ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

[Minecaft 1.6.2 : 1.6.4 ]!@#PLANDLE#@!__สังคมดีแอดมินกันเองสุดๆเปิดแล้วว NOW!!![มีมินิเกมด้วย]

- ติดต่อเรา -
    Website : http://www.plandle.com/ , http://forum.plandle.com/
    TS3 : ts.plandle.com
    Facebook : https://www.facebook.com/Plandle
    IP minecraft : plandle.com [ สมัครสมาชิกในเว็บก่อนนะครับ ]

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เซิฟของเราได้มีการแยกเซิฟ Survival เวอร์เป็น 3 เซิฟเวอร์ได้แก่

1. Red Server [ เรดเซิฟเวอร์ ] ซึ่งในเซิฟเวอร์นี้เราจะเปิดให้ทั้งไอดีแท้และเถื่อนเข้าและเป็นเซิฟแรกที่เปิดให้บริการ เป็นเซิฟที่ใครจะเข้าก็ได้เอาไอดีเถื่อนมาก็เข้าได้ไอดีแท้มาก็เข้าได้
    2. Blue Server [ บลูเซิฟเวอร์ ] ซึ่งในเซิฟเวอร์นี้เราจะให้เฉพาะไอดีแท้มายคราฟเท่านั้นที่สามารถเข้ามาได้ แน่นอนสำหรับคนที่สนับสนุนของแท้เราก็เปิดเซิฟเฉพาะไอดีแท้ ให้ท่านได้มาอวดสกินโชว์กันเล่น ๆ แถมเซิฟไอดีแท้อาจจะมีสิทธิพิเศษขึ้นมาอีกนิดนึงด้วยนะ .. จุจุ ยังไม่บอกว่าอะไรนะ :3
    3. Gold Server [ โกลดเซิฟเวอร์ ] ซึ่งภายในเซิฟเวอร์นี้เราจะเปิดเฉพาะคนที่โดเน็ตกับทางเซิฟ ซึ่งจะมีชื่อในเซิฟสีทองและมียศพรีเมี่ยมในเว็บอีกด้วย เพราะเป็นการขอบคุณผู้สนับสนุนเซิฟของเรา ช่วยค่าใช้จ่ายของทางเรา

ก็จบไปแล้วกับเซิฟเวอร์แบบคราว ๆ ตอนนี้เรากำลังไล่ทำทีละเซิฟซึ่งตอนนี้เราได้กำหนดวันเปิดของแต่ละเซิฟดังนี้้

1. Red Server - เปิดบริการแล้วครับ.
    2. Blue Server - Comming Soon .
    3. Gold Server - Comming Soon .

ทางทีมงานจะพยายามเปิดให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้นะฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

- ระบบภายใน server -

1. ระบบเงิน
    2. ระบบซื้อขายม้า
    3. ระบบเติมเงิน auto ไม่ต้องรอแอดมิน
    4. ระบบสัตว์เลี้ยง (VIP ONLY)
    5. ระบบมินิเกม
    6. ระบบแยกรายชื่อแต่ละเซิฟ
    7. ระบบแยกเซิฟ
    8. ระบบกิล และอื่นๆอีกมากมาย

- ระบบมินิเกมต่าง ๆ -

1. Prop Hunt - เป็นเหมือนเกมเล่นซ่อนหา ซึ่งผู้หาจะสามารถตีได้ (แบบใน Gmod) และผู้ซ่อนจะสามารถแปลงเป็นบล็อคใดก็ได้ เพื่อซ่อนถ้าคนหายังหาไม่เจอในเวลาที่กำหนด คนซ่อนก็ชนะไป เหมือนซ่อนแอบบ้านเรานั้นเองละ ฮา ๆๆ
    2. MineZ - เป็นเหมือน DayZ นั้นละฮับบ เพียงแต่เราไม่สามารถสร้างบ้านได้ ตีซอมบี้ เอาชีวิตรอดไปเรื่อย ๆ เหมือน DayZ ในเวอร์ชั่นมายคราฟนั้นเอง
    3. HungerGame - เป็นการเอาชีวิตรอดเมื่อเกิดมานั้นก็สร้างบ้านสร้างเรือนป้อมปราการและบลา ๆ เมื่อเวลาหมดก็ให้ฆ่ากันเอง ก็ตามนั้นละนะฮะ เพื่อนก็เพื่อนเถ๊อะได้ฆ่ากันวันนี้ละ
    4. MarioKart - มินิเกมแข่งรถแบบมาริโอ ถ้าใครเคยเล่นสมัยเด็ก ๆ ก็น่าจะพอนึกออกอยู่แต่ อันนี้เป็นเวอร์ชั่นมายคราฟ รับรองสนุกไม่แพ้กัน ..
    อันนี้เป็นรายระเอียดมินิเกมแบบคราว ๆ ที่จะเปิดให้บริการเร็ว ๆ นี้นะฮะ
    มินิเกมที่เปิดให้บริการแล้วมีอะไรบ้างมาดูกันเลย
    1. Prop Hunt - เปิดบริการแล้ว
    2. MineZ - Comming Soon .
    3. HungerGame - Comming Soon .
    4. MarioKart - Comming Soon .

ถ้ามีอะไรจะมาลงให้อีกนะฮัฟ เนื่องจากมีเยอะเกินขอลงแค่นี้ก่อนละกันนะ
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าถามคำถามที่รู้คำตอบ
    กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    Blog Entries
    1
    หน้าสนอยุ่ครับ เดียววเข้าไปเล่นครับ ^^

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    โปรโหมด เซิฟ มิได้นะครับ ระวังโดนยก

ปล่อยให้ทู้ตกไปครับ

----

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerox2012 อ่านกระทู้
    น่าสนมากๆเลยคับ
    Up/Downgrade your minecraft clinet มันขึ้นแบบนี้คืออะไรหรอคับ
    มันจมจะไปถึง ใต้ทะเล อยู่ ละ คนต่อไปที่มาดู อย่า นะ จ๊ะ จุบุๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 22nd October 2013 เมื่อ 01:42

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น่าสนมากๆเลยคับ
    Up/Downgrade your minecraft clinet มันขึ้นแบบนี้คืออะไรหรอคับ