ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211

อยากทราบ nokia lumia ดีหรือไม่ ??

พอดีจะซื้อโทสับใหม่ แต่อยากใช้ lumia มาก เลยมาสอบถามครับ ว่ามันมีข้อดี ข้อด้อย อย่างไร ??
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ก็ดีใช้ได้อยู่นะครับ แต่แอพดีๆหรือเกมส์ดีๆมันมีน้อยครับ แต่เดียวจะมีการอัพเดทหลังลูเมียแอมเบอร์เป็นอะไรซักอย่างนี่แหละ ฮ่าๆๆ ได้แต่รอ ใช้ลูเมียต้องอดทนครับ
    I LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ข้อเสีย App น้อย กำลังพัฒนา

นอกนั้นดีหมด

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lozlogame อ่านกระทู้
    ก็ดีใช้ได้อยู่นะครับ แต่แอพดีๆหรือเกมส์ดีๆมันมีน้อยครับ แต่เดียวจะมีการอัพเดทหลังลูเมียแอมเบอร์เป็นอะไรซักอย่างนี่แหละ ฮ่าๆๆ ได้แต่รอ ใช้ลูเมียต้องอดทนครับ
    แอมเบอร ที่เค้าพูดๆกันคือออะไรหรอครับ
    ผมเห็นในพันทิปเค้าคุยกันผมก็งง

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ใช้ดีครับผม ใช้ตัว 520 อยู่ ใครบอกแอปน้อย มีให้โหลดเยอะเหมือนกันนะ แต่ระบบพวก line facebook มันยังดีไม่เท่าพวกแอนดรอยเท่านั้น แต่ก็เล่นได้ไม่มีปัญหา อะไรระบบสัมผัสลื่นมาก

ผมใช้มา 2เดือนยังไม่มีอาการใดๆเลย ชอบเลย รักlumia

กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    แอมเบอร ที่เค้าพูดๆกันคือออะไรหรอครับ
    ผมเห็นในพันทิปเค้าคุยกันผมก็งง
    ไม่รู้ว่าเรียกไร อัพเดทซอฟแวร์เปล่าหว่า ฮ่าๆๆๆ มันก็อัพเดทใหญ่อะ หลายๆอย่าง กล้องดีขึ้น การสัมผัสดีขึ้น อะไรประมาณนี้แหละครับ ผมใช้เอง ก็ยังไม่ค่อยรู้ ไม่ได้เล่นมือถือซักเท่าไหร่อะครับ
    I LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    แอมเบอร์ คือ ระบบใหม่ของ nokia ครับ คล้าย ๆ กับ IOS7 อารมณ์ประมาณนั้น ซึ่งปรับปรุงเรื่องกล้อง , มีระบบ Glance Screen เวลาล็อกหน้าจอ เหมือนซิมเบี้ยน , เคาะหน้าจอสองครั้งเพื่อปลดล็อกหน้าจอ , คว่ำมือถือเพื่อปิดเสียง
    รายละเอียดเพิ่มเติ่ม windows phone amber update/

ผมว่า Nokia ปัจจุบันก็ดีขึ้นมากแล้ว แอพไม่น้อย แต่ความสมบรูณ์ของแอพบางแอพก็ต้องรอพัฒนากันต่อไป ระบบไหลลื่นมาก แทบไม่มีแลคให้เห็น
    ถ้าถามเรื่อง Nokia แนะนำให้ไปถามที่ NokiaLumiaClub ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ดีบอกแค่นี้ แต่แอพที่สมบูนยังมีไม่มากอนาคดเดี๋ยวมันก็เยอะ รอๆ
    ฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺฺิฺิASK::______________

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    มาแชร์ให้ฟังว่า

WP แอพก็เยอะนะครับ แต่แอพดีๆที่ยอดฮิตๆ ที่ใน ios android มี นี่บอกเลยว่าเทียบไม่ได้ เช่นพวกเกมยอดนิยมหลายๆเกม เจ้า Lumia แทบไม่มีครับ

Line ก็รู้สึกจะเล่นเกมไม่ได้ด้วย อินสตาแกรม ก็ถ่ายรูปไม่ได้ เดาว่าน่าจะมาจากการที่ ไมโครซอฟท์ น่าจะอยากจะป้อนเกมออกมาเองมากกว่า ที่จะไปซื้อแอพยอดฮิตแพงๆมาขาย อะไรงี้มั้งครับ

ถ้าไม่ซีเรียสในกับการที่เห็นคนรอบข้างใช้แอพดีๆกัน แล้วเราไม่มี ต้องไปพึ่งอีกแอพที่ใกล้เคียงกันแทน รวมกับ รูปแบบหน้าจอที่จำกัดทึบๆมีแค่สี ขาว กับ ดำ เป็นพื้นหลังให้เลือก

ความยุ่งยากในการทำริงโทน ความลำบากในการย้ายไฟล์ต่างๆเข้าเครื่อง ที่เรื่องพวกนี้ต้องค้นคว้ากันอย่างหนักหน่วง ว่าทำยังไงฟระ !!! กันเลยทีเดียว

อันนี้คือผมเคยใช้นะครับ ไม่ได้จำข้อมูลสุ่มสี่สุ่มแปดมาพูด อย่างที่บอก ถ้ารับเรื่องที่ผมบอกได้ก็จัดเลยครับ OS ลื่นไหลเป็นจุดล่อตาล่อใจได้ดีอยู่แล้ว

ส่วนตัวตอนแรกผมเคยใช้แอนดรอยด์ และชอบกับความอิสระในการปรับแต่ง กับ ลูกเล่นต่างๆ เช่นพวก พื้นหลัง เป็นแบบ Live ขยับได้สวยงาม

และ การย้ายไฟล์ต่างๆ ดูหนังฟังเพลง มันคือแฟลชไดรฟ์ดีๆนี่เอง พอไปเจอ ลูเมีย ถึงกับต้องร้อง โอ้วหม่ายก๊อด ว้อดเดอะฟัค อีสดีส กันเลยทีเดียว

ใช้อยู่ได้ไม่กี่เดือนก้ต้องมองหาเครื่องใหม่แล้วครับสำหรับผม คือมันน่าเบื่อเกินไป ผมไม่ใช่ประเภท ติดแอพโทรศัพท์จ๋านะ

แต่เวลาเห็นคนนุ้นคนนี้เล่น เกม ซักเกม กันเยอะๆ แล้ว WP ของเราไม่มีเล่นกะเค้า ได้แต่มองตาปริบๆ นี่มันก็นะ แหะๆ

สรุปว่า ถ้ารับข้อเสียที่ผมบอกได้ก็ จัดเลยครับ ดีไม่ดีคงขึ้นอยุ่กับตัว จขกท เอง ว่าซื้อมาแล้วจะพอใจมากน้อยแค่ไหน นั่นแหล่ะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ดีสวย มลๆ ทรงตัวเครื่องผู้ชายถือแมนๆ แอพรอไปก่อน ไอโฟนก็ดีแต่ผมชอบ ถือ lumia มากกว่่า 5555+ จับเต็มไม้เต็มมือ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ดีครับ ผมใช้อยู่เปลี่ยนมา 2 รุ่นละก็ยังแฮปปี้กับ wp อยู่
    ปล.ผมไม่เล่นเกมส์ในโทรศัพท์ เล่นเกมบน vita เพราะมันถนัดกว่า

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ตอบสนองความต้องการดีครับ i like
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ดีครับตอนนี้ใช้ 920 อยู่ ตอนนี้อัพเป็น GDR3 Bittersweet shimmer แล้วสามารถปิดแอพที่หน้า multitasking ได้เหมือนอันอื่นแล้วจากเดิมที่ไม่มีตอนนี้ WP8 ก็มีอะไรที่ครบพอๆกับระบบอื่นครับ แต่อัพเดทแบบทางการต้องรอกันอีกหน่อยครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าไม่เป็นพวกเล่นเกมแบบบ้าคลั่ง ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีครับ เพราะเกม+แอพที่ดีๆจริงๆยังน้อย

ผมใช้ 920 อยู่ ซื้อมาตอนปีใหม่ โดนไปเต็มๆ 21500 ตอนนี้รู้สึกจะเหลือ 14900

ถือเป็นราคาที่โอเคครับสำหรับตอนนี้ หรือจะรอสิ้นปี จะมีิัพเดตเป็น GDR3 รองรับจอ 1080p และ snapdragon 800

รอตัวใหม่ไปเลย

ของผมเข้า 0 ไป 2 รอบแล้ว รอบแรกเปลี่ยนบอร์ดเมื่อเดือน พ.ค. รอบสองเปลี่ยนจอ LCD เดือน ก.ย. แต่ก็ยังชอบอยู่นะ โดยรวมถูกใจดี

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    พอดีจะซื้อโทสับใหม่ แต่อยากใช้ lumia มาก เลยมาสอบถามครับ ว่ามันมีข้อดี ข้อด้อย อย่างไร ??
    ข้อดี
    OS ลื่นไหล ตอบสนองดี
    มี App เฉพาะของ Nokia อย่าง Nokia Map อื่นๆ
    ใช้ Account ร่วมกับ WP8 ได้ [ใช้ซื้อ App]

ข้อเสีย
    App มีน้อย อาจตอบสนอง และ ไม่ตอบสนองต่อ ความต้องการ
    WP8 ตกแต่งไม่ได้ [พอๆกับ iOS]

ปล. พูดถึงโดยรวม ไม่เจาะจงรุ่น
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    กล้อง 6.7 ประทัยใจกว่ากล้อง 8 ล้าน ของ iphone5 หน่ะ ชอบตรงเนี่ย

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ใช้ Lumia 900 อยู่ ไม่รู้สึกประทับใจเลย
    อ่านไทยได้ แต่ไม่มีพิมพ์ไทย (ต้องโหลดโปรแกรมเสริม)
    ราคาลงเร็ว และโดนลอยแพเร็วเหมือนกัน

ประทับใจอย่างเดียวคือ UI หน้าจอที่เป็น tile เท่านั้นแหละ
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    มันไม่ดีตรงไม่ใช้ android นี้แหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ถ้าสำหรับเล่นเกมผมไม่แนะนำครับ ถ้าเอามาใช้งานระบบ ถือว่าใช้ได้ครับ