ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Blog Entries
    2

จบ ม.3 จะไปต่อร.ร.อะไรดีครับที่เกี่ยวกับดนตรี

อันที่จริงผมอยู่ ม.5 และแต่ไปไม่รอด งานเยอะเกินไปครับทำไม่ไหวจริงๆงานพวกเขียนๆเลขไรพวกเนี่ย จำสูตรก็จำไม่ค่อยได้เพราะผมไม่ค่อยชอบพวกเลขอะไรพวกเนี่ย พอจะมีที่ไหนที่เอาวุฒม.3ไปต่อร.ร.สายดนตรีอ่ะครับ แต่ที่มหิดลเห็นเขาบอกว่าค่าใช้จ่ายเป็นแสนเลยผมคงไม่มีปัญญาอ่ะเป็นแสน มีที่อื่นอีกไหมอ่ะครับ
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    โรงเรียนสอนดนตรี

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    จบม.6ให้ได้แล้วไป สอบภาคปฎิบัติเข้ามหาลัยดนตรีที่อยากเข้าสิครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    นายเล่นอะไรเหรอครับ ได้เรียนมาหรือเปล่า

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,487
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Major_Seventh อ่านกระทู้
    นายเล่นอะไรเหรอครับ ได้เรียนมาหรือเปล่า
    ผมเล่นกีต้าร์ครับ กำลังหาที่เรียนอยู่อ่ะครับ
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ชีวิตจริงไม่ได้วัดกันที่เกรด แต่วันมันกันที่ผลงาน ดังนั้น อย่าตั้งใจเรียนจนมากเกินไป
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ส่วนมากระดับ ม.ปลาย จะเป็นสาย Classic ครับ แต่ที่ วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหาวิทยาลัยมหิดล นอกจาก Classic แล้วยังเปิด สาขา Entertain (กีต้าร์ไฟฟ้าทั่วไป) และ Jazz ด้วย ค่าเทอมโหด

ขอถามว่า จขกท.ว่า
    อยากเล่นสายอะไร

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,487
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Major_Seventh อ่านกระทู้
    ส่วนมากระดับ ม.ปลาย จะเป็นสาย Classic ครับ แต่ที่ วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหาวิทยาลัยมหิดล นอกจาก Classic แล้วยังเปิด สาขา Entertain (กีต้าร์ไฟฟ้าทั่วไป) และ Jazz ด้วย ค่าเทอมโหด

ขอถามว่า จขกท.ว่า
    อยากเล่นสายอะไร
    ผมชอบสาย Jazz อ่ะครับ แต่ที่เล่นอยู่ทุกวันเล่น Classic ครับเพราะลุงผมเขาเล่น Classic เขาเลยสอนผมให้อ่ะครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมมีเพื่อนสายนี้เลย ม.3 อยุ่ด้วยกัน พอจบ ปุ๊ปไปโน้นเลย วิทยาลัยนาฎศิลป์สุโขทัย กีตาร์สาขา jazz

ตอนนี้ อยุ่ ปี1 แล้ว เล่นกีตาร์เก่งมาก มีงานทำแล้ว ไม่ต้องขอเงินพ่อแม่แล้ว
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    เรียนต่อให้จบดีกว่าครับ เชื่อผม ผมก็พลาดโอกาสตอน ม.3 ที่จะได้ไปมหิดล คือแบบ พร้อมทุกอย่าง คนส่งเรียนมี อุปกรณ์(เครื่องดนตรี) ทุกอย่างพร้อมหมดเลยติดแค่ ย่า ผมเขาเป็นห่วงเพราะถ้าไปผมคงต้องอยู่หอ (ให้ไปกลับ ศาลายา - เอกมัย ทุกวันก็ไม่ไหวนะ - -) แต่เขาไม่อยากให้ไปผมก็เลยตัดใจแล้วก็เล่นมาเรื่อยๆจนตอนนี้ ม.6 กำลังจะไปสอบเข้า ปลายเดือนนี้แล้วครับ ก็ไม่เสียหายไม่คิดว่าตัวเองช้าเพราะคนเก่งๆ ไม่จำเป็นต้องจบจาก วิทยาลัยดุริยางคศิลป์

ปล. ผมก็เกรดไม่ค่อยดีหรอกครับ เพราะเอาแต่ซ้อมนี่แหละ
    ปลล. จะเข้าแจ๊สกีตาร์ไฟฟ้าเหมือนกันครับ

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,487
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    ผมมีเพื่อนสายนี้เลย ม.3 อยุ่ด้วยกัน พอจบ ปุ๊ปไปโน้นเลย วิทยาลัยนาฎศิลป์สุโขทัย กีตาร์สาขา jazz

ตอนนี้ อยุ่ ปี1 แล้ว เล่นกีตาร์เก่งมาก มีงานทำแล้ว ไม่ต้องขอเงินพ่อแม่แล้ว
    คือแบบนี้แหละที่ผมอยากทำ เรียนดนตรี แล้วก็หาเงินเองด้วยการเล่นดนตรีอ่ะ ไม่อยากให้พ่อแม่ลำบากอ่ะ ท่านลำบากมามากแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 225DCC5F อ่านกระทู้
    เรียนต่อให้จบดีกว่าครับ เชื่อผม ผมก็พลาดโอกาสตอน ม.3 ที่จะได้ไปมหิดล คือแบบ พร้อมทุกอย่าง คนส่งเรียนมี อุปกรณ์(เครื่องดนตรี) ทุกอย่างพร้อมหมดเลยติดแค่ ย่า ผมเขาเป็นห่วงเพราะถ้าไปผมคงต้องอยู่หอ (ให้ไปกลับ ศาลายา - เอกมัย ทุกวันก็ไม่ไหวนะ - -) แต่เขาไม่อยากให้ไปผมก็เลยตัดใจแล้วก็เล่นมาเรื่อยๆจนตอนนี้ ม.6 กำลังจะไปสอบเข้า ปลายเดือนนี้แล้วครับ ก็ไม่เสียหายไม่คิดว่าตัวเองช้าเพราะคนเก่งๆ ไม่จำเป็นต้องจบจาก วิทยาลัยดุริยางคศิลป์

ปล. ผมก็เกรดไม่ค่อยดีหรอกครับ เพราะเอาแต่ซ้อมนี่แหละ
    ปลล. จะเข้าแจ๊สกีตาร์ไฟฟ้าเหมือนกันครับ
    คือผมคิดว่าผมจะดร็อปม.5ไปก่อนแล้วลองไปหาที่เรียนดนตรีแบบจริงๆจังแล้วหางานทำระหว่างเรียนดนตรีอะไรอย่างเงี้ยอ่ะครับ พอถึงช่วงเปิดเทอมให้ก็ค่อยหาที่เรียนใหม่อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เรียนให้จบ ม6 ก่อนดีกว่าไหมครับ พอหลังจากจบ ม6 แล้วค่อยไปต่อ มหาลัยที่เกี่ยวกับด้านนี้โดยตรง จะดูมีภาษีมากกว่า เข้าใจว่ารัก และชื่นชอบทางด้านนี้มากๆนะครับ แต่ว่าทุกวัีนนี้ แค่ความรักอย่างเดียวมันไม่สามารถเลี้ยงปากเลี้ยงท้องให้อิ่มได้ มันต้องอาศัยปัจจัยหลายๆอย่าง เข้าใจว่าคุณมีความรักที่จะเล่นดนตรีอย่างจริงจัง และคุณมีความสามารถ แต่คนอื่นเค้าจะคิดเหมือนคุณหรือปล่าว เพราะคนที่เค้าจะรับคุณทำงาน เค้าไม่รู้จักคุณมากก่อน ก่อนที่เค้าจะรับเข้าทำงานสิ่งเดียวที่เค้าจะดูจากคุณคือเกรด กับ วุฒิ การศึกษา น้อยคนนักที่จะประสบความสำเร็จโดยปราศจาคการศึกษาครับ เรียนเถอะครับ อีกแค่3 ปีเอง ชีวิตเราอีกยาวไกล คิดง่ายๆ กว่าเราจะตายอีกตั้ง 60ปี เรียนแค่ 3ปี จิ๊บๆ สู้ๆครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เรียนให้จบ ม.6 แล้วค่อยเข้า ดุริยางค์ ที่ ม.มหิดล แต่อย่างว่า มันคือการเรียน ไม่ใช่เล่น

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,487
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    เรียนให้จบ ม6 ก่อนดีกว่าไหมครับ พอหลังจากจบ ม6 แล้วค่อยไปต่อ มหาลัยที่เกี่ยวกับด้านนี้โดยตรง จะดูมีภาษีมากกว่า เข้าใจว่ารัก และชื่นชอบทางด้านนี้มากๆนะครับ แต่ว่าทุกวัีนนี้ แค่ความรักอย่างเดียวมันไม่สามารถเลี้ยงปากเลี้ยงท้องให้อิ่มได้ มันต้องอาศัยปัจจัยหลายๆอย่าง เข้าใจว่าคุณมีความรักที่จะเล่นดนตรีอย่างจริงจัง และคุณมีความสามารถ แต่คนอื่นเค้าจะคิดเหมือนคุณหรือปล่าว เพราะคนที่เค้าจะรับคุณทำงาน เค้าไม่รู้จักคุณมากก่อน ก่อนที่เค้าจะรับเข้าทำงานสิ่งเดียวที่เค้าจะดูจากคุณคือเกรด กับ วุฒิ การศึกษา น้อยคนนักที่จะประสบความสำเร็จโดยปราศจาคการศึกษาครับ เรียนเถอะครับ อีกแค่3 ปีเอง ชีวิตเราอีกยาวไกล คิดง่ายๆ กว่าเราจะตายอีกตั้ง 60ปี เรียนแค่ 3ปี จิ๊บๆ สู้ๆครับ
    อ๋อ ผมแค่คิดว่าอยากเริ่มใหม่อ่ะครับ แบบขอออกจาก ร.ร. เก่าไปหาประสบการก่อนอ่ะครับ หางานทำไปก่อนงานอะไรก็ได้ระหว่างทำงานก็เรียนดนตรีที่ร.ร.สอนดนตรีทั่วไปก่อนอ่ะครับ เอาพื้นฐานแน่นๆแล้วค่อยกลับไปเริ่มใหม่ คือไม่รู้ว่าผมเดาผิดหรือเปล่านะผมคิดว่าถ้าจะต่อมหาลัยสายดนตรีเนี่ยเขาก็คงจะต้องเอาคนที่มีพิ้นฐานมาก่อนใช่ไหมอ่ะครับ แบบเล่นไม่เป็นเลยแต่ไปเขาพวกเนี่ยเขาไม่น่าจะรับมั้งครับ ผมก็เลยจะออกมาเรียนดนตรี หางานทำไปก่อน ผมเรียนสายสามัญธรรมดายังไม่ค่อยรอดเลยอ่ะครับ ต่อผมบอกเพื่อนว่าผมจะไปเรียนกีต้าร์ เพื่อนก็บอกเอ็งเอาเรื่องนี้ให้รอดก่อนค่อยเรียนอย่างอื่น ผมคิดว่าถ้าอย่างงั้นผมคงไม่ได้เรียนแน่ๆ เพราะผมเรียนไม่ค่อยเก่งเลยพวกสายสามัญเนี่ยเทอมนึกตกไปตั้งหลายตัว ต้องมานั่งตามซ่อมอีกของเก่าก็ยังไม่หมด ของใหม่มาเพิ่มและปวดหัวครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ่านแล้วรู้สึกเหมือน จขกท. มีคำตอบอยู่แล้ว แล้วผมจะให้ความเห็นดีมั้ย?
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    2,487
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    อ่านแล้วรู้สึกเหมือน จขกท. มีคำตอบอยู่แล้ว แล้วผมจะให้ความเห็นดีมั้ย?
    ให้ความเห็นก็ดีครับเผื่อมาแนวคิดอะไรที่แตกต่างออกไปอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ถ้าชอบดนตรีจริงๆ ก็เรียนพอผ่านให้จบม.6 ไม่ต้องขยันมากหรอกเอาแค่พอผ่าน เพราะคุณเสียเวลามาตอน ม.4 แล้ว

เวลามันต้องใช้ให้คุ้มค่าหน่อย ส่วนอยากได้ความรู้ดนตรีอะไรเพิ่มเติมระหว่างนั้นก็แค่ไปหาที่เรียนดนตรีใกล้บ้านหรือที่ที่มันพอจะดีหน่อย

ส่วนเรื่องงานตัดไปเลยหน้าที่ของเราคือหาความรู้นอกจากบ้านขัดสน แล้วคุณก็มุมานะให้ได้ว่าต้องเข้ามหาลัยดนตรีดีๆให้ได้

เพราะถ้าไม่ได้ชีวิตการเรียนคุณอาจต้องมานับ 1 สมใจเพื่ออ่านหนังสือสอบเข้าที่ดีๆสัก 1 ปีเพราะทิ้งการเรียนในตอนนี้ไปแล้ว
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    คิดดีๆนะครับ มีรุ่นพี่ผมคนนึงบอกไว้ว่า ถ้าจะไปเรียนเกี่ยวกับดนตรีมันไม่เวิร์คหรอก
    เพราะดนตรีคนภายนอกที่ไม่ได้เรียนก็สามารถฝึกจนเก่งได้
    นอกจากใจคุณรักดนตรีจริงๆนะ แบบชีวิตนี้มันแต่ดนตรีไม่ใช่วันๆเปิดเฟสเล่นเน็ตนะครับ
    ฝากไว้ให้คิดแค่นี้แหละ คิดดีๆด้วยครับ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง

กล่าวขอบคุณ
    2,487
    2
    อันที่จริงดนตรีไม่ใช่ความคิดของผมหรอกครับ แต่มันเป็นความฝันของผมเลยต่างหาก

กล่าวขอบคุณ
    2,487
    2
    ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับที่ชี้นำผม ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gunkun444 อ่านกระทู้
    ให้ความเห็นก็ดีครับเผื่อมาแนวคิดอะไรที่แตกต่างออกไปอ่ะครับ
    โรงเรียนสอนดนตรีมีเยอะแยะครับ ลองไปหาดู แต่ไม่มีใบ Cert. ให้เป็นชิ้นเป็นอันแบบเมืองนอกซักเท่าไหร่ ก็แค่นั้นแหละ
    ถ้าอยากเรียนก็เรียน ประเด็นคือ ถ้าจะหางานทำมันจำเป็นต้องมีเครือข่าย มีกลุ่มสังคม มีปฏิสัมพันธ์ คนทำงาน กับ คนเพ้อเจ้อ มันคนละประเภทกัน
    ถ้าทำจริงเรียนจริง มันก็ไม่ได้เบากว่าไอ้ที่คุณต้องเจอทุกวันหรอก ผมบอกเลย มันไม่มีอะไรสนุก งานเยอะ แล้วก็จะยิ่งซับซ้อนขึ้นเรื่อยๆ ผมเห็นมาเยอะล่ะพวกหลงตัวเองที่คิดว่าตัวเองไหวแต่เอาเข้าจริงก็บ่มีไก๊
    สุดท้ายก็เป็นพวกครึ่งๆกลางๆ เรียนพอรู้บ้างแต่ไอ้ที่รู้ส่วนใหญ่ก็ดันรู้ไม่จริง อาศัยอิมเมจอย่างเดียว พวกนี้มีเยอะแยะ

ผมคงไม่แนะนำมาก เพราะสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นมันก็ไม่เท่าลองทำ สู้ได้ก็สู้ สู้ไม่ได้ก็เจ๊ง มันก็มีแค่นี้แหละครับ
    รอวันโดนแบน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ดูจาก โปรไฟล์ จขกท. แล้ว น่าจะอยากเล่น สาย แท๊ง นะครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    อีก 3 เทอม สู้ๆเถอะครับ มาครึ่งทางแล้ว ก็ต่อให้จบเถอะครับ มัธยมปลาย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gunkun444 อ่านกระทู้
    อันที่จริงดนตรีไม่ใช่ความคิดของผมหรอกครับ แต่มันเป็นความฝันของผมเลยต่างหาก
    ระวังหลงทางในความฝันนะครับ ตื่นขึ้นมาสนใจผู้คนรอบข้างบ้างก็ได้พ่อ แม่ เพื่อน ญาติ

ปล.ขอให้โชคดี
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ความคิดของผมนะ ตอนแรกผมก็คิดแบบคุณละอยากเรียนดนตรี เพราะเล่นกีต้าร์มาตั้งแต่ ม.1
    แต่พอโตขึ้นผมคิดว่า ดนตรีผมเรียนแยกเอาได้ ผมเลยเรียนอย่างอื่น ส่วนดนตรีเรียนพิเศษเอา
    แต่ปัจจุบันนี้ความคิดเปลี่ยนแล้วครับ เมื่อก่อนคิดว่าอยากเป็นนักดนตรี ตอนนี้ทำเป็นงานอดิเรกมากกว่าครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: