ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

อ. สมัยนี้มีหลักการให้คะแนนยังไ???

เรื่องมันมีอยู่ว่า วันนี้ อ. วิชาที่ผมเรียนเค้าเอา คะแนนเก็บมาให้ดู(ยังไม่มีคะแนนสอบปลายภาค) พอผมเข้าดูถึงกับ งง+หงุดหงิดติดตั๊น เพราะคะแนนเก็บรวม ผมได้ที่โหล่ ของห้อง คะแนนแย่มาก

ที่ผมสงสัยคือ เวลาผมเข้าเรียน ผมนั่งอยู่หน้าสุด(ปกติวิชาอื่นจะนั่งหลังห้อง) เข้าก่อน อ. แต่งตัวถูกระเบียบ งานก็ส่งเข้าเรียนทุกครั้ง(มีหยุดไป 1 วันเพราะไม่สบาย) รายงานประจำเทอม อ. ก็บอกว่ากลุ่มผมทำดีมากให้คะแนนเต็ม แต่พอคะแนนออก กลายเป็นผมได้ที่โหล่ ของห้อง

เพื่อนผมบางคน แต่งตัวผิดระเบียบ เข้าเรียนสาย งานก็ลอกกันส่ง บางงานก็ไม่ทำ งานกลุ่มก็ไม่ทำไร แต่มันได้คะแนนเยอะกว่าผมบานเลย

ผมเลยสงสัยว่า สรุปแล้ว อ. เค้ามีหลักการให้คะแนนยังไง??? แล้วจะไม่ให้เกรดผมแย่ได้ไง??? พยายามแทบตายสุดท้ายเพื่ออะไร??? ทำงานงกๆ แต่ได้คะแนน 3 เต็ม 10 คนอื่นได้ 9 ได้ 10

ผมโดนที่บ้านบ่นเรื่องเกรด ประจำ ผมก็บอกไปแล้ว ว่า อ. มันให้เกรดไม่เหมือนกัน
    วิชาส่วนใหญ่ผมได้ เกรด A,B+,B วิชาที่แย่ก็แย่เลย C,D เพราะส่วนใหญ่จะเรียนไม่รู้เรื่อง + อ. สอนไม่เข้าใจ เพื่อนผมด้วยกันบางวิชา เรียนด้วยกัน นั่งข้างกัน ส่งงานพร้อมกัน เข้าเรียนพร้อมกัน แต่เพื่อนผมตกติด F ต้องเรียนใหม่ แต่ผมดันได้ C+
    มันยังไงกันนิ??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 15th October 2013 เมื่อ 16:37

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ต้องมีของเซ่นไหว้ครับ...ถึงจะอยู่รอด

อาจารย์สมัยนี้(บางคน) คะแนนไม่ค่อยขึ้นอยู่กับผลงานแล้วครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มันมีนะเคสอาจารณ์หมั่นไส้ แล้วแกล้งกดคะแนนหรือไม่ก็เกิดกรณีหรัสสลับกับชาวบ้าน ไอ้กากเกรียนไม่เรียนที่คุณว่า คะแนนอาจจะสลับกับคุณก็ได้ แนะนำว่าไปคุยกับอาจารณ์เลยคับ ผมว่าถ้าอาการนี้คงมีปัญหาแล้วหละ

ถ้าไปคุยแล้วเจอเคสอาจารย์ลำเอียงจริงๆก็ไปคุยกะคณะบดีเลย ไม่ได้อีกก็ไปคุยกับส่วนกลางเลยดีกว่าคับ

แต่ก็นะอย่างเรปบน มหาลัยรัฐสมัยนี้มันก็อย่างว่าแหละ มีคะแนนพิศวาสเยอะ เคยเจอเคสไปซ่ำแลกเกรดกันด้วยซ้ำ (แต่ของมหาลัยเอกชนไม่ค่อยมีปัญหาเพราะโดนร้องเรียนขึ้นมานี้ งานงอกแน่ๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 15th October 2013 เมื่อ 16:48

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    นี้คับของผม งานเขียนแบบ ส่งงานครบทุกอย่างได้เกรด 1 ยังงอยู่เลย แล้วก็งานใบตองไห้เกรดโครตมั่ว บางคนได้ 1 ส่งงานนะ บางคนได้ 3-4 คือพวกนี้ไม่ส่งงานเลยด้วยซํ้าไป เบื่อการศึกษาไทย แถมปีนี้ รร ผมโครตกด เกรดเลย

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    โรงเรียนผม ขึ้นอยู่กับความสนิทกับอาจารย์

มีคนนึงไม่มาเรียนเลย มาแต่สอบ แต่สนิทกับอาจารย์ซื้อของฝาก ได้ 3.5
    .
    อีกคนมาทุกครั้ง ไม่มีขาดสอบด้วย ได้ 2

เห็นแล้วเพลียแทน ช่างเถอะ ผมจบม.ปลายละ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ทำข้อสอบได้ งานซ่อมไม่ส่งมันไม่ให้ผ่าน เกรดมันขึ้นอยู่กะงานซ่อมหรือไงไม่ทราบ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เหมือนอาจารย์คณิตผมเลย ไม่เคยสั่งงานไรเลยสอบอย่างเดียวได้ 4

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ของผมเคยส่งงานครบยังได้ 1 เอง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมล่ะเซงมาตราฐานไม่มีเลย -*- ขนาดแค่ใน โรงเรียน ความยุติธรรมยังไม่มีแล้วจะเอาอะไรกับโลกภายนอก

ตอนนี้ขอแค่ รวมกับคะแนนปลายภาค แล้วไม่ตก เป็นพอล่ะ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เจองี้ผมก็เงิบนะลองไปคุยกับอาจาร์ณเขาดูครับเขาอาจจะลงคะเเนนผิดก็ได้{อาจจะ} - - เพราะว่าคุณก็ส่งงานครบมาเรียนก็เกือบครบเเต่งตัวก็เรียบร้อยถ้าเป็นอย่างที่คุณว่าจริงคงมีอะไรผิดพลาดเเล้วละผมว่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ในการสอนอจ.จะต้องทำแผนการสอนก่อนเสมอ ในเล่มจะมีรายละเอียดการสอนแต่ละคาบ จุดประสงค์ เกณฑ์การประเมิน

ก็เป็นไปตามหลักสูตร ทีนี้ถ้ารู้สึกว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมก็ชวนอจ.เข้าห้องเย็นเลย

ผมเคยมาแล้วให้ผมตกทั้งๆที่ควรจะผ่าน ผมก็โวยเลยเถียงกันอยู่นานแต่ผมมีหลักฐานคืองานที่ทำส่ง สุดท้ายยอมให้ผมผ่าน แต่เกรดบัดซบมากเกือบตก

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    -random

เป็นระบบใหม่(ไม่ใหม่แล้วม้างงงงง)

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    แนะนำ เผาบ้านอาจารย์เลยครับ จะได้สำนึก

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ผมเรียนมหาลัย ทั้งชั่นเรียนแบ่งได้ 5 ห้อง ห้องผมห้องสุดท้าย เลยได้เรียนกับอาจารย์คนละท่านกับ ห้องอื่น คือ4 ห้องแรกเรียนกับอาจารย์คนเีดียวกัน แต่ห้องผมเรียนกับ อาจารย์ คนอื่น เรื่องที่ไม่ชอบคือ 4 ห้องแรกได้แนวข้อสอบ final แบบเป็นเฉลยมาให้เลย ทั้งเฉลยแบบกากบาท และข้อเขียน แกให้เฉลยข้อสอบมาเลย ยกเว้นห้องผมที่เรียนกับอาจารย์คนละท่าน ไม่รู้ว่าอาจารย์ผู้สอนคิดอะไรอยู่ พูดไปของขึ้น (หลักการคัดห้องไม่ได้เรียงตามความสามารถแต่เรียงจากคนไหนสมัครก่อนได้อยู่ห้องแรกๆ) แต่ที่มหาลัยมีกฏแปลกๆๆ คือให้ A ในชั้นเรียนได้ไม่เกิน 15 คนต่อห้อง ถ้าได้ 80+ ขึ้นไปเกิน 15 คนก็จะวัดว่าใครได้คะแนนเยอะสุด แล้วก็ไล่ลงมาจนครบ 15 คน เพิ่งเคยเจอกฏแบบนี้
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    โรงเรียนผมใครมี {-ี} เกรด4ทุกคนอะ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมเจอมากับตัวคับเลยคับแต่เป็นผมนะที่ได้ประโยชน์

รอบแรก
    วันส่งงานพรีเซ็นชิ้้นงาน ผมไม่มีงานไปส่ง ไม่มีโมเดลชิ้นงานที่อาจารย์ให้เตรียมมา
    แถมเวลาพูดผมก็งึกๆงัก เรียกได้ว่า กาก เลยทีเดียว
    แต่ผลคะแนนตอนจบคาบออกมากลับอยู่ในระดับ "กลางค่อนไปทางมากนิดหนึ่ง"
    เพื่อนๆถึงกับบ่นพรึมพร่ำกันยกใหญ่

รอบที่ 2
    ชิ้นงานจริงต่อจากรอบแรกที่พรีเซ็นไปในท้ายเทอม ต่างคงต่างลงทุกลงแรงผลิตชิ้นงานกันออกมาแทบลากเลือด
    ราคาหลัก 2000 3000 หวังว่าจะได้เกรดที่สมกับการลงทุนไปและ ชิ้รงานแต่ละชิ้นนี่สุดยอดทั้งนั้น
    ....แต่ตัวผมนั้น ไม่มีงานส่ง ไม่ไปเรียนเลย คือง่ายๆผมตัดใจจากวิชานี้ตั้งแต่เริ่มเรียน
    ผลปรากฏว่า อาจารย์ให้โอกาสทำงานชิ้นเล็กๆให้มีส่งภายในเวลา 2 วัน
    ผมก็ทำไปส่งเขาสุดท้ายเกรดออกมาผ่านได้ C ส่วนเพื่อนคนอื่นๆที่ทุ่มเทแทบตายได้แค่ C กับ B
    ....ผมเลิกเชื่อถือในตัวอาจารย์ท่านนั้นไปเลย

ปล. เหตุผลที่ผมไม่เรียนวิชา เพราะช่วงนั้นมีปัญหารุมเล้ามาก มากถึงมโหราฬเลยในชีวิตจึงไม่ได้ไปเรียน
    อยากมีลายเซ้น

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    โหดีจัง มีคะแนนเก็บด้วย
    ผม Midterm 50% Final 50%
    คะแนนเก็บคืออารายยยยยย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จรรยาบรรณหายหมดครับสมัยนี้
    ประเทศนี้ไม่เน้นคนฉลาดครับ เน้นคนเลียมากกว่า

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ตั้งใจเรียนก็ดี แต่อยากมากจนเกินไป เพราะชีวิตจริงวัดกันที่ผลงาน ไม่ใช่ที่เกรดดดดด
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เอาง่ายๆเลยนะครับ อย่าไปคิดไรกับมันมากเหมือนคนทำข้อสอบเองได้เกรด 2.5 กับคนลอกได้ 4 เกรดมันไม่สำคัญหรอกครับมันสำคัญที่ความรู้ที่เราได้มากกว่า อย่าเห็นเกรดสำคัญกว่าความรู้เลยครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ของผมมีวิชาศิลปะคนส่งได้เกรดห่วยกว่าคนไม่ส่งอะไรเลยสงสัยอาจารย์ random คะแนน

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Final-Fantasy อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆเลยนะครับ อย่าไปคิดไรกับมันมากเหมือนคนทำข้อสอบเองได้เกรด 2.5 กับคนลอกได้ 4 เกรดมันไม่สำคัญหรอกครับมันสำคัญที่ความรู้ที่เราได้มากกว่า อย่าเห็นเกรดสำคัญกว่าความรู้เลยครับ
    เกรดสำคัญมากครับ เพราะว่ามันเป็นตัวชี้วัดในอนาคตว่าเราจะสามารถไปเรียนต่อในมหาวิทยาลัยหรือคณะที่เราอยากจะเรียนได้หรือไม่ ถ้าเกรดGPAออกมาห่วย เราก็หมดสิทธิ์ครับ ต้องไปหาที่อื่นเรียนนะครับผม!!!

ก่อนอื่นเราต้องถามตัวเราเองก่อนครับว่าเราไปทำวีรกรรมอะไรไว้หรือเปล่า แล้วค่อยถามเหตุผลอาจารย์คนที่ให้คะแนนครับ ถ้าเกิดอาจารย์คนนั้นไม่มีเหตุผลดีพอหรือกดคะแนนเรา ก็ค่อยไปปรึกษาหัวหน้าหมวดนั้นๆครับ แต่ถ้าเรื่องยังไม่จบเช่นเกิดกรณีทั้งหมวดเข้าข้างอาจารย์คนนั้น ก็ต้องไปปรึกษาหัวหน้าฝ่ายวิชาการ สุดท้ายถ้าเรารู้สึกเหมือนโดนกลั่นแกล้งก็ขอพบผู้อำนวยการโรงเรียนไปเลยครับ(ถ้าเป็นมหาวิทยาลัยคือคณะบดี) ค่อยๆแก้ไขกันไป คงไม่ถึงกับต้องลาออกหาที่เรียนใหม่นะครับ
    [IMG] [/IMG]

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ผมเคยโดนแบบคุณครับถึงกับ โดนลงว่าทุจริตเลยด้วย มาทราบภายหลังว่าครูใส่ผิดช่องไป 1 ช่องตอนนั้นผมโดนพ่อแม่ด่าฟรีเลย

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    วิ่งชาที่ส่งงานครบไม่ผ่าน

วิชาที่แม้แต่จะเข้าเรียนยังไม่อยากเข้างานไม่ส่ง .... ผ่าน

อ. ไทยสมัยนี้มัน โหด s** จริงๆ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ที่ผมเจอตอนนี้ คือส่งงานครบ ทำงานโคตรสวย แต่ได้คะแนนนิดเดียว บางคนทำงูๆ ปลาๆ ดันได้คะแนนเยอะกว่า ผมพูดตรงๆ ไม่สนเกรดเลย ตอนนี้สำหรับผม เก็บผลงานใส่แฟ้มดีกว่า อย่างน้อยไปสมัรงานก้ให้เค้าดุผลงานเรา มาดุเกรดเราแล้วหมดกำลังใจ 555

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: