ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200

Post [ถามความเห็น]เมื่อใกล้หมดยุคของ Crack คุณพร้อมเล่นแท้หรือยัง...

อย่าว่ากันน่ะ [สำหรับ เล่น Crack] กลุ่มเล่นแท้ โปรดเห็นใจ
    คือ ส่วนตัวผมเป็นคนเล่นเกมส์ เถื่อน ซื้อแท้ตอนมันถูกๆ แต่มีเกมส์นั้นเป็นเกมส์แท้แล้ว ก็ยังเล่นของเถื่อนอยู่
    คือส่วนนี้ ผมสังเกต ระหว่างเดือน ตุลา นี้ แหละ ทีม Crack ใหญ่ เขาหายไปไหนเกิด อะไร ขึ้นกับพวกเขา ทีมที่ีใหญ่อย่าง Skidrow,Reloaded,Fightlight[FLT],Razor1911 ทีทีมผมวางใจกับ Crack ของมันก็มีแค่นี้แหละ

จากที่สำรวจ เกมส์ที่ปล่อยออกมาเข้าเริ่มไม่ทำ Crack เช่น [ย้อนไปนานหน่อย]The Sims 3 Movie Stuff (Stuff ตัวสุดท้ายของ The Sims 3) ปล่อยขาย 10 กันยา
    เมื่อภาคเสริม Sims 3 ปล่อยมา ตัวของ FLT ก็จะออกมาด้วย เพราะเขาปล่อยตัวเกมส์เสริมของ Sims 3 เกือบทุกภาค แต่เจ้ากรรม ตัวเสริมนี้หายไปไหน ผมเป็นคนติดตาม ตัวเสริม The Sim 3 น่ะ สิ่งที่ผมคิดคือ ตัวเสริมสุดท้ายคือInto The Future เราก็อาจจะไม่ได้เห็นกัน

The Sims 3 Movie Stuff [ชาวSims ที่ไม่มีงบคงหง่อยไปตามๆกัน]

-เกมส์ที่ออกมาใหม่ๆ หลายคนคงไม่คุ้น กับ Borderlands 2 Game of the Year Edition,Dishonored Game of the Year Edition ที่พึ่งออกไปวันที่ 11 เดือนนี้เอง แต่พึ่งมี Crack ของ Dishonored GOTY วันที่ 16 นี้ เป็นของทีม HI2U [ทีมหน้าใหม่ ที่ ผมหวังว่าจะสานต่องานนี้ไปได้ด้วยดี แต่ที่เห็นดูแล้วเหมือนกับ Reloaded เด๊ะๆ ไม่ว่าตัวติดตั้งหรือ Crack แต่ Crack เป็นของ Reloaded แน่ เพราะใช้ User RLD!] แล้ว FIFA 14 ละโดนทีม 3DM[Made In China] นั้นยังที่ว่าทำได้ดีระดับหนึ่ง แต่มันไม่ได้สวยหรูเท่าไร เกมส์ Cabelas African Adventures ที่ลงขายบน Steam เรียบร้อย แต่ชาว Crack ยังไม่เห็นวี่แวว ของดูยาวๆสักหน่อยว่าจะมีไหม
    เกี่ยวกับทีม Crack - ทีมที่ผมมอง Skidrow กับ Reloaded เป็นทีมพลัดใหม่ อาจยังต้องใช้เวลาสักหน่อย ทีม Razor น่าจะ ตายแล้ว[ตาย,เลิก,หรือ ป่วยหนัก]

Borderlands 2 Game of the Year เกมส์ที่ยังไม่มีวี่แวว ว่าชาว Crack จะได้เล่นกันไหม...

เอาละเริ่มเข้าประเด่น ของกระทู้ คนที่ขี้เกียจอ่านข้างบนเริ่มอ่านจากตรงนี้ได้เลย...
    สุมมุติฐานว่า ทีม Crack ใหญ่ๆ เริ่มมีอายุ หรือ เจอสิงที่ดีกว่าการทำ Crack สมควรที่ต้องหาทีมหาเด็กปั้นทีมใหม่มา อาจจะไปด้วยดีก็ว่าไป แต่ถ้าเขาเลิกก็เลิกเลยละ หรือ ปั้นเด็กไม่ขึ้น
    เกมส์ใหม่ๆที่จะมาถึงในเดือนหน้า หรือปีหน้า อาจจะไม่มีเถื่อนให้เราได้เห็น จะเห็นข้อความได้ลิงค์เกมส์ว่า Wait For Crack...เท่านั้น เมื่อ GTA V ปล่อยลง PC เราอาจไม่ได้เห็น Razor1911 มาเยี่ยวยา อีกต่อไป ต้องซื้อแท้เล่นกันในราคา 1000+ สำหรับคนเล่นแท้ คนมีเงิน อาจจะไม่มีปัญหา หรือ กระทบเท่าไร แต่มนุษย์ ชนิดเดียวกับผมคงดิ้นกันไป
    Battelfield 4 หรือ Batman ผมเชื่อว่ายังจะได้เห็น Reloaded ติดหลังชื่อกระทู้ลิ้งค์เกมส์ หรืออาจจะไม่มีให้เห็นอีกเลย สาเหตุอาจมาจากที่มีระบบป้องกันใหม่ๆ ทำคนระบบมีฝีมือมากขึ้น แต่กลับกันคนทำ Crack ถ้าเป็นที่มรุ่นใหม่อาจ มีฝีมือต่ำลง อนาคตเราอาจต้องเห็นเกมส์แท้ เมื่อยุคโจรสลัดอันรุ่งเรือง อยู่ได้แค่ 4 ปี ต้องจบลงไป[สิ่งที่ผมกลัว]

Call of Duty Ghost อาจเป็นเกมส์ต้องเล่นแท้อย่างเดี่ยวก็เป็นได้...

ปล.ผมเชื่อลึกๆว่า กลไกลอะไรที่มนุษย์สร้าง มนุษย์ก็สามารถแก้กลไกนั้นได้ อยู่ที่ว่าจะ แกะ,แก้ เพื่ออะไร ทำไปเพราะอะไร [ทำได้แต่ไม่ทำ]
    เดี่ยวนี้ออก 10 เกมส์ อาจจะเห็น Crack แก้เกมส์ไปแค่ 5-8 เกมส์ที่ควรทำจริงๆ ลงจะมีน้อยลงไปเรื่อยๆ
    มันจะหมดยุดโจรสลัด IT แล้วจริงๆหรือ อนาคตจะมีหัวคนใหม่หรือไม่ เราควรปรับตัวยังไง ควรเลิกไปเลย หรือ ควรซื้อแท้ไปเลย...มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วละ

ขอบคุณที่อ่านมาถึงจุดนี้ บทความเป็นแค่ แนวคิด และการสำรวจของผม...[ใครเห็นต่างอย่างไรโปรดอย่าเก็บไว้ ลองบอกสิ่งที่คิดมา]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigdog1995 : 17th October 2013 เมื่อ 22:50
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ก็เลิกเล่นเกมส์ ก็จบกันไป แล้วหันไปเล่นกีฬาแทน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    เลิกเล่นเกม ดูหนัง AV ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ไม่ว่า ผู้ผลิตเกมส์ จะมีฝีมือ และสติปัญญาดีแค่ไหน..
    เหล่าแฮคเกอร์ ก็มีฝือมือในการแก้โค๊ตเท่านั้น
    ไม่ว่าเหล่าผู้ผลิตเกมส์ จะพัฒนาแค่ไหน
    เหล่าแฮ็คเกอร์ ก็จะพัฒนาตามเท่านั้น
    เพราะภาษาคอมพิวเตอร์ ทุกคนสามารถเรียนรู้จากมันได้
    นอกเสียจากว่า พวกนี้จะโดนกวาดล้าง
    และคนผลิตเกมส์ จะบังคับให้เล่นเกมส์ แบบต่อเน็ตตลอดเวลา
    และเมื่อนั้น เกมส์ออฟไลนจะหมดไปจากโลก
    มันก็จะกลายเป็นเกมส์ออนไลน์ไปเสียทั้งหมด
    มันก็จะหมดยุค เกมส์แผ่น ไม่มีเน็ตอดเล่น อวสานโลก
    แล้ววงการเกมส์ PS1 และPS2 จะกลับมาเฟื่องฟูอีกครั้ง
    ข้าพูดไปนั่น ตราบใดที่เกมส์ยังราคาหลักพัน
    เมื่อนั้น ข้า ก็จะยืนหยัด ไปกับเหล่าแฮกเกอร์พวกนั้น
    ข้าก็พูดไปเรื่อย.....

กล่าวขอบคุณ
    312
    2 ความคิดเห็นบน ถ้ามันหมดไปจริงๆ คุณเลือกที่จะเลิก ไม่ใช้เลือกที่จะซื้อ
    ถ้าคุณเลิกมันได้จริง ถือว่าสุดยอดมากที่ตัดใจมันได้จริงๆ
    ซึ่งผู้ปกครองหลายคน คงหวังอย่างให้คิดอย่างนั้นกันหมด ฮ่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigdog1995 : 17th October 2013 เมื่อ 22:52
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ไม่หมดหรอกครับ โจรไม่ได้เพิ่งมีขึ้นบนโลกเมื่อไม่กี่ปีที่แล้ว
    รอวันโดนแบน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    สร้างได้ก็แก้ได้
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้าวเค้ามี คนสนับสนุนเยอะนะครับ คนทำ crack เนี่ย
    เมื่อก่อน จะเป็น ทางโซนยุโรป ที่ ออก crack ออกมา ตอนนี้ผมเห็นเป็นจีน 2-3 เจ้าแล้ว
    ไม่ตายง่ายๆหรอกครับ เพราะเค้าก็ได้เงินไม่ใช่น้อยๆ กับการบริจาค

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เปิดใจครับ ให้ค่ายใหม่เขาทำและพัฒนาฝีมือ

เล่นแท้ได้ก็เล่นครับ

ส่วนตัวผมเล่นแท้ คิดว่าเราแค่ได้เล่นช้ากว่าคนอื่นเท่านั้นเอง

จริงๆแล้วผมไม่ชอบการตลาดปัจจุบันครับ

ซื้อแล้ว ออก DLC ผมเลยรอตัวที่มันมัดรวม DLC แล้วค่อยซื้อทีเดียวครับ

คิดว่า DLC ก็คงเป็นกลไกในการแก้ปัญหาเรื่อง crack อย่างนึงนะ = =" เหตุผลหรอ ผมไม่มีคำอธิบายหรอก ฮ่ะๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    อ้าวเค้ามี คนสนับสนุนเยอะนะครับ คนทำ crack เนี่ย
    เมื่อก่อน จะเป็น ทางโซนยุโรป ที่ ออก crack ออกมา ตอนนี้ผมเห็นเป็นจีน 2-3 เจ้าแล้ว
    ไม่ตายง่ายๆหรอกครับ เพราะเค้าก็ได้เงินไม่ใช่น้อยๆ กับการบริจาค

พี่จีนนี่สังเกตุ crack ออกเร็วที่สุดครับแต่ก็บัคเยอะเหมือนกัน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    จิงๆง่ะครับผมก็ไม่ได้อยากโหลดหรอกเกมเถื่อนอะ
    แต่ว่าเงินผมไม่มีมาซื้อจิงๆเกมใหม่ๆเกมนึง 1400ขึ้น
    ผมไม่มีเงินส่วนตัวเหลือขนาดนั้นหรอกครับเอาไว้ทำอย่างอื้น
    แต่ใจจิงอะอยากเล่นมากเกมแท้เนี่ยเพราะมันสนุกกว่าอยู่แล้วมัลติเพลได้ด้วย
    เพราะผมก็พยายามหซื้อคีย์เกมแท้แบบถูกๆอยู่ตลอดแหละ
    200-300ไรเงี่ย
    ตอนนี้ผมอยู่ ม.5 คิดไว้แล้วว่าถ้ามหาลัย มีเงินมีรายได้ผมจะซื้อ
    แท้แน่นอนไม่โหลดมันหรอกเกมเถื่อน
    แล้วผมก็คิดไว้แล้วว่าในอนาคตแคร๊กเกมมันจะทำออกมายากมากเพราะว่า
    ปีนี้ FIFA2014 แคร๊กก็รอนานแล้วก็ไม่สมบูรณ์ ผมรู้สึกสังหรแปลกๆอยู่แล้วแหละ
    นี่พูดเลย!!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    จากนั้นทั้งสองฝ่ายก็เถียงกันไปมาเกี่ยวกับประเด็นเกมแท้เกมเถื่อน
    แต่มันน่าตกใจจริงๆว่ะครับที่ปลิงโหลดเกมเถื่อนเหล่านี้ขนานนามตัวเองว่า “เกมเมอร์”
    คนที่ไม่อุดหนุนผู้พัฒนาเกม ดีแต่ขโมยผลงานจากน้ำพักน้ำแรงของเขามาเล่น
    ต่อให้เองเล่นเกมได้เก่งโคตรๆ หรือแคสเกมจนมีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วเน็ท
    :lol: คุณก็ไม่ทำให้เองพ้นสถานภาพของ “ปลิงชั้นต่ำที่ดีแต่สูบเลือดสูบเนื้อผู้พัฒนาเกมไปวันๆ” ไปได้หรอกนะครับ
    มีความเห็นนึงโดนใจแอดมิน เขาบอกว่าคนที่ขโมยผลงานของชาวบ้านมาแจกจ่าย
    มันมีสิทธิอ้างว่าตัวเอง “อุตส่าห์” เอามาแบ่งปันด้วยน้ำใจได้ยังไงกันวะ
    เองลองคิดดูสิว่าขนาดคนอัพไฟล์เสียผลประโยชน์เล็กๆน้อยๆ เพราะกระทู้นี้สอนวิธีข้ามลิงค์ครอบทำเงิน
    :shock: พวกเองยังโวยวายกันซะขนาดนี้ แล้วผู้พัฒนาเกมที่โดนพวกเองขโมยมาแจกจ่ายจะเจ็บแค้นพวกเองซะขนาดไหน
    Credit
    Drama addict
    โพนี่ผู้น่ารัก <3

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้าไม่เล่นเกมก็เล่นรถ มินิ 4wd ของทามิย่าครับสำหรับผม มีแข่งทุกอาทิตย์ ไม่มีออฟไลน์ก็ออนไลน์ ไม่ก็ตกปลา

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมคิดว่า เกมดีๆที่ออกมาในปัจจุบันมีจุดที่เริ่มแข็งคือโหมดมัลติภายในเกม (ซึ่งมันcrackไม่ได้) อย่างที่เห็นๆเลย คือ AC3 , Blacklist เกมในเครือยูบิซอฟต์
    ซึ่งมันสนุกมากเป็นจุดดึงดูดใ้ห้คนมาซื้อแท้ (ผมก็คนนึง)
    I'm watching on You

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    +1 เลยคับบ ข้างบนหัวผมเนี่ย

งะมีคนมาบัง ซะ งั้น 555
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    สำหรับผมถ้าไม่มี crack ผมก็คงเล่นแท้แหละครับ ทำไงได้ แต่คงต้องเป็นเกมที่อยากเล่นจริงๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    จากนั้นทั้งสองฝ่ายก็เถียงกันไปมาเกี่ยวกับประเด็นเกมแท้เกมเถื่อน
    แต่มันน่าตกใจจริงๆว่ะครับที่ปลิงโหลดเกมเถื่อนเหล่านี้ขนานนามตัวเองว่า “เกมเมอร์”
    คนที่ไม่อุดหนุนผู้พัฒนาเกม ดีแต่ขโมยผลงานจากน้ำพักน้ำแรงของเขามาเล่น
    ต่อให้เองเล่นเกมได้เก่งโคตรๆ หรือแคสเกมจนมีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วเน็ท
    :lol: คุณก็ไม่ทำให้เองพ้นสถานภาพของ “ปลิงชั้นต่ำที่ดีแต่สูบเลือดสูบเนื้อผู้พัฒนาเกมไปวันๆ” ไปได้หรอกนะครับ
    มีความเห็นนึงโดนใจแอดมิน เขาบอกว่าคนที่ขโมยผลงานของชาวบ้านมาแจกจ่าย
    มันมีสิทธิอ้างว่าตัวเอง “อุตส่าห์” เอามาแบ่งปันด้วยน้ำใจได้ยังไงกันวะ
    เองลองคิดดูสิว่าขนาดคนอัพไฟล์เสียผลประโยชน์เล็กๆน้อยๆ เพราะกระทู้นี้สอนวิธีข้ามลิงค์ครอบทำเงิน
    :shock: พวกเองยังโวยวายกันซะขนาดนี้ แล้วผู้พัฒนาเกมที่โดนพวกเองขโมยมาแจกจ่ายจะเจ็บแค้นพวกเองซะขนาดไหน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockerza อ่านกระทู้
    Credit
    ว่าคนอื่นเรื่องเกมตัวคนที่พิมพ์ข้อความนี้ยังโหลดเพลงเถื่อน หนังเถื่อนมาดู มันก็ไม่ต่างจากคนที่โหลดเกมเถื่อนหรอก มันก็ละเมิดลิขสิทธิ์เหมือนกัน แถมเพลงกับหนังราคาถูกกว่าเกมดันไม่มีปัญญาซื้อโหลดเถื่อนแล้วยังมามีหน้ามาว่าคนอื่นอีก โหลดเพลงเถื่อน-หนังเถื่อนมากว่าเกมอีก คนที่พิมพ์ข้อความนี้หรืออาจจะมากกว่าคนที่โหลดเกมเถื่อนซะอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 17th October 2013 เมื่อ 22:19

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ผมก็คงจะหันไปหาเกมออนไลน์ แม้มันจะต้อง PAY TO WIN ก็เถอะ T^T

ปล.เคยซิ้อมา 2-3 เกมแต่ซักพักก็ออก DLC มาทำร้ายหัวใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kata020 : 17th October 2013 เมื่อ 22:26

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    แต่มันน่าตกใจจริงๆว่ะครับที่ปลิงโหลดเกมเถื่อนเหล่านี้ขนานนามตัวเองว่า ?เกมเมอร์?
    :lol: คุณก็ไม่ทำให้เองพ้นสถานภาพของ ?ปลิงชั้นต่ำที่ดีแต่สูบเลือดสูบเนื้อผู้พัฒนาเกมไปวันๆ? ไปได้หรอกนะครับ
    มันมีสิทธิอ้างว่าตัวเอง ?อุตส่าห์? เอามาแบ่งปันด้วยน้ำใจได้ยังไงกันวะ

ว่าคนอื่นเรื่องเกมตัวคนที่พิมพ์ข้อความนี้ยังโหลดเพลงเถื่อน หนังเถื่อนมาดู มันก็ไม่ต่างจากคนที่โหลดเกมเถื่อนหรอก มันก็ละเมิดลิขสิทธิ์เหมือนกัน แถมเพลงกับหนังราคาถูกกว่าเกมดันไม่มีปัญญาซื้อโหลดเถื่อนแล้วยังมามีหน้ามาว่าคนอื่นอีก โหลดเพลงเถื่อน-หนังเถื่อนมากว่าเกมอีก คนที่พิมพ์ข้อความนี้หรืออาจจะมากกว่าคนที่โหลดเกมเถื่อนซะอีก
    มีนิยามว่า มีมีดรามาแบบนี้เกิดขึ้น จะมี คนที่อ้างอย่างอื่นนอกจากเกมมาเกี่ยงข้องเหสมอ ๆ 555

ปล.ผมไม่ได้อะไรหรอกมาดูพวกคุณเถีงกันสนุกดี ผมอยู่ทั้งแท้ทั้งเถื่อนฮะ ขอไม่ยุ่งด้วยจะกีกว่าแต่มองดูแล้วมันส์ดี
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เดียวนี้ก็ซื้อแต่เกมแท้นะมันลดราคาบ่อย ซื้อแท้แล้วสบายใจ เซฟแล้วมันเข้าเน็ตไม่ต้องกลัวเวลาwindowsมีปัญหาต้องฟอมแมตแล้วกับมาเล่นจุดเดิมไม่ได้

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อีก 5 นาที จะ ได้กิน แล้ว

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    รู้บ้างไหม ที่เมืองนอกเด็กๆที่เค้าซื้อเกมแท้น่ะ เค้าหาเงินซื้อเองนะครับ ไม่ใช่ขอพ่อแม่กินไปวันๆ พวกนั้นเค้ารู้จักการหาเงิน เพื่อมาซื้อสิ่งที่พวกเขาอยากได้
    อย่าเอาตัวเองไปเปรียบเทียบกับเมืองนอก ถ้ายังหาเงินเองไม่ได้นะครับ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้

ตามความคิดผม เอาเป็นว่าอะไรทีเราพอสนับสนุนแท้ได้เราก็ช่วยเขาไปดีกว่าครับ ผมเองมีแต่เกมสืเกือบแท้หมดแต่วินโดว์ไม่ได้แท้ครับเราไม่จำเป็นต้องของแท้หมดก้ได้ครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ผมว่านะ สำหรับผมก็โหลดเถื่อนไปบ้างบางเกม ก็บ้านจนครับ ไม่ได้มีตังขนาดนั้น

เเต่เท่าที่คุณคิดว่า Crack มันจะหายไป เเล้วเราต้องไปซื้อเเท้กันมาเล่น ผมว่ามันก็ดีนะครับ ในเรื่องของอะไร หลายๆอย่าง
    เช่น คนพัฒนาเพิ่มมากขึ้น ค่ายเกมเริ่มเยอะขึ้น เเล้วก็คนเล่นเกม ก็จะเยอะขึ้นไปด้วย
    เพราะ ฉะนั้น ในอนาคตเเล้ว เกมก็จะถูกลงมาก เพราะ มีคู่เเข่งเยอะ ตัดราคาตัวเองเพื่อให้ขายได้ (ตามกลไกการตลาด)
    อาจจะทำให้มันคุ้มค่าที่สุด เกมทุกเกมอาจจะมี GOTY ก็เป็นได้ (เพื่อให้ขายได้)
    เเล้วในอนาคตคำว่า Online ที่ต้องใช้ Internet ในการใช้งานนั้น มันจะมีอย่างเเพร่หลายมาก อาจจะไม่ต้องเสียบสายเเล้ว
    อาจจะมี wi-fi ฟรีในเสาทุกต้น (ในอนาคต) เเล้วยิ่งมีโครงการของ Google ที่คิดจะทำบอลลูน Internet ที่โคจรไปทั่วโลกเพื่อที่จะเเพร่เย็ตให้คนทั่วโลกได้ใช้
    มันก็ยิ่งเป็นสิ่งที่ยืนยันได้ว่า Internet มันจะมีอยู่ทั่วทุกที่จริง ๆ

ปล. ตอนนเเรกว่าจะพิมนิดเดียว ไปๆมาๆ - - ยาวสะงั้น 555

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    312

Exclamation

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockerza อ่านกระทู้

Credit
    เนื้อหาอาจเกิด ดราม่าขึ้นได้นะครับ [จริงๆกระทู้ผม เป็นกระทู้ถามความเห็นว่าถ้า Crack มันหมดไปพวกคุณปรับตัวยังไง ไม่ใช้กระทู้ออกมาดิ้น]

ในข้อความมันเป็นตัณกะของคนอีกระดับที่สูงกว่า และพวกที่ดิ้นก็มีตัณกะอีกระดับ เรื่องค่าใช้จ่ายไม่สงตัวตามประสงค์ที่ต้องการ
    ตอนเด็กๆผมไม่รู้หรอกว่ามันมีแท้มีเถื่อน สักแต่เล่น แล้วเล่นของพี่อีกที โต ม.ต้น ก็พอรู้เรื่องแท้เรื่องเถื่อน มีแนวคิดว่าเล่นเถื่อนก็ไม่ได้เสียหายอะไร ข้ออย่าไปดิ้นที่ไหนให้ใครรู้ก็เป็นพอ
    เริ่ม ม.ปลาย เริ่มเข้าใจกลไกการตลาด ว่ามันส่งผลกระทบยังไง ก็เริ่มซื้อแท้เล่นกับเพื่อน ด้วยค่าขนมวันละ 50 บาท เดือนกว่า ได้มาเกมส์เดียว แล้วเกมส์ เกมส์ออกใหม่ๆที่เหลือละทำไง ก็คงอาศัยโหลด เยี่ยวยาไปก่อน คุณเชื่อไหมเกมส์ Steam ผมแค่ 30 กว่าเกมส์ ส่วนมากก็ถูกๆ ถ้าผมไม่เคยเล่นเกมส์เถื่อนวันนั้น ผมคงไม่อุดหนุน เกมส์ บางเกมส์ในวันนี้

แนวคิดผม มีเกมส์แท้ ขายไป 5 แผ่น มีคนเล่นเถื่อนอยู่ 10 คน ตอนนั้น 10 คนนั้น ยังไม่มีวุฒิภาวะพอที่จะซื้อหรือเข้าใจกลไกของตลาด 8 ใน 10 คนได้เล่นเกมส์เถื่อนไปพอเวลาผ่านไปเข้ามีกำลังพอที่จะอุดหนุนได้แท้ได้ [อีก2สองคนอาจจะเลิกเล่นไปแล้ว อาจยังมีตัณกะเดิมๆ หรือ ยังไม่มีกำลังพอสามารถไปอุดหนุนได้]เกมส์ใหม่ออกมาขายได้ทั้งหมด 13 แผ่น จากลูกค้าเก่า 5 คนนั้น และ ลูกค้าใหม่ 8 คน ฐานลูกค้าเพิ่มขึ้น แต่ถ้าวันนั้น 10คนนั้นไม่ได้เล่นเกมส์ โตมาเขาไม่ได้สนใจในเกมส์ แล้วพอถึงเวลาเกมส์ออกใหม่จำหน่าย ก็จะมีแค่ 5 คนนั้นที่ซื้อไปฐานลูกค้าก็เท่าเดิม -ขอพยายามทำความเข้าใจกับบทความข้อต้นด้วย-

คุณเชื่อไหม นัก Cast เกมส์ฃื้อดัง คนหนึ่งพึ่งลงคลิปให้เล่นแท้ไปแมพๆไม่นานเขาเกมส์จากบอร์ดนี้ไปลง Youtube ทั้งๆที่พึ่งบอกให้เล่นแท้ แต่เกมส์ Youtube ที่ลงนั้น มีลิทขสิทธิ์ แล้วรู้ได้ไงหรอ ขออุ๊บไว้น่ะ แต่ผมก็เข้าใจว่าเราคงซื้อเกมส์ที่เราอยากเล่นทั้งหมดไม่ได้หรอก แต่ไม่แน่สำหรับลูกนายก ฮ่าๆๆ...[ขออย่าดราม่ากับย่อหน้านี้]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigdog1995 : 17th October 2013 เมื่อ 23:20

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ตอนนี้ผมก็เล่นแท้บางเทียมบ้าง มั่ว ๆ กันไป แต่แท้เน้นที่ ps3
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: