ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ผมจะซื้อ Ps3 แนะนำหน่อยครับ

Ps3 แบบเล่นแผ่นก๊อปอ่ะครับแนะนำหน่อย
    แผ่นก๊อบราคากี่บาท
    บอกวิธีลงเกมหน่อยครับ

ปล.ผมมือใหม่ ผมไม่รู้เรื่อง PS3 เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maimeename : 13th October 2013 เมื่อ 11:29

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ไม่ได้ใช้PS3 แต่ตามที่เข้าใจคือโหลดเกมส์ลง handy drive หรือโหลดเข้า External Hard Drive แล้วต่อ USB เข้าเครื่อง PS3
    แต่ว่าไม่รอ PS4 หรอ
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมกำลังจะขายเครื่องพอดี ฮ่าๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    Ps3 ไม่มีแผ่นก๊อปคับ ถ้าจะเล่น copy ต้องซื้อเครื่องที่เค้าแปลงมา ราคาประมานหมื่นอัพ แพงกว่าเครื่องแท้
    เวลาซื้อก็ควรจะซื้อแผ่นล่อซึ่งเป็นแผ่นแท้ เพื่อให้เล่นก็อปได้ทุกเกม
    และก็แนะนำควรมี ext hdd ไว้เพื่อความคล่องในการเล่นเกม โดยต้อง format ให้เป็น fat 32 แล้วก็สร้าง. Folder ชื่อ GAMEZ แล้วก็โหลดเกมใส่ไปในโฟลเดอร์
    เว็บที่โหลดแนะนำ www.addictconsole.com เสีย 300 บาท หนึ่งเดือนแต่เกมครบ หรือ เว็บนอกเช่น ps3iso.com แต่จะช้าหน่อย หรือเว็บ overtune.com เค้าอัพเว็บ one2up แต่เกมยังไม่เยอะมาก
    เวลาซื้อพยายามคุยกับเจ้าของร้านเยอะ ๆ ให้เค้าสอน เพราะมันค่อนข้างซับซ้อนมาก แรก ๆ อาจมึนได้
    ประมานนี้ หวังว่าคงช่วยนะคับ มีอะไรถามได้ (พอดีเพิ่งซื้อมา 1 อาทิตย์ 555)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ koonla อ่านกระทู้
    Ps3 ไม่มีแผ่นก๊อปคับ ถ้าจะเล่น copy ต้องซื้อเครื่องที่เค้าแปลงมา ราคาประมานหมื่นอัพ แพงกว่าเครื่องแท้
    เวลาซื้อก็ควรจะซื้อแผ่นล่อซึ่งเป็นแผ่นแท้ เพื่อให้เล่นก็อปได้ทุกเกม
    และก็แนะนำควรมี ext hdd ไว้เพื่อความคล่องในการเล่นเกม โดยต้อง format ให้เป็น fat 32 แล้วก็สร้าง. Folder ชื่อ GAMEZ แล้วก็โหลดเกมใส่ไปในโฟลเดอร์
    เว็บที่โหลดแนะนำ www.addictconsole.com เสีย 300 บาท หนึ่งเดือนแต่เกมครบ หรือ เว็บนอกเช่น ps3iso.com แต่จะช้าหน่อย หรือเว็บ overtune.com เค้าอัพเว็บ one2up แต่เกมยังไม่เยอะมาก
    เวลาซื้อพยายามคุยกับเจ้าของร้านเยอะ ๆ ให้เค้าสอน เพราะมันค่อนข้างซับซ้อนมาก แรก ๆ อาจมึนได้
    ประมานนี้ หวังว่าคงช่วยนะคับ มีอะไรถามได้ (พอดีเพิ่งซื้อมา 1 อาทิตย์ 555)

คือว่าซื้อเครื่องที่แปลงมาดีกว่าปะครับพอดีทุนต่ำ = = แล้วโหลดเกมลง ext hdd เครื่องต้องแท้เล่นได้ปะครับหรือเครื่องที่แปลงแล้วเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เอาง่ายเลยครับ ซื้อที่ไหนก็ได้ แต่เอาเครื่องที่ไม่ เจาะเบรค(jailbreak)ถ้าจะซื้อก็เอาให้มันคุ้มไปเลยแต่ส่วนมากมีแต่เครื่อง ไทยทำทั้งนั้นยังไงก็ระวังๆก็แล้วกันครับ แต่ถ้าคนขายบอกว่าอย่าต่อเน็ตเล่น บอกได้เลยว่าอย่าซื้อ
    AMD 256 RAM 4GB+1GB CPU 2100Ghz specนี้เล่นอะไรได้อีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maimeename อ่านกระทู้
    คือว่าซื้อเครื่องที่แปลงมาดีกว่าปะครับพอดีทุนต่ำ = = แล้วโหลดเกมลง ext hdd เครื่องต้องแท้เล่นได้ปะครับหรือเครื่องที่แปลงแล้วเท่านั้น
    คือที่ผมศึกษามามันจะมีแค่ ps3 บางรุ่นที่มีhardware ที่สามารถแปลงระบบได้สมบูรณ์อ่ะคับ แบบรุ่นสูงกว่านี้แปลงไม่ได้ก็มี แบบของผมคือเครื่องรุ่น slim แต่รู้สึกว่ารุ่นใหม่กว่าอย่าง superslim นี่ก็แปลงได้แต่เล่นได้ไม่สมบูรณ์เท่าคับ
    แต่ล่าสุดผมก็เห็นมีชิปบางตัวเหมือนกันนะคับที่สามารถแปลงจากของแท้ทุกรุ่นให้เล่นก็อปได้ แต่ราคาก็ 3500-4000 ถ้ารวมราคาเครื่องแท้เข้าไปประมาน 8500 ก็ประมาน 12000 ราคาเท่ากับเครื่องที่แปลงมาแล้วเลยคับ ซึ่งสำหรับผม ผมชอบที่เค้าทำมาสำเร็จแล้วเลยนะ มันดูไม่น่ามีปัญหาดี ไม่รู้สิ 555 ลองศึกษาดูนะคับบ

ส่วนเครื่องแท้เล่นเกมจาก ext hdd ไม่ได้คับ ต้องเล่นกับแผ่นแท้เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ koonla อ่านกระทู้
    คือที่ผมศึกษามามันจะมีแค่ ps3 บางรุ่นที่มีhardware ที่สามารถแปลงระบบได้สมบูรณ์อ่ะคับ แบบรุ่นสูงกว่านี้แปลงไม่ได้ก็มี แบบของผมคือเครื่องรุ่น slim แต่รู้สึกว่ารุ่นใหม่กว่าอย่าง superslim นี่ก็แปลงได้แต่เล่นได้ไม่สมบูรณ์เท่าคับ
    แต่ล่าสุดผมก็เห็นมีชิปบางตัวเหมือนกันนะคับที่สามารถแปลงจากของแท้ทุกรุ่นให้เล่นก็อปได้ แต่ราคาก็ 3500-4000 ถ้ารวมราคาเครื่องแท้เข้าไปประมาน 8500 ก็ประมาน 12000 ราคาเท่ากับเครื่องที่แปลงมาแล้วเลยคับ ซึ่งสำหรับผม ผมชอบที่เค้าทำมาสำเร็จแล้วเลยนะ มันดูไม่น่ามีปัญหาดี ไม่รู้สิ 555 ลองศึกษาดูนะคับบ

ส่วนเครื่องแท้เล่นเกมจาก ext hdd ไม่ได้คับ ต้องเล่นกับแผ่นแท้เท่านั้น

คำถามสุดท้ายครับ พอดีว่าไปร้านขาย ps3 เค้าบอกว่าตัวเครื่องแปลงแล้ว 500gb แต่ทำไมต้องซื้อ Hdd เพิ่ม แต่ผมมี ext hdd อยู่แล้วไม่จำเป็นต้องซื้อใช่ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maimeename อ่านกระทู้
    คำถามสุดท้ายครับ พอดีว่าไปร้านขาย ps3 เค้าบอกว่าตัวเครื่องแปลงแล้ว 500gb แต่ทำไมต้องซื้อ Hdd เพิ่ม แต่ผมมี ext hdd อยู่แล้วไม่จำเป็นต้องซื้อใช่ปะครับ
    ไม่จำเป็นต้องซื้อครับทางร้านคงอยากขาย ext hdd พ่วงด้วยละมั้ง ปกติถ้าซื้อเครื่องทางร้านจะลงเกมให้เต็มความจุเครื่อง แต่ก็สามารถขอให้ร้านลงเกมใส่ ext hdd แทนก็ได้ครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เล่นเกมเยอะไหม ถ้าไม่ก็แท้ไปเถอะครับ เครื่องถูกกว่าเยอะ แล้วก็นาน ๆ ซื้อแผ่นซักทีก็คุ้มอยู่

ถ้าอยากสายมืดจริง ๆ ก็ เอาตัวที่ติด chip 3K3y ไปเลยแต่เล่นผ่าน ex hdd ด้วยไฟล์ iso
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    46
    ถ้ามีแล้วไม่ต้องซื้อคับ เค้าพยายามขายเฉย ๆ บอกเค้าไปว่ามีแล้ว แล้วก็ให้เค้าลงเกมให้เต็มเครื่อง จากนั้นก็ไปหาโหลดเองใส่ ext hdd ของเราคับ
    ต้องดูดี ๆ นะคับ บางร้านลงเกมให้เต็มเครื่องฟรี บางร้านเสียตังต่างหาก ถามเค้าก่อนนะคับ
    ปล. ถามหน่อยคับว่า 500 gb ที่จะซื้อนี่ราคาเท่าไรคับ เอาไว้เป็นข้อมูล 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koonla : 17th October 2013 เมื่อ 17:17

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้ามีแล้วไม่ต้องซื้อคับ เค้าพยายามขายเฉย ๆ บอกเค้าไปว่ามีแล้ว แล้วก็ให้เค้าลงเกมให้เต็มเครื่อง จากนั้นก็ไปหาโหลดเองใส่ ext hdd ของเราคับ
    ต้องดูดี ๆ นะคับ บางร้านลงเกมให้เต็มเครื่องฟรี บางร้านเสียตังต่างหาก ถามเค้าก่อนนะคับ
    ปล. ถามหน่อยคับว่า 500 gb ที่จะซื้อนี่ราคาเท่าไรคับ เอาไว้เป็นข้อมูล 555

เค้าว่า 2-3 พันมั้งถ้าจำไม่ผิดนะครับ
    ขอถามอีกข้อนึงนะ Xbox360 rgh ต้องใส่แผ่นแท้หลอกเหมือนกันป่าวครับ ??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ถ้าไม่สงสาร ผู้พัฒนา ก็ เถื่อน ไปเถอะครับแต่ถ้า สงสาร เล่นแท้ดีกว่า อัพเดทตลอด ด้วยสบายหายห่วง