ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Unhappy ใครเล่น DOTA2 บ้าง ต้องการเทรนเนอร์ -.-

ใครเล่น DOTA2 บ้างงงง
    เพิ่งหัดเล่น เล่นเป็นอยู่แค่สองตัว ตายเยอะมาก ใครเล่นเก่งมาสอนหน่อยยยยยย
    แอดมาเลยเน่อ iOwnDaWorld

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    อยากเล่นด้วยนะแต่ไม่ค่อยมีเวลาได้เล่นเลย *-* เวลาเล่นแนะนำอย่าอยู่คนเดียวดู minimap บ่อยๆ เด๋วก็ตายน้อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เล่นๆ ไปคนอื่นเค้าด่ามาก็พิจารณาตัวเอง ว่าเราพลาดอะไร แล้วเอามาแก้ไข เดวเก่งเอง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    หึหึ เด็กใหม่ต้องตายบ่อยๆ มันเป็นธรรมเนียม (เกี่ยวไหม?)

ป.ล. เลิกเล่นไปนานแล้วอ่ะ -0-*

แนะนำให้เล่น skelking Centure TideHunter VelfulSpirit
    ไม่ต้องมีไอเทมอะไรมากมาย สตันให้เพื่อนแล้วก็ตายๆ ไป อย่างน้อยก็ได้สตันช่วยชาติแล้ว (ใช่หรอออ!!??)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 19th October 2013 เมื่อ 00:20

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เล่นไปเดี๋ยวก็เก่งเอง ดูรีเพลก็ช่วยได้เยอะ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ลองไปเล่น ดอท 1 กับบอทก่อนก็ได้ครับ สกิลฮีโร่มันเหมือนกันทุกตัวเเต่คียลัด+หน้าตาไปเทมมันจะไม่เหมือนเเค่นั้นเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    195
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เล่น สไน กะ บอท แล้วไปเลนกลาง ทำไงก็ได้ ให้ยิงครีปฝั่งศัตรูได้ทุกตัว แล้วก็ทำไงก็ได้ให้ชนะ เชื่อผม ผมทำมาละ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ good11 อ่านกระทู้
    เล่นๆ ไปคนอื่นเค้าด่ามาก็พิจารณาตัวเอง ว่าเราพลาดอะไร แล้วเอามาแก้ไข เดวเก่งเอง
    หนีไม่เป็น แต่ก็อยากหัดเล่นตัวตีไกล้อ่ะ เล่นแต่ int ตลอด 555

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _SaBasTaiN_ อ่านกระทู้
    ลองไปเล่น ดอท 1 กับบอทก่อนก็ได้ครับ สกิลฮีโร่มันเหมือนกันทุกตัวเเต่คียลัด+หน้าตาไปเทมมันจะไม่เหมือนเเค่นั้นเอง
    Dota2 ก็เล่นกับบอทได้นิ่ มีโหมดฝึกฝนกับบอทอยู่

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอให้มาพาเล่นเลยได้ไหมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มันต้องใช้ประสบการครับเกมพวกนี้ แรกๆยังไงก้ต้องโดนฆ่า โดนกระทำอยุ่แล้ว เพราะเราเพิ่งเล่น ขอให้อดทนต่อคำด่าคำว่าไว้ครับ อย่าไปสนใจพวกชอบด่า เราเล่นของเราให้เต้มที่ก็พอครับ ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิดอยุ่แล้ว พอเล่นไปซักพักเราจะรุ้ว่าเราชอบสไตลไหน ชอบแท้ง ชอบint ชอบซับทีม ชอบฟราม มันมีหลายสไต แต่ละคนชอบไมาเหมือนกัน ทีนี้พอเรารุ้ว่าเราชอบอะไรเราก้ไปศึกษาวิธีการเล่นของสไตลยั้นๆครับ ดุจาก youtube ก้ได้ ลองดุครับไม่มีอะไรยากเกินไป

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    โผมเล่นอยู่ แต่ตายเยอะทุกเกม วะฮะฮ่า

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ลองเล่นกับบอทดู ครับ
    เกมเเนว MOBA ไม่ไช่ เดือนสองเดือน จะเป็นเลยเหมือน พวก FPS มันคนละเเนวต้องใช้เวลาหน่อย

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    เเนะนําให้เล่นกับบอทไปก่อน เหมือนว่าทำความรู้จักกับ heroก่อนก้ได้ แบบว่าเล่นกับบอทซัก 2ตาเเล้วไปเล่นกับคนซัก1ตา ถ้าเจอคนโหดๆก้ลองสังเกตว่าเค้าเล่นยังไงจะได้เอาไปเปนเเนวทางได้ เกมเเนวนี้ต้องใช้เวลาหน่อยเด๋วมันจะค่อยๆเมพเอง XD

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    คนเล่นใหม่มักมีปัญหา 3 อย่างหลัก ๆ คือ
    1.ดูสถานการณ์ไม่เป็น ยืนสด จนตาย Want Kill เกินเหตุ บวกแล้วไม่ค่อยดีไม่ยอมออก มักออกตอนเลือดน้อยซึ่งโดนไล่ฆ่าแน่
    ส่วนนี้ต้องใช้ประสบกสรณ์ ว่าต้องเข้าตอนใหนออกตอนใหน ควรเข้ารึเปล่า ควรช่วยเพื่อนมั้ย บางครั้งดูไม่เป็นไปช่วยเพื่อนกลับตายคู่ซะงั้น แบบนั้นควรปล่อยเพื่อนตายไปดีกว่า

2. ไม่เคยจะ Ward แถม Ward ไม่เป็น โดนตุ๋ย ยืนเลนไม่เป็น ตีครีปไม่หยุดไม่ยอมรอ ลาส กับ ดีไนย์ ดัน ไปจนถึงป้อมอีกฝ่ายสุดท้าย หลังไม่มีจุดค้ำ(ป้อมเรา) โดนตัวอื่นมาตุ๋ยตาย

3.ไม่รู้ความสามารถของสกิลแต่ละตัว ระยะ Cooldown ที่จะทำให้เรากะจังหวะเข้าได้ถ้าอีกฝ่ายใช้สกิลไปแล้ว และไม่ยอมดู Item ของฮีโร่ฝ่ายเราและฝ่ายตรงข้าม
    ทำให้เกิดปัญหาตรงข้อ 1 คือไม่รู้สถานการณ์ ว่าควรหรือไม่ควรทำอะไร

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ประสบการณ์ครับ แต่ใช่ว่า ประสบการณ์เยอะ จะโหดเสมอไป บางคนจะเก่งมันก็เก่ง บางคนเวล เยอะซิปหายแต่ก็ยังกากเหมือนเดิม(อันนี้คนใกล้ตัวผมเลย 555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 19th October 2013 เมื่อ 19:35
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The_Ngao อ่านกระทู้
    Dota2 ก็เล่นกับบอทได้นิ่ มีโหมดฝึกฝนกับบอทอยู่

อ้าวหรอไม่รู้ 555+ไม่ค่อยได้เล่นดอท 2 เล่นเเต่ดอท 1

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    แนะนำเล่นกะบอทก่อน หาฮีโร่ง่ายๆเล่นให้ชำนาญสักตัว สองตัวก็ได้ อย่าง Drow ranger Sniper Skeleton king Phantom Asssassin Huskar พวกตัว agi หรือ str สกิลน้อยๆอะ เวลายืนเลน ลาสคลีบให้แม่น หัดดูมินิแมพ ดูที่เขาแข่งบ่อยๆก็ได้ จะได้เทคนิกเยอะๆ เกมแนวนี้ต้องเล่น นานๆอะ ถึงจะเล่นเป็น

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    ให้ผม สอนให้ป่าว กำลังหาคนสืบทอดตำนานยุเลย แล้วคุณจะรู้จักคำว่ายอดฝีมือแห่ง DOTA คืออ่ะไร
    ID ผมคือ jimwar12 ชื่อในเกม jimwar

สอนฟรีไม่คิดรายได้สักบาทเดียวครับ
    Fuck the world2

กล่าวขอบคุณ
    690
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เหมือน dota1 เปี๊ยบเลยคับ ชื่อ item อะไรก็อิงตาม dota1 รายละเอียดโดยรวมเกือบจะ 100% เหมือน dota1 หมดครับผมเล่นไม่ยากคับๆเล่นไปสัก 3 เกมก็น่าจะคุ้นๆละคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ฮีโร่ Int ค่อนข้างใช้สเต็ปครับ ไม่ค่อยแนะนำนะ

แนะนำพวก Str ครับผม macro skill น้อย อีกอย่างเลือดเยอะ skel นี่แนะนำครับเล่นง่ายดี

เริ่มคล่องหน่อยก็ tidehunter sven บลา บลา บลา ครับ

สงสัยถามเพิ่มได้นะครับ ไม่ได้เก่งครับ แต่คิดว่าพอช่วยได้ เพื่อปั้นขึ้นอาจได้ร่วมทีมกัน 5555

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ioroz อ่านกระทู้
    ฮีโร่ Int ค่อนข้างใช้สเต็ปครับ ไม่ค่อยแนะนำนะ

แนะนำพวก Str ครับผม macro skill น้อย อีกอย่างเลือดเยอะ skel นี่แนะนำครับเล่นง่ายดี

เริ่มคล่องหน่อยก็ tidehunter sven บลา บลา บลา ครับ

สงสัยถามเพิ่มได้นะครับ ไม่ได้เก่งครับ แต่คิดว่าพอช่วยได้ เพื่อปั้นขึ้นอาจได้ร่วมทีมกัน 5555
    ID คุณคืออะไรอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    คนเล่นใหม่มักมีปัญหา 3 อย่างหลัก ๆ คือ
    1.ดูสถานการณ์ไม่เป็น ยืนสด จนตาย Want Kill เกินเหตุ บวกแล้วไม่ค่อยดีไม่ยอมออก มักออกตอนเลือดน้อยซึ่งโดนไล่ฆ่าแน่
    ส่วนนี้ต้องใช้ประสบกสรณ์ ว่าต้องเข้าตอนใหนออกตอนใหน ควรเข้ารึเปล่า ควรช่วยเพื่อนมั้ย บางครั้งดูไม่เป็นไปช่วยเพื่อนกลับตายคู่ซะงั้น แบบนั้นควรปล่อยเพื่อนตายไปดีกว่า

2. ไม่เคยจะ Ward แถม Ward ไม่เป็น โดนตุ๋ย ยืนเลนไม่เป็น ตีครีปไม่หยุดไม่ยอมรอ ลาส กับ ดีไนย์ ดัน ไปจนถึงป้อมอีกฝ่ายสุดท้าย หลังไม่มีจุดค้ำ(ป้อมเรา) โดนตัวอื่นมาตุ๋ยตาย

3.ไม่รู้ความสามารถของสกิลแต่ละตัว ระยะ Cooldown ที่จะทำให้เรากะจังหวะเข้าได้ถ้าอีกฝ่ายใช้สกิลไปแล้ว และไม่ยอมดู Item ของฮีโร่ฝ่ายเราและฝ่ายตรงข้าม
    ทำให้เกิดปัญหาตรงข้อ 1 คือไม่รู้สถานการณ์ ว่าควรหรือไม่ควรทำอะไร

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่ประสบการณ์ครับ แต่ใช่ว่า ประสบการณ์เยอะ จะโหดเสมอไป บางคนจะเก่งมันก็เก่ง บางคนเวล เยอะซิปหายแต่ก็ยังกากเหมือนเดิม(อันนี้คนใกล้ตัวผมเลย 555)
    ผมเห็นคนเลนเดียวกันเข้าไปหวดแต่ครีป ผมคิดเลย ตรูจะรอดมั๊ยเนี่ย เดาได้เลยว่ามือใหม่พอสมควร ไม่ก็เล่นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไร
    บางคนอาจจะคิดว่า Deny ไปมันได้อะไร้ ตัวสองตัว แต่ถ้าเราทำได้ตลอดเกม หรือแค่ช้วงต้นๆ แค่ครีปมา 5-6 เวป มันได้ผลนะ ผมเคยเห็นแล้ว ถ้าได้เพื่อนช่วยกัน Deny เนี่ย สุดยอดเลย
    เคยเล่นตอน Dota 1 ทีมอีกฝ่าย เวลไม่ขึ้น ตังไม่มี
    แต่บางทีเจอนูปเจอเกรียน ผมไปลาสครีปฝั่งตรงข้ามเยอะ เพื่อนในทีมเดียวกันด่าซะงั้น -*-

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้

เม้นนี้ถูกต้องที่สุดแล้วครับ จขกท

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หันเล่น HERO พวก Gank ก่อนเน้นสกิล อย่าพี่งไปเล่นตัว carry ครับ แค่นี้ก็โอเครเลย

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ผมเพิ่งโหลดมาเมื่อกี้เองเล่นไปหน่อยนึง คือมันต้องผ่าน training ก่อนหรอ ข้ามไปเล่นเลยไม่ได้หรอครับ

Tags for this Thread