ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2345614 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1

เย้ยยยยยยยยยยยยยย

//คุณ เอ้ว อยู่ขอนแก่น อายุ 17 ปีเหมือนกันเลย ^^ อยู่ รร.ไหนครับเนี่ย -0-

^ ข้างบนถ่ายมุมสวยดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dark_Area : 9th October 2011 เมื่อ 23:50

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    มาสมัคครับ
    - Username : Arthur_cg
    - ชื่อเล่น : โจ้
    - จังหวัด : กทม
    - กล้องที่ใช้ : [Nikon D5000,Nikon 18-105VR, Nikon AF Macro 55mm f/2.8] [Pentax K1000, SMC Pentax-M 50mm]
    - Facebook : https://www.facebook.com/Kru.arthur.himmler
    - E-mail : arthur_graphic@hotmail.com

ที่เลือกใช้ นิค ก็เพราะว่ามันอึด ถึก ทน แล้วก็ลองจับดูแล้ว บอดีมันจับกระชับกว่า(เป็นคนมือใหญ่) และอีกอยาง พอดีว่ามีเลนส์AF Macro 50mm อยู่ด้วยแต่เอามาใช้แล้วต้องใช้มือหมุนเอา แต่ก็สนุกดีถึงจะช้าแต่ เอาแปะไว้ก่อน ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur_cg : 10th October 2011 เมื่อ 00:07

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ' แวะมาขอบคุณ ท่าน aM00DIEswedee ครับผม

กระทู้ของคุณ aM00DIEswedee เป็นแรงบันดาลใจให้ผมตั้งกระทู้ 5 555!! > <'

ขออนุญาติดูแนวทางของกระทู้คุณ aM00DIEswedee นิดนึงน๊ะครับ > [] < '

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    อยากให้ดูครับ เรื่องของโครงสร้างในไฟล์ RAW จากพี่ ฮาว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    467
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ขอแชร์มั่งครับ

ใช้กล้องมือถือกาก ๆ ถ่ายเอา แต่ใช้โปรแกรมช่วยหน่ะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    - Username : PKDifshow
    - ชื่อเล่น : P
    - จังหวัด : กรุงเทพมาหานคร
    - กล้องที่ใช้ : Cannon A3000IS
    - Facebook E-mail ฯลฯ : Peestepsleep@hotmail.com http://www.facebook.com/PK.Pirapob

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PKDifShow : 10th October 2011 เมื่อ 01:51

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เข้ากลุ่มด้วย
    ชื่อเล่น : โตโต้
    อายุ 19>>20
    จังหวัด พัทยา
    กล้องที่ใช้ : cannon 550d+lens kit+bag+belt+battery ใส่ให้มันดูเยอะ จริงๆแล้ว ก้คือ กล้องเดิมๆนั่นเเหละ 55 ^^

ภาพแรกได้กล้องวันแรกเห่อหน่อย ประมาณเดือน พฤษภา หรือ มิถุนา 54 จำไม่ได้

ภาพนี้ถ่ายย้อนแสงเลยลองเล่นกับแฟลชหน่อย

ภาพนี้ถ่ายแบบธรรมชาติแบบไม่เผลอครับ งงดิ ^^

ภาพที่ลง ไม่ได้ผ่านการตกแต่งใดๆทั้งสิ้น จะมีก้แต่ เฟสบุคย่อขนาดรูปเองเวลาลง เอารูปมาจาก url เฟส ตัวเองหนะะครับ ขี้เกียจอัพใหม่

ติชมกันหน่อยนะครับ

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    ^
    ^
    ^

ลองไม่ใช้แฟลชดูครับ ถ้าจะย้อนแสงจริง ๆ เราต้องวัดแสงอีกน่ะครับ
    แล้วปรับให้แฟลชมันออกตามที่ เราตั้งไว้ ออกมาจะได้ดูธรรมชาติ ๆ น่ะครับ หรือไม่ก็ใช้ ซอฟต์แฟลช อะไรพวกนั้นอ่ะครับ ( ลืมชื่อ )

ไม่ก็หันมาถ่ายตามแสงดู หามุมนิด ๆ ก็โอเคละครับ
    ผมไม่ค่อยชอบนะแฟลช เปิดแล้วไม่ค่อยสวย =w= ( ยกเว้นถ้าจำเป็นต้องย้อนแสงจริง ๆ ก็จะใช้มัน อุอุ )

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^

ลองไม่ใช้แฟลชดูครับ ถ้าจะย้อนแสงจริง ๆ เราต้องวัดแสงอีกน่ะครับ
    แล้วปรับให้แฟลชมันออกตามที่ เราตั้งไว้ ออกมาจะได้ดูธรรมชาติ ๆ น่ะครับ หรือไม่ก็ใช้ ซอฟต์แฟลช อะไรพวกนั้นอ่ะครับ ( ลืมชื่อ )

ไม่ก็หันมาถ่ายตามแสงดู หามุมนิด ๆ ก็โอเคละครับ
    ผมไม่ค่อยชอบนะแฟลช เปิดแล้วไม่ค่อยสวย =w= ( ยกเว้นถ้าจำเป็นต้องย้อนแสงจริง ๆ ก็จะใช้มัน อุอุ )
    อ่อออ คือตั้งใจให้ภาพออกมาตามนี้ครับ เพราะ ว่าพระอาทิตย์ยุตรงทะเล ถ้าเกิดไม่ใช้แฟลชจริง ภาพที่ได้ มันก้ชัดนะครับ แต่ข้างหลังจะสว่างไปเลย
    การที่ถ่ายแบบนี้จะทำให้ เน้นภาพคน และฉากหลังไปด้วยออกแนวโทนมืด เน้นสว่างบุคคล เรียกว่าไรไม่รู้ภาษากล้อง ใช้ภาษาคนและกัน
    มันมียุหนะครับ แต่ไม่รุ้เรียกสไตลล์ อะไร noiseไม่ค่อยเยอะด้วย ^^

Edit
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tentoewizard : 10th October 2011 เมื่อ 13:57

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    - Username : Doraemon
    - ชื่อเล่น : พีม
    - จังหวัด : สิงห์บุรี
    - กล้องที่ใช้ : กล้องโทรศัพท์ (งบไม่มี) Nokia 5800 XpressMusic
    - Facebook E-mail ฯลฯ : gurock.avenged_sevenfold@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tentoewizard อ่านกระทู้
    อ่อออ คือตั้งใจให้ภาพออกมาตามนี้ครับ เพราะ ว่าพระอาทิตย์ยุตรงทะเล ถ้าเกิดไม่ใช้แฟลชจริง ภาพที่ได้ มันก้ชัดนะครับ แต่ข้างหลังจะสว่างไปเลย
    การที่ถ่ายแบบนี้จะทำให้ เน้นภาพคน และฉากหลังไปด้วยออกแนวโทนมืด เน้นสว่างบุคคล เรียกว่าไรไม่รู้ภาษากล้อง ใช้ภาษาคนและกัน
    มันมียุหนะครับ แต่ไม่รุ้เรียกสไตลล์ อะไร noiseไม่ค่อยเยอะด้วย ^^

Edit
    ไม่เกี่ยวอะไรกะคำตอบของเรปบนหรอกนะฮะแต่ ผมอยากจะถามว่า

พี่ถ่ายรูปแบบที่พี่ลงยังไงหรอฮะ ปรับสปีดชัตเตอร์ให้ต่ำหรอฮะแล้วรอให้รถวิ่งผ่านแล้วกดใช่ไหมฮะผมอยากจะลองมั่งจัง

แต่ทำไม่เป็นฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tentoewizard อ่านกระทู้

Edit
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mixzabzaa อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวอะไรกะคำตอบของเรปบนหรอกนะฮะแต่ ผมอยากจะถามว่า

พี่ถ่ายรูปแบบที่พี่ลงยังไงหรอฮะ ปรับสปีดชัตเตอร์ให้ต่ำหรอฮะแล้วรอให้รถวิ่งผ่านแล้วกดใช่ไหมฮะผมอยากจะลองมั่งจัง

แต่ทำไม่เป็นฮ่าๆๆๆ
    ใช่ครับ สปีดต่ำ แต่ผมต่ำ ถึงจนมันเขียนว่า Built อะไรเนี่ย พอกดชัตเตอร์ค้าง มันจะนับ วิ 1 2 3 4 ผมจำไม่ได้ ว่ากี่วิ เอาให้นิ่ง ไม่ได้ใช้ขาตั้งกล้องนะ วางไว้บนลาวเอามือจับไว้ กว่าจะนิ่งก้หลายรูปเหมือนกัน ถ้าภาพมันสว่างไปหรือยังไง ผมก้ปรับ รูปรับแสงเอา ค่า f หนะ น่าจะใช่นะ ทดกัน ถ้าไม่ดีก้ทดใหม่จนกว่าจะพอใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tentoewizard : 10th October 2011 เมื่อ 15:50

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ภาพลำแสงแบบนั้น ชัตเตอร์ ช้า ๆ ครับ
    ส่วนชัตเตอร์แบบ B เป็นการกำหนดด้วยมือของเราเอาครับ ( หนอนปรับอัติโนมัติได้แต่นิคต้องกดชัตเตอร์ค้างไว้อ้างจาก 450d และ d70 )
    ส่วนหน้ากล้อง หรือค่า F มันใช้กำหนดขนาดของเส้นได้ครับ ( F มากเส้นเล็ก F น้อยเส้นใหญ่ )

ส่วนถ้าเราใช้ชัตเตอร์ที่ 1/1 1/5 อะไรแบบนี้ก็ต้องดูหน้ากล้องเอาด้วยครับ ง่าย ๆ เล็งตรงกล้องมันจะมีบอก
    ว่าความสว่างมันพอดีแค่ไหน ปรับชัตเตอร์ไว้ต่ำ ๆ ก่อนแล้วก็ดู แล้วปรับค่า F ให้สูงขึ้นแค่นั้นแหล่ะครับ

ไม่ยากครับ รอให้รถมันผ่านนั่นแหล่ะครับฮ่า ๆ ถ้าไม่ผ่าน เราก็ไม่มีลำแสงหรือไม่ก็เอาเทคนิคนี้ ไปประยุกต์กับ ไฟฉายเองก็ได้ครับเขียนเป็นรูป ๆ ไป

ก็ผมหมายถึงว่าให้เราปรับค่าแฟลชด้วยไงครับ ถ้าจะถ่ายย้อนแบบนั้น แต่ที่ปรับได้เหมือนจะแค่โหมด M ไม่รู้ว่าหนอนจะมีโหมดอื่น ๆ ที่ปรับได้อีกไหม
    แล้วเราก็วัดแสงที่ท้องฟ้า มันออกมาก็มืดจริง เราก็ตีแฟลชไป ถ้าไม่อยากให้แฟลชมันมาก ก็ควบคุมแฟลชค่อย ๆ ปรับไป ( ระยะก็มีความสำคัญ )

เพราะถ้าถ่ายแบบปล่อยแฟลชไปอย่างเดียว ภาพที่หน้าคนมันจะสว่างเว่อร์ หรือไม่ก็มาลงที่ตัวซอฟ์ตแวร์อีกทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aM00DIEswedee : 10th October 2011 เมื่อ 17:51

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้อออ เป็นอย่างงี้นี่เอง

ขอบคุณทั้งสองคนฮะ ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกแ้ล้ววว =w=

กล่าวขอบคุณ
    130
    การเปิด ชัตเตอร์นานๆ มากกว่า 10วิ ระวังเรื่องของHot Pixel ด้วยนะครับมันไม่มีผลไรมากหรอกแต่ถ้าทำบ่อยๆ จาก Hot จะกลายเป็น Dead Pixel ในทันที ส่วนใหญ่จะเกิดตอนที่เราใช้ ISO สูงๆ และเปิดชัตเตอร์นานๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    การเปิด ชัตเตอร์นานๆ มากกว่า 10วิ ระวังเรื่องของHot Pixel ด้วยนะครับมันไม่มีผลไรมากหรอกแต่ถ้าทำบ่อยๆ จาก Hot จะกลายเป็น Dead Pixel ในทันที ส่วนใหญ่จะเกิดตอนที่เราใช้ ISO สูงๆ และเปิดชัตเตอร์นานๆ
    อะไรคือ Hot Pixed หรอฮะ แ้ล้ว Dead Pixel ด้วย ขอข้อมูลทีฮะ =w=

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mixzabzaa อ่านกระทู้
    อะไรคือ Hot Pixed หรอฮะ แ้ล้ว Dead Pixel ด้วย ขอข้อมูลทีฮะ =w=
    ข้อมูลเจาะลึกผมไม่ค่อยทราบฮะ แต่เท่า ๆ ที่ไปศึกษามา
    Dead = ตาย
    Hot = ร้อน

ก็แปลได้ พิกเซลตาย คือพิกเซลนั้นไม่แสดงผล กลายเป็นจุดดำ ๆ
    ส่วนฮอท นี้คือมีความสว่างมากกว่างปกติใน พิกเซลนั้น ๆ

ผมเข้าใจถูกน่ะ ?

กล่าวขอบคุณ
    3
    อัพรูปหน่อย!!!! (ดันกระทู้)

กระทู้ตกแล้วฮะสมาชิกช่วยกันอัพรูปหน่อยยยยยยย =w=

(ไม่มีคนอัพเดทรูปเลยอ่า ซิกๆ T T)

ถ่ายตอนไปซื้อของตุนรับน้ำท่วมใช้กล้องมือถือถ่ายฮะ

สวยไม่สวยยังไงติชมกันดว้ยฮะ

เพิ่มอีกสักรูปรูปมันไม่ค่อยชัดเลยเอามาแต่งเล่นฮ๋าๆๆๆๆๆ

ฝากติชมกันต่อไป =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mixzabzaa : 11th October 2011 เมื่อ 20:58

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    1
    อัพเดทครับ

Olympus (ถ่ายลองความชัดเฉยๆ ไม่มีเรื่องราวหรอก มั้ง = =)

*ไอ้รูปหญ้าเขียวๆที่ผมโชว์ตอนแรกอ่ะ ถ่ายด้วย EOS 550D เด้อ -*-

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    ขอโชว์ภาพหน่ิอย

(กินแล้วอร่อยมาก รสชาติหวานดี )

ยังมีอีกเยอะแต่เดี๋ยวเอามาลงวันหลัง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    130
    ถ่ายฟิล์มบ้าง ^^

ถ่ายจาก Pentax K1000 film fuji superia 200

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    1
    ^ เจ๋งอ่ะ ถ่ายfilm ถ่ายมาเยอะๆนะคร๊าบ สีแปลกตาสวยดี ชอบๆ ^^

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    ขอย้ายมาอยู่ Pic Post นะครับ กระทู้ดีๆอย่างนี้อยากจะติดหมุดให้ แต่หมวดเดิมมันไม่ค่อยตรงหมวด เลยขอย้ายมาหมวดนี้นะครับ

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ด้วยคนนะครับ - ู-

ชื่อ: เบสท์ ครับ
    จังหวัด: กรุงเทพ
    กล้อง: Canon EOS 550D

-----------------------------------------------------------------------------------

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: