ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 129

คือผมฆ่าจิ้งจกตายโดยเจตนาครับ ไม่สบายใจเลย

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า จิ้งจกตัวเล็กอ่ะครับชอบเข้ามาในบ้านผมเป็นคนไม่ชอบจิ้งจกครับเลยเอาไม้กวาดไล่ตีไปมันวิ่งหนีออกไปนอกบ้านครับ ผมตอนนั้นโมโหมากครับแบบ สุดๆ (อาฆาตจิ้งจก - -) แล้วพอวันต่อมาผมนั่งโต๊ะอยู่แล้วเจอจิ้งจกตัวเดิมครับ ผมเลยเอาไม้กวาดไล่ตีอีกรอบ มันวิ่งเร็วมากตีไม่ทัน พอมาอีกวันนึงผมกำลังกวาดบ้านอยู่แล้วเจอมันพอดีผมเอาไม้กวาดตีแบบซาดิสเลยตีจนมัน หงายท้องขาดใจตายคาที่เลย แล้วหลังจากนั้น ผมก็เอามันไปทิ้งแล้วก็ เวลาต่อมาผมเครียดมากครับ คิดว่าไม่น่าไปทำมันเลย ตอนนี้ ไม่สบายใจอย่างแรงครับ ผมควรทำไงดีครับ เฮ้อออ วันนี้ ดูหนังเล่นเกมส์ ไม่สนุกเลยมัวแต่คิดเรื่องนี้ ขอคำแนะนำด้วยครับ TT^TT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    ลอง สวดมนต์ นั่งสมาธิ แล้วแผ่เมตตา ดูนะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ก็อุทิศส่วนกุศลให้มันครับ แผ่เมตตาให้คุณจิ้งจกครับ

คาถาแผ่เมตตา

(แผ่ให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย)

สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ

อัพพะยาปัชฌา โหนตุ

อะนีฆา โหนตุ

สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ

สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น

จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย

จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย

จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย

จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ

พยายามทำความดีไว้เยอะๆนะครับ ^ ^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    บางทีวิญญาณจิ้งจก อาจกำลังอาฆาตคุณอยุ่ก็เป็นได้ หมั่นทำบุญกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร ยิ่งเป็นการทำเป็นฆังคทาน ได้ยิ่งดี

ปล.เคยทำแท้งมาหรือ ป่าว

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pantasai อ่านกระทู้
    บางทีวิญญาณจิ้งจก อาจกำลังอาฆาตคุณอยุ่ก็เป็นได้ หมั่นทำบุญกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวร ยิ่งเป็นการทำเป็นฆังคทาน ได้ยิ่งดี

ยังกะ ริว จิตสัมผัส

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แสดงว่าจิตใจยังค่อนข้างบริสุทธิ์อยู่ครับ

ถึงได้รู้สึกผิดบาปกับการฆ่าสัตว์เล็กๆแบบนี้ เหมือนผ้าขาวที่สะดุ้งกลัวต่อความสกปรก

ไม่เหมือนกับคนบาปหนาที่แม้แต่ฆ่าคนก็ไม่รู้สึกผิด อุปมาเหมือนผ้าขี้ริ้วที่ไม่ยี่หระต่อความสกปรก เพราะสกปรกมากจนไม่รู้อะไรเป็นอะไรแล้ว

แต่อย่าทำบาปบ่อยละกันครับ ผ้าขาวมันจะกลายเป็นผ้าขี้ริ้วได้

เดาว่า จขกท ยังเป็นเด็กอยู่แน่เลย อิอิ ^ ^
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พรุ่งนี้ไปใส่บาตรให้เค้าสิครับ แผ่เมตตาไปด้วยก็ดี

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ทำแล้วคิดได้ไม่เป็นไรหรอกครับ แผ่เมตตาขอให้เค้าไปเกิดเป็นคนมาตีเราที่เป็นจิ้งจงชาติหน้าก็แล้วกัน(ล้อเล่นนะ)
    ยังดีกว่าเพื่อนผมหลายเท่า เอาBBมายิงจิ้งจกครับติดเลเซอร์ด้วย เป็นอาคารสำนักงานมีไฟรอบตึกครับ จิ้งจกแมลงตัวใหญ่ๆเยอะเลย มันจะเดินรอบตึกไล่ยิง
    ร่วงระนาวทุกวันครับ ผมเห็นแล้วรับไม่ได้ บางตัวท้องแตก หัวเละ ใส้ทะลัก ขาแหว่งตกลงมาดิ้นกระแด่วๆมันก็ยิงระยะเผาขนซํ้า
    ผมห้ามมันหลายทีแล้วไม่ให้ทำต่อหน้าผม ลับหลังมันก็ยังทำครับ ดูจากซากตอนเช้าได้ - - แล้วจิ้งจกมันก็ไม่รู้มาใหม่จากไหนทุกวันนะครับ
    ผมว่าตัวเดียวทำใจให้สบายเถอะครับ อยากเลิกคบแต่ต้องทำงานกับมันอยู่ ไม่รู้จะทำยังไง เซง

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ขออโหสิ ตอนเด็กๆผมก็เอาไข่จิ้กจกบีบเล่นไม่รุ้บาปเท่าไหร่ล้ะ - -*

กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    อ๋อ แย่หน่อยนะ ถ้านายดันกลับมาคิด อีกท่ามันมีจิตใจจริงอะ มันก็ไม่อภัยให้นาย หรอก ลองคิดดูท่านายกำลังจะโดนฆ่า นายจะยอมไหม มันสู้นายไม่ได้เพราะ ฉะนั้นทำอะไร คิดให้ดีๆ ก่อน

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    แผ่เมตตาครับ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    แผ่เมตตาระลึกถึงจิ้งจกที่ฆ่าแล้วขออโหสิครับ

ปล.คราวหน้าไล่ไปนอกบ้านก็พอคร้าบ จะได้ไม่ต้องไปฆ่ามันอีก

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    บวช 15วัน เลยครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันตายแล้ว เครียดไปก็ไมได้ไร

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ควรจะไปขอขมาศพและญาติพี่น้องของจิ้งจกครับตอนนี้ญาติมันคงกำลังตามหามันอยู่และก็บวชหน้าไฟสักวัน2วัน

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    คนเราผิดพลาดกันได้ครับ เมื่อถึงจุดเดือด ตัวเราก็จะปลดปล่อยออกมาอยู่ในรูปของความโกรธ ขาดสติ ทำให้เกิดสิ่งต่างๆหลายอย่างขึ้นได้ วิธีแก้ก็คงเหมือนเรปบนๆล่ะครับ คือตั้งจิตให้เป็นสมาธิ สวดมนตร์ภาวนาให้สัตว์ทั้งหลาย ทำบุญเยอะๆครับ
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    หนูน้อย ระวังเหยียบมดไม่รู้ตัวจะ เดียวจะเสียใจอีกน่ะ ที่( ที่ฆ่า ซอมบี้อ่ะฆ่าได้) ล้อเล่นน่ะครับอย่าคิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ทำดีเข้าไว้ ><

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    กูRock!! \m/ เท้าทืบซํ้าเลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shine15599 อ่านกระทู้
    กูRock!! \m/ เท้าทืบซํ้าเลย

Rock แล้วต้องทำแบบนี้หรอ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    บวชตลอดชีวิตเลยครับ เพื่อให้จิ้งจกได้รับส่วนบุญ
    [TH]<แทนครับ>({BC}

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    จะฮาไปไหน 55555

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ปล่อยใจไปครับ ทำเรื่อยๆก็จะชิน ลองคิดดูน่ะครับ เราปล่อยให้มันไปหลายครั้งให้ มันหนึไป มันก็ยังโผล่หน้ามาให้เห็นอยู่ดี ไม่ไหวจริงๆก็เชือดไปเหอะครับ

แนะนำวิธีฆ่า สนุกๆ 1.จับจิ้งจกที่ท่านคิดว่าทนมันไม่ได้แล้ว 2. หาที่ลงกลอนประตู ลึกๆหน่อย 3. ปล่อยลงไป แล้ว ตำละเอียด จะซะใจมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 400

วิญญาญจิ้งจกเนี้ยนะงั้นช้วยผมด้วยครับผมฆ่ายุ่งโดยเจตนายุ่งมันกัดผมอะครับผมเลยตบมันเลยตายไปครับผมกลัววิญญาญยุ่งมันตามมาอาฆาตผมอะครับว้ากกกกกช้วยด้วยยยยยยยยยยย(บ้าไปแล้ว)

ปล.ผู้ชายทำแท้งได้ด้วยเหรอครับ????

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ต้องปล่อยวาง แหะๆ