ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เพื่อทำให้ตัวเองและคนที่เรารักมีความสุข
    FX-6100 3.3Ghz / RAM Hyper-x 8GB 4x2 / VGA HD7770 1GB GDDR5 / PSU 600W THERMALTAKE LITEPOWER มีแค่นี้ก็พอใจแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมเกิดมาเพื่อตักตวงความสุขให้มากที่สุดครับ มองเรื่องทุกข์ให้ต่างแล้วหาความสุขกับมัน

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    เกิดมาเพื่อเด้า ครับ

ปล.เกิดมาเพื่อสร้างทุกข์ และ สุข

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,559
    ผมเกิดมาเพื่อดูแลผู้ให้กำเนิดผม ที่ท่านได้ให้ชีวิตอันมีค่านี้มา

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เดี๋ยวผมต้องไปถามแม่ก่อนว่าที่ทำให้ผมเกิดมาต้องการให้ผมทำอะไรกันแน่ ฮ่า ๆๆ
    เขาต้องตั้งใจให้ผมเกิดมาแน่นอน เพราะงั้นผมคงไม่ได้มานั่งเม้นอันนี้แล้วแหละ ฮ่า ๆๆๆ

คงลอยอยู่ในอากาศที่ไหนสักที่ ฮ่า ๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมเกิดมาเพื่อรอเจอ มนุษย์ต่างดาวพาไปเที่ยวรอบอวกาศ - -*

ไม่ใกล้ไม่ไกลจากที่นี้หรอก
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เมื่อก่อนผมคิดว่าเกิดมาเพื่อทำตามความฝันตัวเอง
    แต่ปัจจุบันนี้เปลียนใหม่เป็น"เอาตัวรอดและใช้ชีวิตอยู่ให้ได้ในสังคมโลกสมัยนี้ก็พอ"

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaCk To NaTuRe อ่านกระทู้
    ละทิ้งการเกิดหรือครับ โอ้วจอร์จ เผ่าพันธ์เราก็ไม่เกิดแล้วดิครับ
    สูญพันธิ์หมด 5555 แปลกดีนะครับ สอนให้ละทิ้งเผ่าพันธ์ตัวเอง

แล้วจุดหมายเพื่อไรครับ ถ้าเกิดชีวิตหลังความตายไม่มีจริง
    ดับสูญไปเฉยๆโดยที่ไม่มีความหมายอะไร

เพื่อสืบพันธ์ รักษาเผ่าพันธ์ต่อไปครับ 555555

ในแง่ทางพันธุศาสตร์ที่ต้องมีการสืบพันธ์เพราะว่าการบำรุงรักษามันไม่คุ้มค่าแล้ว
    ถ่ายทอดลักษณะไปตัวใหม่ดีกว่า เสียทรัพยากรน้อยกว่า ที่จะไปบำรุงรักษา

ดังนั้นจึงมีการตายเกิดขึ้นครับ คนเราเกิดมาเพื่อสืบเผ่าพันธ์ต่อไปครับ
    แต่ระหว่างนั้น จะทำอะไรก็แล้วแต่คุณครับ ประโยชน์ที่แท้จริงคือดำรงเผ่าพันธ์

เถียงมาครับๆ ศาสนาใช่ว่าจะแย้งไม่ได้ ผมเชื่อ แต่ไม่ทั้งหมดครับ

การเกิดเป็นทุกข์นะครับ การเกิดนี่ไม่ใช่ว่า เกิดแล้วมีชีวิตอยู่เป็นปีๆแล้วตายนะครับ
    ผมจะอธิบายคร่าวๆนะครับ

การเกิดนี้หมายถึง การเกิดขึ้นของ วิญญาณ ตั้งอยู่ใน รูป เวทนา สัญญา และ สังขาร
    วิญญาณเกิดและดับตลอดเวลาครับ วันๆนึงไม่รู้กี่พันกี่หมื่นครั้ง

ปัญหามันอยู่ตรงนี้ คุณอาจจะสงสัยว่า
    " แล้วไง เกิดดับ แล้วทุกขยังไง "

เราก็มามองว่า
    ยกตัวอย่าง

รูปที่เราเห็นนั้นเกิดจากอะไรบ้าง
    ตา + จักษุวิญญาณ = จักษุสัมผัส ( เห็นภาพ )

ตาเที่ยงไหมครับ ไม่เที่ยงใช่มั้ยครับ เป็นตงเป็นต้อ 80- 90 ปีก็เสื่อมแล้วครับ
    จักษุวิญญาณเที่ยงไหมครับ ไม่เที่ยงใช่มั้ยครับ มันก็เกิดดับๆ อยู่ในอีก ขันธ์ทั้ง 4 อยู่นั้น ( รูป เวทนา สัญญา สังขาร ) เราบังคับมันไม่ได้

แล้วสิ่งใดที่มีปัจจัยหรือเหตุมาจากสิ่งที่ไม่เที่ยง สิ่งนั้นจะเที่ยงได้ยังไงครับ ?
    เมื่อสิ่งนั้นไม่เที่ยงแล้ว สิ่งนั้นควรหรือที่จะยึดมาเป็นตัวตน ?
    เพราะเราบังคับมันไม่ได้ เช่น กายนี้ เราบอกว่า อย่าแก่นะๆๆๆ อย่าเป็นโรคนะๆๆๆ ก็ไม่ได้ครับ..

ต้องพูดุถึงปฏิจสมุปบาทด้วยนะครับจริงๆแล้ว

แต่เยอะแล้ว ช่างเถอะครับ

การเกิดเป็นทุกขครับ
    ต้องดับทุกข เพราะทุกขคือปัญหาอัน 1 ตลอดมาของสัตว์ทั้งหลาย

แล้วก็ โลกหลังความตายมีจริงนะครับ ภพนี้ ภพหน้า มีจริง

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เกิดมาเพื่อตายไงครับ อะหรือจะเถียง

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    คำถามนี้ไม่มีคำตอบ แต่ที่ผมรู้อย่างหนึ่งคือผมตระหนักอยู่เสมอว่าเวลามันช่างสั้นนักและไม่รวมเวลาประมาทอีกใครประมาทก็ตายก่อนอันนั้นสั้นยิ่งกว่าแต่ที่รู้จงมีความสุขกับสิ่งที่เราเป็นอยู่ก็พอและจงมีความสุขซะในเวลาที่มีดีกว่าฝืนตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เป็นคำถามที่ไม่ควรจะถามเลยนะว่าเกิดมาเพื่ออะไรมันฟังดูไม่ make sense แต่ถ้าถามว่าเกิดมาแล้วควรจะทำอะไรมากกว่า
    สำหรับผม คนเราเกิดมาเพื่อชดใช้กรรม เป็นวัฏจักรกงกรรมกงเกวียน(สำหรับคนไม่เชื่อในสิ่งเหล่านีก็คงอธิบายยาก) แต่ที่
    สำคัญคือเกิดมาแล้วอยากทำอะไรก็ควรทำให้สุด อย่ามัวแต่กล้า ๆ กลัว ๆ จะเสียเวลาและโอกาสไปเปล่า ๆ แต่ที่สำคัญที่สุด
    คือเราต้องเป็นคนดี คิดดี ทำดี แล้วทุก ๆ อย่างมันก็จะสวยงามเองแหละครับในชีวิตนี้

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ผมเกิดมาเพื่อที่จะใช้ชีวิตแหละครับ เรียนรู้เรื่องราวต่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมคิดว่าผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้นะ (ฟิ้วววเผ่น)

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    เป็นคำถามที่ตอบยากพอๆกับไข่กับไก่อะไรเกิดก่อนกัน
    สำหรับผมไม่รู้หรอกว่าเกิดมาเพื่ออะไรแต่ขอแค่ ยามหิวได้กิน ยามง่วงได้นอน แค่นั้นพอครับไม่หวังอะไรมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    สำหรับผมเกิดมาเพื่อ เล่นเกมส์ เล่นกีต้าร์ ฟังเพลง ดูเมะ---ทำทุกอย่างให้ตัวเองมีความสุขที่สุด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมเกิดมาเพื่อศึกษาหาวิธีที่จะไม่ต้องเกิดอีก เพราะเกิดครั้งต้องไปไม่รู้จะไปเป็นตัวอะไร

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    พิชิตโลกไง 555+
    เกมถูกๆจาก G2A

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าผมจะตอบว่ามันเป็นคำถามที่มาจากความซับซ้อนของสมองมนุษย์ที่ก่อให้เกิด mind freak ล่ะ
    ถ้าผมจะตอบว่ามันไม่มีอะไรที่เกิดมาเพื่ออะไรทั้งสิ้นล่ะ
    คุณอาจมองว่าดวงอาทิตย์ส่องแสงเพื่อให้เกิดแสงสว่างในวันใหม่
    แต่ถ้าผมแย้งว่ามันเป็นแค่การยิงอนุภาคออกมาจากดาวฤกษ์เท่านั้น คุณจะยอมรับว่ามันเป็นความจริงด้วยหรือเปล่า
    รอวันโดนแบน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ถามว่าผมเกิดมาทำไมผมคงตอบว่าไม่รู้ แต่ผมรู้ว่าเกิดมาแล้วก็ควรทำตัวอย่างไร

บางคำถามก็ไม่จำเป็นต้องมีคำตอบ มั้ง ??
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไม่รู้จะอธิบายยังไงครับ พอดีผมคือผู้ชนะ จากตัวเเทนเพื่อนๆ 100000000000 กว่าตัววอ้ะครับ
    อย่างที่ว่า เกิดมาเพื่อดำรงชีวิตไงครับ อะไรจะเกิดขึ้นหลังจากนี้ไม่รู้แหล้ะ แต่สุดท้ายมันก็ต้องมีการ จบบริบูรณ์
    AMD FX-8150 : ASUS Sabertooth 990FX : XFX HD 6970 : G.Skill F3-12800CL9D-8GBXL (4GX2) : 850 WATT XFX Full Wired Core EDITION : Aerocool XPredator Black Edition

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ครอง โลก รวมโลกให้เป็น 1

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เกิดมาเพื่อตามหา วันพีช
    ปล. เกิดมาเพื่อหาความสุขใส่ตัวครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    เกิดมาเพื่อคิดครับ คิดไปเรื่อยๆ วิเคราะห์ทุกอย่างรอบตัว
    ชอบกินไข่เจียว

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    เกิดมาเพื่อใช้ชีวิตครับ

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เกิดมาเพื่อหาคำตอบของคำถามที่ว่า "จักรวาลเกิดจากอะไร ก่อนการเกิด bigbang มันมีอะไร ก่อนที่จะมีทุกๆอย่างมันมาจากไหน"

ถ้าทุกอย่างมันไม่เคยมีอยู่ตั้งแต่แรกอยู่แล้วละ เราเป็นแค่ความคิดที่ล่องลอยไป เราสร้างกฎขึ้นมาเอง เช่น ความคิดผมตอนนี้ มนุษย์มี 2 ขา โลกกลม แต่เราจะไปรู้ได้ไงว่า อาจมีความคิดอื่นๆที่ล่องลอยเหมือนผมแล้วคิดคนละแบบ เช่น มนุษย์มี 3 ขา โลกแบน เป็นต้น มันอธิบายยากนะ อาจจะมีคนเข้าใจผมบ้างแหละมั้งนะ -*-

ดังนั้นหากเราฉีกกฎของความคิดได้เราก็สามารถสร้างอะไรก็ได้ที่เราต้องการคิดให้ไปความจริงได้ ใช่ไหมล่ะ เช่น ปล่อยพลังเหมือน โงกุน ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netgulood : 20th October 2013 เมื่อ 08:50