ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2

ถอยเปียโนไฟฟ้ามาครับ 30k฿ (เก็บตังด้วยหยาดเหงื่อตัวเอง)

สวัสดีครับ

เมื่อประมาณครึ่งเดือนก่อน พ่อผมลงทุนร้านค้าขายให้ผม

เป็นเฟรนชาย ลูกชิ้นปลาระเบิดครับ ขายได้ไปครึ่งเดือนกว่าๆ

ผมได้กำไรมา 10k กว่าๆครับ เลยผ่อนเปียโนไว้สักหลัง

(พ่อผมสนับสนุนเต็มที่)
    -----------------------------------------------*
    คือที่บ้านผมมีคีย์บอร์ดไฟฟ้าอยู่เครื่องหนึ่ง

คีย์บอร์ดไฟฟ้ามาตราฐานจะมี 61 คีย์ เล่นไปเล่นมา คีย์มันไม่พอสำหรับเพลงที่ผมจะเล่นครับ

เกิดสนใจเปียโนขึ้นมา

เลยหาเปียโนไฟฟ้าราคาย่อมเยาว์ที่มีคุณภาพ เล็งๆไว้สักตัว

คือ yamaha p-105 ครับ

------------------------------------------------*

สรุปก็มาลงกับเปียโน yamaha p105 ครับ ราคา 29,000 (ซื้อหูฟังอีก 1,590)

ซื้อที่ Power Buy สาขาแฟชั่น ไอส์แลนด์ ซื้อวัน พฤหัสบดี

พนักงานบอกว่าตอนนี้ p105 ขาดตลาด ต้องรอนำเข้าจากอินโด

นัดส่งของวันเสาร์
    (ok รอได้)

------------------------------------------------*

ช่วงเวลาที่รอคอยมา 1 อาทิตย์ ถึงวันเสาร์สักที ประมาณเวลา 3.00น.

ของก็ถึงบ้าน มีพลักงานมา ประกอบให้เสร็จสรรพ

-------------------------------------------------*

หน้าตาเปียโนไฟฟ้าตอนประกอบเสร็จ

-------------------------------------------------*

หน้าหน้าเต็มๆของหูฟังที่ผมซื้อมาครับ 1,590

เป็นหูฟังหน้าตาเรียบง่าย ยี่ห้อ
    JVC

(Make in china ปล.ภายใต้การควบคุมของ JVC สหรัสอมเริกา)
    ^
    ^

ในกล่องหูฟังมีเขียนแบบนี้ค่อยน่าวางใจหน่อย 555+

มาดูหน้าตาเต็มๆกันครับ

สำหรับเสียงหูฟังตัวนี้ถือว่ายอดเยี่ยม สมราคามาก

ได้ยินแม้แต่เสียงเข็มตกเลยทีเดียว(ผมโม้)

หูฟังนี้มีน้ำหนักที่เบาพอสมควร จึงใส่ได้สบายหูสุดๆ!

ใส่ไป 1 ชั่วโมงยังไม่รู้สึกปวดเลยครับ

*บ้านผมเป็นบ้านเทาวน์เฮ้าส์ เปิดเสียงดังๆไม่ได้ครับ (ว่าง่ายๆคือเล่นได้ไม่เต็มอารมณ์)

สรุปคือ เปียโน 29,000 รวมกับหูฟัง หมดไป 30,590 ครับ

ตีเป็นตัวเลขกลมๆก็ 30k ครับผม

ปล.ค่าเปียโนผ่อนเอาครับ

----------------------------------------------*

ส่งท้ายและก็ขอส่งท้ายเพลงเพลงนึงในอนิเมะเรื่องนึงครับ

เวลาอัดกล้อง ตื่นเต้นไปนิดนึง มีผิดจังหวะบ้าง ฮ่าๆ

เสียงอาจจะแตกนิดนึงนะครับ เพราผมใช้ notebook อัดเสียง

-----------------------------------------------*

ขอบคุณที่มาอ่านกระทู้ผม ณ ที่นี้ครับ สวัสดีครับ