ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3456715 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoD_NooB อ่านกระทู้
    ขอย้ายมาอยู่ Pic Post นะครับ กระทู้ดีๆอย่างนี้อยากจะติดหมุดให้ แต่หมวดเดิมมันไม่ค่อยตรงหมวด เลยขอย้ายมาหมวดนี้นะครับ
    ขอบคุณท่าน GoD_NooB มากนะครับผม
    ตอนนี้ตัว จขกท. ติดงานนิดหนึ่งครับ ที่หายจากกระทู้นี้ไปหลายวันก็เพราะงานนี้ล่ะครับ

ที่นี้ก็ไม่ต้องดันแล้ว
    ยังไง สักค่ำ ๆ จะมาอัพเดทรูปให้ทุก ๆ คนนะครับผม

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    อ่อ ผมไม่มี ตังซื้อกล้องอะ กล้องโทรศัพท์ โนเกีย C5-00 ได้ไหม

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    ข้อมูลเจาะลึกผมไม่ค่อยทราบฮะ แต่เท่า ๆ ที่ไปศึกษามา
    Dead = ตาย
    Hot = ร้อน

ก็แปลได้ พิกเซลตาย คือพิกเซลนั้นไม่แสดงผล กลายเป็นจุดดำ ๆ
    ส่วนฮอท นี้คือมีความสว่างมากกว่างปกติใน พิกเซลนั้น ๆ

ผมเข้าใจถูกน่ะ ?
    ใช่แล้วครับ แต่ Hot Pixel นั้นจะแสดงเป็นสีแดงบนภาพ ถ้าเกิดว่าเราปล่อยให้เซนเซอร์ทำงานนานกว่านี้ ตรงที่เกิดHotpixel มันก็จะกลายเป็น dead Pixel ในทันที เพราะเซนเซอร์มันร้อนมาก Hot Pixel จะเห็นมากในเซนเซอร์ขนาดเล็กที่มีความละเอียดสูง เพราะมันมีความหนาแนนของPixelสูง และอีกอย่าง มันก็จะทำให้เกิดสัญญานรบกวนมากขึ้นด้วยครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Area อ่านกระทู้
    ^ เจ๋งอ่ะ ถ่ายfilm ถ่ายมาเยอะๆนะคร๊าบ สีแปลกตาสวยดี ชอบๆ ^^
    อานะ ผมก็ชอบตรงที่ความคลาสิค ของมัน เดียวผมจะเอามาลงเรื่อยๆ ถ้าเงินซื้อFilm และ ค่าล้างรูปมี 555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Agonlive อ่านกระทู้
    อ่อ ผมไม่มี ตังซื้อกล้องอะ กล้องโทรศัพท์ โนเกีย C5-00 ได้ไหม
    ได้ครับ ถ่ายได้หมดแหล่ะ

ป.ล. ขออภัยด้วยครับ เมื่อคืนเกิดเหตุสุดวิสัย หลับไปก่อน
    งานก็ยังไม่เสร็จเลย ก็เร็ว ๆ นี้ล่ะครับ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    อานะ ผมก็ชอบตรงที่ความคลาสิค ของมัน เดียวผมจะเอามาลงเรื่อยๆ ถ้าเงินซื้อFilm และ ค่าล้างรูปมี 555
    ผมยังอยากลองกล้อง โลโม่ด้วยเลย =.,= 5 55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    - Username : Se7ennoob
    - ชื่อเล่น : ปรินส์
    - จังหวัด : เชียงใหม่เจ้า
    - กล้องที่ใช้ : Dove, Holga 120cfn Panda (Lomoจ้า ไม่ว่ากันนะ)
    - Facebook E-mail ฯลฯ : prince_053pr@hotmail.com

ติชมได้ตามสบายเลยครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ว๊าย ย กล้องโลโม่มาแว้ว
    ยังไง จขกท. ก็อัพเดทรายชื่อไปก่อนนะครับ คิดว่าถ้าไม่ติดอะไรดึก ๆ จะแวะมาอัพรูป

เนื่องจากงานเข้าอีกแล้ว แก้ไขแล้ว แก้ไขอีก = =''

ป.ล. lnwjuk หายสาบสูญญญ ญ ญ
    จะเปลี่ยนยูสเซอร์ไหมน่อ ออ ออ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    กรี๊ดดด โล่โม่ ผมชอบบ >_<!!!!

ถ่ายเก่งด้วยอ้าาาา >_<

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ตอนนี้อัพเดทไปนิดส์นึงละครับ แล้วเดี๋ยวคืนนี้มาอัพต่อ
    และก็เดี๋ยวมีกิจกรรมให้ทำกันฮ๊าฟว์ !

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Username : pugkun
    - ชื่อเล่น : เบนซ์
    - จังหวัด : ปราจีนบุรี
    - กล้องที่ใช้ : Sony DSC-W510
    - Facebook E-mail : facebook.com/benzyest

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aM00DIEswedee อ่านกระทู้
    ตอนนี้อัพเดทไปนิดส์นึงละครับ แล้วเดี๋ยวคืนนี้มาอัพต่อ
    และก็เดี๋ยวมีกิจกรรมให้ทำกันฮ๊าฟว์ !
    โอ้วว จริงเดะท่านหัวหน้าสมาคม

แห่มโฮก=w=b

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    โอเคครับผม ! กิจกรรมที่ 0 !
    http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post218262

คิดชื่อให้กับกลุ่มม มม

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    โอเคครับผม ! กิจกรรมที่ 0 !
    http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post218262

คิดชื่อให้กับกลุ่มม มม
    โอ้ว เวลาตั้ง 1 เดือนได้คิดกันนานแน่นอน

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokung อ่านกระทู้
    โอ้ว เวลาตั้ง 1 เดือนได้คิดกันนานแน่นอน
    ไม่อยากให้รีบกันน่ะครับ =w=
    แล้วก็จำกัด 1 คนต่อ 3 ชื่อจะได้คิดกันเยอะ ๆ หน่อย
    น้อยกว่านี้ได้แต่อย่ามากกว่านี้นะฮ๊าฟว์

กล่าวขอบคุณ
    130
    แบบนี้เป็นไงครับ the best photographer of JKG

ประกาศ.. เลื่อนงาน FOTOINFO MEETING 2011

>> ประกาศ.. เลื่อนงาน FOTOINFO MEETING 2011 ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 29-30 ตุลาคม 2554

อันเนื่องมาจากสถานการณ์อุทกภัยที่เกิดขึ้นเป็นวงกว้างในขณะนี้ ด้วยเหตุที่พี่น้องชาวไทยกำลังตกทุกข์

ได้ยากลำบากอย่างเหลือคณานับ ทางทีมงานจึงเห็นว่าในภาวะการณ์เช่นนี้ไม่สมควรหรือเหมาะสมที่จะ

จัดงานพบปะสังสรรค์ต่างๆ จึงได้ทำการเลื่อนงานออกไปก่อน ..และอีกประการหนึ่ง โรงงานของบริษัท

ผู้ประกอบการเกี่ยวกับอุปกรณ์ถ่ายภาพจำนวนหนึ่ง เกิดความเสียหายจากอุทกภัยครั้งนี้ที่จังหวัดพระนคร

ศรีอยุธยา ในเขตอุตสาหกรรมโรจนะ และ ไฮเทค เป็นอย่างมาก

>> ส่วนงาน FOTOINFO MEETING จะเลื่อนไปจัดในวันเสาร์-อาทิตย์ที่ 21-22 มกราคม 2555 แทน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ.. และต้องขออภัยเป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยครับ..

>> ทั้งนี้.. ทีมงานขอเชิญชวนพี่ๆ น้องๆ ร่วมแสดงน้ำใจช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยในขณะนี้ อาจจะด้วยกำลังกาย

กำลังใจ กำลังทรัพย์ หรือการบริจาคเครื่องอุปโภค-บริโภค โดยทั่วกัน.. ตามจุดหรือหน่วยงานองค์กรณ์ต่างๆ ที่จัด

ตั้งขึ้นมา..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur_cg : 16th October 2011 เมื่อ 01:12

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไม่ได้แวะมานานครับ ดีใจที่ได้เห็นการพัฒนาในหลายๆด้าน (รวมทั้งรู้สึกว่าตัวเองแก่อย่างเปิดเผยด้วย^^)

เอารูปมาแชร์ซักเล็กน้อยแล้วกันนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ขอบคุณมากครับผม _ _
    ระยะเวลากิจกรรม ผมขอลดลงเหลือสัก 1 เดือนทั้งคิดชื่อส่งมา แล้วก็โหวตนะครับ
    โหวตที 1 เดือนผมก็ว่ามัน ชักจะนานไปหน่อย =w=

คิดได้เรื่อย ๆ นะครับ จำกัด 3 ชื่อต่อคน น้อยกว่านี้ก็ได้ไม่ว่ากัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arthur_cg อ่านกระทู้
    ^
    ส่งผลงานได้ในกระทู้เลยรึปล่าวครับ
    ได้เลยครับ 3 ช่องทาง
    - PM หา
    - โพสต์ที่หน้าข้อมูลส่วนตัว
    - ตอบในกระทู้นี้ก็ได้ครับ

ป.ล. จะยังไม่ขึ้นชื่อที่ส่งมานะครับ รอครบกำหนดแล้วเดี๋ยวให้โหวตครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aM00DIEswedee : 16th October 2011 เมื่อ 18:14

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ^
    ส่งผลงานได้ในกระทู้เลยรึปล่าวครับ

ตารางตัวคูณของSensor ขนาดต่างๆเผื่อใครยังไม่รู้ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arthur_cg : 18th October 2011 เมื่อ 16:24

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    -]:: , กิจกรรมของกลุ่ม ม มม มม ม ม ~ , ::[-

กิจกรรมที่ 0
    คำอธิบาย : ช่วยกันตั้งชื่อกลุ่ม 'อย่างเป็นทางการ' อันเนื่องมาจากอยากให้มีชื่อกลุ่มเสียหน่อย จะได้ดูดีขึ้นมาอีกระดับ (/ฮาา า าา )
                       ขอระยะเวลาให้มันพอดีจะมีช่วงเวลาคิดเสียหน่อย มองไปทางไหน ได้แรงบันดาลใจ ใส่ได้เต็มที่ครับ !
                       เป็นกิจกรรมเล็ก ๆ ที่อยากเห็นถึงความร่วมมือด้วยครับผม
    กติกา : คิดชื่อของกลุ่ม ให้มีความหมายไม่ต้องถึงกับสั้นมาก และก็ไม่ชนิดที่ยาว บรรทัดสองบรรทัด จำนวน สมาชิก 1 ท่าน : 3 ชื่อ
    ระยะเวลากิจกรรม (คิดชื่อ) : 15 - 29 ตุลาคม 2554
    ระยะเวลากิจกรรม (โหวตคะแนนเสียง) : 1 - 8 พฤศจิกายน 2554
    การร่วมกิจกรรม : PM , โพสต์หน้าข้อมูลส่วนตัวของ จขกท. , ตอบในกระทู้นี้
    ผู้ร่วมกิจกรรม : ทุกคนที่แวะเข้ามา ซึ่งตรงนี้เราจะดูจากผลโหวต
    ยังคิดไม่ออก ><

มีรางวัลไหมครับ 555

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    เอาเป็น Thank จากผม 1 ทีละกันครับ
    อร๊าง ง งง 5 5555

กล่าวขอบคุณ
    130

กล่าวขอบคุณ
    372
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ชื่อ: คิว ครับ
    จังหวัด: สมุทรปราการ
    กล้อง: ตามมีตามเกิด (ยืมเขาไปทั่ว)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MyKill : 22nd October 2011 เมื่อ 12:43

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    เต็มที่เลยนะครับชื่อสำหรับชื่อกลุ่ม จะสิ้นเดือนละเน้อ ~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aM00DIEswedee : 22nd October 2011 เมื่อ 20:11

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เข้าด้วยครับจะเข้ามาดูเลื่อยๆ

Username : [-AxlHunter-]
    ชื่อเล่น : ...
    จังหวัด : ระยอง
    กล้องที่ใช้ : Sony A-500+Kit
    เหมือนเคยเจอ aM00DIEswedee ใน Call of duty รึป่าว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [-AxlHunter-] : 23rd October 2011 เมื่อ 16:53

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ใช่ครับ.. ผมก็ไปเล่นอยู่ =w='

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoiiZiiy อ่านกระทู้
    มีใครพอจะแนะนำกล้องดี ๆ ราคาสัก 5000 ได้ไหมครับ
    ลองไปที่ร้านเลยครับ
    งบนี้ ก็ประมาณคอมแพค ต้องไปเลือกเองครับ

บางรุ่น บางเจ้ามันทำลูกเล่นออกมาไม่เหมือนกัน ( แต่คิดว่าสเปคโดยรวมก็พอ ๆ กัน )
    อย่าง ออกใหม่ซัมซุงเนี่ย ผมก็ว่าเจ๋งนะ ไปดูมาลูกเล่นเยอะดี =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aM00DIEswedee : 23rd October 2011 เมื่อ 23:32

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    มีใครพอจะแนะนำกล้องดี ๆ ราคาสัก 5000 ได้ไหมครับ