ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403

Wink WINDOWS 7 Gamer edition 64bit [One2up] แรงๆ สำหรับคอเกมส์

อ่านซัก นิสสส์....##
    อัพเองกับมือ เหนือยครับ เน็ตบ้าน กาก กาก
    ถ้าจะเอาไปแจกกรุณา ติดเครดิตผมด้วย แล้วก็อย่าเอาลิงค์ครอบออกนะครับ
    ผู้ร่วม ชะตากรรม แฮะ แฮะ ^0^ ขอบคุณมาก ๆ ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maideccon อ่านกระทู้

เจ๋งดีครับ ขอบคุณครับผม

สามารถ ไรท์ลง แฟลชไดรฟ์ ได้ครับ และนำไปใช้ได้จริง!! ทดสอบแล้ว (มะกี้เลย )
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ longduza อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากนะครับ โหลดง่าย ลงได้ Activeได้ และใช้ได้จริงครับ 10000000%

ขอบอกว่าแจ่มโคตรๆเลยครับ ขนาดคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมอย่างผม ยังลงเองได้เลย ร้านหน้าปากซอยไม่ได้กินเงินผมละทีนี้ ห๊ะๆ
    ขนาดเครื่องกากๆ ยังลื่นเลยครับ

แต่มีเครื่องนึงที่ผมบูทไม่ผ่าน ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ใช้บูท usb เหมือนกันครับ
    สเปคเครื่อง

ตอนนี้ลงได้ทุกเครื่องแล้วนะครับ ขอบอกว่าเจ๋งจริง

เครดิตภาพ : Google

รายระเอียด
    Windows 7 Gamer Edition | 64-bit | UNDEADCROWS-ISO
    Windows 7 Gamer Edition x64 By UNDEADCROWS | for Gamers
    ISO | DVD | English | 64-bit | Bootable | 2.76 GB
    Crack/Activation: NOT REQUIRED* | UPDATABLE* | Built-in Serial Key

Windows 7 modified for gamers on this new platform (64-bit). The system is optimized to support today's games, plus he removed a number of processes without unnecessary if it comes to games.

Just download unzip and burn the ISO to DVD, reboot the system since, to install on a clean partition.
    The requirements needed at the foot of this post, keep in mind that it is for current games, where 2GB of RAM and dual cores are normal.
    Overview of the Features and Updates of Windows 7 Gamer Edition:

* Specially Modded DirectX 11 for Extreme Gaming
    * Reduced Gaming crashes
    * New High quality icons
    * Resolved Windows 7 Media Center issues
    * Supports all future updates and packages
    * Resolved some reliability compatibility issues in Windows 7
    * More Stable and Reliable
    * UAC Disabled
    * Show extensions for known file types
    * Added User Account 2 on Control Panel
    * Low Memory consumption
    * Windows will tell you exactly what it is doing when it is shutting down or is booting
    * Added command prompt to right click context menu
    * Enabled addition Avalon effects
    * Disabled Tool Tips
    * Enabled Clear Type Tuning
    * Added 'Copy to Folder' , 'Move to Folder' , 'Open with Notepad' to right click context
    * Disabled Windows Media Player Auto Updates
    * Faster browsing with IE
    * DEP execution is set to Default
    * Disabled the NTFS Last Access Time Stamp
    * Enabled slow-motion window effects
    * Added „Advanced System Properties“ in my Computer
    * Added Control Panel to my Computer
    * Disabled kernel paging
    * Winrar for extraction purpose.
    * Added Group policy and Registry editor to control panel
    * Turned off system beeps
    * Take Ownership, Device manager, Group policy, Registry Editor in the right click
    * Patched uxtheme files to use 3rd party themes.
    * Faster Shutdown ( 3 seconds services kill timeout.)
    * Fast Booting Time
    * Disabled automatic restart in the event of a blue screen
    * Tweaked up shell response
    * Hibernation is Disabled.
    * Added „Advanced System Properties“ in my Computer
    * Added Control Panel to my Computer
    * Added Administrative Tools to my Computer
    * Added Network Connections to my Computer
    * Added Search to my Computer
    * Added Printers to my Computer
    * Added Run and Windows Flip Switcher to my Computer
    * Removed warning about showing hidden system folders
    * Maximum simultaneous downloads for IE to 20 ( default is 2 )
    * New Explorer View
    * Allow renaming and removing of Recycle Bin
    * Makes a right click option for unknown files
    * Notepad saves window position
    * Enabled Word wrap in Notepad
    * Enabled Status Bar in all windows
    * NVIDIA Drivers Added
    * ATI Drivers Added
    * New Themes
    * 255 Sidebar Gadgets
    * Enabled search system folders in Search
    * System Files are boosted up to maximum Performance
    * Faster Application load Time
    * Disabled the NTFS Last Access Time Stamp
    * Windows Update service disabled
    * No critical components removed
    Automatically Installed 3rd Party Software

*Winrar for extraction needs.

Optional 3rd Party Software

Multimedia
    *CCCP codec pack
    *Cole 2k Advanced codec pack
    *Vlc Media Player HD 1.0.3

Performance
    *Game Booster v.1.3 (Windows 7 Support)

Applications
    *Messenger Live
    *Daemon Tools Lite v 4.35.5
    *7-zip (x64 December 2009 Release)

Web Browsers
    *Mozilla FireFox v 3.5.6

Minimum System Requirements For 64Bit:
    2GB RAM (Recommended 3GB RAM or more)
    20 GB of HDD space ( Recommended 40 GB )
    128 MB Graphics Memory (Capable to run Aero)
    17-inch Monitor (1024 x 768)
    DVD-ROM or DVD-RAM
    Pixel Shader 2.0
    Dual Core Processors with 64-bit OS Capable
    Active Internet Connection (For Activation and Updates)

------------
    เนื่องจาก Part 1 หายไปแล้วนะครับ ผมหามันไม่เจอละ
    ขอบคุณ ทุก ท่าน ที่มาโหลดนะครับ ขอบคุณครับ ^^

ผมขอปิดการดาวโหลดเลยนะครับ

ปล.ถ้าใครโหลด Part 1 ไปแล้ว ขาด Part ไหน PM มาบอก หรือ บอกใต้กระทู้นี้ได้เลยนะครับ เดี๋ยวผม
    จะเอามาให้โหลด โดยเร๊วว เลยคับบบ
    Pass

>>> อยู่ตรงนี้ <<<

ตัวทำให้วินโด้เป็นของแท้ ^^ (ขอโทษที่มาแป๊ะช้าคับ )

>>> เบา ๆ นะ<<<

วิธีการ ไรท์ windows ลงแฟลชไดรฟ์
    1. เตรียม แฟลชไดรฟ์ 4GB มา
    2. Format แฟลชไดรฟ์ เป็น NTFS (ตรง File system)
    3. เข้าโปรแกรม UltralISO (เครดิตในไฟล์ในครับ)
    4. เปิดไฟล์ ISO (windows นั้นละ)
    4.1 กด File >>> Open >>> เลือกไฟล์ windows (ISO)
    5. กด Bootable >>> Write Disk Image
    6. กด Write ได้เลย ( ถ้ามีอะไรเด้งขึ้นมา ให้กด YES ได้เลย)
    7. รอ รอ รอ
    8. เสร็จปุ้บนำไปใช้ได้เลย เย้ เย้ ^^

ข้อเสียของการทำใน แฟลชไดรฟ์
    ไฟล์สามารถโดนลบได้ หรือไวรัสเข้าไปแฝง ได้นะคับ ^0^
    อย่าลืม กดขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ ^^ และก้อย่าลืมกลับมายืนยันด้วยนะ
    สุดท้าย...แต่ไม่ท้ายสุด!! ขอให้ทุก ๆ ท่านมีความสุขกับสิ่งที่ตามหา นะคร๊าบบ หวัดดี คร๊าบบบบ

ปล.ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้ถ่ายสกีน ช๊อตมาให้ดูผมลองลงแล้วเทส ผ่าน 10000%

ผมจะติดตามกระทู้และคอย อัพเดท เรื่อย ๆ นะครับ
    ไม่ปล่อยให้กระทู้ร้างแน่นอนครับ มีไรก็ถามมาเลยครับผมจะรีบมาตอบให้เร็วที่สุด
    ช่วงเวลาที่มาดูกระทู้ 18.30 น. 20.00 น. 22.00 น. ที่เหลือก็แล้วแต่อารมณ์ครับ ^^

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้มาตอบ เลย!! พอดีติด โครงการครับ + ไปแข่งด้วยย งานประดัง มาดำเนิน การไม่ทัน แฮะ ๆ
    นี้ก็มีโอกาส มาตอบ ก็ ขอบคุณ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มาสนับสนุน เอ้ย!! มาถาม มาโหลด มาดูด กันนะครับ ^^
    ยัง วนเวียนอยู่น้าา ถามได้ ตอบได้!! เอ้ยย 555+ บายย คร๊าบบบ 14/11/2556 22.51
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 095474622 : 16th November 2013 เมื่อ 10:57
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงเสร็จแล้วหน้าตาเป็นไงมั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ guworstz อ่านกระทู้
    ลงเสร็จแล้วหน้าตาเป็นไงมั่งครับ
    ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้ถ่ายมาให้ แต่ ผมเอารูปตัวอย่างแป๊ะไว้ด่านบนแล้วครับ

มาขอยืนยันคับมาลงได้ 10000% ผมเทสแล้ว ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

เจ๋งดีครับ ขอบคุณครับผม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ...เยี่ยมจ่อง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ขอบคุณ ฮ๊าบบ ^^ และอย่าลืมกลับมายืนยันด้วยน้าา

กล่าวขอบคุณ
    285
    กลับมายินยันกันด้วยนะง้าบบบ T-T เงียบบบ หายกันหมด งะ

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ขอเอาไปลองนะคร้าบ THANK

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Thailand Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    710
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ไม่ต้อง Activate หรอครับ
    ~|Anonymous|~

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tha3778 อ่านกระทู้
    ขอเอาไปลองนะคร้าบ THANK
    ขอบคุณ ง้าบบ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patpatzzz อ่านกระทู้
    ไม่ต้อง Activate หรอครับ
    ต้องงับ ^^ เดี๋ยวผมเอามาแป๊ะให้ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    แล้วมันลงยังไงอ่ะ ผมจะลงผ่าน USB ก้อทำไม่ได้ คือผมไม่มีแผ่นไรท์ลงอ่ะ มันต้องลงผ่านแผ่นอย่างเดียวเลยหรอ ?
    หาเงินง่ายๆไม่ต้องลงทุน >> คลิก <<

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ขอบคุณง๊าบบบ Gamer Edition เชียวนะ 5555+

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mark083155 อ่านกระทู้
    แล้วมันลงยังไงอ่ะ ผมจะลงผ่าน USB ก้อทำไม่ได้ คือผมไม่มีแผ่นไรท์ลงอ่ะ มันต้องลงผ่านแผ่นอย่างเดียวเลยหรอ ?
    เดวผมขอทดลองแปป คับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TunaRep อ่านกระทู้
    ขอบคุณง๊าบบบ Gamer Edition เชียวนะ 5555+
    คร๊าบบบ ^^ ชอบก็โหลดไปเยอะๆ งับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    น่าสนขอรับไปลองหน่อยนะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mark083155 อ่านกระทู้
    ทดสอบแล้วครับ ไรท์ ได้ และสามารถ นำไปใช้ได้จริงครับ ( มะกี้เกือบได้ลง windows ใหม่ละไง 555 )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zabaros อ่านกระทู้
    น่าสนขอรับไปลองหน่อยนะครับ
    คับ ผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมจะลงผ่าน usb อ่ะครับ ไม่ลงผ่านแผ่น -.-
    หาเงินง่ายๆไม่ต้องลงทุน >> คลิก <<

กล่าวขอบคุณ
    285
    ผมจะลงผ่าน usb อ่ะครับ ไม่ลงผ่านแผ่น -.-
    นั้นละครับ ผม แป๊ะ วิธีไว้แล้วไงคับบ ^^ ลง ผ่าน แฟลชไดรฟ์ ( แล้ว แฟลชไดรฟ์ ไม่ใช่ USB หรอครับ แปลก ๆ แฮะ ) ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    part10 ขึ้นไปเสียรึเปล่าครับ ผมแตกไฟล์ไม่ได้ ผมตั้งชื่อ win7.1 -win.7.12 แต่พอแตก ไฟล์ที่10 ถึง 12 มันมีเครดิต ผมก็ไม่เข้าใจทำไมแตกไม่ได้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เพิ่มนะครับมันแตกได้แต่ผมกลัวไฟล์ไม่ครบครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zathezero อ่านกระทู้
    เพิ่มนะครับมันแตกได้แต่ผมกลัวไฟล์ไม่ครบครับ
    อ่อ... ครบนะ ครับ ไม่ต้องเป็นห่วงคับ ^^

ผมก็ได้ทดลอง ก่อน จะมาแจกแล้ว

แล้วก็ 2 วันที่ผ่านมา ผมเพิ่งจะ ลงวินโด้ให้เพื่อนใหม่ (จากตัวนี้ละ) ผ่านครับ 100000 % การันตี

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaaaaaaaaaa อ่านกระทู้
    ขอบคุณมาก
    ขอบคุณมาก
    ขอบคุณมาก
    ชอบคำนี้มากเลยครับ ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ขอบคุณเด้ิอหำ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teyxzodus อ่านกระทู้
    ขอบคุณเด้ิอหำ
    ครับบ ^^

คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณา... อะไรนะ ลืมละ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ขอบคุณมากนะครับ โหลดง่าย ลงได้ Activeได้ และใช้ได้จริงครับ 10000000%

ขอบอกว่าแจ่มโคตรๆเลยครับ ขนาดคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมอย่างผม ยังลงเองได้เลย ร้านหน้าปากซอยไม่ได้กินเงินผมละทีนี้ ห๊ะๆ
    ขนาดเครื่องกากๆ ยังลื่นเลยครับ

แต่มีเครื่องนึงที่ผมบูทไม่ผ่าน ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ใช้บูท usb เหมือนกันครับ
    สเปคเครื่อง

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: