ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ชอบๆ แถมมีสาระอิก
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คิดว่า เป็นเรื่องที่อ่านเพลินๆ น่ะครับ อ่านเรื่องแบบนี้มาตั้งแต่สมัยต่วยตูนพิเศษแล้ว ขอบคุณคนนำมาปล่อยมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ขอปักมุดไว้ก่อนครับเยอะโครตตต
    (ขอบคุณมากๆครับ)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เพิ่มเติมเนื้อหาแล้วนะครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ชอบๆ เรื่องแบบนี้

ผมอยากรู้มานานละว่า พระเจ้า เป็นยังไง

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ขอถาม จขกท อย่างหนึงบทความอันนี้ จขกท กระทู้เอามาจากไหนเขียนเองหรือว่าเอามาจากหนังสือ

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ลงชื่อ เดวมาอ่านวันว่างๆ
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    รวบรวมมาจากหลายเว็ปครับ ลืมใส่เครดิตไปเลย

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ชาวสุเมเรี่ยนมาจากดาวดวงอื่นงั้นหรอ น่าจะเป็นไปได้ เพราะ สมมุติว่าชาวโลกย้ายไปอยู่ดาวอังคาร ทุกอย่างก็เริ่มต้นใหม่หมด จริงใหม่ ยิ่งถ้าอยู่ดาวไกลๆนี่ มันเลยดูว่า
    ล้าสมัย เพราะว่าทุกอย่างมันเริ่มต้นใหม่ทั้งหมด

ส่วนเรื่องพระเจ้า พระเจ้าไม่ได้จำเป็นต้องเป็นผู้วิเศษก็ได้ในสายตาผม แค่คนที่เริ่มรู้จักการก่อกองไฟคนแรก ก็เรียกพระเจ้าได้แล้วหละครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    จริงๆแล้วมีสิ่งที่ยิ่งใหญ่ และเหนือกว่าทุกศาสนา หรือศาสดาครับ ศาสนาเพียงถูกสร้างมาเพื่อปกครองคนแต่ละแบบเท่านั้น

จิตเราเชื่ออะไร มันก็จะเกิดแบบนั้นจริงๆ กฎง่ายๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เสร็จแล้วๆ มารออ่านตอนต่อไปอยู่ ยาวมาก ชอบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    http://www.mythland.org/v3/index.php ในนี้หาอ่านเอา มีเยอะเลยนะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    http://www.dek-d.com/board/view/2575911/ คือให้ เครดิต ก็ดีนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หามาอีกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้ดูถูกความเชื่อนี้นะครับ แต่ผมชอบอ่านบทความพวกนี้เหมือนอ่านนิยายทั่วๆไป ผมเป็นคนๆหนึ่งที่ชื่นชอบวิชาดาราศาสตร์(Astronomy) ชอบเรื่องราวเกี่ยวกับ อวกาศ ดวงดาวต่างๆ ตั้งแต่เด็กๆ ซึ่งส่วนตัวผมแล้วนั้นผมจะมีความเชื่อในด้านวิทยาศาสตร์มากกว่าด้านไสยศาสตร์หรือเรื่องความเชื่อเกี่ยวกับเทพเจ้าอะไรลึกลับพวกนี้ เพราะอย่างน้อยๆวิทยาศาสตร์ก็สามารถพิสูจน์ความจริงได้บ้างและสามารถเปลี่ยนแปลงได้ถ้าหากได้ข้อมูลอื่นๆเพิ่มเข้ามา เลยมีความสมเหตุสมผลและดูน่าเชื่อถือ ยกตัวอย่างเช่นเมื่อก่อนคนเชื่อว่าโลกแบน แต่ปัจจุบันเทคโนโลยีก้าวหน้าสามารถพิสูจน์ได้ว่าโลกกลม เป็นต้น วิทยาศาสตร์จึงให้ความน่าเชื่อถือมากกว่า(ในความคิดของผมนะ)
    แต่ผมอดสงสัยไม่ได้ว่า ทำไมถึงกล่าวว่า "ดาวNibiru" เป็นดาวลำดับที่ 12 ซึ่งเขานับดวงจันทร์ของโลก(The Moon)เข้าไปด้วย ทำไมเขาถึงให้ความสำคัญกับดวงจันทร์บริวาร(ของโลก)เพียงดวงเดียว ในระบบสุริยะ(Solar System) ดวงจันทร์บริวารของดาวเคราะห์ดวงอื่นๆมีตั้งมากมาย บางดวงใหญ่กว่าดวงจันทร์ของโลกเสียอีก แต่เขากลับไม่นับ ตรงจุดนี้แหละที่ผมสงสัย
    ปล. หากคุณชื่นชอบเกี่ยวกับดาราศาสตร์หรือวิทยาศาสตร์ คุณเองจะมีลักษณะอุปนิสัยขี้สงสัยแบบไม่รู้ตัวนะครับ (มันเป็นนิสัยทั่วๆไปของนักวิทยาศาสตร์ ไม่ต้องแปลกใจครับ)
    ก็ เพราะ นานมาแล้ว ดวงจันทร์ อาจเคยเป็นที่อยู่ ของ พวกเขาก็ได้ ไม่เคยได้ยินเรื่อง เมือง บนดวงจันทร์ หรอ ครับ ส่วนดวงอาทิตย์ ก็นับเพราะ ก็เป็นสมาชิกเหมือนกัน 55+ ในความคิดผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zinman อ่านกระทู้
    http://www.mythland.org/v3/index.php ในนี้หาอ่านเอา มีเยอะเลยนะจ๊ะ
    ขอรหัสเชิญหน่อยคับอยากเข้าไปอ่านเล่น มันเข้าได้แหละแต่ไม่มีรูป

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ผมชอบอ่านน่ะเรื่องแบบนี้ มันน่าค้นหา ศึกษาดี ผมเป็น คนที่มีศาสนานับถือน่ะและ เชื่อมั่นด้วย แต่ผมก็ชอบวิทยาศาสตร์ เอาสอง ศาสตร์มาเปรียบเทียบกัน
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    อันที่พบที่โคลัมเบีย ที่เหมือนรูปเครื่องบินอ่า มีคนลองเอามาจำลองขึ้นมาใหม่ โดยใช้อัตราส่วนเท่าเดิม ติดเครื่องยนมอเตอร์เข้าไป บินได้เป็นเครื่องบินเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    สมัครสมาชิกไม่ได้เหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ขอรหัสเชิญหน่อยคับอยากเข้าไปอ่านเล่น มันเข้าได้แหละแต่ไม่มีรูป

http://www.mythland.org/v3/?fromuser=zinman

ลองดูได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    55+

ส่วนตัวผมชอบอ่านนะ ให้เกิดความคิดและจิตนาการ อนึ่งหมายถึงสิ่งที่เราคิดไปเอง ไม่มีอยู่จริง

และอีกอย่าง สิ่งที่ได้ถูกผู้อื่นยืนยันว่าเป็นจริง แต่เราไม่สามารถรับรู้ว่าจริง เพียงแต่เป็นบทความหรือความรู้

สามคือการหยั่งรู้ ขจัดความขี้สงสัย ในศาสนาพุทธเรียกว่า ทิพยจักขุญาน หรือเรียกให้เข้าใจคือตาทิพย์ อดีต อนาคต สาเหตุ และ ผล

ทั้งสามอย่างนี้ ผมชอบที่ว่าคืออจินไตย คือ ฐานะที่เราไม่สามารถรู้ได้ และรู้ไปแล้วก็ไม่เกิดประโยนช์ เมื่อไม่รู้จริงก็ยังยึดติดอยู่ ด้วยความสงสัย

บทความอ่านสนุกดีครับ ถึงอย่างไรคนในกระทู้นี้ ก็จัดอยู่ในอฐานะ คือรับรู้ไม่จริง เพียงแต่อ่าน และศึกษามาเท่านั้นเอง

ความหมายคือ ต้องลองค้นพบด้วยตัวเอง และจะพบได้อย่างไร โปรดติดตามตอนต่อไป... 555+ ล้อเล่นครับ

สนุกดี เรื่องที่อ่าน
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ่านแล้ว เพลินดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    พระไตรปิฎก ก็น่าจะมีเขียนเกี่ยวกะเรื่องพวกนี้นะ ไม่แน่ใจ
    BE A GOOD GAMER

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NonToI2_TH อ่านกระทู้
    พระไตรปิฎก ก็น่าจะมีเขียนเกี่ยวกะเรื่องพวกนี้นะ ไม่แน่ใจ
    มีครับ พระพุทธเจ้ากล่าวถึงเรื่องมนุษย์ต่างดาว เรื่องเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์ ดาราศาสตร์
    มีดาวกี่ดวง กี่ดาราจักร กี่จักรวาล เรื่องอะตอมก็มี การเอาเมล็ดข้าวสารมาหั่นเป็นชิ้นๆไปเรื่อยๆจะได้ขนาด 18 ล้านส่วน ซึ่งได้ขนาดเท่ากับอะตอมจริงๆ บลาๆๆ
    มันมีเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์หมดครับ แต่คำในพระไตรปิฏก มันอาจจะเป็นคำอื่นแค่นั้นเอง เช่น ชมพูทวีปที่หมายถึงโลก เขาพระสุเมรุที่หมายถึงจักรวาลของเรา และก็ยังมีจักรวาลอื่น มิติอื่นอีกเป็นคณานับ พระพุทธเจ้ายังเคยบอก ว่ามีมนุษย์ที่มีอายุเป็นหมื่นๆปี
    ซึ่งอาจจะเป็นโลกในจักรวาลในมิติอื่น ที่มีกฏฟิซิกซ์ไม่เหมือนกับของเรา โลกอาจจะหมุนช้า วงโคจรช้า เขาเลยมีอายุเป็นหมื่นปี อะไรแบบนี้

แต่ที่ผมจะบอกจริงๆคือ

พระพุทธเจ้าและพระธรรมของท่านยังอยู่เหนือสิ่งมีชีวิตในจักรวาลทั้งปวงครับ เหนือเอเลี่ยนทั้งปวง เป็นธรรมที่มนุษย์จากดาวอื่นก็ยังต้องนับถือ เป็นกฏธรรมชาติของจักรวาล กี่ล้านปีก็ไม่เปลี่ยนแปลง คงอยู่ตลอดไป
    เพราะสิ่งที่เเป็นจิตใจมันมีกันทุกเผ่าพันธ์ครับ พระพุทธเจ้าเลยอยู่เหนือมีชีวิตและอยู่เหนือจักรวาลทั้งปวง
    ถึงเราจะเกิดจากการสร้างของเผ่าพันธ์อื่น พระพุทธเจ้าก็เฉยๆ ไม่ได้อะไร ก็เป็นเรื่องปกติครับ

แต่หลักจริงๆคือ ต้องการให้คนพ้นจากทุกข์ ดับทุกข์ได้ เกิดนิพพาน ครับ

ปล.ท่านอาจจะเคยเห็น หรือฟังมาเกี่ยวกับ เรื่องของเทวดาลงมาฟังธรรมของพระพุทธเจ้า ใครจะรู้ อาจเป็นคนจากดาวดวงอื่นหรือเอเลี่ยนก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 21st October 2013 เมื่อ 23:37

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    เดี๋ยวจะมาอ่านนะครับ ยาวโพดๆ ขอบคุณครับ