ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ทำไม ครูสุขะ โรงเรียนผม สอนซะผมบรรลุปรุโปรงทุกอย่างเลย =w=
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มันอยุ่ที่โรงเรียนเดว บางโรงเรียนเก่าแก่ยึดติดกับอดีตจนถึงเป็นเรียนไม่ดีไม่งาม

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    งั้นถ้าผู้หญิงโดนข่มขืมเกิน2คนแล้วผู้หญิงมีสามีก็เท่ากับมีพยานซิก็โดนรุมปาหินตายซิงั้น

คนที่ โดนข่มขืน ไม่ว่าจะมีหรือไม่มีสามี ไม่มีความผิดครับ คนที่ข่มขืน โดนแทนครับ

สรุปว่าแมลงสาปก็มีศาศนาหลอครับ

ประมาณนั้นครับ

สวรรคคือทุกๆสิ่งตายไปแล้วที่นับถืออิสลามได้ไปอยู่หลอครับ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ไม่ใช่ครับ แล้วแต่ประชาชาติของแต่ละสมัยครับ คนที่ตามเยซู (อย่างแท้จริง) ก็ได้เข้าครับ

แล้วพระเจ้าใช่วัตถุดิบอะไรมาสร้างหลอครับ

ด้วยอำนาจของพระองค์ครับ ถ้าพระเจ้าไม่มีอำนาจ ก็ไม่ใช่พระเจ้าครับ ความคิดง่ายๆครับ

แล้วทำไมเราต้องอยากรับรับเมตตาจากพระเจ้าด้วยหลอครับถ้าสมมุติผมได้ขึ้นสวรรค์ผมไม่รับได้ไหมครับ

ก็มีสมองมาให้เลือกไงครับ ตอนนี้คุณเลือกที่จะไม่มีศาสนา ก็ตามแต่คุณเถิดครับ ครับ สวรรค์ไม่มี ประตูครับ ไม่มีรั่วครับ จะไปออกมาก็ได้ครับ

แล้วถ้าผมเกิดอยากเป็นพระเจ้าหละครับ

คุณยังเกิดจากพ่อแม่ คุณ ไม่มีอำนาจสูงสุด คุณไม่ได้สร้างโลก คุณ ไม่ได้สร้างดวงอาทิตย์ คุณไม่ได้ ควบคุมทุกอย่าง แม้กระทั้งใบใม้กระดิก ถ้าคุณทำได้ ก็เชิญครับ

ถ้าผมอยากอ่านกุรอ่านจะไปหามาอ่านจากไหนครับ

มีแปลไทยอยู่ครับ ลองศึกษาดูครับ บ้านคุณอยู่แถวไหนครับ ?? หรือถ้ามีโทรทัศติดจานดำ ก็มีช่องมุสลิมอยู่ครับ

ผมจะไปอ่านเรื่อง การสร้างโลก ระบบสุริยะ เรื่องในครรถ เรื่องที่อยู่นอกครรถ เรื่องของ ฟ้า เรื่องของลึกลงไปในดิน
    ผมชักอยากจะตั้งสาศนาของผมแล้วสถาปณาตัวเองเป็นศาสดาและ

555 แล้วแต่ท่านเลยครับ

แล้วทำไมผมไม่เคยเห็ฯพระเจ้าเลยครับผมไปถามตอนพ่อกับแม่สร้างผมมาเค้าก็บอกว่าไม่มีนะครับ ( อันนี้ล่อเล่น )

ครับผม บางสิ่งที่ไม่เห็น ไม่ใช่ไม่มีจริงครับ ลองย้อนกลับไปครับ ท่านมาจากพ่อแม่ พ่อแม่ย้อนๆๆ.... ไปจนถึงมนุษย์คนแรกครับ มนุษย์คนแรก พระเจ้าบอกเองว่าพระองค์สร้างขึ้นครับ ในกุรอ่านครับ
    ผมไม่ได้หวังว่าท่านจะมาเข้าใจใน อิสลามหรอกครับ เพราะ มุสลิมบางคน ยังไม่เข้าใจใน อิสลามเลย ผมอยากให้มองอิสลามเป็นมิตรครับ ผมคนนึง อยากเป็นมิตรกับท่านไม่ว่าท่านจะศาสนาอะไรครับ ผมมีเพื่อนเป็นพุทธ เยอะครับ เขาให้เกรียติผมดี เขาก็ถามผมอย่างนี้แหละ ผมก็ตอบไป เขาก็อยู่พุทธ ต่อไป ผมก็อยู่ของผมอย่างนี้แหละครับ อิอิ

แล้วมีคนเคยไปสัมพาทมนุษย์คนแรกด้วยหลอว่าเกิดมาจากไครผมเรียนจบ ป.ตรีมาไม่เห็ฯเจอสงสัยผมยังเรียนไม่ถึง
    ผมมีศาสนานะในบัตรประชาชนเป็นชาวพุทธ

ผมไปเจอเหตุการณื1มาเมื่อเย็นสดๆร้อนๆมีลุงเดินตกฟุตบาทข้อเท้านี้หักเลยผมไม่เห็ฯพระเจ้าที่ไหนมาช่วยลุงคนนั้นเลย ผมใช่สมองของผมตัดสินใจในไม่ถึงวินาทีผยุงแก่ลุกนั้งกับฟุทบาทเรียก1669มาช่วยแก
    ทำไมพระเจ้าองค์นั้นไม่ช่วยอะไรลุงเลยปล่อยลุงแกตกฟุตบาทเป็นนาทีก่อนที่ผมจะเดินมาผมเห็นแกพยายามลุกอยู่ข้างถนน คิดดูถ้าลุงแก่ๆคนนั้นเป็นญาติคุณ พ่อแม่พี่น้องคุณ

ถ้ากุรอ่านมีจริงทำไมไม่ให้รางวัลโนเบลกับคนเขียนกุรอ่านในเมื่อทุกอย่างมีในนั้นหมดแล้ว นักวิทยศาสตร์จะมาทดลองหรือส่งเครื่องบินไปนอกโลกหรือ อะไรต่างๆนาๆทำไม แถวโรคต่างๆก็คงมีวิธีรักษาไม่ต้องมากลัวแล้วมะรงมะเร็ง
    มันมีแต่ความเชื่อที่มันไม่มีจริง แล้วมนุษย์มันวิวัฒนาการจากสัตว์เซลเดียวไม่ใช่หลอ
    งั้นผมก็เป็นพระเจ้าอ่ะเพราะว่าผมปลูกต้นไม้ทุกวันมันเกิดขึ้นได้เพราะผม ผมเป็นผู้สร้างซิงั้นผมมีอำนาจ ต้นไม้ทุกต้นที่ผมปลูกต้องเรียกผมว่า ศาสดาของมันทุกต้นที่ผมปลูกซิ
    คนอ่านมีเป็ฯล้านๆแล้วมั้งมีมาเป็น1000พันปีทำไมผมไม่เห็นเคยได้อ่านเลย ถ้าอย่างนั้นคนที่ไม่นับถืออิสลามกับคริสก็ไม่มีทางได้ไปสวรรค์ซิ
    บ้านผมติดทรูถ้ามันดีจริงไม่เห็ฯมีช่องมุสลิมเลย
    งั้นต่อไำปนี้ผมก็ไม่ต้องส่งลุกไปเรียนหนังสือและในกุรอ่านมันมีหมดเรียนเล่มเดียวพอมั้งเป็ฯนักวิทยาศาสตร์ได้เลยว่าแต่คุณเคยอ่านแล้วนิได้เป็นยังนักวิทยศาสตร์อ่ะคุณลองเอาเรื่องที่ว่าพระเจ้าสร้างโลกไปบอกพวกเค้าซิไปบอกนักวิทยศาสตร์ที่เป็นอิสลามก็ได้
    แล้วอิสลามมีเรียนวิชาวิทยศาสตร์ไหมถ้ามีจะมีทำไมในเมื่อทุกอย่างมีในกุรอ่านหมดแล้ว

แล้วต่อไปสงสัยต้องตั้งกระทู้กันเองและ
    ผมขอโทษนะครับที่ผมมาเบียดเบียนอะไรไม่รู้ในบอร์ดเพศศึกษา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eake88 : 15th October 2013 เมื่อ 00:28

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมว่าตั้งหมวดศาสนาเถอะครับ 5555555+

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    แล้วมีคนเคยไปสัมพาทมนุษย์คนแรกด้วยหลอว่าเกิดมาจากไครผมเรียนจบ ป.ตรีมาไม่เห็ฯเจอสงสัยผมยังเรียนไม่ถึง
    ผมมีศาสนานะในบัตรประชาชนเป็นชาวพุทธ

ก็เพราะ งั้นไงครับ แต่มีบอกในกุรอ่านไงครับ - -

ผมไปเจอเหตุการณื1มาเมื่อเย็นสดๆร้อนๆมีลุงเดินตกฟุตบาทข้อเท้านี้หักเลยผมไม่เห็ฯพระเจ้าที่ไหนมาช่วยลุงคนนั้นเลย ผมใช่สมองของผมตัดสินใจในไม่ถึงวินาทีผยุงแก่ลุกนั้งกับฟุทบาทเรียก1669มาช่วยแก
    ทำไมพระเจ้าองค์นั้นไม่ช่วยอะไรลุงเลยปล่อยลุงแกตกฟุตบาทเป็นนาทีก่อนที่ผมจะเดินมาผมเห็นแกพยายามลุกอยู่ข้างถนน คิดดูถ้าลุงแก่ๆคนนั้นเป็นญาติคุณ พ่อแม่พี่น้องคุณ

ผมก็รู้ครับ แม่ผมก็เป็นมะเร็ง เพิ่้งเสียชีวิตไปไม่ถึงปี มันเป็นกำหนดจากพระเจ้าครับ ว่าคนคนนั้นต้องเป็นอย่างไร จะต้องเจออะไร มันเป็นการทดสอบจากพระเจ้าครับ ผมก็เข้าใจ แม่ผมเสีย ผมก็รู้ว่าวันนี้ต้องมาถึง คนเราทุกคนต้องตายครับ การเจ็บป่วย เป็นความต้องการของพระเจ้า เราถูกสร้างมา เราก็ต้องถูกกลับคืนครับ กรณีลุงนี้ มันเป็นเพราะพระเจ้ากำหนดให้ลุงเป็นอย่างนี้ครับ และในเมื่อเราเข้าใจว่าเป็นกำหนดการแล้ว เราก็จะไม่คิดมากกับการหกล้มครับ ถ้าผมหกล้ม ผมก็จะคิดว่า เป็นเพราะพระเจ้าให้ล้ม ผมไม่โกรธครับ เพราะที่เขาให้ผมยังมีลมหายใจ ก็ดีมากแล้วครับ แล้วเมื่อเราคิดอย่างนี้ เราก็จะไม่โกรธตัวเอง ไม่โทดคนอื่น ไม่โทดคนที่เห็นแล้วไม่ช่วย ครับผม

ถ้ากุรอ่านมีจริงทำไมไม่ให้รางวัลโนเบลกับคนเขียนกุรอ่านในเมื่อทุกอย่างมีในนั้นหมดแล้ว นักวิทยศาสตร์จะมาทดลองหรือส่งเครื่องบินไปนอกโลกหรือ อะไรต่างๆนาๆทำไม แถวโรคต่างๆก็คงมีวิธีรักษาไม่ต้องมากลัวแล้วมะรงมะเร็ง

กุรอ่านมีจริงครับ แล้วก็รางวัลโนเบล ให้กับคนเขียนได้อย่างไร ในเมื่อมันเป็นคำดำรัสของพระเจ้าครับ มุฮำมัด ก็ไม่ได้เขียน แต่กุรอ่านมาจากการที่พระเจ้า พูดกับมุฮำหมัด แล้วมุฮำหมัดก็นำมาบอก (ก็เป็นศาสนทูต ทูตลองหาความหมายได้ในพจนานุกรมครับ) สาวกก็จดบันทึก และรวบรวมครับ นักวิทยาศาสตร์ทดลอง เพื่อหาความรู้ใส่หัวตัวเองไงครับ เพราะมนุษย์ ไม่รู้เรื่องอะไรนอกจากสิ่งที่ตาเห็น เราจึงอยากรู้อยากเห็น แล้วโรคก็อย่างที่บอก เป็นการทดสอบครับ ถ้าเรามีโรค เราจะยังศรัทธาอยู่ไหม

มันมีแต่ความเชื่อที่มันไม่มีจริง แล้วมนุษย์มันวิวัฒนาการจากสัตว์เซลเดียวไม่ใช่หลอ

กี่ครั้งแล้วครับ ที่วิทยาศาสตร์ผิดพลาด ต่างคนต่างคิดค้นทฤษฎีขึ้นมา แต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นจริงนอกจากทดลอง และก็คิดไปเองตามที่ทดลอง การทดลอง ผิดพลาดหรือปล่าวก็ไม่รู้ แล้วก็ยังหาข้อสรุปจริงๆไม่ได้ด้วยซ้ำ แย้งกันไปแย้งกันมา ทุกวันนี้ยังมีข้อโต้แย้งกันอยู่เลย นักวิทยาศาสตร์ อิสลามมีมากมายครับ ลองศึกษาได้
    แต่บันทึกของนักวิทยาศาสตร์ที่ก้าวล้ำที่สุดในอิสลามอยู่ที่ แบกแดด แล้วโดนมองโกเลีย เผาราบไปแล้ว ผมก็เรียน โรงเรียน ประถม มัธยม มหาลัยนะครับ ผมก็มีความรู้วิทยาศาสตร์

งั้นผมก็เป็นพระเจ้าอ่ะเพราะว่าผมปลูกต้นไม้ทุกวันมันเกิดขึ้นได้เพราะผม ผมเป็นผู้สร้างซิงั้นผมมีอำนาจ ต้นไม้ทุกต้นที่ผมปลูกต้องเรียกผมว่า ศาสดาของมันทุกต้นที่ผมปลูกซิ

ท่านเป็นแค่สื่อกลางครับ ท่านเอาเมล็ดลงไปในดิน รดน้ำพรวนดินได้ แต่มันจะขึ้นมาเป็นต้นได้ เพราะกำหนดจากพระเจ้าครับ ท่านทำให้มันเป็นต้นได้ แต่ท่านไม่อาจให้มันออกผลได้ มันก็เป็นกำหนดจากพระเจ้า ท่านอาจจะบอกว่า เพราะดินตรงนั้นไม่ใช่สำหรับปลูก ใช่ครับ แต่แม้แต่ปลูกในที่ที่เหมาะสมกับมันที่สุด ถ้าพระเจ้าไม่ให้มันออกลูก มันก็ไม่ออกครับ

คนอ่านมีเป็ฯล้านๆแล้วมั้งมีมาเป็น1000พันปีทำไมผมไม่เห็นเคยได้อ่านเลย ถ้าอย่างนั้นคนที่ไม่นับถืออิสลามกับคริสก็ไม่มีทางได้ไปสวรรค์ซิ

มีครับ ผมบอกไปแล้ว คนที่นับถือคริส ในสมัยของเยซู ที่นับถือพระเจ้าของเยซู (จริงๆไม่ใช่นับถือสิ่งที่ถูกปรุงแต่ง) ก็ได้เข้าครับ อย่างที่ผมเคยบอกว่า ศาสนาได้ถูกลงมายังทุกกลุ่มทุกยุค สาวกของศาสดา ที่ถูกส่งมาก็จะได้เข้าครับ โดยที่ยุคสุดท้ายคืออิสลาม ที่มายกเลิก สมัยก่อนๆ ก็คือถ้าเกิดในยุคนี้ ก็ต้องนับถือ อิสลามครับ และก็ ศาสนาอื่นที่ไม่นับถือ ก็ตามแต่ท่าเลยครับ ถ้าความรู้เรื่องศาสนา ไม่มาถึงเขา ก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้ามีคนมาบอกมีคนมาเล่า มีคนมาอธิบาย ก็ผิดครับ อย่างสมัยนี้ อิสลาม รู้จักกันทั่วโลก เข้าถึงง่าย แต่ไม่มีใครพยายามเข้าถึง เพราะคิดว่าเป็นศาสนาป่าเถื่อน ก็ตามแต่พระเจ้าประสงค์แล้วครับ

บ้านผมติดทรูถ้ามันดีจริงไม่เห็ฯมีช่องมุสลิมเลย

ช่องทรูไม่ใช่อยากจะออกก็ได้ออกน่ะครับ ต้องเสียตังเช่าช่อง ซึ่งทรูแพงมากๆๆ ในการเช้าช่องครับ

งั้นต่อไำปนี้ผมก็ไม่ต้องส่งลุกไปเรียนหนังสือและในกุรอ่านมันมีหมดเรียนเล่มเดียวพอมั้งเป็ฯนักวิทยาศาสตร์ได้เลยว่าแต่คุณเคยอ่านแล้วนิได้เป็นยังนักวิทยศาสตร์อ่ะคุณลองเอาเรื่องที่ว่าพระเจ้าสร้างโลกไปบอกพวกเค้าซิไปบอกนักวิทยศาสตร์ที่เป็นอิสลามก็ได้

ก็เพราะมีคนที่ไม่เชื่อไงครับ อย่างคุณ และมีพวก ยิว คริศ เป็มไปหมด พวกที่ไม่อยากให้อิสลามขยายตัว มีเยอะแยะครับ พวกนี้เกลียด ใส่ร้าย อิสลามมากครับ นักวิทยาศาสตร์ส่วนใหญ่ก็เป็นยิว (ไอน์ ไสตน) ก็ยิวครับ
    เขามีพรรคพวกเยอะแยะ พวกยิว ฉลาดมากครับ คิดดู จากนิคมคนยิวที่ก่อตั้งหลังจาก สงครามโลก ที่ปาเลสไตน์ จนตอนนี้กลายเป็นประเทศ อิสราเอลไปแล้ว - -

แล้วอิสลามมีเรียนวิชาวิทยศาสตร์ไหมถ้ามีจะมีทำไมในเมื่อทุกอย่างมีในกุรอ่านหมดแล้ว

เพราะเพื่อเข้าใจในกุรอ่านมากยิ่งขึ้น มีหลายอย่างที่วิทยาศาสตร์สอดคล้องกับสิ่งที่ถูกกล่าวใว้ในกุรอ่านครับ

แล้วต่อไปสงสัยต้องตั้งกระทู้กันเองและ
    ผมขอโทษนะครับที่ผมมาเบียดเบียนอะไรไม่รู้ในบอร์ดเพศศึกษา

ผมก็ขอโทดด้วย 555 แต่น่ะ เรื่องศาสนามันละเอียดอ่อน ต้องเล่ากันยาวๆ ถ้ามีบอร์ดมันจะกระทบต่อกฎเรื่องการหมิ่น เรื่อง ชาติ ศาสนา พระมหากษัตร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 15th October 2013 เมื่อ 13:16

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    ปัจจุบัน ประเทศไทยเรา นิยมเลี่ยงที่จะสอนเรื่อง เพศ เเก่ลูกๆ หลาน เหลน เเละ โหลน โคตรเง่าสักะ หลาด
    จึงเป็นผลส่งให้ ประเทศไทย ติด 1 ในประเทศที่มีคน ท้องก่อนเเต่ง เย๊อะมากก ก ก ก ที่สุดใน เอเชีย ก็ว่าได้ เเละผลที่ตามมา คือ ... ทำเเท้งนั่นเอง
    <ดูข่าวมา> จึงทำให้คิดถึงเรื่องนี้

เพราะสังคมไทย ใช้วิธีปิดกัน เรื่องนี้ เเทนที่จะมาสอน ให้เข้าใจเเบบเปิดอกกันไปเลย เพื่อเเก้ปัญหานี้จริงไหม << ความคิดผม
    เเละ ผมก็ไปสอบ มศว. มาเหมือนกัน เหมือนว่า ข้อสอบมหาลัยนี้ จะออกเรื่องเกี่ยวกับ เพศศึกษานิดหน่อย เช่น
    สังคมไทยเรา เพียงเเค่คุยเรื่อง เพศศึกษานิดหน่อย ก็ถูกคนในสังคมมองไปในทาง - ล่ะ ผู้ชายพกถุงยางก็จะถูกมองว่าไม่ดี ทั้งที่น่าจะเป็นเรื่องที่น่าสรรเสริญ เหลือเกิน = =
    ผมเคยไปนั่งรถพี่คนหนึ่ง พี่ที่เล่นกีฬาด้วยกันเขาเปิดเก๊ะให้หาเอกสาร ผมก็เจอกล่องถุงยาง ><" ในใจคิดว่า อืมม ดีเเล้วล่ะ อย่างน้อยพี่เขาก็พกไว้ ~!!

ตัุวอย่างเช่น บอร์ด เรานี่ล่ะครับ มีคนมาถามเย๊อะเเยะมากมาย บางเรื่องควรจะรู้ก็ไม่รู้ เช่น /// ใส่ถุงเเล้ว จะท้องไม๊ <คงไม่ต้องบอกว่าถุงอะไร = =>
    ส่วนมากตัวผมเอง เรียนรู้เรื่องเพศศึกษาก็คนในบอร์ดนี้เนี่ยล่ะ คิดว่าเป็นประโยชน์มากว่าจะเป็นโทษ .. ..

คนอื่นจะคิดยังไงกับเรื่องนี้บ้างผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เเต่วิธีเเบบ เก่าๆ เเบบ วัฒนธรรมไทย <เรียกไม่ถูก> ผมก็ยอมรับว่า ดีเเต่ บางครั้ง เราก็ต้องเอาเรื่อง เพศศึกษาเเนบเข้าไปบ้าง

ปล. ว่างๆ ก็คิดเรื่องนี้ขึ้นมาได้ไม่มีที่จะเขียนบรรยาย เลยคิดว่า ที่นี่ล่ะ น่าจะ เปิดอกเปิดใจ ระบายได้ เเหะๆ

ผมก็ไปสอบมาเหมือนกัน มศว น่ะ ก็เจอข้อสอบแนวนี้แหละ ผมก็คิดเหมือนนายน่ะ ทำไมไม่บอกกันไปตรงๆเลย เปิดอกคุยกัน พ่อ แม่ นี้แหละตัวดี เป็นคนที่สั่งสอนเราได้ง่ายกว่าคนอื่นแท้ๆ แต่มีไม่กี่คนที่กล้าสอนลูกเกี่ยวกับเรื่องเพศศึกษา /ผมศึกษาเองมาตลอดน่ะ เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ ****ไม่มีใครบอกผมเลย เลยต้องลองศึกษาเอง - -

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ไม่มีใครสอนจริงๆครับผม ตั้งแต่ม.1แล้วจนตอนนี้ผมปี2ก็ไม่สอน กลับไปถามน้องๆว่าพวกเอ็งเรียนเพศศ฿กษากันบ้างมัียว่า บางคนมองว่าเฮียหื่นว่ะ อ้าวผมผิดซะงั้น นี่แหละครับสังคมไทย ประเพณีใช้ไม่ได้แต่อยากยึดติด ถ้าจะยึดติดก็ควรเข้าใจประเพณีไม่ใช่หรอ

จำไว้อย่างเดียวครับผม อะไรที่ต่างชาติเค้าไม่ทำ ประเทศเรานี่แหละที่ทำ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    2
    โรงเรียนผมสอนครับ สอนเกี่ยวกับการใช้ถุงยางโดยมีอุปกรณ์เทียม และถุงยางมาเพื่อให้ทดลอง แล้วก็ส่อนเรื่องอวัยวะเพศ ชายและหญิง เป็นรูปภาพวาดนะครับ และสอนประเภทถุงยางสำหรับหญิงและชายด้วย
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    กล้าทำไม่กล้าซื้อมั้งครับ บางคนยังใส่ไม่เป็นเลย 0.0

รร.ผม สอนใส่ถุงยาง ม.1-3 ทุกวันนี้ก็ยังไม่เคยจะใส่สักที 55555

แต่ผมว่าการป้องกันเนี้ย จะทำทั้งที ซื้อเถอะครับถุงยางมันไม่หน้าอายหรอกมัน อย่างน้อยก็คิดซะว่าเราป้องกันตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ถ้าถามผมว่า ผมกล้าหน้าด้านเขาไปหาพนักงาน 7-11 เเล้วบอกว่า ถุงยางกล่องหนึ่ง ไหม

ผมกล้านะ ยังเคยคุยกับพี่ผมเลยว่า ถ้าทำอย่างนี้จะกล้าไม๊ ฮุฮุฮุ ><"