ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275

Naruto ตกต่ำเหลือเกิน หลังๆมานี้ไม่ต่างอะไรกับการ์ตูนห่วยๆ

http://pantip.com/topic/31121910 < ตามอ่านได้ที่นี่นะครับ

ตั้งแต่หมดยุค ดราก้อนบอล ผมเคยคิดว่า นารูโตะ นี่แหละที่สามารถขึ้นหิ้งเป็นการ์ตูนต่อสู้ระดับตำนานได้
    ผมรู้สึกถึงอัจฉะริยะภาพของคนเขียนเรื่องนี้ นับตั้งแต่แมทหยุดโลกระหว่าง โฮคาเงะรุ่น3 VS โอโรจิมารุ
    แมทนี้เป็นการเปิดมิติใหม่ของการ์ตูนต่อสู้จริงๆ เรื่อยมาจนถึง กลุ่มนินจายังบลัดที่ดวลกันตัวต่อตัวกับสมุนของโอโรจิมารุ พาร์ทนี้ผมถือว่าเป็นจุดสูงสุดของคนเขียนแล้ว โจจิ แดรกยาบ้าของตระกูลบู๊ได้อย่างตราตรึง ,คิบะบาดเจ็บสาหัสแต่ก็สู้ด้วยทุกอย่างที่มี ,ชิกามารุพลังวัตรอ่อนกว่าคู่แข่งแต่เอาชนะด้วยกลยุทธ์ที่เหนือกว่า นี่มันคือเสน่ห์ของการ์ตูนเรื่องนี้ เอาชนะกันด้วยขีดจำกัดสูงสุดของตัวเอง งัดเอาจุดเด่นของตัวเองออกมาใช้เพื่อสู้ตายอย่างเต็มที่ ตายอย่างสมเกียรติ

การสร้างกลุ่มแสงอุษาก็ถือเป็นการกระจายคนเก่งๆออกไปตามแคว้นต่างๆ ไม่ใช่มีแค่โคโนฮะที่เทพอยู่แคว้นเดียว
    ศึกดวลตัวต่อตัวกับแสงอุษา ก็ถือเป็นอีกจุดพีกของคนเขียน ที่แสดงให้เห็นว่า นินจาระดับ"อาจารย์" อย่างคาคาชิ และ ไก นั้นมีฉากการต่อสู้ที่เหนือขึ้นไปอีกระดับ ต่างจากพวกเด็กๆ เป็นความเหนือที่ยังอยู่บนพื้นฐานของข้อจำกัดของแต่ละคน สู้กันด้วยขีดจำกัดทางสายเลือด ,วิชาเฉพาะตัว ,วิชาลับของตระกูล มันสนุกก็เพราะมันมีขอบเขต มันไม่มีใครเก่งจนเว่อร์ ต่อให้เป็นโอโรจิมารุที่เรียนทุกวิชาในโลกก็ยังสามารถเกือบตายได้ในการสู้ตัวต่อตัว

ความสนุกของวิชาลับประจำตระกูล มันทำให้การ์ตูนเรื่องนี้มีเสน่ห์ วิชาลับคือวิชาที่คนตระกูลอื่นไม่มี ตรงนี้มันคือความพิเศษ โรงเรียนนินจาก็จะสอนวิชาพื้นฐาน วิชาขั้นสูงตามตำรา และกลยุทธ์ นินจาก็จะเอาไปผสมผสานกับวิชาลับของตระกูล ซึ่งแต่ละตระกูลก็มีวิชาที่เก่งไม่น้อยหน้ากัน จะมีแค่ของตระกูลอุจิวะที่ดูจะเหนือกว่าตระกูลอื่น

ตระกูลอุจิวะผู้ใช้เนตร ควบคุมคู่ต่อสู้ และ ฆ่าได้ด้วยวิชาเนตร
    ตระกูลนารา ผู้ใช้วิชาเงา และมีปัญญาเป็นเลิศสืบทอดไอคิว200มาทางสายเลือด
    ตระกูลอาคิมิจิ มีพลังลับ และมียาบ้าเพิ่มพลัง
    ตระกูลฮิวงะ ผู้ใช้เนตรขาวสามารถมองทะลุสรรพสิ่งทุกอย่าง
    ตระกูลอาบุราเมะ ผู้ควบคุมแมลง
    ตระกูลของไก ที่ไม่มีพลังพิเศษอะไร ไม่มีขีดจำกัดทางสายเลือด แต่อาศัยการฝึกฝนจนมีสปีดการต่อสู้ไวที่สุดในโลก

ที่ผ่านมาคนเขียนได้จัดเซ็ทฉากการต่อสู้ต่างๆขึ้นมา กระจายความสำคัญของแต่ละตระกูล เน้นย้ำให้เห็นว่าแต่ละตระกูลแต่ละวิชานั้นเทพไม่แพ้กัน สามารถข่มกันได้ และสุดท้ายการต่อสู้ไม่ได้เอาชนะกันด้วยกำลังเพียงอย่างเดียว มันมีเรื่องของใจ เรื่องของกลยุทธ์ เรื่องของทีมเวิร์ค ผลลัพธ์ของการสู้รบ จึงไม่อาจตัดสินกันล่วงหน้าได้ว่าผู้ที่กำชัยคือคนที่แข็งแกร่งกว่าเท่านั้น และไม่ใช่ว่าฝ่ายพระเอกจะแพ้ไม่เป็น อาซึม่าก็ยังถูกฮิดันฆ่าตาย เพราะพลังด้อยกว่า ไม่ใช่ใช้ใจอย่างเดียวแล้วจะชนะเสมอไป เมื่อพลังต่างกันเกินไป และไม่ได้มีกลยุทธ์อะไรที่เด็ดกว่า ก็จึงต้องตายอย่างช่วยไม่ได้ นี่มันคือความสมจริงของฉากต่อสู้ที่คนเขียนยึดมาตลอด

จนกระทั่ง....

เสน่ห์ทั้งหมดของการ์ตูนถูกทำลายทิ้งหมด หลังจากเริ่มสู้กับเพนเป็นต้นมา
    ยิ่งล่าสุดภาคโทบิ ยิ่งเหลวไหล เละเทะ กลายเป็นการ์ตูนต่อสู้ดาษๆห่วยๆทั่วๆไป
    ใครติดตามมาตั้งแต่ตอนที่1 จะพบว่าแมทหยุดโลกแต่ละแมทในเรื่อง ล้วนติดตาตรึงใจ เมื่อจบไปแล้ว เรายังสามารถนึกถึงมันได้อยู่ ความรู้สึกเมื่อการต่อสู้จบลงในแต่ละแมท ก็ล้วนแตกต่างกันออกไป บางแมทจบแบบสะใจ บางแมทปวดร้าว บางแมทก็ซึ้งกินใจ บางแมทก็ให้ความหมายของคำว่าเพื่อนร่วมทีมได้ดีกว่าคำอธิบายใดๆ แต่ถามว่าแมทเอาชนะเพน ได้ทิ้งความรู้สึกอะไรไว้บ้าง ไม่มีเลย มันก็แค่จบไป

ล่าสุดต่อให้ชนะโทบิ มันก็แค่ตอนจบเท่านั้น ไม่ได้มีอะไรสวยงามทิ้งไว้ในความทรงจำ

เอาชนะกันด้วยว่าใครระเบิดพลังออกมาได้มากกว่ากัน ...คนอ่านไม่ตื่นเต้นแล้ว เพราะมันมีมาแล้วในดราก้อนบอล กับ เคนชิโร่

สู้กันจนโลก*****แทบระเบิด....คนอ่านเบื่อแล้ว เคยอ่านแล้ว ตอนดราก้อนบอล สู้กันจนดาวนาเม็กระเบิดยังมันกว่านี้เยอะ ตอนนั้นเป็นอะไรที่ใหม่มาก สู้กันจนดวงดาวระเบิดมันตื่นเต้นมาก ดราก้อนบอลได้วางรากฐานใหม่ๆเอาไว้ แต่ปัจจุบันถ้าใครจะเลียนแบบมันก็คือมุขเก่าๆ

รวมร่างหรือฟิวชั่นเพื่อรวมพลัง .... คนอ่านเคยตื่นเต้นกับโกจิต้า เมื่อสิบกว่าปีก่อน วันนี้มันไม่ใช่ของใหม่แล้ว

เอาชนะด้วยใจ เห็นเพื่อนบาดเจ็บ ถูกฆ่า แล้วระเบิดพลังออกมา .... มันกระจอกมาก ถ้าเทียบกับการแปลงร่างเป็นซุปเปอร์ไซย่า

คนเขียนนารุโตะได้ละทิ้งจุดเด่นในการ์ตูนของตัวเอง ที่เรื่องอื่นไม่มี หรือมีแต่ก็ทำได้ไม่ดีเท่า และหันมาใช้มุขพื้นๆ ดาษ อัดพลังใส่กัน แผ่นดินหายไปครึ่งนึง มันไม่ได้ดูน่าตื่นตาตื่นใจอะไรเลย ผมกลับรู้สึกว่ามันห่วยแตกด้วยซ้ำ

ถ้าแคว้นโคโนฮะ มันเทพขนาดนั้น แคว้นอื่นกลายเป็นกระจอกไปเลย มันไม่ต้องมีสงครามระหว่างแคว้นหรอก โฮคาเงะมันรวมแผ่นดินเป็นหนึ่งแบบจิ๋นซีแล้วตั้งประเทศนินจาไปตั้งนานแล้วไม่ดีกว่าเรอะ ส่วนนารุโตะมันเทพขนาดนี้ มันไม่ควรหวังแค่ตำแหน่งโฮคาเงะของแค้วนแล้ว มันควรจะตั้งตัวเป็นประธานาธิบดีโลกไปเลยดีกว่า

ขีดจำกัดมันหายไปหมดแล้ว ทฤษฏีนินจาต่างๆถูกเผาทิ้งหมด วันนี้กลุ่มพระเอกมันระเบิดพลังใช้ได้ทุกวิชา ใช้ได้ทุกแบบ จะรวมร่าง จะทำอะไรทำได้หมด เมื่อก่อนจักระยังแบ่งเป็นสายดิน น้ำ ลม ไฟ แต่ตอนนี้มันมั่วไปหมด ไอ้โตะ ไอ้เกะ มันนึกอยากจะทำอะไรก็ทำได้หมด มันน่าจะรวมร่างเป็น นารุเกะ หรือ ซาซึโตะ ไปเลย หรือไม่ก็เอาปืนใหญ่ร็อกเก็ตรันเชอร์ในเกมไบโอออกมายิงโทบิให้ตายไปเลยดีกว่า ไหนๆจะมั่วแล้วก็ต้องเอาให้หลุดโลก หรือจะใช้มุขฟงอวิ๋น ให้ไอ้โตะ ไอ้เกะ หลั่งเลือดลงดิน เพื่อปลุกดาบอาบหิมะของเนี่ยฟง กับกระบี่ไร้คู่เปรียบของปู้จิ้งหวินที่ฝังอยู่ใต้ดินออกมาฟันโทบิให้หัวขาดไปเลย

ทุกวันนี้ที่ยังตามอ่าน ก็แค่จะอ่านให้มันจบๆไป เป็นคนที่ไม่ชอบอะไรค้างๆคาๆ แต่ไม่ได้อ่านแล้วรู้สึกอินเหมือนก่อน

วันนี้แม้สเกลของสงครามันจะยิ่งใหญ่ยกระดับเป็นสงครามโลกนินจา แคว้นทุกแคว้นในแผ่นดินเข้าร่วมรบ
    แต่ในความรู้สึกของคนอ่านแล้ว มันช่างเล็กกระจ้อยร่อย เทียบไม่ได้เลยกับศึกเล็กๆตัวต่อตัวที่แทบไม่ได้มีผลกระทบต่อสถานการณ์โดยรวมเท่าไร อย่างศึกของ โจจิ กับ จิโรโบ้ เลย และฉากตัวต่อตัวอีกหลายๆฉากที่แม้จะเป็นเพียงสเกลเล็กๆ หรือจุดเล็กๆบนสงคราม แต่กลับทิ้งไว้ด้วยความประทับใจ ไม่ว่าจะแพ้หรือชนะ ทั้ง2ฝ่ายสมควรได้รับคำยกย่องว่าสู้ได้อย่าง "ไว้ลาย" ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายธรรมะ หรือ อธรรม ทุกคนต่างมีอุดมการณ์ของตัวเอง ต่างต่อสู้สละชีวิตเพื่อมุ่งไปสู่อุดมการณ์นั้น บนพื้นฐานข้อจำกัดหลายๆอย่าง ไม่ใช่น้ำเน่า ระเบิดพลังบ้าๆบอๆ สู้กันเพื่อให้โลกแตกแบบทุกวันนี้ ไอ้โทบิมันก็ไม่สมจริง ****จะสร้างโลกใหม่ แต่ถามว่า****ระเบิดพลังจนโลกแตก แล้วตัวเองไม่ตายด้วยเรอะวะ หรือว่า****มีวิชาวาร์ปแบบโกคู แล้วก่อนโลกแตก5นาที ****จะวาร์ปไปดาวดวงอื่น ไปสร้างโลกใหม่ที่โน่น

แล้วผมขัดใจมากกับ เนจิ คนเขียนปูพื้นมาให้เป็นตัวหลักคนหนึ่ง อันที่จริงบทบาทมันไม่ควรด้อยกว่าคาคาชิ จิไรยะ เลยด้วยซ้ำ แต่กลับมาตายแบบโง่ๆ ตายแบบพวกกีกี้ของขบวนการช็อกเกอร์ มันควรจะตายเท่กว่านี้ไหม ควรจะตายในแมทต่อสู้ที่มันมีความหมายมากกว่านี้

ปล.ถ้าผมเป็นเจ้าของนิตยสารจั๊มป์ ผมจะบังคับให้คนเขียน มันเขียนว่าเรื่องราวทั้งหมดมีคนชักใยอยู่เบื้องหลังโทบิอีกที นั่นก็คือเจ้าของร้านราเม็ง แล้วเจ้าของร้านราเม็งก็ออกมาสู้ เป็นบอสตัวสุดท้าย สามารถใช้คาถาอัญเชิญเทพเส้นราเม็งออกมาฆ่าทุกคนให้ตายหมด แล้วโลกนินจาก็เป็นอันล่มสลายไป เข้าสู่ยุคของโลกแห่งทุนนิยมแทน ....*****เอ้ยย ถ้าได้แบบนี้นะ ผมว่าการ์ตูนเรื่องนี้ตำนานชัวร์ๆว่ะ

เครดิต// เสี่ยก้อง หลานมนต์ชัย // pantip
    http://pantip.com/topic/31121910

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    5555

นั้นดิหลังๆมานี้ผมว่ามันดูมั่วๆยังไงไม่รู้

นารูโตะนี้ผมว่าจักระเยอะกว่าคนในหมู่บ้านทุกคนรวมกันซะอีก

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ถูกใจ ตรง เนจิ คนเขียนปูพื้นมาให้เป็นตัวหลักคนหนึ่ง อันที่จริงบทบาทมันไม่ควรด้อยกว่าคาคาชิ จิไรยะ เลยด้วยซ้ำ แต่กลับมาตายแบบโง่ๆ ตายแบบพวกกีกี้ของขบวนการช็อกเกอร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 18th October 2013 เมื่อ 09:57
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    นี่ก็ซีเรียสเกินไปนะ คนไทยเอาใจยากนะผมว่า ทุกเรื่องเลย - -

ปล.อ่านเพื่อความบันเทิงดีกว่าครับ คนเขียน คนแต่งไม่กี่คน คนอ่านเป็นล้าน เอาใจทุกคนไม่ไหวหรอกครับ เนื้อเรื่องจบสวยให้ข้อคิดก็พอแล้ว
    ---------------------- THE POWER ----------------------

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่ได้อ่านตั้งแต่รวมเล่ม 22 แล้ว
    เริ่มๆมั่วตั้งแต่นั้นแหละ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ผมก็ว่างั้น หลังๆเริ่มดูแปลกๆ ผมว่าเรื่องที่ยังรักษามาตรฐานได้ไม่มีตกนี่ ต้อง ONE PIECE นี่ล่ะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    299
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมคิดว่าไม่นะคับ Naruto มีปมเยอะมากๆ จนต้องย้อนอดีตบ่อยๆ( จนบางทีก็เบื่อเหมือนกัน ) แต่ผมไม่เห็นว่า ตอนจบตอนสู้กับเพนมันจะแย่ตรงไหน

แล้วที่บอกว่า นารูโตะ มีจักระเยอะกว่าชาวบ้านนี่ อย่าลืมนะคับ ว่ามันเป็น พลังสถิตร่างเก้าหาง แล้วก้อไม่เคยเห็นมันใช้วิชาอื่นนอกจาก วิชาลม, จักระเก้าหาง, วิชาแยกร่าง กับ กระสุนวงจักร เลย

( ส่วน ซาซึเกะนี่ No comment คับ ) ไอ้เกะ ก้อใช้แค่ คาถาไฟ สายฟ้า คาถาเชิญ เนตรวงแหวน เหมือนเดิมคับ

ผมขอแย้งว่า เนจิ ไม่ได้ตายอย่างโง่ๆคับ เค้าตายเพื่อเพื่อน แค่นี้ก้อพอสำหรับผมแล้ว ( แอบเสียดายเหมือนกัน เนจิ กับ อิทาจิ ตัวโปรดผม TT^TT )

แล้วถ้าบอกว่า อยากได้การ์ตูนแบบใหม่ไม่ซ้ำซากคงยากคับ ขนาดเขียนการ์ตูนสารคดีไส้เดือนผมว่ายังซ้ำกับคนอื่นเลย = =" การ์ตูนบนโลกนี้มีเป็นล้านเรื่องได้แล้วมั้งคับ

ส่วนตัวผมยังคิดว่า การ์ตูนเรื่องนี้ยังสนุกอยู่คับ มาดาระ กับ โอบิโตะ ล้วนมีเหตุผลของตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Apocalype : 18th October 2013 เมื่อ 10:26

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ส่วนตัวก็สนุกดีนะ

ถึง อิทาจิ จะไปซะล่ะ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมเลิกอ่าน วันพีชตั้งแต่ตอนที่หนวดขาวตายเพราะหลังๆมันน่าเบื่อกับเนื้อเรื่อง แต่อ่านนารูโตะมาตลอด จนหลังๆก็คิดแบบนี้เหมือนกันมันมั่วไปหมดจนอ่านแล้วเฉยๆไม่สนุกเหมือนก่อนอยากให้จบได้แล้ว

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    นารูโตะมันมั่วๆ ตั้งแต่ช่วงสู้เพน แล้วก็วิชาเซียนละไม่เห็นมีปูทางไว้เลย ตอนนี้การ์ตูน '90 มีแค่ วันพีชเรื่องเดียวละที่ดูจะไม่ทิ้ง
    พื้นฐานเดิมของเรื่องและความหมายที่ต้องการจะสื่อของเรื่อง แล้วฉากต่อสู้ก็ใช่จะอัดกันอย่างเดียวนะ วันพีช มันจะแบ่ง 2 เป็น
    2 กลุ่มเลย ในพวกลูฟี่ 1 กลุ่มที่บู๊ใช้กลยุทธ์น้อยมาก อย่างพวก ลูฟี่ โซโล แฟรงกี้ ไอ้ 3 คนนี้ลูกบ้าเยอะเป็นพิเศษถึงจะมีแค่ ลูฟี่
    ที่เป็นพวกไม่คิดก่อนทำก็เถอะ ส่วนกลุ่ม 2 จะเป็นกลุ่มใหญ่สุดเลยที่ใช้กลยุทธ์ต่อสู้ อุซป นามิ ช็อปเปอร์ 3 คนนี้จะเป็นพวกมี
    พลังต่อสู้น้อยที่สุดในกลุ่ม แต่จะใช้กลอุบายหรือแผนบ่อยๆ เลยทำสู้กับคนเก่งกว่าตัวเองได้บ่อยๆ ส่วนพวก ซันจิ โรบิน บรู๊ซ
    จะเป็นพวกที่คิดมากที่สุด แล้วมีพลังในต่อสู้ค่อนข้างสูงทีเดียวจะเห็น โรบิน ที่ใช้ความสามารถของผล ฮานะ ฮานะ ให้เกิด
    ประโยชน์บ่อยที่สุด ถึงพลังจะไม่ค่อยมีพลังทำลายเหมือนสายพารามิเซีย คนอื่นๆ ที่มีพลังสูงมาก บรู๊ช นี้ก็เห็นผลงานตอน
    ล่าสุดแล้ว ส่วนซันจิ ค่อนข้างลูกบ้าเยอะทีเดียว แต่ก็คิดก่อนอยู่เสมอเลย เห็นได้จากการที่ชอบหายตัวไปทำแผนช่วยเหลือ
    กลุ่มที่เห็นกันบ่อยๆ ผมว่า ต่อให้คนนี้วิจารณ์เรื่อง วันพีช นะ ยากมากจริงๆ เพราะอาจารย์โอดะแกไม่พลาดเลยจริงๆ ยกเว้น
    จุดเล็กจริงๆ ที่แกจะพลาดบ่อยๆ มีให้เห็นกันใน มุมตอบคำถาม

Ps. วันพีช จริงๆแล้ว เนื้อเรื่องมันดราม่ามีให้เห็นกันตลอดเลย ใครที่ไม่ชอบแนว ดราม่า ผมว่าทำใจอ่านตลอดไม่ไหวจริงๆนะ
    ต้องอ่านเอาแค่ช่วงพีคของช่วงจะดีกว่า ถ้าเอาวันพีช ไปเทียบกับ ดราก้อนบอล นะ เนื้อเรื่อง วันพีช ชนะแน่นอน 100 %
    แต่ถ้าเอาฉากต่อสู้จนโลกแตก ก็คงจะสู้ไม่ได้ เต็มที่เกาะพังทลายไปเกินครึ่งเกาะ จะมีให้เห็นกันบ่อยๆ ละ ช่วงหลังๆ มา
    แต่อย่างว่า คนเรามันชอบไม่เหมือนกัน จะให้ชอบเหมือนกันก็คงจะไม่ได้ แค่แนวหนังพวกบู๊กันกระจาย มันก็อาจจะไม่ชอบ
    บูีแบบแนวปรัชญาก็ได้นะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เป็นธรรมดาของการ์ตูน jump และ สายหลัก
    คือเขียนตามใจ บก ไม่ใช่เขียนตามใจนักเขียน

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    พอมันตัวทองเท่านั้นแหละ

เลิกดู - -''

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    วันพีช ไม่เห็นจะสนุกตรงไหน อ่านถึงพวกพระเอกกลับเรือขึ้นฟ้า ไปสู้กับเทพสายฟ้า อ่านไปหลับไป เลยเลิกอ่านเลย

/เผ่นจากแฟนบอย่างไว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    นารูโตะ ดูดีๆแล้วเร่งให้จบไวอยู่น่ะ เนื้อเรื่อง เละ ตั้งแต่ โทบิคือ โอบิเตะ เหมื่อนพยายามให้รู้ว่าโลกนินจาเกิดขึ้นได้ยังไงแล้วก็รวบรวมตัวละครออกมาให้ครบที่สุดเพื่อให้คนดูได้เห็นทุกตัวละครผมอ่านไปไม่คิดมากอยู่แล้ว

วันพรีช อาจารย์เค้าเขียนเนื้อเรื่องไวจบแล้ว เรื่องนี้อ่านดูได้เรื่อยๆเลยแทบไม่ต้องกลัว

สองเรื่องนี้ เปรียบเทียบกันไม่ได้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เห็นด้วยกับคุณเจ้าของกระทู้มากๆ แรกๆสนุกตื่นเต้นมากๆ ได้เห็นวิชานินจาของแต่ละคน ตัวที่ผมชอบที่สุดคือคาคาชิ ไม่ได้เก่งเวอร์เกินไปใช้สมองในการต่อสู้แบบนินจาจริงๆ หลังๆบทมันเทให้นารุโตะมากจนเกินไป

มากจนตอนนี้ เพื่อนๆได้แต่ยืนมองมันสู้ - -

ปล.ผมขอเถียงเรื่องOne pieceเลยนะใครที่บอกว่าไม่ดี เพราะว่าเป็นการ์ตูนที่วางเนื้อเรื่องได้ดีจริงๆ ขอย้ำ!!! ดีจริงๆ ถ้าคุณคอยอ่านแล้วเก็บรายละเอียดไปเรื่อยๆ คุณจะเห็นสิ่งที่คนเขียนเค้าคอยแอบซ่อนให้คุณค้นเจออยู่

เรื่องๆตั้งแต่เล่มแรกๆยังสอดคล้องกับเรื่องในปัจจุบันนี้อย่างไม่มีติดขัด แต่ถ้าคุณเป็นประเภท"โอ้ย เมื่อไรจะสู้วะ น่าเบื่อจัง เนื้อเรื่องเยอะ อ่านแล้วง่วงนอน" ต้องเชิญคุณไปอ่านพวกDragonball อะไรแบบนั้นแล้วละครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    แมทช์ในดวงใจ

ร็อก ลี + กาอาระ v คิมิมาโร่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HADOKEN : 18th October 2013 เมื่อ 13:37

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ONE PIECE ตอนนี้คือหนึ่งในดวงใจครับ

ความลับเต็มไปหมด ไม่เคยทิ้งตัวละครเก่าๆ ตัวละครที่ออกมาแรกๆยังมีผลกับปัจจุบันอยู่เลย จริงเนื้อเรื่องที่เป็นหัวใจของวันพีชไม่ได้อยู่ที่ในตอนนั้นๆ แต่อยู่ที่หน้าแรกนำบท สังเกตดีๆ นั้นเป็นตอนเฉลยความลับและที่มาของตอนต่อๆไปได้ดีเลย 55555

ผมว่าวันพีชเนื้อเรื่องน่าติดตามที่สุดและ เพราะว่ามันยังเหลืออะไรอีกเยอะที่เราอยากรู้ด้วยแหละ
    ส่วนนารูโตะ ผมก็เข้าใจน่ะว่ามันกำลังจะจบ ก็อ่านรอตอนจบอย่างเดียว
    บลีช สำหรับผมจบไปตั้งแต่ตอนสู้กับฮอลโล่วและ - -* (ของดึงมาหน่อย) แต่ก็ยังอ่านอยู่
    โทริโกะ ผมว่านี้กำลังพีคเลย ตัวโหดๆมาหวดๆกัน (ดึงมาด้วยหนุกหนานดี)

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมเองก็สาวก ONE PIECE นะ ผมว่าถ้าเป็นด้านเนื้อเรื่องนี้วันพีซดีเลยนะ คนเขียนเค้าวางเนื้อเรื่องทุกอย่างไว้อย่างลงตัวมาก แล้วจะมีปมต่างๆและรายละเอียดอื่นๆเกี่ยวกับตัวละครอีกเยอะที่คนเขียนวางเอาไว้

ไม่ได้เขียนไปได้แบบแถๆ เหมือนพวก reborn อะไรงี้้

ปล.แฮะๆสงสัยจะอวยมากไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ดูตอนล่าสุดสิคับที่รวมร่าง 9 หางอะ ถ้าเนจิไม่ตาย คนเเม่งเกิน

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เห็น manga ล่าสุดมีฟิวชั่นด้วย -0- ออกทะเลไปใหญ่

อ่านไปต้องคอยเตือนสติตัวเองไป ว่านี่มันเป็นวิชานินจานะ >_<"

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมรักวันพีช เรื่องนี้เรื่องเดียวเท่านั้น

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ไม่มีคิดจะพูดถึง โคนัน บ้างหรอ 555+

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    แรกๆ ผมชอบดูนะ นารูโตะ หลังๆมาผมไม่ดูตั้งแต่ซาซึเกะหายไปจากหมู่บ้านละ แล้วมาดูอีกที มันเป็นหนังจอมเวทย์ไปแล้วเรอะ? ยืนปล่อยพลัง

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    นารูโตะผมเฉยๆ ท่านต้องลองอ่านบลีซตอนหลังๆผมนึกว่าผมเรียนฟิสิกส์เสียอีกแรงกดดันวิณยงวิญญาณให้ตายเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    คุยกันเรื่องนารูโตะ ออกทะเลไปวันพีชแล้ว 555555++
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....