรระมันไม่จบสักที)ตอนนี้ ดูดราก้อนบอลตอนเด็กๆเบื่อล่ะ 5555555+

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้
    การ์ดตูนตั้งแต่ผมเกิดมาผมรู้จักไม่กี่เรื่องเองครับ เช่น วันพีช นารูโต๊ะ บลีช เคโรโระ ดราก้อนบอล หมัดดาวเหนือ เก่าๆอะครับ แนวประมาณสู้ๆมันส์ นอกเหนือจากสู้กันผมไม่รู้จักแล้ว 555555+

แต่ดูแต่วันพีช(เพรระมันไม่จบสักที)ตอนนี้ ดูดราก้อนบอลตอนเด็กๆเบื่อล่ะ 5555555+
    แต่ก่อนผมก็เหมือนๆท่านและ 55
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ที่ผมเคยดูนะเเละชอบก็ นารูโตะ บีช กินทามะ ดราก้อนบอล วันพีช ยูกิ โปเกมอน attack on titan เเขนกลคนเเปรธาตุ ส่วนเรื่องอื่นอื่น ไม่ค่อยสนใจสักเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    anime เดียวนี่น่าจะเนั้นเรื่อง FAP FAP มากนะ

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1
    ถ้า Remake ก็ชอบน่ะ
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ถ้าชอบแนวจริงๆจังๆ ก็ GUNDAM แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อย่างที่คุณว่าแหละครับ เดียวนี้การ์ตูนแบบ เมื่อก่อนหายากมาก เนื้องจากผู้ผลิตเน้นไปทางกลุ่มผู้บรโภค จริงๆ จึงทำให้การ์ตูนมีติดเรท หรืออะไรตามๆ กันมา

ปล.หรือพวกเราหากันไม่เจอเอง = =

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ผมดูโดเรม่อนอยู่ครับไม่จบซักที

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ตลาดที่กว้างขึ้น - หลากแนวมากขึ้น
    การแข่งขันที่สูงขึ้น - เน้นตอนน้อยๆก่อนกลัวเจ๊ง+ ขายทุกอย่างที่ขายได้

แต่ท่ามกลางอนิเมกระแส ก็ยังมีอนิเมดีๆมาให้ดูเรื่อยๆอยู่ ลองหาดู
    มัวแต่มองนมก็หาไม่เจอนะจ๊ะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    UNCEN ++ อิอิ ดู High School DXD SS2 ต่อดีฟ่า
    เว็บดูอนิเมะออนไลน์สนุกๆที่นี่เพียบ อัพเดททุกวัน มาดูกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมว่าเดี๋ยวนี้มันมีตัวเลือกมาขึ้นนะ แล้วแต่ว่าเราจะเลือกดูแนวไหน ทั้งกระแสหลัก นอกกระแส หรือสายมืด ก็มีให้เราเลือกดูเฉพาะที่เราต้องการ มันอยู่ที่ว่าเรามองหาอนิเมะแบบไหนมากกว่า

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    เี๋ดี๋ยวนี้ถ้าไม่ดูเมะใหม่ (ซับไทย) ก็ดูพวกเมะเก่าๆนี่แหละครับ วันพีซ เทพมรณะ กินทามะ เพราะเมะใหม่ๆบางเรื่องก็ไม่น่าดูเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    คำสาปฟาโรห์, กุหลาบแวร์ซายส์, โดราเอมอน, นินจาฮาโตริ และ ผีน้อยคิวทาโร่ ผมว่าใช้เอนจินในการพัฒนาคนละยุคหนะครับ มันจึงค่อนข้างแตกต่างกัน แต่สมัยนี้ คาแร็คเตอร์ หรือ ตัวละคร ค่อนข้างมีลายเส้นแบบใหม่ และก็ ....... ฟินทุกเรื่องเลย อาทิ DXD
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    จขกท.ดักแก่พวกเราแล้วมั้ง
    ส่วนผมชอบเมะที่ออกมาใหม่ๆน่ะ ภาพสวยดี ส่วนเรื่องที่ชอบก็คงเป็น Digimon อ่ะน่ะ อยากบอกว่าทันตั้งแต่ภาคแรก(นี่เราแก่ไปหรือป่าวหว่า)
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    อนิเมะ Shounen ผมทนดูไม่ได้ อะไรๆก็เอาแต่มิตรภาพ..........ที่จริงคือมันไม่จบซะที

เมะสมัยก่อนเขาว่าไม่ได้เน้น fan service เท่าไหร่ไง เนื้อเรื่องก็ถือว่าดี ทุกคนดูได้ไม่มีพิษมีภัย
    สมัยใหม่มานี้ก็จะมีแนวประจำอย่างเช่น
    กลุ่ม ecchi / fan service
    กลุ่ม comedy / slice of life (ซึ่งมักมีแต่ตัวละครหญิง)
    กลุ่ม harem ทั้งชายทั้งหญิง
    กลุ่ม mecha หุ่นยนต์มีได้ทุกซีซั่น

และเนื้อเรื่องที่ไร้สาระ แต่ละตอนไม่มีอะไรเลยทำให้หลายๆคนก็หลีกหนีไป จนเกิด otaku รุ่นใหม่ที่ชอบเสพเมะแนวนี้(+H)

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: