ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243

ต่อเน็ตไม่ได้ ขี้น THGSM แต่ไม่ขี้น E หรือ 3G

คือเน็ตใน iPad มันเป็นอะไรหรอครับ ผมใช้ของ AIS เมื่อคืนก็ยังใช้ได้อยู่เลย มันขี้นว่า THGSM 3G หรือบางทีก็ THGSM E (แบบนี้แปลว่าใช้ได้) แต่มาวันนี้มันขี้นว่า THGSM เฉยๆเลย ไม่มี 3G หรือ E ขี้นมาเลย แต่คลื่นก็เต็มนะครับ ปิดเปิดใหม่หลายรอบแล้วก็ยังไม่ได้ เป็นตั้งแต่เช้าแล้ว ทำไงดีครับ
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ตรวจสอบกับทางผู้ให้บริการก่อนดีกว่าครับ

เค้าน่าจะตอบได้ดีที่สุด

ถ้าไม่ได้อยู่กับผู้ให้บิรการ แนะนำ

ตรวจสอบเครื่องแทน .. หรือลองเปลี่ยน Sim เป็นค่ายอื่น
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ตรวจสอบกับทางผู้ให้บริการก่อนดีกว่าครับ

เค้าน่าจะตอบได้ดีที่สุด

ถ้าไม่ได้อยู่กับผู้ให้บิรการ แนะนำ

ตรวจสอบเครื่องแทน .. หรือลองเปลี่ยน Sim เป็นค่ายอื่น
    ครับผม รอดูอีกวันนึง ถ้าพรุ่งนี้ยังไม่ได้ก็ต้องเอาไปให้เค้าดูให้แล้วแหละ พรุ่งนี้พี่ผมก็คงจะไปข้างนอกอยู่ เด๋วให้พี่เอาไปดูให้
    แต่มีอีกเรื่องที่ผมสงสัยว่าทำไมเน็ตมันอยู่ดีๆก็เร็ว ความเร็วประมาณ 3-5mb เลย แต่พอใช้ไปสักพักก็กลับมา 30kb เหมือนเดิม อันนี้ไม่ได้ซื้อโปรโมชั่นนะครับ อยู่ๆมันก็เร็วเฉย งงเลย
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    ช่วงที่เน็ตแรงนี่อ่จจะเป็นช่วงต้นเดอืนครับ เพราะยังใช้เน็ทไม่ถึง ลิมิต (มั้ง) พอถึงลิมิตแล้วมันจะลดความเร็วครับ ส่วนเรื่อง มีสัญญาณ แต่ไม่ขึ้น 3G EDGE นี่ผมก้เคยเป็นครับ ลองติดต่อหาบริษัทแล้ว สรุปได้ว่าผมไม่ได้จ่ายค่าอินเตอร์เน็ตครับ 555555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ปกติ ลิมิตเน็ตมันมีนะครับ ความเร็วสูงสุด เมื่อใช้ครบแล้วมันจะตัดให้เหลือความเร็วต่ำสุด แต่ว่าใช้เน็ตได้ เป็นทุกค่าย ยิ่งแพคเกจ ถูกๆนี้ตัดเหลือ สูงสุด64kเลย เฟสบุ๊กแทบไม่กระดิก ถ้าแพคเกจแพงๆจะได้ 128kพอถูไถได้ครับ
    ส่วน AIS คุณผมว่าสัญญาณมันไม่ดีมากในที่ที่คุณอยู่ครับ ยิ่งถ้าเห็นE บ่อยๆนี้แนะนำให้ย้ายค่ายเบอร์เดิม AIS ทำแค่2100 ครับ เสามีไม่กี่ต้น ส่วนระยะทาง กับจำนวนผู้ใช้ในบริเวณนั้นก็ส่งผลต่อความเร็วเน็ตด้วยครับ