ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

ความแตกต่าง ตำรวจอเมริกา vs ตำรวจไทย

1. ไม่มีกรมตำรวจ ไม่มีแม้แต่ทบวงหรือกระทรวงตำรวจเหมือนประเทศอื่น จึงไม่มีสายการบังคับบัญชายุ่บยั่บเหมือนของไทย

2. ไม่มีโรงเรียนนายร้อยตำรวจ แต่ละเมืองคัดตำรวจกันเอง วิธีคัดก็ไม่เหมือนกัน คัดได้แล้วก็ส่งไปอบรมที่โรงเรียนตำรวจ 26 สัปดาห์
    เป็นอันว่าจบหลักสูตรออกมาทำงานได้ ตำรวจอเมริกันจึงไม่มีการแบ่งว่า ฉันจบจากโรงเรียนนายร้อย อั๊วจบมหาวิทยาลัย ข้ามาจาก จปร. (จ่าเป็นนายร้อย)

3. ไม่มีอธิบดีกรมตำรวจ ที่หนังสือพิมพ์อเมริกันเรียก police chief นั้น อย่าไปแปลว่าอธิบดีกรมตำรวจนะครับ ไม่มีกรมจะทะลึ่งไปมีอธิบดีได้ยังไง ตำแหน่งนี้
    ก็คือ หัวหน้าตำรวจของแต่ละเมือง อยู่ใต้บังคับบัญชาของนายกเทศมนตรีอีกที ตำรวจจึงต้องทำงานเอาใจนายกเล็ก นายกต้องลงแส้ให้ตำรวจทำงานให้มีประสิทธิภาพ
    กลัวว่าครั้งหน้าจะไม่มีใครเลือก เมืองไทยน่าจะทดลองให้ตำรวจนครบาลขึ้นกับผู้ว่าฯ กทม.ดูบ้าง อาจจะแก้ปัญหาตำรวจได้

4. ตำรวจอเมริกันไม่มียศชั้นนายพัน สูงสุดเป็นแค่นายร้อย สูงกว่านั้นใช้นาย คุณอาจจะต้องสงสัยว่าถ้าอย่างนั้นจะสั่งงานกันอย่างไรก็ว่ากันไปตามตำแหน่ง
    ตำรวจไม่มียศก็ดีไปอย่าง ไม่มีความรู้สึกว่า เป็นเจ้าขุนมูลนาย ในบ้านเรา บางคนอาจจะไม่อยากเป็นตำรวจ แต่อยากมียศ ไม่รักอาชีพ ไม่รักงาน แต่รักยศ
    เหตุผลที่เข้ามาเป็นตำรวจ ของตำรวจบางนาย ฟังแล้วอยากร้องไห้...คุณแม่อยากให้รับราชการเป็นตำรวจ เพื่อเกียรติประวัติของวงศ์ตระกูล

5. ตำรวจอเมริกันไม่มีการโยกย้ายไปเมืองนั้นเมืองนี้ เริ่มต้นเป็นตำรวจเมืองไหนก็ต้องอยู่ที่นั่นไปตลอด ตำรวจแต่ละคนจึงต้องรักษาประวัติตัวเอง
    เหม็นเมื่อไรหมดโอกาสสร้างอนาคตใหม่ ในสหรัฐฯไม่มีจังหวัดเหมือนบ้านเรา มีเพียง city กับ town ซิตี้ คือ เมืองใหญ่ ทาวน์เป็นเมืองเล็ก ทาวน์บางแห่งมีคนไม่กี่พัน
    จ่าวัตสันตบทรัพย์น้าแมรี่ รู้กันเพียงชั่วข้ามคืน ใครเหม็นก็ต้องออก ตำรวจเน่าจากหาดใหญ่ ไปสดใสที่ขอนแก่น อย่างนี้ไม่มีในอเมริกาครับ

6. ตำรวจอเมริกันไม่ต้องวิ่งเต้นโยกย้ายเหมือนตำรวจบาง ประเทศ ที่เสียสตางค์กันทีหนึ่งเป็นแสนๆ บาท เสียแล้วก็ต้องถอนทุนคืน
    สะสมกำไรเพื่อวิ่งเต้นไปลงโรงพักเกรดดียิ่งๆ ขึ้น ประมูลตำแหน่งกันยังกะประมูลรถยนต์ นายเวรผู้บัญชาการต้องทำกราฟ ทำตารางแจกแจงรายได้
    รายจ่าย พร้อมราคาของแต่ละตำแหน่งไว้เสร็จสรรพ ส่งรายเดือนยังไม่พอ ตำรวจระดับนายร้อยขึ้นไปต้องชกป้องกันตำแหน่งทุก 3 เดือน 6 เดือน และ 1 ปีอีกด้วย
    ไฟต์ไหนชกพลาด เตรียมเก็บข้าวเก็บของไปอยู่ สภ.อ. หลังเขาได้

7. ที่อเมริกาเงินเดือนของตำรวจเมืองไหน ก็เอามาจากภาษีของประชาชนที่อยู่ในเมืองนั้นไปจ่าย ตำรวจจึงรู้สึกว่าจะต้องทำงานให้คุ้มค่าจ้าง
    ต้องรับผิดชอบต่อคนทั้งเมือง ประเทศที่ใช้เงินเดือนมาจากงบกลางอย่างบ้านเรา ความรู้สึกของผู้คนก็จะเฉยๆ ไม่มีส่วนร่วมในการควบคุมกิจการตำรวจ
    คุณเคยเห็นรถราชการเก่าๆจอดเฉยๆอยู่ตามโรงพักไหมครับ ไม่ยอมส่งคืนหลวงเพื่อแลกรถใหม่มาใช้...รถใหม่ไม่เอา...เรา (ระดับสารวัตรขึ้นไป)
    รักรถเก่าที่วิ่งไม่ได้...เพราะรถเก่าไม่ต้องใช้น้ำมัน ถ้ายังมีรถหลวงก็ยังต้องส่งน้ำมันมาให้ เราก็จะได้เอาไว้เติมรถส่วนตัวของเรา...

ตำรวจอเมริกาที่เขาได้รับการยอมรับจากประชาชนมากกว่าเราเนื่องจากการทุจริตแทบไม่มีเลยเพราะเขาเป็นตำรวจที่อยู่ประจำเมือง
    ถ้าทำตัวไม่ดีมีสิทธิขึ้นบัญชีหนังหมาและคนที่จะพิพากษาตัวเขาก็คือประชาชน ยิ่งถ้าเมืองไหนเป็นเมืองเล็กๆจะเห็นหน้าเห็นตากันทุกวัน รับรองบ่อน ซ่อง ผิดกฏหมายไม่มีแน่
    หากมีที่ไหนถึงวันประชุมประจำเดือนฝ่ายค้านก็จะนำเรื่องเข้าที่ประชุม นายกเทศมนตรีก็เกรงว่าเลือกตั้งครั้งหน้าตัวเองไม่ได้แน่ ก็ต้องเร่งมาที่ตำรวจ แล้วตำรวจจะอยู่นิ่งเฉยได้เหรอ
    ระบบแบบนี้ข้อดีประชาชนจะคอยเป็นหูเป็นตาคอยดูสิ่งที่ผิดปกติในเมืองแล้วจะแจ้งไปยังฝ่ายค้าน ถ้าบ้านเรามีแบบนี้รับรองสิ่งผิดกฏหมายหายไปเยอะและตำรวจที่จะไปรีดไถหรือเมาทั้งปีไม่มีแน่
    เพราะเขาคงไม่เอาไว้ให้เปลืองภาษีของเขาแน่นอน บางเมืองของอเมริกาเคยมีข่าวหมอผ่าตัดทำให้คนไข้ตาย พอเข้าที่ประชุมนายกเทศมนตรีก็จะตรวจสอบหมอหากผิดก็ต้องรับผิดไป
    จึงทำให้ทุกหน่วยงานที่ขึ้นตรงต่อท้องถิ่นต้องบริการประชาชนอย่างเต็มที่ หากข้าราชการดูแลประชาชนดี บ้านเมืองสงบ นักธุรกิจก็จะมาลงทุนเสียภาษีเข้าเมืองมาก
    ท้องถิ่นมีรายได้มากก็จะสามารถจ่ายเงินเดือนให้ข้าราชการมาก

credit = http://www.sobsuan.com/modules.php?n...topic&p=111729
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จริงๆอยากให้ข้าราชการทั้งหลายเป็นคนในพื้นที่จริงๆมากกว่าแหละคับ ย้ายไปย้ายมามันมีผลเสียเยอะ เช่นทำให้บางที่ไม่รู้จักพื้นที่ดีพอ เกินปัญหาการปรับตัวกับชาวบ้านหรือไปรังแกชาวบ้านก็มีอย่างกรณี3จังหวัดเป็นต้น ถ้าเป็นคนในพื้นที่นี้จังหวัดเล็กๆ คุมสน.ในอำเภอเล็ก ผมเชือว่าเกิดที่นั้นโตที่นั้นยังไงเสียก็ต้องรู้จักคนของที่นั้นมากที่สุดและ ข้าราชการในพื้นที่ย่อมผูกพันกับพื้นที่นั้นคับ สมมุติว่ามีคนเข้ามาขโมยของป้าที่เรารู้จักเป็นอย่างดีเจอหน้ากันทุกวัน ตั้งแต่เด็ก ถ้าเป็นตำรวจที่เกิดและโตมารู้จักป้าคนนั้นอย่างดียังไงเสียก็ช่วยเต็มที่ แต่ถ้าเป็นตำรวจนอกพื้นที่ เชื่อเหอะยังไงก็ไม่สนใจ

อเมริกาใช่ว่าจะปราศจากคอรัปชั่นนะคับ การคอรัปชั่นจริงๆมันก็มี

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ประเทศไทยกากทุกเรื่อง

เรื่องที่มันมีสาระมีประโยชน์ดีๆจริงๆ ไม่มีครับ

ประเทศนี่เกินเยียวยาแล้ว

มีเงินผมไม่อยู่หรอกครับ ประเทศแบบนี้ เฮงซวย

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    เล่นกับข้อดีมาเปรียบกับข้อเสียแบบนี้ก็แย่สิครับ ไม่ใช่ว่าจะไม่มีดีเลยนะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

เรื่องที่มันมีสาระมีประโยชน์ดีๆจริงๆ ไม่มีครับ

มีเงินผมไม่อยู่หรอกครับ ประเทศแบบนี้ เฮงซวย
    ใจเย็นๆพี่ ทนไว้ ทนไว้
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้

มองให้ดีประเทศที่แย่กว่าเรามากมายนะครับ อยากให้มองให้กว้างกว่านี้ ประเทศเรา ภูมิประเทศ ของเรานั้น การท่องเที่ยวนั้น ฝรั่งเห็นแล้วยังพูดOMGเลย

แต่ติดแค่นักการกับการบริหาร ละผมว่า เรื่องอย่างนี้มันละเอียดอ่อนนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ทำไรไม่ได้หรอก ตำรวย ไทยทนๆกันต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เริ่มจากเปลี่ยนระบอบสมบูรณาญาสิทธิราชย์ เป็นประชาธิปไตยก็เป็นความคิดที่ไม่เลว, ไม่งั้นก็โดนผู้ใหญ่กดขี่อยู่แบบนี้.

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถ้าเทียบตำรวจไทย ถ้าไม่มีสินบน คงดีกว่าต่างประเทศ

แต่ถามหน่อยในเกมส์ที่รวมตำรวจไล่ชน ในเรื่องจริงมีเปล่าอ่ะ เห็นมีรถหรูๆ หลายคันเลยนิ ตกลงเขาขับชนจริงเปล่าอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ถ้าเทียบตำรวจไทย ถ้าไม่มีสินบน คงดีกว่าต่างประเทศ

แต่ถามหน่อยในเกมส์ที่รวมตำรวจไล่ชน ในเรื่องจริงมีเปล่าอ่ะ เห็นมีรถหรูๆ หลายคันเลยนิ ตกลงเขาขับชนจริงเปล่าอ่ะ
    มีจริงครับ แต่ไม่เหมือนในเกมสื รถตำรวจต่าวชาติเค้ามีกันชนหน้า ส่วนมากไล่ล่าโจร จะเบียดแค่ให้รถเสียหลักเท่านั้นครับ ไม่ถึงกับชน
    ตาม จขกท ความเท่ยกให้ต่างชาติเลย เครื่องมืออาวุธพร้อมเต็มเอวเลย 55+
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    บางทีถ้าเอาระบบบางข้อมาปรับใช้กับตำรวจไทย ผมว่ามันคงจะดีขึ้นเยอะเลยแหละครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ตำหรวดไทยดีๆก็มี(น้อยมาก)ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ตำรวจไทยดีๆก็มีแต่ผมยังไม่เคยเจอเลย เจอแต่ละทีก็มักจะมาพร้อมใบสั่ง
    FX 6300 / GiGabyte 970A-D3P / RAM 8 GB. HYPER-X / VGA GIGABYTE GTX 970 G1 GAMING / 520W Seasonic S12II

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตอนผมไปยุโรปอ่ะ

ยุกับตำรวจโครตอบอุ่นครับ รู้สึกปลอดภัยมากๆ บอกตรงๆ เขาก็พูดคุยเล่นกับประชาชนนะครับ

แล้วแบบว่า หุ่นรูปร่างตัวใหญ่ ฟิตมาก ดูแล้วน่าไว้ใจครับ มีเรื่องร้ายวิ่งตามโจรทันแน่ๆ

แต่ไทยเหรอ (หนักพุง55+)

สายตาทีผมมองตำรวจไทยกับที่นั่น ต่างกันโดยสิ้นเชิงจริงๆ

ตอนนั้นผมไปงานถนนคนเดินที่ นอเชิฟปิ้งสวีเดน เขาก็ยืนเป็นตำแหน่งๆ นิ่งๆหันหน้าไปมาคอยสังเกตุการณ์ตลอด

ตั้งใจทำงานมากๆ ขนาดแค่งานตลาดนะ

แต่บ้านเราเหรอ ไม่มีหรอก พบเจอเขาได้ที่ โรงพัก แยกไฟแดง และด่านตรวจเท่านั้น

ถ้าเปนงาน ก็จะให้ เทศบาล อาสา บลาๆๆๆ มาดูแล ด่านเดี๋ยวนี้ยังให้ อาสามาแทน จราจรก็อาสามาแทนเยอะแยะ

และจะโผล่มาทุกครั้งเมื่อเราทำอะไรผิด ไม่ว่าจะมากหรือน้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 14th October 2013 เมื่อ 00:02

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651

ผมหล่ะอยากให้ท่านรวย อยากให้ท่านมีเงินเสียจริงๆ
    ประเทศไทย จะได้หมดคนกากๆ แบบนี้ซะที
    ดูถูกประเทศที่ซุกหัวนอนแบบนี้ อยู่ที่ไหนก็ไม่เจริญหรอกครับ

"อย่าถาม ว่าประเทศไทยให้จะให้อะไรแก่เอ็ง
    แต่จงถาม ตัวเอ็งว่าจะทำอะไรให้แก่ประเทศไทย"

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ผมหล่ะอยากให้ท่านรวย อยากให้ท่านมีเงินเสียจริงๆ
    ประเทศไทย จะได้หมดคนกากๆ แบบนี้ซะที
    ดูถูกประเทศที่ซุกหัวนอนแบบนี้ อยู่ที่ไหนก็ไม่เจริญหรอกครับ

"อย่าถาม ว่าประเทศไทยให้จะให้อะไรแก่เอ็ง
    แต่จงถาม ตัวเอ็งว่าจะทำอะไรให้แก่ประเทศไทย"
    โอ่โห่โดนใจใช่เลยกดไลค์พูดได้ถูกใจผมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆที่สุดอะ/GJ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เห็นด้วยนะครับ.....ยังไงผมอยากให้มองอีกมุมนะ มองในจุดเล็กๆ ที่ฝังมากับเรา ไม่ได้ต้องการค้านหรืออะไร ก่อนที่จะเอามาเปรียบเทียบเพื่อต้องการให้เป็นอย่างเขา

อย่างแรกเลย การปกครองโดยรวมต่างกันครับ เขาเป็นรัฐ เราเป็นภูมิภาค รวมอำนาจที่ศูนย์กลาง (พูดง่ายๆ คือผูกขาด) มันทำแบบเขาได้ยาก เผลอๆ วุ่นวายหนักครับ
    อย่างที่สอง ตราบใดที่วัฒนธรรมบ้านเรายังเป็นแบบนี้ เปลี่ยนรูปแบบก็เหมือนเดิม เผลอๆ ยิ่งกว่าเดิม เอาง่ายๆ

- ระบบเกื้อกูลอย่างไร้เหตุผล ถ้าตำรวจมาจากคนท้องถิ่น เกิดอะไรขึ้น? แน่นอน เส้นสายก็ยังเกิด(และมากกว่าแน่นอน สกุลดังมีทุกจังหวัด) เพราะอะไรล่ะ ถ้าไม่ใช่ระบบ เครือญาติของข้าสำคัญที่สุด เด็กฝากก็จะง่ายยิ่งขึ้นไปอีก
    - ไร้วินัย ได้รับเงินเดือนจากคนในจังหวัด ..... บ้านเราชอบแหกกฏ เอาง่ายๆ หมวกกันน๊อค หรือกฏจราจรทั้วไป.... ถูกจับ --> โกรธตำรวจ --> รวมกันไม่ให้เงิน เงินเดือนเขาก็ลด ไม่ก็โดนประท้วงง่ายๆ

ถ้าอยากแก้จริงๆ เริ่มแต่ในบ้านแหล่ะครับ ทุกวันนี้ผมก็ปรับปรุงตัวเอง ช่วยสนับสนุนคนรอบข้างให้ทำดี และเตือนคนที่ยึดถือว่าข้าคือจุดศูนย์กลางจักรวาลลงบ้าง เช่น พวกไม่ต่อคิวใน 7-11 (แต่ก็กลัวโดนรุมเหมือนกัน ทำดีแล้วอยู่ยากจริงๆ)

ลองเปลี่ยนให้เขาใช้ระบบแบบเรา....ผมว่าทุกคนก็มองภาพออกนะว่า "ผลลัพธ์มันคงไม่ต่างกับอเมริกาตอนนี้"

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    1. ไม่มีกรมตำรวจ ไม่มีแม้แต่ทบวงหรือกระทรวงตำรวจเหมือนประเทศอื่น จึงไม่มีสายการบังคับบัญชายุ่บยั่บเหมือนของไทย
    ปัญญาอ่อนหล่ะ ประเทศไทยมีกระทรวงตำรวจหรอ

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ใจร่ม ๆ ครับพี่

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ta123 อ่านกระทู้
    มองให้ดีประเทศที่แย่กว่าเรามากมายนะครับ อยากให้มองให้กว้างกว่านี้ ประเทศเรา ภูมิประเทศ ของเรานั้น การท่องเที่ยวนั้น ฝรั่งเห็นแล้วยังพูดOMGเลย

แต่ติดแค่นักการกับการบริหาร ละผมว่า เรื่องอย่างนี้มันละเอียดอ่อนนะครับ
    ก็จริงครับ บ้านเราภูมืประเทศดีมาก การค้าไรดี ถ้าเปลี่ยนผู้บริการยกเซ็ตไม่ให้เหลือเค้าเดิม น่าจะดีกว่านี้ นี่เล่นกินกันจนไม่เหลืออะไรแล้ว - -

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้

แหม เหมือนพูดดีนะครับ
    คนแบบผมมันกากยังไงหรอครับ ? ตอบหน่อยนะ
    ผมดูถูกหรือผมพูดความจริงล่ะครับ

งั้นคุณบอกมาหน่อย ประเทศไทยมีอะไรดีจริงๆบ้าง สัก 3 ข้อจะถึงรึเปล่ายังไม่รู้

ไอประโยค

ผมจะทำไปทำไมครับ ผมไม่ทำหรอก เพราะไงประเทศนี้มันก็เป็นไปใต้อำนาจของคนไม่กี่คนอยู่แล้ว
    ที่ทำได้ก็แค่เป็นพลเมืองดี ทำตามกฏหมาย พอแล้ว ไม่ต้องไปทำไรให้ประเทศหรอก
    คนมีมันเจริญยากครับประเทศไทย

คนมันไม่มีศีลธรรม ปัญหาทุกอย่างเลยตามมา

จะรีพลายใครคิดดีๆก่อนนะครับ ถ้าไม่อยากโดนตอกกลับหน้าหงาย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ผมเกลียดตำรวจไทยอะ ไม่รู้ทำไม.

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เท่าที่ผมสังเกตเห็นตามในหนังอ่าน่ะเวลามีเรื่องเกิดขึ้นเสียงหวอไซเรนดังทั่วเมืองไปหมด ตำรวจเมกาเวลาลาดตะเวนส่วนใหญ่จะใช้รถเก่งแล้วในรถจะมีอาวุธและอุปกรณ์มากมายทั้งปืนลูกซอง คีมตัดเหล็กอะไรสารพัดแล้วส่วนใหญ่เขาจะใช้ปืนช็อตไฟฟ้ามากกว่าปืนพกถ้าเหตุกาณ์ไม่รุนแรงนัก อย่างที่จขกท.บอกนั่นแหละตามข้อ2ไม่มีโรงเรียนตำรวจเพราะส่วนใหญ่จะเข้าอบรมแล้วเข้าบรรจุเลย เวลาเรียกชื่อส่วนใหญ่เขาจะเรียกจนท....ชื่ออะไรก็ว่าไป ผมแปลกใจอีกอย่างคือที่เมกานี่คนต่างประเทศก็สมารถมารับราชการในเมกาได้อย่างเช่นคนเม็กซิโกหรือแคนาดารับราชการทหารหรือตำรวจหรืออาชีพอื่นๆได้ เหมาะสมกับที่เป็นประเทศแห่งเสรีจริงๆ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

ตำรวจไทยยิงยางรถยนต์กับปากรวยเสียบล้อมอเตอร์ไซเเม่นมากครับหึๆ ^^

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ปัญญาอ่อนหล่ะ ประเทศไทยมีกระทรวงตำรวจหรอ
    กรมตำรวจ -> กระทรวงมหาดไทย

ตะกวดไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก