ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869

Lightbulb คุณเกิดมาเพื่ออะไร ? (เรื่องจริง)

คุณเกิดมาเพื่ออะไร ?

เเน่นอนครับ คำตอบมี มากมาย เเล้วเเต่ ความ คิด ของคนเรา

มีคนไม่กี่คน ! ที่ตระหนักรู้ว่า . . .
    แท้ที่จริงนั้นเรามีเวลาอยู่ในโลกเพียงน้อยนิด

เราเกิดมาทำไม
    และเราจะใช้ชีวิตอย่างไร ให้เกิดประโยชน์สูงสุด
    . . . ในช่วงเวลาอันแสนสั้นนั้น?

ลองหยุดคิดดูครับ ว่าคำตอบของคุณคืออะไร ผมเเค่อยากรู้ ว่า ทุกท่านคิดยังไง

ทุกคน มีคำตอบอยู่เเล้วครับ อยู่ที่ว่าจะหามันได้รึเปล่า...

..
    ..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    เกิดมาเพื่อหาคำตอบของคำถามนี้น่ะแหละครับ
    ]

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เด้า..ครับผม

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    คนเราเกิดมาเพื่อเป็นทุกข์ ครับ
    ทุกข์แรก คนเราเกิดมาแล้วก็ต้องแก่ ความแก่ก็เป็นทุกข์
    ทุกข์ที่สอง คนเราเกิดมาแล้วต้องเจ็บ เป็นโรค ป่วยใข้ และเจ็บป่วยต่างๆ ทำไห้เป็นทุกข์
    ทุกข์ที่สาม คนเราเกิดมาแล้วก็ต้องตาย ความตายก็เป็นทุกข์
    สรุปว่า เกิดมาเพื่ือเป็นทุกข์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย omegus : 19th October 2013 เมื่อ 22:29

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ใช้ชีวิตให้มีความสุขที่สุด .. ละมั้ง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    หาเมีย........

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมไม่คิดหนะ ผมแค่หาความสุขไปเรื่อยๆ จนกว่าจะหาไม่ก้พอละครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    สืบทอดกระกูลครับ555 จริงๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    เกิดมาเพื่อ ปกป้อง ทุกสิ่งที่ตัวเองรัก
    เกิดมาเพื่อ ดูแล ทุกสิ่งที่ตัวเองรัก
    เกิดมาเพื่อ ศึกษา พื้นฐานในการใช้ชีวิต
    เกิดมาเพื่อ ฝึกฝน กับทุกสถานการณ์
    เกิดมาเพื่อ ฝ่า อุปสรรค์

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เพื่อ..สนองความต้องการของตัวเองมั้งครับ 555
    ชีวิตคนเราทุกคนมันมีของที่อยากได้ คนที่อยากเจอ ที่ที่อยากไป
    เราเกิดมาเพื่อเติมเต็มของพวกนี้แหละผมว่า

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    คนเราเขาบอกว่า เกิดมาทั้งทีต้องอย่าหยุดที่จะฝัน ผมเลยนอนแม้มทั้งวันเลย. . . . . .

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    เพื่อ ทำงานหาเงินซื้อเกมเล่น มั่งฦ เพราะทำอยู่แค่นี้ -..-
    Booker, Catch!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ซั่ม !!!!!!!!!!!!!!!!!

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เพิ่อเติมเต็มช่วงเวลาของชีวิตของคนใดคนหนึ่ง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เกิดมาเพื่อตายครับ

กล่าวขอบคุณ
    616
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    คิดอยู่บ่อยๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมคิดว่าคำตอบของคุณถูกต้องที่สุด แต่สำหรับมนุษย์ทั่วไปคือเกิดมาเพื่อหาความสุข ส่วนของผมได้เล่นเกมก็มีความสุข
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    เกิดมาเพื่อหาคำตอบของคำถามนี้น่ะแหละครับ
    กินใจผมมากครับบคำตอบนี้ + ให้เลย

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมเกิดมาเพื่อ

1.รับวิบากกรรมในอดีต
    2.ทำกรรมให้กรรมนั้นสิ้นไป กล่าวคือ หยุดยั้งการเกิด

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    คนเราเกิดมาเพื่อพ้นจากห้วงความทุกข์ให้ได้
    พ้นจากวัฏจักรสังสาร พ้นจากความทุกข์ ความสุข ความรัก ความกังวล กิเลศต่างๆ และเข้าให้ถึงนิพพาน หรือคือสภาวะที่จิตไม่มีอะไรแล้ว
    นั้่นคือสิ่งที่มีค่าที่สุดและสูงที่สุดในจักรวาล
    ถ้ายังไม้พ้นจากวัฏจักรสังสารนี้ได้ มนุษย์ก็จะยังคงเป็นทุกข์เป็นสุขต่อไป เวียนว่ายต่อไป ไม่จบสิ้น

บางคนบอกว่า
    เกิดมาเพื่อ ปกป้อง ทุกสิ่งที่ตัวเองรัก
    เกิดมาเพื่อ ดูแล ทุกสิ่งที่ตัวเองรัก
    เกิดมาเพื่อ ศึกษา พื้นฐานในการใช้ชีวิต
    เกิดมาเพื่อ ฝึกฝน กับทุกสถานการณ์
    เกิดมาเพื่อ ฝ่า อุปสรรค์

นั่นคือสิ่งที่เป็นธรรมดาพื้นฐานทั่วไป ของคนที่ยังมีกิเลศ มีความรัก ยังยึดติดกับโลก
    แต่สิ่งที่ถูกจริงๆคือที่ผมบอกมาข้างบน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 20th October 2013 เมื่อ 00:39

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    เกิดมาเพื่อทำบาป
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    เกิดมาเพื่อใช้กรรม ใน ขณะที่ชีวิตดำเนินต่อไปเพื่อจะเจอ กรรมที่จะชดใช้ ต้องเสียใจ ต้องทุกข์ใจ ก็ยังมีสิ่งดีๆที่น่่าจดจำ และทำให้มีความสุขได้ สุขบ้างทุกข์บ้างปนๆกันไป

ชีวิตต้องมีหลายรสชาติ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ครั้งหนึ่งเคยมีคนพูดว่า ชีวิตตัวเอง ขอตัวเองเป็นผู้ลิขิต

ไม่ว่าจะดีหรือร้าย จะยาวหรือสั้น เขาก็จะทำให้ชีวิตนั้นมีคุณค่า

ให้อยู่มีคนรัก จากไปมีคนอาวรณ์ ทุกวันของเขาจะมีค่า ทุกนาทีของเขาจะมีความหมาย

จากนิยาย หัวขโมยแห่งบารามอสครับ
    The Pianist

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผลงานของพ่อแม่ครับ
    โอ้ชีวิตมีไรตั้งเยอะแยะ

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ผมเกิดมาเพื่อ

1.รับวิบากกรรมในอดีต
    2.ทำกรรมให้กรรมนั้นสิ้นไป กล่าวคือ หยุดยั้งการเกิด
    ละทิ้งการเกิดหรือครับ โอ้วจอร์จ เผ่าพันธ์เราก็ไม่เกิดแล้วดิครับ
    สูญพันธิ์หมด 5555 แปลกดีนะครับ สอนให้ละทิ้งเผ่าพันธ์ตัวเอง

แล้วจุดหมายเพื่อไรครับ ถ้าเกิดชีวิตหลังความตายไม่มีจริง
    ดับสูญไปเฉยๆโดยที่ไม่มีความหมายอะไร

เพื่อสืบพันธ์ รักษาเผ่าพันธ์ต่อไปครับ 555555

ในแง่ทางพันธุศาสตร์ที่ต้องมีการสืบพันธ์เพราะว่าการบำรุงรักษามันไม่คุ้มค่าแล้ว
    ถ่ายทอดลักษณะไปตัวใหม่ดีกว่า เสียทรัพยากรน้อยกว่า ที่จะไปบำรุงรักษา

ดังนั้นจึงมีการตายเกิดขึ้นครับ คนเราเกิดมาเพื่อสืบเผ่าพันธ์ต่อไปครับ
    แต่ระหว่างนั้น จะทำอะไรก็แล้วแต่คุณครับ ประโยชน์ที่แท้จริงคือดำรงเผ่าพันธ์

เถียงมาครับๆ ศาสนาใช่ว่าจะแย้งไม่ได้ ผมเชื่อ แต่ไม่ทั้งหมดครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BaCk To NaTuRe : 20th October 2013 เมื่อ 01:27
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: