ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: < :: NBA 2K14 JKG CLUB :: >

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mjjhn007 อ่านกระทู้
    Heat เชี้ยก็เทพเกินตัวผมสูง 7'2 ฟุต กับ anthony davis กัน Jame ใต้แป้นมันยังหลุดเข้าไปดังค์ได้ เชี้ยจะเก่งไปไหนนนนน!!!

ผมเจอไม่บ่อยน่ะจำได้ครั้งหนึ่ง ยิงต่อชีวิตใน Q4 แล้วก็มารอบ Finals ลุ้นเช่นเดียวกัน

แต่ท่านเจอบ่อยแสดงว่าแกล้งเล่นกากให้ AI อ่ะดิ
    ผมเล่น PG ผมชอบส่งพลาด (ไอ้คนรับมันไม่มารับง่าาา เเล้วผิดที่ตรู F*ckk) เเล้ว โดน Turnover บ่อยโคตรรรรร T^T

จริงๆครับ Heat เก่งเกินไปละ บอกตรงๆ เก่งกันทั้ง 5 คนผมปิดเเทบไม่ได้เลย T^T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mingzakub อ่านกระทู้
    http://www.nba2k.org/2013/10/nba-2k1...ine-table.html

ลองทำตามนี้นะครับ ให้สร้างตัวละครใหม่เลย ได้ stats ตามใจชอบแน่นอน
    ทำยังไงให้ cheat engine ขึ้นอย่างงั้นอ่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.youtube.com/watch?v=C4HlppmkKxw

สำหรับคนอยากได้ MAX STATS ลองดูตามนี้นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ดันครับดัน ^ ^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมใช้ NBA 2K14 PC Cheats Trainer ไม่ได้งะครับ T^T
    มันบอก No internet connection ทั้งที่ผมก็ต่ออินเทอร์เน็ตตลอด
    ช่วยผมด้วยครับบบบ TTTTT^TTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้เเชมพ์ เเล้ว นะครับบบบบบบ โอ้ววววว ดีใจจังงงง !!!! 555555

พร้อมทั้งได้เป็น MVP 2013-2014

ปล. อินโทรอะไรต่างๆ เหมือนเดิมเป้ะ 555

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    มีใครเคยลองลงพวกenbหรือsweet fxยังครับ
    AMD PHENOM X4 9550 2.53GHZ XFX REDEON HD 6750 1GB DDR3 RAM4GB DDR2 BUS800

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exsadragon อ่านกระทู้
    มีใครเคยลองลงพวกenbหรือsweet fxยังครับ
    ส่วนตัวผมยังครับ

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    โดนกันเข้าไปรีบาวไม่ได้เลยครับ พอจะมีวิธีไหมครับ
    Steam : Blackwolf

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxonline17 อ่านกระทู้
    โดนกันเข้าไปรีบาวไม่ได้เลยครับ พอจะมีวิธีไหมครับ
    ท่านกำลังพูดถึงตอนไหนครับ บุก หรือ รับ
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ตอนบุกครับ + ตอนยิงลูก FT ด้วยครับ
    Steam : Blackwolf

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    ตอนบุกยากครับ ท่านต้องว่าจังหวะหลบ Boxout แต่ถ้าท่านอยู่รอใต้แป้นอยู่แล้วก็ขึ้นอยู่กับความสูงของท่านล่ะครับ

และก็รอผู้รู้มาอีกที จขกท. นาจะมาตอนเย็นๆ (ก็ฝากหวัดดีด้วยน่ะครับ)
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxonline17 อ่านกระทู้
    ตอนบุกครับ + ตอนยิงลูก FT ด้วยครับ
    ผมบอกไว้ก่อนนะครับ โอกาศในการ รีบาว ตอนบุกนั้น มีน้อยมากก เเทบไม่มีทางเลยเเหละ
    เเต่มันมีอยู่วิธีนึงครับ ถ้าเราเป็นคนเขาไปชูตเอง วิิงเข้าไปเลยครับ ถ้าเราอยู่ข้างไหน เเล้วเรากระโดดเราก็ได้เอง (ขึ้นอยู่กับจังหวะด้วยนะ)

เเต่ถ้าเป็นตอนตั้งหลับให้กด LT เเล้วเราจะ boxuot ไม่ให้คนอื่นเขามาได้ เเล้วเราก็กระโดดขึ้นไป รีบาว อันนี้เปอร์เซ็นการได้ลูกเกือบ 100% เลยครับ (อย่าลืมอัพ rebound ละ)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    น้อยมากครับ โดนบ๊อคเอาท์ตลอดเลย TT
    FU_KALLCENSOR!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มันมีการอิจฉากันมั๊ยอ่ะครับ -_-
    แรก ๆ มันก็ดีนะครับหลัง ๆ ผมรู้สึกว่าพอตัวผมเริ่มดัง ทำแต้มได้เยอะ พอเรียกกบอล เพื่อนมักจะไม่ค่อยส่งให้เลยครับ
    ปล. ผมเล่น PG นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutlorkkrom อ่านกระทู้
    มันมีการอิจฉากันมั๊ยอ่ะครับ -_-
    แรก ๆ มันก็ดีนะครับหลัง ๆ ผมรู้สึกว่าพอตัวผมเริ่มดัง ทำแต้มได้เยอะ พอเรียกกบอล เพื่อนมักจะไม่ค่อยส่งให้เลยครับ
    ปล. ผมเล่น PG นะ
    อาจจะมีผลนะครับ เหมือนเคยได้ยินว่าภาคนี้จะเพิ่มอารมณ์ของผู้เล่นเข้ามา เเพ้ก็เสียใจเล่นเเทบหงอย ชนะก็ดีใจเเทบเหิ่มเกริม
    เเต่อิจฉานี้ผมไม่ค่อยเห็นนะ เพราะผมก็เล่น PG เเต่เป็นแบบ All-Around ผมก็เลยทำเเต้มได้ assist ก็ได้ทำได้หลายอย่าง
    ปล. ผมเรียกทุกครั้ง มันส่งผมทุกครั้ง หรือมันอาจจะเกี่ยวกับว่าผมเป็น PG อันดับ1 เเล้วเป็นผู้เล่นอันดับ 2 ของ NBA มันเลยส่ง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    อาจจะมีผลนะครับ เหมือนเคยได้ยินว่าภาคนี้จะเพิ่มอารมณ์ของผู้เล่นเข้ามา เเพ้ก็เสียใจเล่นเเทบหงอย ชนะก็ดีใจเเทบเหิ่มเกริม
    เเต่อิจฉานี้ผมไม่ค่อยเห็นนะ เพราะผมก็เล่น PG เเต่เป็นแบบ All-Around ผมก็เลยทำเเต้มได้ assist ก็ได้ทำได้หลายอย่าง
    ปล. ผมเรียกทุกครั้ง มันส่งผมทุกครั้ง หรือมันอาจจะเกี่ยวกับว่าผมเป็น PG อันดับ1 เเล้วเป็นผู้เล่นอันดับ 2 ของ NBA มันเลยส่ง
    ผมก็ PG All-around ครับ ผมไม่ค่อยเน้น Assist สักเท่าไหร่ เน้นแต่แต้มแต่ก็มี Assist บ้างบางที ผมคนเล่นเองพอมีโอกาสสวย ๆ แล้วเรียกบอลไม่ค่อยจะส่งกันก็หงอยเหมือนกันครับ55555

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutlorkkrom อ่านกระทู้
    ผมก็ PG All-around ครับ ผมไม่ค่อยเน้น Assist สักเท่าไหร่ เน้นแต่แต้มแต่ก็มี Assist บ้างบางที ผมคนเล่นเองพอมีโอกาสสวย ๆ แล้วเรียกบอลไม่ค่อยจะส่งกันก็หงอยเหมือนกันครับ55555
    พยายาม assist เยอะๆครับ จะทำให้ทีมเราเชื่อใจ เเละ เราก็PG (มันเป็นตำเเหน่ง หัวหน้าทีมอยู่เเล้ว) เรามีสิทสั้งทุกอย่างในเกม เเทนโค้ช
    ถ้าว่างเองก็ทำเเต้มเองเลยครับ เเต่ถ้ามันว่างก็ส่งเด้อ อย่าพยายามเล่นแบบ one man show เพราะถ้าเล่นบาสจริงๆ คนทั้งสนามเขาจะหมั้นใส้ได้ครับ 55

ปล. เกมนี้มันสมจริง ผมเลยพยายามมองให้มันเป็นเหมือนเรื่องจริง เหมือนที่ผมเล่นบาสอยู่จริงๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    พยายาม assist เยอะๆครับ จะทำให้ทีมเราเชื่อใจ เเละ เราก็PG (มันเป็นตำเเหน่ง หัวหน้าทีมอยู่เเล้ว) เรามีสิทสั้งทุกอย่างในเกม เเทนโค้ช
    ถ้าว่างเองก็ทำเเต้มเองเลยครับ เเต่ถ้ามันว่างก็ส่งเด้อ อย่าพยายามเล่นแบบ one man show เพราะถ้าเล่นบาสจริงๆ คนทั้งสนามเขาจะหมั้นใส้ได้ครับ 55

ปล. เกมนี้มันสมจริง ผมเลยพยายามมองให้มันเป็นเหมือนเรื่องจริง เหมือนที่ผมเล่นบาสอยู่จริงๆ ครับ
    โอเคครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    โอเคครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ
    ยินดีเสมอครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ยินดีเสมอครับ
    แล้วเรื่องย้ายทีมนี่ต้องทำยังไงหรอครับ ผมอยู่ chicago bulls อยากอยู่ L.A. Lakers อ่ะ 55555

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    แล้วเรื่องย้ายทีมนี่ต้องทำยังไงหรอครับ ผมอยู่ chicago bulls อยากอยู่ L.A. Lakers อ่ะ 55555
    อยู่ Bulls ก็ดีเเล้วนะผมว่า
    ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวบอก

ไปที่ Mycreer > meet with GM > หาคำว่า Trade ครับ (ประโยคเเต่ละคนมันไม่เหมือนกัน) > เเล้วมันจะให้เราเลือก 3 ทีมที่เราอยากไป ถ้าอยากไป LAKER ก็เลือกอันเเรกเลยครับ

เเล้วพอเลือกเสร็จก็เล่นไปเรื่อยๆ เลยครับจนกว่า เจ้าของทีมมันจะมาบอกว่าเราได้ย้ายไปไหนครับ

ปล. ถ้าเล่นไปเกมนึงเเล้ว อยากเร่งให้เขาพิจารณาการ trade ก็เข้าไปเหมือนข้างบน เเล้วเร่งมันก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เวลาจะขอบอลเพื่อนให้กด space bar ถ้าเล่น key board

กล่าวขอบคุณ
    1,542
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mingzakub อ่านกระทู้
    เวลาจะขอบอลเพื่อนให้กด space bar ถ้าเล่น key board
    ผมเล่นบนคีบอร์ดไม่เป็นง่าาาา
    เล่นเเต่กับจอย XBOX

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเล่นบนคีบอร์ดไม่เป็นง่าาาา
    เล่นเเต่กับจอย XBOX
    ผมก็อยากเล่นจอยนะ แต่ไม่มีจอยของ XBOX Q_Q