ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: < :: NBA 2K14 JKG CLUB :: >

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    เล่นจองรีโหลดทำไมตอนเข้าเกมส์ทุกครั้งต้องกำหนด วันเดือน ปีใหม่ทุกครั้งครับ แก้ไงครับ
    กดทุกครั้งก่อนเข้าเกมครับ
    เป็นมารยาทของคนเล่นเถื่อน 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    มันมีวิธีตั้งค่าคีบอร์ดป่ะครับ เวลามันให้กดปุ่ม กดไม่เคยถูกเลย ลูกโทษก็ชูตไม่เคยลงเลย เห้อชีวิต (ใช้จอยจะมันกว่าป่ะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeeds000 : 20th December 2013 เมื่อ 19:00

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใน PC จะพัฒนาเป็นระบบ Next-gen ไหมครับ? อยากเล่นระบบ next-gen มาก

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeeds000 อ่านกระทู้
    มันมีวิธีตั้งค่าคีบอร์ดป่ะครับ เวลามันให้กดปุ่ม กดไม่เคยถูกเลย ลูกโทษก็ชูตไม่เคยลงเลย เห้อชีวิต (ใช้จอยจะมันกว่าป่ะครับ)
    สำหรับผม ผมว่าใชจอยมันส์กว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chakrit อ่านกระทู้
    ใน PC จะพัฒนาเป็นระบบ Next-gen ไหมครับ? อยากเล่นระบบ next-gen มาก
    ต้องรอดูภาคหน้าละมั้ง ภาคนี้ไม่ลงแน่นอน
    ถึงลงก็คงจะคิดหนัก พวกเล่นเถื่อนเยอะต้องลงทุนมาก
    รอดูอีกที 2k15 ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    8

Steady Zone [สามเหลี่ยมสีขาว]
    คือ โซนที่ควรยึดตำแหน่งไว้เมื่อเป็นฝ่ายป้องกัน หากถามว่าทำไมอยู่นอกจากนั้นไม่ได้
    คำตอบก็คือเอาไว้ให้ตำแหน่งอื่นเช่น PF SF ยืนเพื่อรองการรีบาวน์หากเราที่เป็น C พลาดท่าหรือถูก Chip out ออกไปนั่นเอง

Drop Zone [วงกลมสีดำ]
    คือ จุดที่ลูกจะตกเมื่อไม่มีการรีบาวน์เกิดขึ้นหรือรีบาวน์พลาดลูกก็จะตกไม่เกินตำแหน่งนี้มากนัก หากเป็นตำแหน่งอื่นก็มายืนรอได้เลย

Shooter Spot [วงกลมสีแดง เหลือง น้ำเงิน]
    Direction Drop [ลูกศรสีแดง เหลือง น้ำเงิน]
    คือ จุดหรือตำแหน่งคนชูตโดยทั่วไปเอาไว้ดูทิศทางตามสีเลยนะครับ แต่จะแค่ส่วนใหญ่เท่านั้น ไม่ตกจุดเดียวเสมอไป

**ดังนั้นการรีบาวน์ให้ชนะนั้นไม่จำเป็นต้องมีสเตตัสที่สูง เพียงแค่รู้จุดลูกที่เด้งจากแป้น และสิ่งที่สำคัญคือการ Box out เพื่อยึดพื้นที่
    จงจำไว้ว่าหากอยากได้ชัยชนะจากบอทระดับ Hall of Frame ได้อย่างขาดรอยนั้นจะขาดการรีบาวน์ไปไม่ได้ จงอย่าพลาดเพราะจุดนี้

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prizedeon อ่านกระทู้
    ต้องรอดูภาคหน้าละมั้ง ภาคนี้ไม่ลงแน่นอน
    ถึงลงก็คงจะคิดหนัก พวกเล่นเถื่อนเยอะต้องลงทุนมาก
    รอดูอีกที 2k15 ละกัน
    รอกันปีหน้าเลย 555 อีกนาน

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    Chip out กับ รีบราวแบบให้ลูกลงห่วงไปเลย กดยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    Chip out กับ รีบราวแบบให้ลูกลงห่วงไปเลย กดยังไงครับ
    Chip out จะเกิดก็ต่อเมื่อรีบาวน์พร้อมกัน 2 คนขึ้นไปครับ ไม่มีปุ่มให้กด
    ส่วนให้เข้าห่วงไปเลยน่าจะเป็น Tip-in หรือ Put back ก็กดปุ่มวิ่งค้างไว้แล้วกดรีบาวน์ครับ
    แต่ถ้ากดวิ่งมาจากระยะไกลแล้วรีบาวน์จะเป็นการ Put Back Dunk (ดูข้อมูลได้ที่หน้าแรกเลยครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใช้ท่ายิงแบบไหนกันบ้างครับ เพราะผมหาท่ายิงที่มันดีๆไม่ค่อยได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chakrit อ่านกระทู้
    ใช้ท่ายิงแบบไหนกันบ้างครับ เพราะผมหาท่ายิงที่มันดีๆไม่ค่อยได้เลย
    ผมใช้ท่ายิงมือเดียวอะครับเท่ดีของ K.Duckworth อีกท่าผมใช้ของ magic johnson ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DevilBoy : 5th January 2014 เมื่อ 00:55

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ท่าชูติของ Micheal Jordan แม่นที่สุดแล้วครับ
    (Stepen Curry ก็แม่นนะ 555 ในความจริงนะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    ท่าชูติของ Micheal Jordan แม่นที่สุดแล้วครับ
    (Stepen Curry ก็แม่นนะ 555 ในความจริงนะครับ)
    5555 ของจริงไม่รู้จะแม่นไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    188
    ท่ายิงพี่แกจัดเต็มมาก

กล่าวขอบคุณ
    6
    ใครช่วยสอนผมเล่นที ผมโครตมึน ไม่เคยเล่นบาส แต่พอเล่นเกมส์นี้แล้วชอบมาก อยากเล่นเลย
    สงสัยต้องดู NBA เผื่อจะเข้าใจ
    ตอนนี้ผมเล่น SF อยู่ แต่ไม่รู้จะใส่สกิลไรดี ชูตสามแม่นอยู่แต่มุดใต้แป้นนี่ติดบล็อคประจำ5555

กล่าวขอบคุณ
    188
    ในเว็ปนี้มีบอกว่าตำแหน่งไหนเล่นยังไงและStyleไหนเล่นยังไงครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...-2K13-OCZ-CLUB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถ้าเราไม่พอใจโค๊ช(เปลี่ยนออกบ่อย จับไปเล่นตำแหน่งไม่ถนัด) ต้องคุยกับgm แล้วเลือกหัวข้อไหนอะ คือผมเล่นPG แต่ดันให้ผมไปเล่นcenterเฉย

กล่าวขอบคุณ
    188
    นี่ตัวในเซฟผมครับปีแรก Denver nuggets ดราฟมาเลยพาได้แชม2ปีก่อนจะขอเป็น free agent แล้วเลือกมาอยุ่กับ Houston Rockets ครับสตาร์4คนรวมผมทีมโหดสุดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มันเพิ่มพลังให้ถึง 99 ยังไงอ่ะครับ ผม งง

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมใช้ไม่ได้อ่าครับ กดแล้วมันไม่มีอ่ะๆรดังเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bomderza : 17th February 2014 เมื่อ 15:53

กล่าวขอบคุณ
    36
    มันกดใช้ยังไงหรอครับผมกดใช้ทำตามที่บอกแล้วมันก็ไม่มีเสียงเตือนอ่ะไรขึ้นมาเลยครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newnitnun อ่านกระทู้
    NBA 2K14 PC Cheats Trainer

ดาวโหลด
    http://www.mediafire.com/download/ou...ts+Trainer.rar

วิธีใช้
    1. เปิดเกมส์ nba2k14
    2. กด alt + tab
    3. เปิด trainer
    4. กดเข้าเกมส์ ที่หน้าจอ main menu ให้ กด F1 ถ้า ถูกต้อง จะมีเสียงแจ้งขึ้นมาว่า ใช้ได้แล้ว
    5. กดคำสั่งที่ต้องการ (ของผม จะใช้แค่ F10 กับ F11 ครับ ) ก็กด F10 แล้ว ก็ F 11

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutlorkkrom อ่านกระทู้
    มันเพิ่มพลังให้ถึง 99 ยังไงอ่ะครับ ผม งง
    http://www.sendspace.com/file/nsfidy

ลองเอาตัวนี้ไปใช้ดูนะคับ

วิธีใช้เด้อ

เข้าเกมส์มาตามรูป

พิมชื่อเราลงไป คลิกตรงหน้า LeBron(ตรงหน้าคนข้างบน) คลิกตรงวงสีแดงตามรูป เพิ่มตามใจชอบเลย

ตรงนี้เป็นการโกงเงินนะคับ คลิกตามวงสีแดงตามรูป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SRMB : 17th February 2014 เมื่อ 16:25

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SRMB อ่านกระทู้
    http://www.sendspace.com/file/nsfidy

ลองเอาตัวนี้ไปใช้ดูนะคับ

วิธีใช้เด้อ

เข้าเกมส์มาตามรูป

พิมชื่อเราลงไป คลิกตรงหน้า LeBron(ตรงหน้าคนข้างบน) คลิกตรงวงสีแดงตามรูป เพิ่มตามใจชอบเลย

ตรงนี้เป็นการโกงเงินนะคับ คลิกตามวงสีแดงตามรูป
    ผมกดแตกไฟล์ไม่ได้อ่ะครับ

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bomderza อ่านกระทู้
    ผมกดแตกไฟล์ไม่ได้อ่ะครับ
    ลองปิด antiviras ก่อนแตกไฟล์ดูคับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bomderza อ่านกระทู้
    แตกแล้วมันขึ้นแบบนี้อ่าครับ[IMG][/IMG]
    ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์ ดูคับ เมื่อกี้ผมโหลดเช็คดู ยังแตกไฟล์ได้ปกติเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SRMB : 17th February 2014 เมื่อ 17:04

กล่าวขอบคุณ
    36
    แตกแล้วมันขึ้นแบบนี้อ่าครับ[IMG][/IMG]