ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

เปิดคอมแล้วแถบเปลี่ยนภาษาไม่ขึ้น

เวลาเปิดคอมแล้วแถบที่มันแสดงภาษามันหายไปเลยครับ
    ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไหมครับขอบคุณครับ

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    window อะไร หรือ ไม่ใช่ window

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    กด start
    >Control Panel
    > หาหัวข้อ Clock, Language, and Region
    > เลือกChange Keyboard or other input method
    > ไปที่ แท็บ Keyboard and language
    > เลือก ปุ่ม change keyboards
    > จะขึ้นหน้าต่าง เลือกแท็บ language bar
    > จะเห็น ช่อง สี่เหลี่ยมเล็ก ๆ เขียนว่า Show text lables on the languagew bar
    > กด apply ตามด้วย ok ok ......น่าจะขึ้นละนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    window อะไร หรือ ไม่ใช่ window
    วินโดว์ 7 ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaderpor อ่านกระทู้
    กด start
    >Control Panel
    > หาหัวข้อ Clock, Language, and Region
    > เลือกChange Keyboard or other input method
    > ไปที่ แท็บ Keyboard and language
    > เลือก ปุ่ม change keyboards
    > จะขึ้นหน้าต่าง เลือกแท็บ language bar
    > จะเห็น ช่อง สี่เหลี่ยมเล็ก ๆ เขียนว่า Show text lables on the languagew bar
    > กด apply ตามด้วย ok ok ......น่าจะขึ้นละนะ
    ทำตามแล้วมันก็ยังไม่ขึ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ลองเพิ่มภาษาอื่นเข้าไปดูหรือยังครับ ถ้าลงไว้ภาษาเดียวส่วนใหญ่มันจะไม่ขึ้นโชว์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ถ่ายภาพมาให้ดูเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ๋อคือรูปที่ด่านล่างขวามือหายใช่ไหมลองทำตามลิงที่ผมให้ดูนะมี2ลิงลองดูอันแรกก่อน
    1.http://www.zoneza.com/Windows-7-view9685.htm
    2.http://support.microsoft.com/kb/953163/th

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลองทำหมดแล้วครับแต่ยังไงมันก็ยังไม่ขึ้น
    ต้องทำแบบนี้ Start -> Run -> ctfmon.exe มันถึงจะขึ้นครับแต่มันต้องทำทุกครั้งที่เปิดคอมเลยครับ
    ไม่ทราบว่าจะทำยังไงให้หายขาดเลยครับ