ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

อยากลืมแฟนเก่าให้ได้ทำไงดี

ผมเลิกกับแฟนมาได้ 3 เดือนแล้วครับ แต่ยังลืมเค้าไม่ได้ใครมีวิธีช่วยแนะนำหน่อย TT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    เราอาจจะต้องใช้เวลาลืมใครเท่าๆกับเวลาที่เรารู้จักเขา แต่ถ้าคนนั้นพิเศษเกินใคร อาจต้องใช้เวลาเป็น3เท่า5เท่า....หรือแม้กระทั้งตราบชั่วชีวิตครับ มันต้องใช้เวลา

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ควรกินอาหารที่ไม่บำรุงสมองมากๆ หาอะไรมาบันทอน ปัญญา จากนั้นทุบหัวเล่นบ่อยๆ ด้วยกำปั่นท่าน สมองท่านก็จะเบลอๆ เเล้วก็จะเป้นคนขี้หลงขี้ลืมเอง (เเซว)
    - ของอย่างนี้ต้องให้เวลากันหน่อยครับ เพราะผมก็ยังลืมแฟนเก่าไม่ได้ เเต่ ก็เลือนลาง ตอนนี้ก็รุ้สึกเฉยๆ ถ้านึกขึ้นได้ ส่วนมากจะลืมไปเลย ส่วนน้อยจะนึกถึง เเต่ก็ไม่มีความรู้สึกอะไรเเล้ว
    เวลาครับ รอเวลาผ่านไปอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ร้อง ออกมา เลย คับ เดวก็ลืมเอง ไปดื่ม สังสรรค์ ใช่เวลาให้คุ้ม ผู้หญิง สวยๆ มีอิกเยอะ รอคุณอยู่ เลิกกันถือว่าเป็นประสบการณ์ชีวิตได้เรียนรู้ ว่าตัวเรามีข้อเสียอะไรและปรับเปลี่ยนไปดูแลคนใหม่ ให้ดียิ่งขึ้นคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    หา แฟน ใหม่ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    เก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้ก็พอครับ ไม่ว่าความรักจะจบลงยังไงที่ผ่านมามันสวยงามเสมอครับ

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972

ลองฟังเพลงนี้ดูหน่อยนะครับ คุณต้องใช้เวลาน่ะครับในการรักษาแผลใจ

อีกอย่างนะครับ "มันจะลืมได้อย่างไรในเมื่อคุณยังคิดถึงสิ่งนั้นอยู่"

พยายามหาอะไรทำนะครับ แล้วทุกอย่างจะต้องดีขึ้น

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Windtalkers : 17th October 2013 เมื่อ 21:12
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    หาคนใหม่ครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ในเรื่องของชีวิตคู่ มีเรื่องราวมากมายที่เกิดขึ้น

กว่าจะเริ่มต้นได้ กว่าจะเข้าใจกัน

แต่ทุกคู่ก็ต้องมีจุดเริ่มต้น ทั้งนั้น

กว่าที่คนสองคนจะมาคู่กัน มันต้องมีการผ่านการทดสอบ

จะต้องผ่านอุปสรรคมากมาย จะต้องต่อสู้ร่วมกันมากมาย และจะต้องจับมือกันฝ่าฟันไปให้ได้

บางคู่ เริ่มจากเหตุผลที่ง่ายมาก เพียงแค่รู้สึกคุ้นหน้ากัน เหมือนกับรู้จักกันมานาน

แต่ความจริง ไม่เคยรู้จักกันเลย แล้วมาคบกัน และอยู่ด้วยกันมานานจนบัดนี้ก็มี

อย่างนี้เขาเรียกว่า เป็นเนื้อคู่กัน สังเกตได้จาก จะมีหลายสิ่งหลายอย่างที่เหมือนกันอย่างมาก

เช่น ใบหน้าทั้งคู่จะมีโครงหน้าที่คล้ายกัน อุปนิสัยเหมือนกัน ชอบอะไรเหมือนกัน เป็นต้น

บางคู่ ถึงจะเริ่มต้นดี แต่ถึงจะรักกันมากแค่ไหน ก็ต้องมีเหตุให้พลัดพลากจากกันไป นับครั้งไม่ถ้วน

บางคุ่รักกันมาก แต่ด้วยความต่างของชีวิต ฐานะ ความเป็นอยู่ ครอบครัว ความรู้ การศีกษา สมบัติ มรดก

สิ่งเหล่านี้กลับทำให้ต้องแยกทางกัน

สุดท้ายที่จะเอ่ย ก็คือ เรื่องของมือที่สาม ผู้ที่หวังดีแต่ประสงค์ร้าย

คนทุกคน ต่างก็ถูกกำหนดมาให้ต้องเจอกับสิ่งเหล่านี้ โดยเฉพาะมือที่สาม

มันเป็นเรื่องของความไม่พอดี ความไม่ถูกต้อง ทำให้เกิดเป็นตัวเลือกขึ้นมา

ถึงเวลาต้องเลือกให้เหลือเพียงหนึ่งเดียว เพื่อความถูกต้อง

ไม่ว่าจะด้วยสาเหตุใด เรื่องของรักสามเศร้า ก็ยังอยู่คู่กับคนเราทุกคน

หรือมากกว่านั้น

แต่เมื่อถึงเวลาที่จะต้องเลือก ผู้ที่ถูกเลือกก็คือผู้ชนะ ไม่ว่าจะถูกเลือกด้วยเหตุผลใด

ไม่ว่าจะรักกันหรือไม่ หรือ เพราะต้องจำใจเลือกเพียงเหตุผลบางอย่าง

ถ้าในสิ่งที่คนรักเขาได้เลือก มันทำให้ชีวิตของเขาดีกว่า เดินหน้าได้ไกลกว่า

ในฐานะของผู้แพ้ ไม่ว่าจะแพ้เพราะเหตุใด

ฐานะ ความเป็นอยู่ ความรู้ความสามารถ การได้รับการยอมรับ ความพร้อม ความไม่พร้อม

ถ้าผู้แพ้ มีความจริงใจ และรักในคู่ที่เขารักจริง

และรู้ตัวเองดีว่ายังไงก็ดูแลเขาไม่ได้ หรือดูแลเขาได้ไม่ดีพอ

ถ้าปล่อยให้เขาไป เพื่ออนาคตที่สดใสของเขา ก็ต้องยอมปล่อยให้เขาไป

ถ้ารั้งเขาไว้แล้วจะทำให้ชีวิตเขายิ่งต่ำลง ถ้ารั้งเขาไว้ก็จะมีแต่จะทำให้เขาเดือดร้อน

ถ้ารักเขาจริง ก็ต้องยอมที่จะเป็นผู้เสียสละ ปล่อยให้เขาไป

ถ้ายอมที่จะเป็นผู้แพ้ แล้วคู่รัก ได้พบในสิ่งที่ดีกว่า ได้มีชีวิตที่ดีกว่า

ถึงจะรักมากแค่ไหน ก็ต้องยอม

อาจจะเจ็บบ้าง อาจจะปวดบ้าง อาจจะทรมานบ้าง ก็ไม่เป็นไร

ชีวิตยังต้องเดินอีกไกล เดี๋ยวมันก็หายไปเอง

อย่ากลัวที่จะเจ็บปวด เพราะมันเป็นสิ่งที่จะต้องเผชิญหน้ากับมัน และต้องยอมรับมันให้ได้

อย่าไปกลัว ถึงจะต้องเสียใจ แต่มันก็ไม่ถึงตายหรอก

อ่านซ่ะครับ ผมเป็นแบบคุณอยู๋พักนึง มันลืมไม่ได้หลอกครับแต่เลือกที่จะไม่คิดถึงมันได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    อย่ายึดติดว่าเค้าจะกลับมา อย่าคิดจะย้อนกลับไป คิดซะว่ามันจบแล้ว เรากลับไปไม่ได้อีกแล้ว หาสิ่งดีๆให้กับตัวเอง เวลาจะรักษาใจคุณเองเชื่อผม ถ้ายากนักก็ลองหาคนใหม่ดู เชื่อผม ตอนนี้ก็กำลังรักษาแผลใจอยู่เหมือนกัน ด้วยวิธีนี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เวลา.......

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    ตายครับ ง้ายดี

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไม่มีใครลืมได้ครับ

อยู่ที่ว่าเมื่อไหร่เราจะยอมรับความจริงได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    แปลกแฮะ มู้นี้ไม่ค่อยมีคนกวนส้นเลย 555555555555

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    1
    เวลาครับ เรื่องพวกนี้ไม่อาจหายได้เหมื่อนโรคร้าย แต่วิธีรักษาวิธีเดียวคือคุณจะยอมรับและอยู่ร่วมกับมันได้เมื่อไร ออกไปหาสิ่งใหม่ๆ ทำในสิ่งที่ไม่เคยทำ พบปะผู้คน ครับ
    ปล. มันขึ้นอยู่กัยคุณเท่าันั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _Lucifer- : 18th October 2013 เมื่อ 10:19
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อยากลืม ก็ลืมซิ!! มันจะไปยากอะไร ก็แค่เจ็บแค่ตอนหายใจเท่านั้นเอง T_T

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมคงไม่มีแฟนไปอีกนานเลยครับ หลาบกับครั้งนี้ไปอีกนาน

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เอาเบอร์ผู้หญิงคนนั้นมาครับเดี่ยวผม ไปโซเดมาคอม แล้วถ่ายคลิปมาให้ดู แล้วคุณจะลืมทันที
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miyabijune อ่านกระทู้
    เอาเบอร์ผู้หญิงคนนั้นมาครับเดี่ยวผม ไปโซเดมาคอม แล้วถ่ายคลิปมาให้ดู แล้วคุณจะลืมทันที
    เอิ่ม... แบบนั้นก็ไม่ไหวนะครับ

ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    มีแฟนใหม่ง่ายสุดละ

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ใช่ครับมีแฟนใหม่

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เดี๋ยวก็ชินไปเองไปเล่นกับเพื่อนเล่นเกมหรือหาไรทำไม่ทำให้คิดถึงเรื่องเก่าๆ

ผมคบมา2ปีเลิกผมยังเฉยๆเพราะหัวใจผมมันด้านแล้ว

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    "เวลา"คับเด๋วก้ลืมได้เอง