ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

มหัศตรรย์อัลกุรอ่าน อยากให้ทุกคนได้อ่านสิ่งที่อิสลามทุกคนได้อ่านว่ามีอะไรบ้าง.....

ผมเคยได้ฟังคำบอกเล่ามาจากคนๆหนึ่งว่าพระเจ้าไม่ได้อยู่ในศาสนาใดๆกระทู้นี้จึงไม่ได้เกี่ยวกับศาสนา
    ศาสดาที่เรานับถือตอนนี้เป็นคนทีรับหน้าที่มาเภยแพร่คำสอนของพระเจ้า ซึ่งพระเจ้าไม่ได้หมายถึงผู้ส่งสารซึ่งจะไม่เกี่ยวกับศาสนา
    แต่ผมขอเอาข้อความจากหนังสืออัลกุรอ่านมาเป็ฯข้อความอ้างอิงเพราะเป็นบทสัมภาษณ์ของพระเจ้ากับคนอีกคนผมไม่แน่ใจว่าไคร
    เพราะผมไม่ได้อ่านหมดพอดีมันเยอะขี้เกียจด้วย

สิ่งที่ผมจะพิมให้อ่านต่อไปนี้มีที่มาจาก
    http://www.islamhouse.com/405/th/th/...B8%97%E0%B8%A2

ผมไม่ได้มาโมเมใส่ร้ายอะไรในตำราหรือคำสอนในเล่มแต่อยากให้รับรู้ว่าใน อัลกุรอ่านเขียนอะไรมีคนบอกว่ามีทุกอย่างเขียนไว้ในนี้ผมเลยไปหามาอ่านแล้วอ่านไปรู้สึกว่ามันเอาภาพจากวิทยาศาสตร์มาจริง
    แต่เอามาวิเคาระห์เองว่าเป็นอย่างนู้นอย่างนี้เช่น

อันนี้พูดถึงการที่กระแสทะเลมาบรรจบกัน
    พระคัมภีรกุรอานไดกลาวไววา มีสิ่งขวางกั้นระหวางทะเลทั้งสองที่มาบรรจบกัน และทะเลทั้งสองจะไม
    สามารถรุกล้ําผานไปได พระผูเปนเจาตรัสวา:
    ความวา "พระองคทรงทําใหนานน้ําทั้งสองไหลมาบรรจบกันระหวางมันทั้งสองมีที่กั้น
    กีดขวาง มันจะไมล้ําเขตตอกัน" (พระคัมภีรกุรอาน, ๕๕:๑๙-๒๐)

อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวตอนอ่าน เอิ่มอ่านครั้งแรกอารมที่ได้เหมือนเจอข่าวเกาหลีโมเมว่า เป็นคนสร้างวันพีทหรือโดเลมอนแล้วหาว่าญี่ปุ่นไปลอก
    มีต่อๆ

ฝนเกิดได้จากอะไร

พระผูเปนเจาตรัสไวในพระคัมภีรกุรอานดังนี้ :

ความวา "เจามิไดเห็นดอกหรือวา แทจริงอัลลอฮนั้นทรงใหเมฆลอย แลวทรงทําให

ประสานตัวกัน แลวทรงทําใหรวมกันเปนกลุมกอน แลวเจาก็จะเห็นฝนโปรยลงมา

จากกลุมเมฆนั้น" (พระคัมภีรกุรอาน, ๒๔:๔๓)

แล้วก็อย่างเช่นการทำละมาดทำให้โลกหมุ่นถ้าเกิดไม่มีไครทำละมาดโลกจะหยุดหมุนอ่านเจอมาแต่ลืมไปแล้วตรงไหนความหมายประมานนี้ไม่ได้บิดเบือนนะ

จริงๆมีอีกเยอะนะในหมวดอื่นๆแต่เอาเป็นว่าไปอ่านกันได้ครับ

http://www.islamhouse.com/191660/th/...B8%B2%E0%B8%99
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eake88 : 15th October 2013 เมื่อ 18:48

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ช่อง สี่เหลี่ยม นั้นคือ...

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maruchik0 อ่านกระทู้
    ช่อง สี่เหลี่ยม นั้นคือ...
    มันเป็นอักษรโบราณครับ
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    ผมเป็น คนแนวเดียวกันกะเพจนี้อ่ะ อ่ะครับ http://www.facebook.com/ThaiAtheist อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเลยแง่ // น้อยใจจังงง แง่ // ปล. กุรอาน กินได้ไหมครับ ? อร่อยไหม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    โลกหยุดหมุนเมื่อเราตกหลุมรักใครสักคนครับ

หาใช่เกิดจากการขาดละหมาดไม่

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อืมๆสมัยก่อนไดโนเสาร์คงหยุดละหมาดสินะถึงสูญพันธุ์ ผมเชื่อตัวเองแต่ไม่เคยหมื่นคนอื่นเป็นสุขละ
    I Don't need Weapons I got logic

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    แต่ละเม้น

จะศาสนาอะไรก็ตามควรให้เกียรติกันนะครับ โดยเฉพาะ Atheist รุ่นใหม่ๆที่ควรรู้จักเคารพผู้อื่นบ้าง เหมือนเด็กพยายามแนวอยากเท่เลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมว่าเราอย่าไปลบหลู่ ศาสนานี้มากไรเลย ไม่ใช่ไรหรอก

เดี๋ยวศพไม่สวย นับวันศาสนานี้ยิ่งขยายพันธิ์เร็วเหมือนพวก zerg

ในขณะที่หลายศาสนากับเริ่มน้อยลงอย่างพุธนี่ลดลงไปมาก แต่อิสลามกับเริ่มมากขึ้นเหอะๆ

ถ้าวันนึงศาสนามันมีคนนับถือเกินครึ่งโลกอะไรจะเกิดขึ้น แค่ตอนนี้ก็มีมากถึง 1.5 พันล้านหละ

และจะมีขึ้นเรื่ิิอยๆๆ ผมว่านะวันนึงอาจจะเกิดสงครามโลก 3 ก็ได้ระหว่างพวกศาสนาอิสลามกะคนทั้งโลก

ใครไม่นับถืออิสลามฆ่าทิ้งให้หมดเหอะๆ วันนั้นคงสนุกหละ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าจะให้พูดในเชิงวิพากษ์ล่ะก็ ก็ต้องตอบตามตรงเลยว่าเพ้อเจ้อ(ซึ่งไอ้เรื่องที่มันเพ้อเจ้อมันก็มีทุกศาสนา)
    ถามว่าทำไมถึงต้องมีในทุกศาสนา เพราะบุคคลที่เป็นที่สุด พระเจ้า หรือศาสดา จำเป็นจะต้องมีลักษณะของ อภิมนุษย์ บางอย่างอยู่ในตนเอง
    ถ้าพระเจ้าต้องกินข้าวทุก 3 มื้อ ต้องอาบน้ำ ต้องแปรงฟัน จะไปไหนก็ขึ้นแท็กซี่ ขึ้นรถเมล์ ตังค์ไม่มีก็ซื้ออะไรกินไม่ได้ แล้วจะมีพระเจ้าไปทำไม? เพราะมันก็ไม่ได้ต่างจากคนธรรมดา ใครมันจะไปนับถือ
    ซึ่งจุดที่น่าสนใจน่าจะเป็นในส่วนของผลกระทบต่อสังคมจากข้อความของศาสนามากกว่า บางอย่างที่น่าจะเป็นประเด็นว่ามัน "เกินไป" สำหรับศาสนาหนึ่งที่กำหนดพฤติกรรมคนกลุ่มนั้นๆที่นับถือต่อสังคม อย่างในข้อความดังกล่างข้างต้น มันยังไม่เห็นภาพของผลกระทบต่อสังคมไง แต่ถ้ามันมีประเด็นขึ้นมา รับรองว่าผมก็ฟันไม่เลี้ยงเหมือนกัน

นบีก็นบีเหอะ...
    รอวันโดนแบน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ผมไม่ได้ว่าหรือพลาดพิงศาสนาใดเลยแค่ข้อยกข้อความจากพระเจ้าที่ให้สัมพาทกับศาสดาท่านนึงของศาสนาหนึ่งเท่านั้น ศาสนานั้นกับอีกศาสนาหนึ่งมีพระเจ้าองเดียวกันแต่ศาสดาของ2ศาสนานี้เป็นทูตของพระเจ้า เฉยๆอย่าไปดูหมิ่นเค้าเพราะมันผิดกด ผมไม่ใช่คนไม่มีศาสนาผมมีตามบัตรแต่ผมแค่เชื่อในสมองตัวเองมากกว่า และไอ้พระเจ้าที่เคารพกราบไหว้กันทุกวันเนี้ย มันเคยช่วยอะไรไครไหม ผมเห็นน้ำท่วมที่ปราจีนก็ไม่เห็นมีพระเจ้าที่ไหนมาช่วยเลย มีแต่สรยุทธ