ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225

ถามเรื่อง Pacific Rim พอดีมาสเตอร์ออกแล้ว

ตอนฉายโรงไม่ได้ดู เลยรอ มาสเตอร์ ออก ( ที่จริงโหลดมานั้นแหละ )

สงสัยที่เห็นกันได้ ชัดๆ เลย ไอ้ตัว ไคจู ลองสังเกตดีๆ มันเหมือน ปลา มากกว่า

ไม่รู้นะ เพราะยังดูไม่จบ อยากถามว่า ประตูไคจู อะไรเนี่ย มันเกิดที่แปรซิฟิก ใช่ป่ะ บอกว่าทำลายประตูไม่ได้

มันจะใช่หรอ ที่บอกว่ามาจากนอกโลก ดูยังไงๆ ก็ปลาบนโลกชัดๆ

ในใต้ทะเลลึกอาจจะมีรังสี บางอย่างทำให้ปลา กลายเป็นสัตว์ประปลาดก็ได้

ส่วนเรื่องที่มาทำลายเมือง ก็อาจแค่มาเป็นมิตร ก็อย่างว่า มนุษย์ก็เป็นแบบนี้แหละ เห็นอะไรแปลก ยิงทิ้งอย่างเดียว

หุ่นจะโหดแค่ไหน แต่ทำไมมันเปราะ เศษเหล็กชัดๆ ดูจากระบบคนขับ เหมือน Eva มาก เชื่อมต่อหุ่นเข้ากับคน

แถมการออกแบบหุ่นจากความรู้สึกเลยนะ สงครามเกิดขึ้นเมื่อปี 2013 หนังสร้างตอนปี 2012 จริงๆ หุ่นมันน่าดูดีกว่านี้อ่ะ

นี้เป็นแค่ความเห็นส่วนตัว ไม่ได้คิดในแง่ โจมตีหนังแต่อย่างใด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ไคจูเป็นจักกลชีวะที่เอเลี่ยนสร้างขึ้นครับ ที่บอกว่าทำลายไม่ได้เพราไม่รู้มันจะเปิดตอนไหนต้องทำลายที่ทางฝั่งที่เปิดประตูอย่างเดียว
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    จริงๆแล้วไคจูมันเป็นสิ่งมีชีวิตที่สร้างโดยเอเลี่ยนครับ ถูกสร้างมาทำลายมนุษย์ แบบส่งตัวแรกออกมาแล้วทดสอบว่าชนะมั้ย ถ้าแพ้ก็นำไปปรับปรุง มันจะเหมือนปลาก็ไม่แปลกเพราะปรับตามสภาะไง
    สังเกตตอนที่ยิปซีฯผ่านประตูมิติลงไปได้ จะเห็นว่ามีเอเลี่ยนตัวเล็กๆอยู่ด้วย นั่นแหละครับ แล้วประตูมิจิมันไปเปิดที่ใต้ทะเลแปซิฟิคพอดี

ไม่เป็นมิตรหรอกครับ มาบุกโลกนี่แหละ -*-
    หุ่นนี่ตัวพระเอกโหดพอตัวเลย เพราะปรับปรุงมาเยอะ สังเกตว่าตัวพระเอกจะทนสุด โดนหลายอย่าง โดนชั้นบรรยากาศเสียดสียังไม่เป็นไรเลย ส่วนตัวอื่นยังไม่ปรับไง ยังเดิมๆ ก็เลยกาก(โดยเฉพาของจีน โดนหนังแขวะเต็มๆ)
    หุ่นใช้งบเยอะมั้งครับ จะออกแบบยังไงอ่ะ หนังเขาอยากได้แบบนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    แล้วทำไมจขกท.ไม่ดูให้จบละ มาถามแบบนี้ก็เท่ากับให้สปอยล์จนหมดเปลือกเพราะตัวหนังมันก็เฉลยไปทีละประเด็นอยู่แล้ว
    ในเมื่อดูแล้วก็ดูให้จบครับ หนังเรื่องนี้ดูจบก็ไม่ได้มีอะไรให้ขบคิดหรอก มาถามทั้ง ๆ ที่ยังดูไม่จบเดี๋ยวเสียอรรถรสจะมาบ่น
    ทีหลังว่าเขาสปอยล์ใส่ไม่ได้นะ แล้วเรื่องไคจูมันก็ออกมารูปแบบไม่เหมือนกันดูไปเองเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ดีไซน์หุ่น ผมว่า มันโอเคแล้วนะครับ....เป็นเอกลักษณ์ ที่ดูไม่ซ้ำกับหนังกับ การ์ตูน เรื่องอื่นๆ ทำให้จดจำได้ดีเลย ถ้าสังเกตดีๆ หุ่นแต่ละตัว มีโมเดล สะท้อนถึงสัญชาติของหุ่นด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมว่าหนังมันก็โอเคละนะ ลองดูไปเรื่อยๆ ไคจูตัวที่ท้องก็ไม่เหมือนปลานะ คล้ายๆคิงคองเลยหละ คุณอคติกับหนังไปป่าว555

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ไคจูเป็น สัตว์ที่สิ่งมีชิวิตต่างมิติสร้างครับ รอยต่อใต้ทะเลเป็นรอยต่อของมิติ ส่วนเรื่องของหุ่นมันดูโทรมๆผมว่าไม่แปลกหรอกครับเขาก็บอกอยุ่ยิปซีเป็นหุ่นโครตเก่าเป็นระบบอานาล็อก หุ่นของรัสเซียเป็นรุ่นแรกเก่ากว่ายิบซีซึ่งน่าจะรีบรอบสร้างมาไว้สู้ หุ่นสามแขนของจีนดูดีๆครับสวยอยุ่ดีไซร์มันไว้ให้คล่องตัว ส่วนสไตร์เกอร์ ดีไซน์มันไม่ได้เศษเหล็กเลยนะครับโมเดิลที่สุดแล้วผมว่า - -

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เข้ามาอ่านสปอยโดนโฉพาะ 555

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    จะพูดยังไงดีอ่ะ แนวนี้มันล่าสมัยไปแล้วอ่ะ ที่ หุ่นยนต์ จะมาสู้กับสัตว์ประหลาด สมัยนี้ส่วนใหญ่มันมาแนว หุ่นยนต์ สู้กันเอง

เหมือน Remake พวก ชินมาชินก้า Z อ่ะ แนวนี้ปกติก็ไม่ค่อยชอบอยู่ ถึงกราฟฟิคจะอลังแค่ไหน สุดท้ายคือ สู้กับสัตว์ประหลาด

ถ้าสำหรับ ญี่ปุ่น แนวนี้จะมาคล้าย Eva จึงสามารถดึงดูดบุคคล บางกลุ่ม

แต่ถ้าในไทย ส่วนก็จะเป็นพวก เด็ก หรือ ผู้ใหญ่ ที่เป็นเด็กใน ปี 90

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    นี่ดูเเค่หนังถึงกับเก็บมาคิดเป็นวิชาการกันเลยหรอครับเนี่ย

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    หนุกดีแต่งงกับหุ่นแฮะ ไต้ฝุ่น คริมสัน กับ เชอโน อัลฟ่า โดนตบไม่กี่ทีก็ร่วง ละ แต่ กิ๊ปซี กับ สไตร๊เกอร์ โดนยำเป็นชุดๆยังเดินต่อได้ 555
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    รู้แค่นางเอก แสดงหนังเรท R ครัฟ ... แต่ละเรื่องเห็นหมดทั้งตัวเบยครัสแหม่...

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ดูให้จบครับ ง่ายๆ แล้วคุณจะเข้าใจเอง ในเนื้อเรื่องมีบอกหมดหละ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    จะพูดยังไงดีอ่ะ แนวนี้มันล่าสมัยไปแล้วอ่ะ ที่ หุ่นยนต์ จะมาสู้กับสัตว์ประหลาด สมัยนี้ส่วนใหญ่มันมาแนว หุ่นยนต์ สู้กันเอง

เหมือน Remake พวก ชินมาชินก้า Z อ่ะ แนวนี้ปกติก็ไม่ค่อยชอบอยู่ ถึงกราฟฟิคจะอลังแค่ไหน สุดท้ายคือ สู้กับสัตว์ประหลาด

ถ้าสำหรับ ญี่ปุ่น แนวนี้จะมาคล้าย Eva จึงสามารถดึงดูดบุคคล บางกลุ่ม

แต่ถ้าในไทย ส่วนก็จะเป็นพวก เด็ก หรือ ผู้ใหญ่ ที่เป็นเด็กใน ปี 90
    ก็ผู้กำกับคนนี้ (Guillermo del toro) เขาตั้งใจสร้างโดยมีพวกการ์ตูนญี่ปุ่นเป็นแรงบรรดาลใจนี่ครับ

คหสต. ผมว่าแนวหุ่นยนต์สู้หุ่นยนต์อ่ะ ห่วยแตก มันต้องสู้กับสัตว์ประหลาดสิถึงจะคลาสสิค

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    รู้แค่นางเอก แสดงหนังเรท R ครัฟ ... แต่ละเรื่องเห็นหมดทั้งตัวเบยครัสแหม่...

จิงเดะะะะะะะ
    PM หน่อยครับบ นะ นะ นะ
    ]

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อยากดูหุ่นสู้กันไปดู กันดั้มไม่ก็ทรานฟอร์มเมอร์ครับ
    ส่วนหุ่นมันไม่เปราะหรอก
    แต่เหล็กความมทนทานมันก็ได้แค่นั้น
    หนังมันสร้างให้สนุก
    เอาจริงๆไม่มีใครสร้างหุ่นไปตบกับไคจูหรอก
    ยิงเลยง่ายกว่าเยอะ
    หุ่นแพงแถมซ่อมแซมยาก
    ดูให้จบก่อนเหอะค่อยมาพูดมั่วๆปลาทะเล เอย รังสีเอย เป็นมิตรเอย พูดมาได้
    ไปดูให้จบไป

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมว่าหนังก็อธิบายอะไรไปหมดแล้วนะ ไม่เห็นสงสัยตรงไหน

เรื่องสัตว์ประหลาดผมว่า เค้าก็ออกแบบมาดีนะ ดูมีจุดเด่นในแต่ละตัว ถ้าจำไม่ผิดนะ เค้ามีแรงบันดาลใจมาจากการ์ตูนหรือเปล่านะ ผมว่ามันก็ไม่เห็นเหมือนปลาตรงไหน บางตัวเหมือนลิง บางตัวมีปีกบินได้แหนะ

ส่วนหุ่น ผมว่าก็เหมาะสมแล้ว คือลองนึกถึงความจริง หุ่นยักษ์ใหญ่ขนาดนั้น สร้างจากฝีมือมนุษย์ ออกมาแบบนั้น ก็ถูกต้องแล้วนะ ดูดุดัน แข็งๆดี สมกับมนุษย์ทำแล้ว และอีกอย่างในหนังบอก มันเป็นรุ่นแรกๆด้วยอะนะ และก็มันไม่เปราะหรอกครับ ไคจูตัวใหญ่ยังกับอะไร

ตบมาจะให้เป็นแค่รอยบุบ หรือรอยข่วนแค่นั้น มันก็คงไม่ใช่อะเน้อ แต่ผมไม่ชอบตอนจบสักเท่าไร เหมือนหนังคนละเรื่องนะ ฮ่าๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

ถ้าจะให้มันสู้กัน จะสู้กันทำไมหละครับ หุ่นยักษ์ใหญ่ขนาดนี้ สร้างมาทำไม ไม่ยิงขีปนาวุธใส่กันไปเลย

ถ้าไปแนวหุ่นตบกับหุ่น ก็มี TF เอาไปแล้ว ผมว่าแบบนี้แหละ ดีแล้วครับ ดูมันส์ๆครับ ไม่เกี่ยวหรอกเรื่องล้าสมัย

ไม่เฉพาะผู้ใหญ่ในปี 90 อะไรหรอกครับ ลุง ป้า พ่อผมพาหลานไปดูมา เค้ายังพูดเป็นเสียงเดียวกันเลยว่า หนังดีมาก สนุก มันส์ดี

ไม่ได้ดราม่าอะไรนะ มันก็มีบางจุดที่ผมไม่ชอบเหมือนกัน แต่โดยรวมผมว่าก็โอเคอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zerg : 17th October 2013 เมื่อ 13:34

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    หนังสนุก ดูเอามัน^^

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    สปอย สปอย สปอย เต็มไปหมด ()

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ผมว่าหนังมันสนุกกว่า ทรานฟอร์มเมอร์ สะอีกนะในความคิดผม

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940

ผมนึกว่าเราดูหนังกันที่เนื้อหาซะอีก เรากำลังดูที่ความล้าสมัย กันหรอครับเนี้ย
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    เข้ามามึน หนังไม่ทันดู(จบ)แต่นั่งวิเคราะห์ซะอย่างกับดูมาหมดแล้ว

เมพ(เงิบ)ขิงๆ

หุ่นรบสร้างมารบ ไม่ได้มาเดินแบบ เน้นประโยชน์ ไม่ได้เน้นสวยงาม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ตู ฮาจขกท. ไม่ดูให้จบครับ มั่วมาก...

ผมชอบดีนะ แต่เวลาต่อยกันอืดดีจัง ทำไงได้เพราะตัวมันใหญ่ และอยู่บนโลกไง

ใครดูเรื่อง Epic แล้วจะเข้าใจ 555555555555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ก่อนอื่นแนะนำให้ จขกท. ไปดูให้จบครับ ปลาใต้น้ำอะไร มั่วมาก

เท่าที่ดูจนจบมันตงิดๆตรง สามารถติดอาวุธให้หุ่นมากมาย
    ทั้งปืนพลาสม่า ปืนใหญ่ หรืออาจจะเลือกติดอาวุธหนักๆใหญ่ๆ ยิงไกลๆให้หุ่นไปเลย กลับให้หุ่นไปต่อยมือเปล่ากับ ไคจู ผมว่ามันไม่ใช่อ่ะ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จขกท ไปดูให้มันจบก่อนน่ะครับ หนังมันก็เฉลยในตัวของมันเอง อีกอย่างไคจูก็ไม่เห็นจะเหมือนปลาอย่างเดียวเลย มีตั้งหลายแบบ
    " I play it because I love it. "