ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434

Trickster Online Thai ประกาศยุติให้บริการ

ประกาศยุติการให้บริการเกม Trickster Online

พวกเราในนามบริษัท Valofe Thai

ขอเรียนเพื่อนๆชาว Trickster ว่า ตลอดระยะเวลาที่เปิดให้บริการ Trickster Online มาเป็นเวลา
    กว่า 3 ปีนั้น ตั้งแต่วันแรกเราได้พยายามทำหน้าที่ผู้ให้บริการอย่างสุดความสามารถ เพื่อตอบสนองให้เพื่อนๆพึงพอใจในTrickster มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ในทุกๆด้านจนถึงวันนี้และในการวางแผนต่อไปในอนาคตที่มีอยู่

แต่ว่าด้วยทาง Ntreev ซึ่งถือเป็นผู้พัฒนาและถือลิขสิทธิ์ตัวเกม Trickster Online นั้น ได้หยุดทำการพัฒนาและไม่มีทีมงานดูแลสำหรับ Trickster แล้ว ซึ่งเราได้พยายามเจรจาอย่างเต็มที่ที่สุดแล้ว แต่ข้อสรุปก็ไม่เป็นผลที่เราหวังไว้

เราเสียใจเป็นอย่างยิ่งที่ต้องแจ้งให้เพื่อนๆทราบว่า เราไม่สามารถเปิดให้บริการเกมที่เรารักเกมนี้ต่อไปได้ โดยกำหนดการยุติให้บริการ Trickster Online Server ประเทศไทย จะยุติการให้บริการในวันที่ 29 พฤศจิกายน 2556

__________________________________________________________________________________________________________________________________________

ปล.การประกาศยุติการบริการครั้งนี้เพราะไม่มีทีมพัฒนาเกมนี้ต่อและทางบริษัทผู้ถือหุ้นเองก็ไม่ต้องการจะพัฒนาต่ออิกเช่นกัน

< เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ไม่นะเกมนี้มันตั้งแต่ผมยังสมัยประถมอยู่เลย T.T

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    เฮือก ตอนเปิดเซิฟแรกๆ ผมได้รางวัลเป็น ฮาร์ดดิสพกพาด้วย 555

รักเกมนี้จังเลยย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เซทบอสผมยังปล่อยไม่หมดเลยแอบเซ็งเสียดาย

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    ผมไม่เล่นเกมส์ออนไลน์ก็เพราะแบบนี้แหละครับ
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ก็น่าทำใจนะครับเกมดีๆแบบนี้ต้องปิดแล้วในไทยจะว่าไปเห้นมีเซิฟเถื่อนต่างประเทศเยอะเลแต่แพทเก่า DNA ยังไม่มี ในอนาคตสงสัยต้องหวัง ทริกเตอร์เถื่อนแพท DNA มาเปิดแทนซะแล้วสิไม่งั้นก็หาเล่นไม่ได้อดเล่นต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เกมในความทรงจำ เล่นตั้งแต่ เด็ก

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    2 รอบแล้วนะ -- *

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    พูดจริงๆนะ เกมอะไรหว่า?? = =

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    จากกันรอบสอง อยากเล่น TW คงเก่าเกินไปแล้ว
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อื้มมตอนแรกก ค่าย Silver Coins นำเข้ามา จากเกมไม่มีใครรู้จักเป็น ดังเหี้eๆ GM บริการและบริหารเกมดีสุดๆเป็นเกมออนไลน์เกมแรกในชีวิตที่ผมเติมเงินเลยทีเดียว แต่สุดท้ายเสียดาย งานเลี้ยงต้องมีเลิกรา ปิดไป 1 ยก (เวล 156 เงิน 750m)(เสียดายส๊าด)

ยกที่ 2 Valofe นำเข้ามา จากเกมที่มีแต่คนรู้จักเล่นกันเต็มเซิฟกลายเป็น 1 เซิฟ 1 แชแน่ล (เห้ย?) กลายเป็นเกมที่แค่คิดจะโหลดมาเล่นยังไม่อยาก แสดงว่ามันต้องบริหารได้ห่วย ผมก็ตัดใจอยากเล่นมาก เพิ่งกลับมาเล่นเมื่อ 3 วันที่แล้ว เกือบจะเติมละ ดีนะเห็นข่าวนี้ก่อน.. เกมต่อไปที่จะปิดคงเป็น Nostale หละ เกมนี้ผมก็เล่น ธนู 87 สุดท้ายตอนนี้จาก 3 เซิฟ รวมเป็น 1 เซิฟ 5 แชแน่ล อืม..

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    T^T เกมดีๆ แบบนี้ไม่น่าปิดไวเลยเนอะ จขกท.ยังเศร้า T^T เคยเล่นทั้ง 2 รอบแต่ชอบรอบแรกมากกว่าเป็นอะไรที่เจ๋งมากๆ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ปิดไวเพราะกำไรไม่มาก คงต้องตัดตอบางส่วนทิ้งไปเพื่อให้มีเงินหมุนสินะ -0-

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เคยเล่นสมัยหัวเกรียนขี้มูกไหลอยู่เลยอ่ะ
    ปิดส่ะล่ะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ประกาศมานานแล้วนิ

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    เซิฟนอกก็ปิดไปแล้วครับ เกมมันหยุดพัฒนาแล้ว

ตอนนี้ก็เหลือแต่เซิฟ Private ของนอกเท่านั้นแหละ เกมดีๆไปหมดแล้ว เกมนี้ผมเล่นตั้งกะ ป.2 จนวันนี้เดกมนี้อายุเยอะแล้ว

ก็มีแต่ต้องบ๊ายบาย คิดถึงเสมอนะ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เล่นตั้งแต่ยังไม่รู้ประสีประสา ตอนนี้โตเป็นควายแล้ว ไปซะละอีก1เกมดีๆ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    โอ้วว ไม่นะ เล่นยังไม่เต็มอิ่มเลย

กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    โอ้ว เกมส์นี้ตอนเข้ามาแรกๆนี่ดังมากๆๆ ผมก็เล่น 1 ในนั้น 555 ขุดๆได้ของหมูทองคำ ช่วงนั้น

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เล่นตั้งแต่ close beta ของ silver coin เลยครับ

เป็นเกมที่ดีนะ สนุกมาก เกมนี้เปิดตั้งแต่สมัย Ragnarok ยังไม่มี free life server เลยครับ

เท่าที่ดูๆแล้ว เกมมันตันครับ

2เดือนก่อนเซิฟ NA กับ เกาหลีปิดให้บริการ ยังคิดๆอยู่เลยว่าไทยก็คงใกล้ปิดแล้ว

สมัย silver coin เกมเล่นยากอยู่นะเวลขึ้นยากมาก ต้องขุดเยอะๆ

แต่ วาโลฟเอามาเปิดนี่รู้สึกคนเลิกเล่นเพราะเวลตัน = ="

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ metalstock อ่านกระทู้
    เซิฟนอกก็ปิดไปแล้วครับ เกมมันหยุดพัฒนาแล้ว

ตอนนี้ก็เหลือแต่เซิฟ Private ของนอกเท่านั้นแหละ เกมดีๆไปหมดแล้ว เกมนี้ผมเล่นตั้งกะ ป.2 จนวันนี้เดกมนี้อายุเยอะแล้ว

ก็มีแต่ต้องบ๊ายบาย คิดถึงเสมอนะ
    เซิฟเกาหลีเลิกพัฒนาแล่้ว แต่เซิฟญี่ปุ่นยังพัฒนาอยู่ ตอนนี้มีดันใหม่แล้วด้วย tataros dungeon เพิ่มระบบกาเดี้ยนใหม่ ของบอสใหม่ดันทาทารอส ระบบเจาะรูไอเทม ตอนนี้ก็มีคนไทยบางส่วนไปเล่นบ้างแล้ว ผมก็เล่นอยู่ เล่นหมีโพล่า

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crossguard01 อ่านกระทู้
    เซิฟเกาหลีเลิกพัฒนาแล่้ว แต่เซิฟญี่ปุ่นยังพัฒนาอยู่ ตอนนี้มีดันใหม่แล้วด้วย tataros dungeon เพิ่มระบบกาเดี้ยนใหม่ ของบอสใหม่ดันทาทารอส ระบบเจาะรูไอเทม ตอนนี้ก็มีคนไทยบางส่วนไปเล่นบ้างแล้ว ผมก็เล่นอยู่ เล่นหมีโพล่า
    เซิฟเกาหลีเขาเป็นผู้ก่อตั้งและพัฒนาเกมนี้นะครับ (Ntreev) ถ้าเขาหยุดแล้วญี่ปุ่นยังจะพัฒนาได้ไง ตอนนี้เซิฟเกาหลีไปไกลที่สุดแล้วครับ มีน้อง พอลล่า สายพาวตัวใหม่ ส่วนเซิฟยุ่นก็พึ่งมีน้องพอลล่าเข้ามาเหมือนกัน แต่ว่าเซิฟยุ่นยังตามเกาหลีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    รอบ 2 สินะ น่าเสียดาย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onetimez อ่านกระทู้
    เซิฟเกาหลีเขาเป็นผู้ก่อตั้งและพัฒนาเกมนี้นะครับ (Ntreev) ถ้าเขาหยุดแล้วญี่ปุ่นยังจะพัฒนาได้ไง ตอนนี้เซิฟเกาหลีไปไกลที่สุดแล้วครับ มีน้อง พอลล่า สายพาวตัวใหม่ ส่วนเซิฟยุ่นก็พึ่งมีน้องพอลล่าเข้ามาเหมือนกัน แต่ว่าเซิฟยุ่นยังตามเกาหลีนะครับ
    แต่ผมเห็นเขาพูดในบรอดทริคกัน ไม่รู้ว่าจริงแค่ไหน แต่ของญี่ปุ่นนี่ก็อัพเดตเรื่อยๆนะครับ
    ตอนนี้จะเหลือเซิฟจริง2เซิฟ ญี่ปุ่นกับ เกาหลี แล้วก็เถื่อน2เซิฟ ของจีน กับ จีว่าน[คนเปิดคนไทยแต่ตัวเซิฟอยู่ต่างประเทศ]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crossguard01 : 20th October 2013 เมื่อ 01:41

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ตาม ct online ไปอีก1